Bác nào đi đường bộ rồi từ Sing sang Malay hoặc ngược lại tư vấn e với

Gamechip

Xe điện
Em đi mãi rồi cụ ạ. Có 2 loại bus và coach. Cái cụ nói là coach ạ :D
Nói chung là sướng cụ nhỉ, có ghế masage, màn hình LCD xem phim nghe nhạc tẹt ga, wifi free nét căng, cơm bưng nước rót đủ. Mỗi tội cơm cà ri em chả nuốt đc :(

robin2.0

Xe tăng
e book phòng trên booking thấy giá bên Sing so với bên Malai chênh nhau 1 trời 1 vực thế các cụ??

theo cụ là e nên đổi tiền Sing với tiền Malai ở VN hay sang bên đấy ợ????

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Gamechip

Xe điện
e book phòng trên booking thấy giá bên Sing so với bên Malai chênh nhau 1 trời 1 vực thế các cụ??

Mang $ sang ý đổi lợi hơn. Mà tốt nhất đem thẻ visa đi tiêu cũng tiện.

zeromanvp

Xe tăng
cái chỗ mầu đỏ là j thế cụ????
Coach là xe khách đường dài cụ ạ, bus thì chạy trong phố, dừng đỗ liên tục

Cụ sẵn USD thì cầm theo, còn ko thì mua sẵn ở VN
Sing bé tí và chi phí sinh hoạt cao nên khách sạn cũng cao. Lèo tèo cũng khoảng 1,5t/phòng

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cụ này nói chuẩn này.

Nếu cụ chưa vào Malaysia bao giờ thì tại cửa khẩu nhập cảnh vào Malay sẽ hơi khó khăn. Cụ cần phải chứng minh ngày giờ cụ rời khỏi Malay. Đây là vấn đề liên quan tới nhập cư bất hợp pháp vào Malay để lao động nói chung cụ ạ. Nhất là dân Việt Nam. Còn nếu cụ đã từng đến Malay rồi thì ko vấn đề gì.

Cụ MyMac đây nói rất đúng. Cụ đến cửa khẩu mà làm thủ tục không nhanh là xe đi mất đấy. Vào đất Malaysia thì rất phải cẩn thận, taxi nó cũng bịp bợm như bao nơi khác.

Nhìn chung, đường bộ chỉ phù hợp cho người bản xứ tại 2 nước đó. Đi lần đầu thì cụ nên chuẩn bị tư trang hành lí thật nhỏ gọn. Cụ không nên mang rượu vào Sing và Malay nhé. Một chai nhỏ nhỏ thôi thì hải quan còn tha, chứ 2 chai là phiền lắm.

Nếu cụ có bạn là người Sing hoặc Malay thì cũng tốt. Hải quan sẽ hỏi cụ có người bảo lãnh không vì nếu cụ đi lần đầu vào Malay. CỤ cần có tên và địa chỉ của khách sạn tại Malay. Cụ cần 2 cái điện thoại xạc đầy pin: 1 cái roaming đề phòng cụ bị lừa mua phải cái sim đểu. 1 cái cụ có thể mua loại Prepaid để dùng gọi cho bạn tại Malaysia.

Tốt nhất cụ đi xe bus đến cửa khẩu rồi đổi xe khác. Bus tại đó rất nhiều. có loại Bus 2 tầng ghế to như salon ở nhà chỉnh các góc độ thoải mái.

Dọc đường cao tốc thì chả có gì mà ngắm đâu cụ ạ

Cụ nhớ cẩn thận các giấy tờ tuỳ thân nhé. Đặc biệt hộ chiếu và ví tiền.

Nếu cụ đi từ Malay thì có thể bắt xe bus tốc hành tại Kuala Lumpur. Cụ nhớ hỏi nó cẩn thận vì có xe thì chỉ chạy đến Johor Bahru là biên giới Malay với Sing mà thôi. Còn có xe thì nó chạy luôn qua Golden Mail ở Sing. Cánh lái xe bus cũng nhố nhăng lắm cụ ạ.

