Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi Bệnh Sùi mào gà nó dư lào ạ? có chữa đc ko?
Gấu nhà em đang đau đầu vì món này :102:
Bác cứ so sánh với đầu Gà chọi xem giống không? Gấu nhà bác không đau đầu thì có mà thần kinh thép. Bác đến ngay viện da liễu nhé :69:

NhatDuong

Xe đạp
Nhờ các cụ ạ.
Em bị ho hơn 10 ngày rồi, ngứa họng, nhiều đờm, ho rất khổ sở, quặn cả bụng.
Đi khám lần 1: kl viêm họng, cho thuốc ks Cephalixin + long đờm autosin + chống viêm alphachoay. Liều 5 ngày.
Hết thuốc em chỉ hơi đỡ chứ không dứt ho.
Đi khám lần 2: tăng liều kháng sinh lên loại Zinat 500mg.
Uống ngày thứ 3 rồi mà em vẫn quàng quạc tối ngày.
Đông tây y kết hợp em đã uống thêm bổ phế, chưng mật ong+quất+đường phèn+cam thảo (vì theo các cụ bảo là ho ho mọc tóc) nhưng tình trạng không thay đổi gì.
Nhờ các bác sĩ OF bắt bệnh, tư vấn giúp em với.

P/S: em đang có bầu được hơn 6 tháng ạ.

123abc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ OFBS cho iem hỏi cái nhẩy chả là cách đây 1 năm iem đi mổ mắt cận thị lazich mấy hôm nay cái mắt phải iem nó làm sao ý cứ mờ mờ kéo màng ko nhìn rõ. Iem nhớ hôm đi mổ bs khám nói là 1 mắt iem có hiện tượng não hoá vậy có phải nó bắt đầu não hoá phải ko - iem tuổi cũng sắp đầu 4 rồi. OFBS tư vấn iem cái nhẩy.

123ABC

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ OFBS cho iem hỏi cái nhẩy chả là cách đây 1 năm iem đi mổ mắt cận thị lazich mấy hôm nay cái mắt phải iem nó làm sao ý cứ mờ mờ kéo màng ko nhìn rõ. Iem nhớ hôm đi mổ bs khám nói là 1 mắt iem có hiện tượng não hoá vậy có phải nó bắt đầu não hoá phải ko - iem tuổi cũng sắp đầu 4 rồi. OFBS tư vấn iem cái nhẩy.

123ABC
Lại thêm 1 nạn nhân của lasik chăng???
Kụ đến em đi.
Em check cho.
Free lun nha:69::69::69:

Goal

Xe tăng

Sùi mào gà (Genital warts, Condyloma, Condylomata acuminata) hay mồng gà còn gọi là bệnh mụn cóc sinh dục, là một bệnh lây truyền qua đường tình dục, có thể gặp ở cả nam và nữ, do Human papilloma virus (HPV) gây nên.:69::69::69:

Bệnh có nguy cơ gây ung thư cổ tử cung, âm đạo, dương vật và hậu môn.:77::77::77:

Cách điều trị đối với u sùi mào gà: - Đốt điện, đốt nhiệt, chấm thuốc, phẫu thuật cắt u sùi...
Chủ yếu điều trị triệu chứng, khó điều trị được căn nguyên.:'(:'(:'(

Tham khảo thêm chi tiết tại đây

123abc

[Tịch thu bằng lái]

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn

MrKien_Trung

Xe điện
có bác sỹ nào chuyên về da liễu ko ạ,cho em hỏi 1 tý
Viện Da Liễu thì cụ đến gặp 2 ngườii này ạ

1. Bác sỹ Lê Hoa khoa D2 (trẻ em phụ nữ) 0912 177 297
2. BS Việt Hoa khoa D3 (Khoa đàn ông con zai) 0913 345 845

lum..zzz

Xe điện
Em muốn chữa bệnh viêm mũi dị ứng ạ.đi đâu cũng thấy at..xi..ì! hayzzz...:102:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn chữa bệnh viêm mũi dị ứng ạ.đi đâu cũng thấy at..xi..ì! hayzzz...:102:
Kụ đến ngõ 38 dốc Thọ lão tìm tay ọp phờ mang ních DAOBA.
Papa tay này là giáo sư Tai Mũi Họng hạng xịn đới.
Ổng có khám ở nhà.
Nhờ nó dắt chen ngang vào cho đỡ phải chờ:69::69::69:

khonghieuminh

Xe tải
Em có đứa em, mặt mũi không được nhẵn nhụi cho lắm (hậu quả do nặn trứng cá) :21::21::21:
Em nghe thông tin là có thể dùng LASER thẩm mỹ để làm bớt sẹo, không biết có được không? Có địa điểm nào gần khu Thanh Xuân, Hà Đông và làm ngoài giờ thì tốt!

Mong các cụ chỉ giúp, em xin (b)(b)(b) ạ!

Goal

Xe tăng
Em có đứa em, mặt mũi không được nhẵn nhụi cho lắm (hậu quả do nặn trứng cá) :21::21::21:
Em nghe thông tin là có thể dùng LASER thẩm mỹ để làm bớt sẹo, không biết có được không? Có địa điểm nào gần khu Thanh Xuân, Hà Đông và làm ngoài giờ thì tốt!

