[Thảo luận] Bác nào bị như em chưa?

phuongnam

Xe tải
Chuyện của em vừa tức vừa buồn cười, hôm nay rảnh rỗi mang lên hầu các cụ:
Cách đây 1 tháng em ra HN ăn cưới thằng bạn ( nhà em ở HN nhưng em công tác trong SG ), công nhận là thời tiết quá oi bức, ăn uống thất thường, nhậu nhẹt triền miên nên người mệt mỏi không muốn làm gì. Buổi trưa nghĩ mãi không biết ăn gì, em lái xe chở cô bạn:P đến quá bia hơi trên đường Yên Phụ, quán nằm đoạn đầu đường Thanh Niên rẽ vào Yên Phụ có 1 đoạn ngắn ô tô lưu thông 2 chiều. Biết đang cao điểm chiến dịch an toàn gt nên em rất cẩn thận hỏi bảo vệ quán xem có đỗ được xe không, bảo vệ nói anh cứ an tâm vào quán đi, đỗ xe vô tư, với lại em nhớ hôm đấy là 12h thứ 7 (13/8) nên nghĩ giờ này xxx cũng nghỉ ngơi hết nên kg lo mấy. Vào quán ngồi một lúc thì đã thấy 3 chú csgt đi 2 xe mô tô trắng dừng hỏi thăm, em đi ra thì bảo vệ quán đt cho ai rồi nói chú csgt '' anh nghe đt của sếp em'' nhưng chú kia từ chối không nghe. Nhất quyết đòi lập bb (lỗi của em là đậu xe dưới lòng đường và phạt 800k, giữ bằng 1 tháng). Em thấy chú ấy làm bb rất nhanh và thái độ cương quyết lắm đành phải gọi đt cho ông chú (bí quá em mới gọi chứ em ngại nhờ vả và buổi trưa nữa gọi cũng phiền) nhưng mấy chú gt cứ đưa đẩy với nhau, về sau em mới hiểu làm thế để kịp lập bb, khi bb đã lập rồi thì kg hủy và can thiệp được. Khi nghe đt rồi thì chú csgt mới nói '' dạ, dạ cháu biết rồi nhưng bb đã lỡ lập rồi chú ạ, chú thông cảm, sao anh ấy không gọi đt trước'', thế là vẫn phải đt nhờ vả và vẫn bị lập bb, ông chú an ủi thôi đầu tuần lên nộp phạt và đt cho chú để lấy bằng sớm khỏi giữ.
Chuyện coi như xong, em cũng chẳng lăn tăn mấy vì mình sai thì nộp phạt thôi, hơi tức 1 chút là đừng ngại quá đt sớm chắc kg sao. Mấy hôm sau đang ở nhà thì ông chú họ, công an phường phố Huế nghỉ hưu rồi qua nhà chơi, nói chuyện 1 lúc thì biết con ông ấy bây giờ làm csgt tuần tra đội 2, loanh quanh khu hồ Tây mà thằng này hồi nó bé em gặp cách đây hơn 10 năm rồi chứ sau này đi làm xa kg gặp. Gọi đt cho nó thì hóa ra chính nó là thằng lập bb em hôm nọ, đúng là anh em trong nhà đánh nhau vỡ đầu mới nhận ra nhau :P
p/s: cuối tháng 8 thằng em bị 2 thằng đua xe đâm xe gãy chân, đang bó bột nằm nhà.

vnitmaster

Xe buýt
Ước gì nhà em có họ hàng làm TƯỚNG! Em lục từ A-Z ko 1 ai làm to, trong tất cả các ngành nhé. Thật là xui xẻo!

giacmoxe4

Xe điện
Cụ lên đây khoe các mối quan hệ hay sao?Em thì chẳng quen ai,cứ đi đúng luật là chẳng phải gọi ĐT cho người thân.:P

HUNGSMUN

Xe container
Càng là người nhà xxx thì việc chấp hành luật càng nghiêm chỉnh cụ nhỉ, thế mới nể...
Chúc cụ sớm lành bệnh nhé.

Tinh Tam

Xe tải
mình cũng gặp 1 trg hợp gần như cụ, anh c em k nhận ra nhau, lúc nhạn ra thì xa nhau quá

lanhuong1965

Xe điện
p/s: ...cuối tháng 8 thằng em bị 2 thằng đua xe đâm xe gãy chân, đang bó bột nằm nhà.
Bác thêm câu cuối,em thấy chả dình gì tới khúc đầu cả.
Hay là câu này mới là đinh trong câu chuyện của bác???
Nếu là đình thì bác muốn nói tới luật nhân quả phải không???