Xe nó rộng rãi, ghế có thể ngả dài cho cụ ngủ dọc đường và đường thì cực kỳ tốt nên rất yên tâm. Bus sẽ dừng dọc đường cho cụ đi vệ sinh, ăn uống. Cụ nhớ số xe để còn lên cho kịp hành trình. Lên đến cửa khẩu, cụ phải đi thật nhanh làm thủ tục xuất cảnh Malay, sau đó lên xe đi tiếp đến cửa khẩu Sing thì tiếp tục lên tầng 2 làm tờ khai và thủ tục nhập khẩu. Lúc này cụ phải mang cả hành lý theo để nó quét qua máy soi. Lần này cụ phải đi cực nhanh, làm thủ tục cực sớm vì bus rất hay bỏ khách ở chỗ này. Nếu nó bỏ, cụ chỉ còn nước đi xe bus khác hoặc đi taxi về thành phố. Sau khi được nó đóng dấu cho nhập cảnh, cụ đi ngay xuống tầng dưới, bus sẽ chờ ở dưới. Tuy nhiên nó sẽ bỏ rơi cụ nếu cụ chậm trễ.

Nói chung đi đường bộ từ Malay về Sing hay ngược lại cũng là một trải nghiệm thú vị. Quãng đường khoảng 400km tương tự từ Hà Nội vào Quảng Bình và nó chạy hết khoảng 4h đến 4h30 phút.

robin2.0

Xe tăng
Cụ này nói chuẩn này.

Nếu cụ chưa vào Malaysia bao giờ thì tại cửa khẩu nhập cảnh vào Malay sẽ hơi khó khăn. Cụ cần phải chứng minh ngày giờ cụ rời khỏi Malay. Đây là vấn đề liên quan tới nhập cư bất hợp pháp vào Malay để lao động nói chung cụ ạ. Nhất là dân Việt Nam. Còn nếu cụ đã từng đến Malay rồi thì ko vấn đề gì.

Cụ MyMac đây nói rất đúng. Cụ đến cửa khẩu mà làm thủ tục không nhanh là xe đi mất đấy. Vào đất Malaysia thì rất phải cẩn thận, taxi nó cũng bịp bợm như bao nơi khác.

Nhìn chung, đường bộ chỉ phù hợp cho người bản xứ tại 2 nước đó. Đi lần đầu thì cụ nên chuẩn bị tư trang hành lí thật nhỏ gọn. Cụ không nên mang rượu vào Sing và Malay nhé. Một chai nhỏ nhỏ thôi thì hải quan còn tha, chứ 2 chai là phiền lắm.

Nếu cụ có bạn là người Sing hoặc Malay thì cũng tốt. Hải quan sẽ hỏi cụ có người bảo lãnh không vì nếu cụ đi lần đầu vào Malay. CỤ cần có tên và địa chỉ của khách sạn tại Malay. Cụ cần 2 cái điện thoại xạc đầy pin: 1 cái roaming đề phòng cụ bị lừa mua phải cái sim đểu. 1 cái cụ có thể mua loại Prepaid để dùng gọi cho bạn tại Malaysia.

Tốt nhất cụ đi xe bus đến cửa khẩu rồi đổi xe khác. Bus tại đó rất nhiều. có loại Bus 2 tầng ghế to như salon ở nhà chỉnh các góc độ thoải mái.

Dọc đường cao tốc thì chả có gì mà ngắm đâu cụ ạ

Cụ nhớ cẩn thận các giấy tờ tuỳ thân nhé. Đặc biệt hộ chiếu và ví tiền.
vang e rất thank bac về những thông tin trên...

robin2.0

Xe tăng
các bác cho e hỏi đổi $ Sing lên Hà Trung hay ra ngân hàng đổi cho hợp lý ợ

bach duong

Xe tải
Mấy hôm nay cứ vừa viết cho Bác về chuyến đi Malaysia and Sing thì chẳng hiểu tại sao vừa ấn enter là bài nó tự động mất hết, cáu quá các Bác ạ - Tại em dùng phần mềm ultrasufl để leo rào vô facebook nên máy nó bị hâm.

Tức quá em đành chọn cách type ra word xong copy and paste vào đây.