Mong các cụ chỉ giúp, em xin (b)(b)(b) ạ!
Em nghĩ 2 bác này có thể gọi cho BS Mạnh (ở Nguyễn Quý Đức - Thanh Xuân). ĐT: 0913306728
BS này có phòng khám tư trang bị máy LASER CO2 siêu xung, có thể giúp người nhà của các bác! :69::69::69:

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
cho em hỏi u xơ tiền liệt tuyến có bắt buộc và cần thiết phải mổ ngay ko ạ
ông bác ruột em sau 1 hồi chuẩn đoán tim gan phèo phổi,giờ thêm cả cái u xơ này nữa.bác sỹ thì bảo mổ nội soi,em thì bảo ko muốn dính dao kéo vào người.nghe người ta bảo ung thư mà dao kéo vào đi sớm hơn.mà bác em thì chưa chuẩn đoán đc chính xác là có ung thư hay ko
các cụ cho em ý kiến với

SVC

[Tịch thu bằng lái]
ông bác ruột em sau 1 hồi chuẩn đoán tim gan phèo phổi,giờ thêm cả cái u xơ này nữa.bác sỹ thì bảo mổ nội soi,em thì bảo ko muốn dính dao kéo vào người.nghe người ta bảo ung thư mà dao kéo vào đi sớm hơn.mà bác em thì chưa chuẩn đoán đc chính xác là có ung thư hay ko
các cụ cho em ý kiến với
Xo zzỳ trước bác nha.
Hỏi khí không phải:
Vầy ông bác yêu quý của bác năm nay đã thọ bao nhiêu rồi ạ?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
bác ruột em uống rượu bia,và hút thuốc quá nhiều.đang đc chuẩn đoán là xơ gan ( bụng em thấy cũng hơi to ) và hình như thêm cả u phổi ( chưa hội chuẩn xem có ung thư phổi hay ko )
cho em hỏi giờ đã có thuốc chữa xơ gan chưa ạ :102: mà hình như bác em cũng bị suy thận
đã test và thấy âm tính với vi khuẩn lao rồi ạ :102:
bac em hiện vẫn nằm viền,cách đây mấy hôm lên cơn khó thở,nhịp tim nhịp thở và huyết áp giảm,em tưởng đi rồi.nước mắt em đã tuôn rơi.may mà qua đc.bây giờ bác em đã tỉnh táo hơn 1 chút nhưng cũng chưa biết thế nào cả *-)
bác em nằm viện gần 2 tuần rồi,siêu âm có,xét nhiệm có.nhưng cái bệnh viện chết tiệt ấy chưa có kết luận chính thức,cứ nói úp úp mở mở.chỉ nói bệnh nặng lắm rồi.hôm vừa rồi bác em khó thở,người tím ngắt cả vào em phải gọi bác sỹ vào cấp cứu ngay.ông bác sỹ trực ca đấy gọi mẹ em ra,đại diện cho gia đình.thông báo bệnh nặng lắm rồi,sẽ đưa lên tuyến trên ( viện lao TW )nhưng gia đình em nghĩ,giờ mà chuyển viện,sợ trên đường đi xảy ra chuyện gì thì toi :'( .nên gia đình em viết giấy cam đoan để xin đc ở lại.mà sang đấy lại phải nằm 1 ngày để theo dõi,và lại làm lại các xét nhiệm từ đầu :102: như thế cũng mệt lắm
hồ sơ bệnh án hiện tại,viện vẫn chưa cho gia đình em xem
mấy hôm nay cũng chưa đưa bác em đi chụp citi đc,vì sợ ra ngoại trời lạnh xảy ra chuyện :102:
thứ 1 hiện tai bác em âm tính với lao,chỉ bị phổi.vớ vẩn vào đấy lại bị lây còn chết hơn
thứ 2 là bác em yếu lắm,sợ trên đường chuyển xảy ra chuyện gì thì mệt lắm
KẾT QUẢ CẮT LỚP VI TÍNH
chuẩn đoán lâm sàng : viêm phổi
yêu cầu chụp city : ngực
MÔ TẢ KẾT QUẢ
chụp CT ngực,với các lớp cắt 8mm,không tiêm thuốc cản quang tĩnh mạch
-hình ảnh đông đặc thùy giữa và dưới phổi phải,trong có nhánh phế quản khí.nhiều nốt mờ nhu mô rải rác 2 phổi
-không thấy hạch to trung thất-hố nách 2 bên
-dịch màng phổi phải dày 26mm,bên trái dày 27mm
-các mạch máu trung thất ko thấy bất thường
-gan,thượng thận ko thấy khối bất thường
kết luận : hình ảnh tổn thương viêm phổi do lao,dịch màng phổi 2 bên
=====================================
cho em hỏi,lúc trước người ta làm kết quả xét nhiệm đờm,thông báo âm tính với lao.vậy sao chụp city lại thấy nhỉ,liệu cho chuẩn ko ạ
mà bụng bác em thấy to,khả năng là bị sơ gan.mà uống thuốc lao thì sẽ hại gan,mà uống thuốc gan sẽ hại phổi.với vòng xoắn bệnh lí như thế thì nên điều trị cái gì trước ạ.mà mấy ngày trước em còn nghe bác sỹ bảo,bác em bị suy thận
các cụ cho em ý kiến với
Em nghĩ ông này thì để cho người ta yên thôi, y học hơi bị khó nghĩ khi đụng dao kéo:^)