:41::41::41:

Phải thì em votka bác.

xeRAV4

Xe tăng
các cụ bảo rồi ra đường đánh nhau mới nhận ra họ hàng b-(

hungbm

Xe điện
Mệ làm khó người thì bị người làm khó....

chevroletcruz

Xe điện
e ko biết bình luận gì cả

FordAT

Xe tăng
Đã đi ô tô ở Hà Lội thì ngoài đỗ xe ở nơi cắm biển đỗ hoặc hầm, bãi để xe của nhà hàng nếu có. Còn không thì nộp học phí là ko tránh dc. H cụ muốn đi đâu ăn uống lặt vặt phải vác xe máy đi nhé. Hà Lội phố nhỏ , ngõ nhỏ mà.......

dapvocaydan

Xe điện
lập bb rồi vẫn hủy được bình thường

santafe_9999

Xe tải
Chuyện của em vừa tức vừa buồn cười, hôm nay rảnh rỗi mang lên hầu các cụ:
Cách đây 1 tháng em ra HN ăn cưới thằng bạn ( nhà em ở HN nhưng em công tác trong SG ), công nhận là thời tiết quá oi bức, ăn uống thất thường, nhậu nhẹt triền miên nên người mệt mỏi không muốn làm gì. Buổi trưa nghĩ mãi không biết ăn gì, em lái xe chở cô bạn:P đến quá bia hơi trên đường Yên Phụ, quán nằm đoạn đầu đường Thanh Niên rẽ vào Yên Phụ có 1 đoạn ngắn ô tô lưu thông 2 chiều. Biết đang cao điểm chiến dịch an toàn gt nên em rất cẩn thận hỏi bảo vệ quán xem có đỗ được xe không, bảo vệ nói anh cứ an tâm vào quán đi, đỗ xe vô tư, với lại em nhớ hôm đấy là 12h thứ 7 (13/8) nên nghĩ giờ này xxx cũng nghỉ ngơi hết nên kg lo mấy. Vào quán ngồi một lúc thì đã thấy 3 chú csgt đi 2 xe mô tô trắng dừng hỏi thăm, em đi ra thì bảo vệ quán đt cho ai rồi nói chú csgt '' anh nghe đt của sếp em'' nhưng chú kia từ chối không nghe. Nhất quyết đòi lập bb (lỗi của em là đậu xe dưới lòng đường và phạt 800k, giữ bằng 1 tháng). Em thấy chú ấy làm bb rất nhanh và thái độ cương quyết lắm đành phải gọi đt cho ông chú (bí quá em mới gọi chứ em ngại nhờ vả và buổi trưa nữa gọi cũng phiền) nhưng mấy chú gt cứ đưa đẩy với nhau, về sau em mới hiểu làm thế để kịp lập bb, khi bb đã lập rồi thì kg hủy và can thiệp được. Khi nghe đt rồi thì chú csgt mới nói '' dạ, dạ cháu biết rồi nhưng bb đã lỡ lập rồi chú ạ, chú thông cảm, sao anh ấy không gọi đt trước'', thế là vẫn phải đt nhờ vả và vẫn bị lập bb, ông chú an ủi thôi đầu tuần lên nộp phạt và đt cho chú để lấy bằng sớm khỏi giữ.
Chuyện coi như xong, em cũng chẳng lăn tăn mấy vì mình sai thì nộp phạt thôi, hơi tức 1 chút là đừng ngại quá đt sớm chắc kg sao. Mấy hôm sau đang ở nhà thì ông chú họ, công an phường phố Huế nghỉ hưu rồi qua nhà chơi, nói chuyện 1 lúc thì biết con ông ấy bây giờ làm csgt tuần tra đội 2, loanh quanh khu hồ Tây mà thằng này hồi nó bé em gặp cách đây hơn 10 năm rồi chứ sau này đi làm xa kg gặp. Gọi đt cho nó thì hóa ra chính nó là thằng lập bb em hôm nọ, đúng là anh em trong nhà đánh nhau vỡ đầu mới nhận ra nhau :P
p/s: cuối tháng 8 thằng em bị 2 thằng đua xe đâm xe gãy chân, đang bó bột nằm nhà.
Đây là cái tội anh em không bao giờ hỏi nhau í mà... Thế nó có trả lại cho cụ 8 lít không?

snatcher

Xe đạp
Muốn bình luận gì cũng khó nhỉ???

tayto

Xe đạp
Cụ lên đây khoe các mối quan hệ hay sao?Em thì chẳng quen ai,cứ đi đúng luật là chẳng phải gọi ĐT cho người thân.:P
Có người thân gọi điện vẫn hơn ạ. Thời buổi loạn lạc, có ai mà đi đúng luật được mãi đâu cụ.

thule6

Xe điện

Jangnhut

Xe đạp
Đúng là khó bình luận thật.

linh bo

Xe đạp
tại cụ không gọi điện sớm ý chứ
thời buổi công nghệ thông tin không nhanh thi chết với các "anh ý" ngay
khổ thân cụ! hix

309251

Xe máy
trường hợp hy hữu thui mà b-(

strangemanvn

Xe máy
Xin lỗi các cụ,không hiểu sao em chúa ghét kiểu gọi điện cho người thân.Em cũng có vài số có thể nhờ vả nhưng chưa bao giờ em gọi ...Em nghĩ mình sai thì chấp nhận,trừ khi bị oan ức,bị dính bẫy thì có thể dùng đến cách này ,.Chính những hành vi như thế mới làm cho luật pháp không còn nghiêm nữa .