Cách đây 2 năm ( giờ sẽ có nhiều thay đổi :D ) em cùng với các đồng nghiệp đi bụi 1 tuần từ TP.HCM sang Malaysia và Sing,khởi đầu tụi em bay sang Malaysia trước, và đáp ở sân LCCT vì bay giá rẻ của hãng Air Asia, do đến bên đó giờ địa phương của Malaysia đã 22h ( giờ Malaysia trước vn 1h) và thêm phần là lần đầu sang xứ người nên trước đó tụi em nhờ xe chỗ hostel mà mình đã book phòng trước thuê xe ra đón, khốn 1 cái là ks nó gà vịt sao đó mà lúc tụi em đến có hẳn 2 chiếc xe, thấy có vẻ gấu quá vì 2 bác tài chẳng ai nhường ai ( mà không dám nghĩ họ dàn cảnh như vậy ) nên nhóm tụi em chia ra làm 2 xe - 5 bên này và 5 bên kia. Từ sân bay về khu China Town khoảng 70km nhưng bác tài làm 1 lèo chừng 40' đã đến nơi vì đường cao tốc có phân luồng hẳn hoi và đường sá bên Malaysia tốt hơn VN nhiều . Tụi em phải trả 300 RM = 2.100.000 cho chuyến xe đi rước tụi em, tức mất hết 420.00 trong khi nếu làm căng thì chỉ mất 210.000 tức 7 RM =)) =)) Sau này mới té ngửa, tại sân bay có hẳn tuyến xe bus để vào khu trung tâm chỉ có 8RM= 56.000, Taxi thì đắt gấp 10 lần tức 80RM nhưng em chả dại, bên Malaysia các bác lái Taxi chém kinh hồn, giá nào cũng dính chưởng, xong cái chuyện đi - Đến chuyện ở, ban đầu sợ sang đó không có phòng nên tụi em book trước qua trang agoda và chọn hostel Backpacker's Travellers Inn No 60B Jalan Sultan 50000, KL. tel (603) 20782473, www.backpackerskl.com. Phòng dorm 11MYR/người/đêm - Nhưng đến đó em hãi quá,tây -ta lẫn lộn trong 1 căn phòng mấy chục người, lại sử dụng chung wc - mặc dù phân ra 2 khu nam và nữ nhưng em vẫn thấy loạn xà ngầu, chưa kể rùi nửa đêm xảy ra chuyện gì thì ai làm hại em tội cho họ =)) nên em quyết định chui ra ngoài thuê phòng riêng và mất tiền cọc đã bị charge quả thẻ visa ( ks nó khôn gớm :D-và đây là 1 bài học về book phòng của em .:D) , hè hè hè...các bác vô tư nhé, khu China Town rất nhiều khách sạn, và đủ loại phòng, chịu khó ở phòng nhỏ nhưng cũng tiện nghi, em chọn cái khách sạn ở gần đó với giá 59 RMvà trả giá xuống còn được 50 RM vì em nói với tụi reception là : Tao ở đây tới 5 ngày mày discount cho tao còn 50 được không ? Tụi nó ok thế là em đánh lẻ . :D

Co nên bác DUHU khỏi lăn tăn về chuyện khách sạn, cứ chịu khó đi 1 vòng, xem đến khi nào ưng ý thì vác valy vào ở .

Thêm 1 cái nữa bác lưu ý là ổ cắm điện của Malaysia và Sing nó khác với VN là tới 3 chấu, nên Bác mua trước sang đó mà dùng ạ, chứ sang đó chạy đi mua mệt lắm. Vì hỏi mua ngay 1 người chỉ rành tiếng Hoa mà mình nói tiếng anh thì bỏ bu. :))

Xong chuyện ở, đến chuyện ăn ở Malysia,đa số người dân ở đây có 3 sắc dân chính: Hoa, Ấn và Malaysia, Đồ ăn người Ấn thì nồng mùi cà ri, Malaysia thì vừa cay vừa ngọt, tạm chấp nhận đồ tàu nhiều dầu mỡ vậy. Sang Sing thì đỡ hơn vì có khu bán đồ ăn Việt Nam.Nhiều khi thấy đồ ăn bắt mắt mà vừa nếm xong đã ....nghẹn họng vì hổng quen vị . Em người miền Nam còn đỡ, còn Bác em nghĩ chọn đồ Âu chắc dễ ăn hơn - Như spaghetti chẳn hạn, nhưng nhớ dăn khỏi để bột pho-mát nhé Bác, kẻo chén nữa đĩa đã ngán rồi.

