Bác nào đi đường bộ rồi từ Sing sang Malay hoặc ngược lại tư vấn e với

robin2.0

Xe tăng
iem đi kiểu này dịp 30/5 năm ngoái, bay HN đến Sing, rồi từ Sing đi đường bộ sang Malai, cảm giác đầu tiên khi rời Sing vào Mã là từ xứ sở văn minh về "nhà quê" các cụ ợ, xứ Mã chán vô cùng tận, đường phố, nhà cửa,... bẩn thỉu, lộn xộn, ồn ào,...hơn Hà Nội nhiều lần, đồ ăn kiểu Hoa thì toàn dầu-mỡ, kiểu Hồi thì toàn cà-ri, nghĩ lại thấy kinh tởm, trong đoàn iem có chú nhất định ko chịu ăn 5 ngày nhai bánh mỳ,...
bọn iem đi từ cửa khẩu Mã đến eo biển Malaca (thăm pháo đài cũ rích sắp sụp), ngủ đêm ở đây rồi hôm sau đến Kualalampua, từ đây đi thăm cao nguyên Genting, rồi thành phố mới cách Kulalampua hơn 100km (iem quên mất tên rồi) có cái nhà thờ Islam cực hoành tráng,
Túm lại chưa đi thì đến Mã 1 lần cho biết, còn có quay lại lần sau thì sẽ đến Sing, đẹp vãi,...
vậy e sẽ đến 1 lần cho biết roài quay vê Sing chơi :D

bach duong

Xe tải

Em bỏ cái này lên cho Bác dễ hình dung :

Bác cứ theo cái thanh màu mà đi ạ !

Bác ghé Sing trước thì từ Sing sang Malaysia Bác có thể ghé chơi ở Johor Bahru, move lên Malacca ( Melaka ) và cuối cùng là KLLP . Nếu Bác muốn quay về Sing thì đi ngược lại .

Caterpillar

Xe tăng
Thêm 1 cái nữa bác lưu ý là ổ cắm điện của Malaysia và Sing nó khác với VN là tới 3 chấu, nên Bác mua trước sang đó mà dùng ạ, chứ sang đó chạy đi mua mệt lắm.
Cái này không lo các cụ ạ, trong phòng kiểu gì nó cũng để cái bút bi, lấy ruột cái bút bi cắm vào cái lô thứ 3 trước cho nó mở 2 cái lỗ kia ra là cắm được cái phích của mình vào ngay. Trước em sang Malay có cầm theo cái bộ chân cắm đa năng nhưng về sau chả dùng, toàn chơi kiểu em nói hoặc hôm nào tay to vừa cắm vừa lắc cái phích cắm là vẫn vào ngon lành.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Có lẽ trông hình dạng họ cho mợ đi qua. :D :D. Mợ đừng rận em nhá.

Em cung bị hỏi đủ thứ. Chuối vãi. Tuy nhiên dân Singapore nó vẫn lịch sự hơn dân Malaysia.

Ủa sao em chả bị hỏi gì sất. Nó hỏi em đi làm gì? Em bảo tao đi bussiness. Thế là xong. Hộ chiếu của e thì mới toe nhá. Chắc nó thấy em nhừ quá chả phải đối tượng ... hay sao nên ko đc hân hạnh như mợ :P

Gamechip

Xe điện
Có lẽ trông hình dạng họ cho mợ đi qua. :D :D. Mợ đừng rận em nhá.

Em cung bị hỏi đủ thứ. Chuối vãi. Tuy nhiên dân Singapore nó vẫn lịch sự hơn dân Malaysia.
Vâng có lẽ em cá sấu quá cụ nhỉ :)) sao cụ cứ phải úp mở làm giề. Em ko tự ái đâu ợ :))

Ducwagon

Xe tăng
Cụ đi hãng hàng không nào ? Air Asia hay là Tiger Airways hay hãng nào khác, vì cụ thể thì em mới tư vấn được, do hãng giá rẻ thì phi trường nó xa trung tâm, nếu ở Malaysia thì sẽ là sân LCCT, em nghĩ cụ chọn chuyến bay đến ban ngày cho dễ xoay sở . Năm ngoái em có làm 1 chuyến đi bụi với các anh chị trong cơ quan qua 2 nước này . Tụi em đi theo kiểu rất tiết kiệm, chỉ ở home stay thôi . Nếu cụ muốn thì em sẽ share từ đầu chí cuối chuyến đi của em, chứ trong này em biết còn nhiều cụ khác cũng đi du lịch nhiều nên em ngại múa rìu qua mắt thợ . Hì hì ...
Hay quá, tháng 7 này nhà me và 2 nhà nữa đi bụi Malay - Sin cụ Bạch Dương ạ.
Phiền cụ có kind nghiệm gì share cho me với.

Thanks cụ nhiều

kien_ktnl

Xe buýt
Sắp mùa du lịch nên em lôi cái thớt này lên cho các cụ nào cần, em cũng đang nghiên cứu để làm chuyến đấy ợ

chilli

Xe tải
E đi vao thang 8, lich trinh dự kiến cua e nguoc lại với cụ:
nhà e 2 người lớn và 1 trẻ con 5 tuổi, 2 ngày ở Sing, 1 ngày Malacca, 2 ngày ở Malai.
Cụ cho e xin ý kiến:
1. Ở Sing thì ở ks nào tiện đi tầu điện? và các điểm lên đi với?
2. Đi từ Sing sang Malaca như thế nào, và ở đau cho tiện hôm sau về KL
3. Ở KL thi e đã đọc bài của cụ rồi

blueit

Đi bộ
Mình di chuyển bằng xe hay sky train hả mấy bạn?

minhbql

Xe máy
Trang này hay quá, tôi đang có kế hoạch đi bụi từ Kualalumpua sang sing trong 9 ngày theo đường ven biển, cụ nào mới đi cho tôi xin ít kinh nghiệm. Thank!