bác nào thích thiết kế ôtô thì vào đây

aniaudi

Xe đạp
Tình hình em rất thích thiết kế oto,mà ko biết ơ Việt Nam mình có tập đoàn nào cần người về bên lĩnh vực này ko vay các bác;;);).bác nào biết chỉ bảo em với >>em cảm ơn

etran

Xe buýt
Em không nghĩ có hãng ô tô nào đặt R&D ở Việt Nam mình, thậm chí cả các hãng xe máy nữa... Nhất là khâu design.

Vừa rồi em thử google một lúc, do trình kém nên em tìm được mỗi tập đoàn này của Việt Nam, cũng chế tạo xe cộ, bác thử qua đó hỏi xem sao :) http://thongnhat.com.vn/

Liệu các nhà máy lắp ráp ô tô ở trong nước có bộ phận nào để nghiên cứu và phát triển sản phẩm (cho thị trường địa phương) không các bác ? bác nào có thông tin thì hay quá ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

etran

Xe buýt
Cám ơn bác laixevuive!

Hóa ra cũng có 1 công ty của Nhật bủn làm R&D tại VN, có đến những hơn 1000 lao động $-):13: !!?
Không hiểu cái Grand livina có liên quan gì đến công ty Nissan Techno Vietnam (NTV) này ko... hehe...
Rất tiếc là trang web hơi chán, ngoài một vài lời tự giới thiệu với cả mấy cái thông tin vớ vỉn, chả thấy có ghi gì về tuyển dụng, việc làm hay bất cứ thứ gì hấp dẫn đối với người đang tìm việc cả...
mà thôi, em cũng ko có ý định làm việc với người Nhật :D

PS: aniaudi mấy tuổi rồi mà còn nhiều ước mơ hoài bão thế :P

chán quã:-??biết đến bao giờ Việt Nam mình có hãng xe nổi tiếng thế giới nhỉ............#-o;;)

Chỉnh sửa cuối:

ZoroX

Xe buýt
chà 1 câu hỏi mà em cũng muốn đặt ra từ bao lâu nay rồi !

aniaudi

Xe đạp
em học về oto năm 3 rùi mà chẳng biết gì nhiều về oto cả8-}em chỉ thích thiết kế mẫu xe thui...;;)bác nào có tài năng thì chỉ bảo cho em với:-bd:-bd:-bd ......
"có ước mơ là có hạnh phúc"

etran

Xe buýt
Thiết kế là kiểu như vẽ thế này á?

nếu vậy chắc phải ở nước ngoài may ra mới có cửa :D

học về ô tô nghe hay nhưng chung chung quá, thế bạn học ở trường nào? họ dạy những gì vậy ?

mcv30

Xe điện
trước khi thiết kế ô tô phải học thật giỏi và rõ nguyên lý đã

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Thiết kế kiểu dáng thì em ko biết, chứ em quen một ông anh thiết kế hệ thống treo cho Nissan, làm ở ngay Keangnam.

buibichngoc

Xe hơi
em thích nhưng chả hiểu quá gì bác ợ

tobichan

Xe máy
ông anh e trước làm ở nissan, cho 1 quyển thiết kế oto của Audi, phải nói là rất đẹp, vẽ hoàn toàn bằng chì, nhưng muốn vẽ được như vậy chắc phải hiểu rõ nguyên lý khí động học _ __!

buicongchuc

Xe ba gác
em học về oto năm 3 rùi mà chẳng biết gì nhiều về oto cả8-}em chỉ thích thiết kế mẫu xe thui...;;)bác nào có tài năng thì chỉ bảo cho em với:-bd:-bd:-bd ......
"có ước mơ là có hạnh phúc"
Mợ thử vài mẫu xe mợ đã thiết kế lên đây anh em of thẩm trước.

KingLe

Xe đạp
Bạn thử tìm kiếm và nghiên cứu những tài liệu thiết kế các mẫu xe đã sản xuất xem người ta thiết kế 1 chiếc xe ntn, rồi tự chấm điểm kiến thức và ý tưởng của bản thân xem sao.
Theo mình biết thì các thiết kế của 1 mẫu xe nào đó ngoài tính thẩm mỹ thì yếu tố thuận tiện trong sản xuất là rất quan trọng, cộng với sự phù hợp và thống nhất giữa các linh phụ kiện của 1 dòng xe trong chuỗi cung ứng mà hãng đã thiết lập nữa.
Trên thế giới giờ không có nhiều người có khả năng đến tầm của thiết kế trưởng trong 1 dự án xe đâu. Không phải tự nhiên mà Kia phải mời bằng được thiết kế trưởng của Audi về làm việc, thiên tài mới được vậy đó bạn.
Dù sao cũng chúc bạn sẽ thành công. Ước mơ là khởi đầu của mọi điều tốt đẹp!