Đến chuyện la cà, em đến trước cái hostel Backpacker's Travellers gặp 1 anh chàng người Ấn chuyên bán vé city tour của xe bus hop on - hop off, em nhớ hình như 38 RM cho 1 ngày, nên Bác tha hồ mà đi nhé, tới chỗ nào hệ thống nó tự thông báo, Bác thích thì xuống, không thì ở lại, nếu xuống thì nhớ đổi vé để đi chặng sau ạ, ví dụ đầu tiên sẽ là khu little india, Bác muốn xuống thì tự khắc nhân viên sẽ xé cho Bác 1 cái vé để Bác bắt tuyến sau mà đi tiếp, cứ thế Bác tha hồ lang thang ợ . Nhưng Bác nên mua luôn cả vé xem bird show ở vườn thú và cả vé vào thủy cung vì khỏi mất công xếp hàng khi đến đó, Bác cẩn thận ở khu Thủy Cung vì dễ bị lạc và trong đó đèn lờ mờ nên coi chừng của cải :D

Những chỗ tham quan Bác nên đi là cao nguyên Genting, Bác hỏi chỗ nào mua vé đi monorial - tức tàu điện trên không đi lên Genting thì người ta sẽ chỉ, nhưng Bác nhớ đi sớm trước 9h sáng nghen, vì mau hết vé lắm, em là em củ chuối nên ngủ cho bảnh con mắt đi đến đó đã 11h trưa thì hết mother nó cái vé, đành đi về - Tụi bạn em thì năn nỉ được bảo vệ nên cho ghép với đoàn du lịch đã book vé trước, nếu Bác thích và dư dả thì có thể ở khách sạn trên Genting. Khi về thì Bác bắt tàu điện về thôi, và nhớ lên ở đâu thì xuống ở đấy ạ, tốt nhất Bác thủ cho em cái bản đồ thành phố, cái này nó để nhan nhản ở các KS và free chứ không như VN mình, phải tốn tiền mua bản đồ $1 X_XX_XX_X

Những điểm tham quan Bác đừng bỏ qua là Tháp đôi và Động Batu - nhưng lại nhắc Bác 1 lần nữa là nhớ đi sớm xếp hàng để mua vé, em là em cứ bị trễ hoài, 6h người ta đã xếp hàng còn em 9h mới tới .

Chán chê ở KLLP, tụi em bắt tàu điện đi Malacca, mất khoảng 3h cho chuyến đi này, trên đoạn đường này, dễ dàng gặp người Việt Nam sang đó làm công nhân vì họ đi làm bằng tàu điện :), ở Malacca thì có nhiều điểm tham quan, giá phòng cũng tương đối rẻ, tuy thế cũng nên mặc cả nếu ở khách sạn không phải 3 hay 4 sao, vì ở đây họ cũng tặng dao lam cho du khách lắm=)).

Từ bến xe lúc đó em cuốc bộ vào trung tâm Malacca luôn cho nó oách, vì ghét cái cảnh mấy tay taxi chèo kéo và chặt chém .

Ban đêm ở Malacca Bác nhớ đi thuyền trên sông- 10 RM / 1người cũng thú vị lắm, hoặc đi xe dạng giống xích lô ở VN để dạo quanh thành phố , xe gắn đầy hoa giả và đèn chạy thì phát ra những tiếng kèn nghe vui tai lắm, họ chạy ngược chiều mà không sợ bị phạt ( bên Malaysia và Sing thuận chiều đi là về tay trái ), và khi em nói : be careful - the police over there thì họ nói : no problem - see it - thế là họ lượn xe sát xe cảnh sát với gương mặt tỉnh queo như trêu ngươi, nhìn em ông ấy bảo : it's the king of stress ha ha ha, vui dễ sợ. Loại xe này là vua của đường phố, đại khái nó được phép chở du khách chạy ngược chiều.

Ở Malacca thì quạ nhiều kinh khủng, nhất là khu gần nhà thờ, có 1 khu mộ chôn 10 người Bồ Đào Nha thì âm u kinh, đi ngang em toàn cong giò lên mà chạy, ở Malacca gần biển và nhiều muỗi, con nào con nấy to đùng, nên Bác nhớ đem kem chống muỗi và kem chống nắng theo cho an toàn ợ.