annie

Xe buýt
Em bị đau đầu thường xuyên, đau không cố định, khi thì nửa trước, khi thì nửa bên trái, rồi thì bên phải nhưng chưa bao giờ đau phía sau gáy cả, mỗi lần đau rất kinh khủng, em bị từ nhiều năm rồi, có lẽ phải đến 15 năm nay, đi khám nhiều lần ở 108, Việt Đức, chụp CT, cộng hưởng...vv, dùng thuốc đông tây nam bắc đủ cả nhưng không phát hiện ra bệnh gì. Khoảng năm 2000, ông anh em có quen 1 cụ giáo sư gì đó (em ko còn nhớ tên) bên Việt Đức, em mang hết hồ sơ, giấy tờ, phim các lần em đi khám đến cho cụ xem, cụ ý nói có khả năng em bị hẹp động mạch thái dương gì đó, sau rồi em cũng ngại, chả khám thêm lần nào nữa, sống chung với lũ. Mùa hè thì tần suất đau đầu của em lớn hơn các mùa mát hơn. Mỗi lần đau bây giờ em không làm được gì cả, chỉ có uống panadol extra là mới giảm đau được thôi, uống thì khoảng 3 tiếng sau thì khỏi nhưng người rất mệt mỏi. Gần đây em có bị tê ngón tay út (cảm giác như bị tê chân khi ngồi lâu), tê từ khuỷu tay đến hết ngón tay út, em cũng lo lắng lắm, ko biết có phải do đầu gây ra ko? Em định sắp tới tìm bệnh viện nào uy tín khám xem sao, các bác sỹ cho em hỏi, em uống thuốc panadol extra nhiều lần như vậy có hại lắm không, đi khám thì nên đến đâu, cần làm những gì? qua tình hình như vậy các cụ có chẩn đoán sơ bộ gì được giúp em không ạ, em xin cảm ơn nhiều.

P/S : Em xin nói thêm là trước kia, năm 2003 em đi xe máy có bị ô tô đâm từ phía sau, gãy (hở) xương đùi phải, gãy xương sườn, chọc vào phổi, mất máu rất nhiều, bất tỉnh dài, phải mổ và điều trị mất gần 6 tháng (cả tập phục hồi chức năng bên Việt Đức) nhưng đầu thì không việc gì cả (em bị văng, cắm đầu xuống ruộng bùn, tý chết sặc vì bùn, may lúc em giãy chết lại tòi được cái mặt lên, thằng ô tô bỏ trốn, sau này cũng không tìm thấy, trước khi bị em nặng 65kg nhưng sau khi ra viện còn 47 kg, bây giờ được khoảng 57kg, em thường xuyên phải mặc ấm, vì nếu bị lạnh là biết tay nhau ngay) nhưng em bị đau đầu từ trước tai nạn đó.

Aids

Xe điện
các cụ cho em ý kiến với
Thật ra thì việc phẫu thuật u xơ tuyến tiền liệt nếu chưa đên giai đoạn bí *** hay *** khó phụ thuộc vào các triệu chứng của bệnh nhân như *** nhiều về đêm ảnh hưởng tói cuộc sống, hay buồn tiểu liên tục ... mà hội tiết niệu Hoa Kỳ đã lượng giá bằng thang điểm IPSS . Nhìn chung theo tôi nghĩ có triệu chứng vầ tiết niệu thì nên mổ có nghĩa có cảm giác *** khó thì nên mổ . Mổ đây là mổ nội soi ( Endoscopie) qua đương đi tiểu không phải rạch dao kéo trên bụng . Nên đến bệnh viện Việt Đức để mổ khoa phẫu thuật tiết niệu .
Bien cordialement
Aids

AXung

Xe đạp
Các cụ tư vấn giúp em xem đó là triệu chứng của bệnh gì ạ. Chẳng là cuối tuần trước tụ tập cuối năm, em có uống. Sáng thứ 7 thì em nằm một chỗ luôn. Đo huyết áp thì 160/127. Cả ngày em chẳng ăn đựoc gì, chỉ uống nước thui, thế mà cũng beautiful hết. Từ CN đến nay cứ ăn vào thì cổ họng đau, nuốt bị nghẹn, cảm giác thức ăn trôi từ họng xuống dạ dày nóng bỏng luôn, thỉnh thoảng không ăn mà nuốt nước bọt cũng thế. Hôm thứ 3 em vào 108 khám + nội soi vòm họng thì kết luận bình thường. Nhưng vẫn có triệu chứng như vậy. Các cụ giúp em với, chắc em mất tết rùi, không nuốt nổi nữa. :'(:'(:'( Mấy hôm nay toàn húp canh cầm hơi.:'(:'(:'(
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.