Ở chợ đêm nó có bán món kem tuyết, ngon tuyệt cú mèo, Bác có đi nhớ cho em xin lại 500 hình ảnh, vì lúc đó mãi ăn mà quên chụp hình món này, sau này về Sài Gòn ăn thử thì dỡ tệ, vì muốn làm giống bên đó phải có cái tủ đông nghe đâu trên $20.000 nên chỉ có máy bào sợi thôi . Chứ công nghệ không giống .:(

Chơi bời chán, em nhờ ông chủ khách sạn chở ra bến xe với giá 20 RM và đón xe định đi Johor Bahru ở chơi 1 ngày - nhưng lúc đó chán Malay nên em quyết định mua vé đi Sing luôn, và rắc rối bắt đầu từ đây : Bị hải quan Sing giam 30' .

Em viết dài quá không biết Bác có hứng thú để đọc không ạ? Trong này chắc có nhiêu Bác sang đó như đi chợ, nhưng coi như em xin phép kể về chuyến đi của em ạ, còn chuyện tới nhập cảnh ở Sing em kể sau ạ !

Chỉnh sửa cuối:

bach duong

Xe tải
Sau khi thót lên xe sang Sing, cái này thì xe có đề giá cả hết rồi, cũng rẻ lắm Bác ạ, em lọt tọt đi vào nơi nhập cảnh, chắc các Bác cũng biết tình trạng người Việt Nam mình nhập cư trái phép qua Sing rất nhiều nên Hải Quan Sing nó lưu ý cái này cực kỳ - Nhất là em lại lần đầu sang đó, hic - hic - Em bị dẫn lên 1 phòng, tụi Công An quất cho nguyên 1 tràng tiếng Hoa , Tiếng Ấn, Tiếng Malysia em ứ hiểu, đến khi em nói : English please thì tụi nó nói là nhìn mày trông giống như người Hoa ( chắc tại mắt em hí rị ) - Em mới đốp lại nó : Mày không thấy Passport tao người VN à, nó mới nói : chính vì mày là người VN nên tụi tao mới mời ( lịch sự gớm, nói trắng ra là di lý ) mày lên đây - vì người VN mày sang đây rồi trốn đầy ở đây, không làm gái ở khu đèn đỏ thì trốn làm rửa chén, tạp vụ ( công nhận nhục thiệt khi nói là người VN ở đây ) X_X:">:-s Và đây là 1 màn lượm gạch quăng nhau:

- Em : Bây giờ cần gì ở tao ?
- XXX: Mục đích sang đây của mày là gì ?
- Em : Du lịch.
- XXX : Mày sẽ ở đây bao lâu ?
- Em : Có thể 3 hay 4 ngày, chừng nào chán tao về ?( Tại em cà chớn chứ lúc này đưa vé khứ hồi là im chuyện rồi).
- XXX : Mày có tiền mặt trên $500 không ? Và vui lòng cho tao coi vé khứ hồi của mày ?
- Em : Đưa cho nó coi vé khứ hồi và tiền .
- XXX : Ok, thế tại sao trong đoàn của mày có tới 10 người, mà giờ chỉ có mình mày, và mấy người kia ở đâu, trong đoàn mày có bao nhiêu nữ =))
- Em : Lịch trình tụi tao là đáp ở Malaysia xong sẽ sang Sing và về VN,tại tao chán Malysia nên tao đi trước, còn những người bạn của tao còn ở bên Malaysia, tụi tao chỉ đi đăng ký đi máy bay chung thôi- còn lịch trình mỗi người mỗi khác, tự do trong đi lại của mỗi người không theo ai cả, đoàn sau có 7 cô gái, tụi tao bên VN là nhân viên của tổ chức phi chính phủ, tranh thủ phép năm để đi chơi .
- XXX : Trên cái địa chỉ mà mày ghi ở lại đây, tao thấy ngay khu đèn đỏ, nên tao xin lỗi là tao lưu ý mày, vì như tao nói : con gái VN sang đây rời ở lại trái phép nhiều lắm
( nhục thêm 1 lần nữa ).
- Em : Tao khác họ khác, tụi mày không thể đánh đồng như vậy .
- XXX : Ok, tao đã check ngày tụi mày về VN và đúng chuyến bay rồi, đây là công việc nên tụi tao phải làm phiền mày, chúc mày có chuyến đi vui vẻ.

Phaòoooooo, vừa hết hồn vừa bực mình . Lầm bầm chửi má đờ phắc và lết túi xách đi đón xe bus vô nội thành, coi như mất lửa . Nhớ lại vẫn tức, nhưng không phải là tụi nó không có căn cứ, khi em về của hãng Tiger Airways, có khoảng 6 hay 7 cô gái VN tóc nâu môi trầm bị công an tống lên máy bay đấy các Bác ạ, thiệt cái tình , Haizaaaa

Gamechip

Xe điện
Sau khi thót lên xe sang Sing, cái này thì xe có đề giá cả hết rồi, cũng rẻ lắm Bác ạ, em lọt tọt đi vào nơi nhập cảnh, chắc các Bác cũng biết tình trạng người Việt Nam mình nhập cư trái phép qua Sing rất nhiều nên Hải Quan Sing nó lưu ý cái này cực kỳ - Nhất là em lại lần đầu sang đó, hic - hic - Em bị dẫn lên 1 phòng, tụi Công An quất cho nguyên 1 tràng tiếng Hoa , Tiếng Ấn, Tiếng Malysia em ứ hiểu, đến khi em nói : English please thì tụi nó nói là nhìn mày trông giống như người Hoa ( chắc tại mắt em hí rị ) - Em mới đốp lại nó : Mày không thấy Passport tao người VN à, nó mới nói : chính vì mày là người VN nên tụi tao mới mời ( lịch sự gớm, nói trắng ra là di lý ) mày lên đây - vì người VN mày sang đây rồi trốn đầy ở đây, không làm gái ở khu đèn đỏ thì trốn làm rửa chén, tạp vụ ( công nhận nhục thiệt khi nói là người VN ở đây ) X_X:">:-s Và đây là 1 màn lượm gạch quăng nhau:

- Em : Bây giờ cần gì ở tao ?
- XXX: Mục đích sang đây của mày là gì ?
- Em : Du lịch.
- XXX : Mày sẽ ở đây bao lâu ?
- Em : Có thể 3 hay 4 ngày, chừng nào chán tao về ?( Tại em cà chớn chứ lúc này đưa vé khứ hồi là im chuyện rồi).
- XXX : Mày có tiền mặt trên $500 không ? Và vui lòng cho tao coi vé khứ hồi của mày ?
- Em : Đưa cho nó coi vé khứ hồi và tiền .
- XXX : Ok, thế tại sao trong đoàn của mày có tới 10 người, mà giờ chỉ có mình mày, và mấy người kia ở đâu, trong đoàn mày có bao nhiêu nữ =))
- Em : Lịch trình tụi tao là đáp ở Malaysia xong sẽ sang Sing và về VN,tại tao chán Malysia nên tao đi trước, còn những người bạn của tao còn ở bên Malaysia, tụi tao chỉ đi đăng ký đi máy bay chung thôi- còn lịch trình mỗi người mỗi khác, tự do trong đi lại của mỗi người không theo ai cả, đoàn sau có 7 cô gái, tụi tao bên VN là nhân viên của tổ chức phi chính phủ, tranh thủ phép năm để đi chơi .
- XXX : Trên cái địa chỉ mà mày ghi ở lại đây, tao thấy ngay khu đèn đỏ, nên tao xin lỗi là tao lưu ý mày, vì như tao nói : con gái VN sang đây rời ở lại trái phép nhiều lắm
( nhục thêm 1 lần nữa ).
- Em : Tao khác họ khác, tụi mày không thể đánh đồng như vậy .
- XXX : Ok, tao đã check ngày tụi mày về VN và đúng chuyến bay rồi, đây là công việc nên tụi tao phải làm phiền mày, chúc mày có chuyến đi vui vẻ.

Phaòoooooo, vừa hết hồn vừa bực mình . Lầm bầm chửi má đờ phắc và lết túi xách đi đón xe bus vô nội thành, coi như mất lửa . Nhớ lại vẫn tức, nhưng không phải là tụi nó không có căn cứ, khi em về của hãng Tiger Airways, có khoảng 6 hay 7 cô gái VN tóc nâu môi trầm bị công an tống lên máy bay đấy các Bác ạ, thiệt cái tình , Haizaaaa
Ủa sao em chả bị hỏi gì sất. Nó hỏi em đi làm gì? Em bảo tao đi bussiness. Thế là xong. Hộ chiếu của e thì mới toe nhá. Chắc nó thấy em nhừ quá chả phải đối tượng ... hay sao nên ko đc hân hạnh như mợ :P

Chỉnh sửa cuối:

bach duong

Xe tải
Ủa sao em chả bị hỏi gì sất. Nó hỏi em đi làm gì? Em bảo tao đi bussiness. Thế là xong. Hộ chiếu của e thì mới toe nhá. Chắc nó thấy em nhừ quá chả phải đối tượng ... hay sao nên ko đc hân hạnh như mợ :P
Hì hì, nhiều cái cộng lại nên nó mới phát sinh : chỗ ở ngay khu geylang, hộ chiếu thì mới, mặt thì có vẻ lưu manh, =))

zeromanvp

Xe tăng
Mợ ấy là nữ thì mới bị kiểm tra vì gái Việt ở SIng nhiều lắm. Cụ cứ thử lượn qua Geylang, Joo Chiat road hay KTV thì thấy các mợ ấy làm gì?
Không nên đùa với immigration của Sing, vì tụi này làm việc rất nguyên tắc

bach duong

Xe tải
Mợ ấy là nữ thì mới bị kiểm tra vì gái Việt ở SIng nhiều lắm. Cụ cứ thử lượn qua Geylang, Joo Chiat road hay KTV thì thấy các mợ ấy làm gì?
Không nên đùa với immigration của Sing, vì tụi này làm việc rất nguyên tắc
Yup, Bác nói chí phải, tò mò tối đo em lượn ra khu geylang, tía má ơi, từ lorong 17 tới 31 đa số gái việt, nhìn cái cảnh cụ già hom hem chống gậy, lấy gậy tốc váy 1 cô gái mà máu du côn em nó nổi lên, muốn bay vô tán cho lão ấy 1 cái nhưng .....chỉ là ước mơ ....

Nói chung về tới sài gòn 1 tuần em vẫn còn ám ảnh, gái Việt quá rẻ tiền trong mắt dân Sing .

robin2.0

Xe tăng
@Bach Duong: thông tin của cụ rất quan trọng với e, e đã in ra rồi. hôm này về e sẽ phọt ảnh lên đây hầu các cụ e sẽ nếm món kem tuyết xem thế nào còn ảnh thì cụ khỏi lo.
e bay bằng hãng Singapoairline khứ hồi chắc thủ tục cũng đỡ hơn với hải quan chứ cụ?

ktslengoc

Xe tải
iem đi kiểu này dịp 30/5 năm ngoái, bay HN đến Sing, rồi từ Sing đi đường bộ sang Malai, cảm giác đầu tiên khi rời Sing vào Mã là từ xứ sở văn minh về "nhà quê" các cụ ợ, xứ Mã chán vô cùng tận, đường phố, nhà cửa,... bẩn thỉu, lộn xộn, ồn ào,...hơn Hà Nội nhiều lần, đồ ăn kiểu Hoa thì toàn dầu-mỡ, kiểu Hồi thì toàn cà-ri, nghĩ lại thấy kinh tởm, trong đoàn iem có chú nhất định ko chịu ăn 5 ngày nhai bánh mỳ,...
bọn iem đi từ cửa khẩu Mã đến eo biển Malaca (thăm pháo đài cũ rích sắp sụp), ngủ đêm ở đây rồi hôm sau đến Kualalampua, từ đây đi thăm cao nguyên Genting, rồi thành phố mới cách Kulalampua hơn 100km (iem quên mất tên rồi) có cái nhà thờ Islam cực hoành tráng,
Túm lại chưa đi thì đến Mã 1 lần cho biết, còn có quay lại lần sau thì sẽ đến Sing, đẹp vãi,...

Chỉnh sửa cuối:

robin2.0

Xe tăng
Cho e hỏi nếu e đi từ Sing sang Malai thì qua Malaca chơi trước roài dến KL, Genting hay nguoc lại????