Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

khamthanh

Xe máy
Em đưa ông già vào khám ở khoa thần kinh BV Bạch mai vì em thấy ở đây có nhiều bác sĩ đầu ngành chuyên môn Nội- thần kinh (khám vào thứ 4 sẽ gặp được GS.Thính- Trưởng khoa), bác sĩ cho thuốc về uống thôi ợ. Còn viện Lão khoa thì em thấy nhiều đánh giá là lởm, bác sĩ kém, trước thuộc Bạch mai sau tách ra.
Vào khám GS Thính đăng ký bình thường là được đúng không cụ nhỉ? Tuần sau em cho bố đi khám luôn ạ, để cụ đi lại chậm chạm khổ quá :(

banoimay

[Tịch thu bằng lái]
Vào khám GS Thính đăng ký bình thường là được đúng không cụ nhỉ? Tuần sau em cho bố đi khám luôn ạ, để cụ đi lại chậm chạm khổ quá :(
Khoa này không giống các khoa khác là không chọn được Bác sĩ khám cụ ạ vì mỗi ngày chỉ có 1 bác sĩ trực ngồi phòng khám bệnh luân phiên trong tuần, chỉ nhè đúng ngày BS đó trực đi khám thôi cụ ạ. Bệnh này xác định lâu dài và hên xui thôi ạ, ông già em trước bị 5 năm ròng khám + thuốc mãi không giảm đến khi bỏ thuốc gần 1 năm tự nhiên lại phục hồi...

khamthanh

Xe máy
Khoa này không giống các khoa khác là không chọn được Bác sĩ khám cụ ạ vì mỗi ngày chỉ có 1 bác sĩ trực ngồi phòng khám bệnh luân phiên trong tuần, chỉ nhè đúng ngày BS đó trực đi khám thôi cụ ạ. Bệnh này xác định lâu dài và hên xui thôi ạ, ông già em trước bị 5 năm ròng khám + thuốc mãi không giảm đến khi bỏ thuốc gần 1 năm tự nhiên lại phục hồi...
Cảm ơn cụ nhiều ạ

banoimay

[Tịch thu bằng lái]

tailieu

Xe tăng
Xin hỏi các BS Nha khoa: Gần 60t bị rụng răng (đau, uống thuốc đỡ 1 tg, lại đau... Và cuối cùng là nhổ) thì có nên trồng răng không? Những TH ntn mới trồng răng được và răng trồng có SD đc lâu không?

theviet

Xe tải
Cccm ơi! Chả là hôm qua e đưa vợ đi thẩm mỹ độn thái dương, nhưng sau khi làm xong thì chóng mặt, mệt, buồn nôn, nôn 4-5 lần, hôm nay vẫn chưa thấy đỡ hơn mặc dù đã tiêm thuôc chống nôn, vậy e đưa lên đây hỏi cccm ai đã từng làm ở thu cúc bị vậy chưa ạ, cách xử lý ntn ạ, e hoang mang quá, hiện vẫn đang nằm tại bv thu cúc.

tình hình là cháu bị nhức răng, nhiều lúc muốn rơi răng ra ngoài ấy, mà tới viện khám kê cho cháu thuốc uống mà không khỏi được :((:((:((

Bố em bị tai biến- nhồi máu não tái phát, lần đầu cách đây 5 năm phục hồi được 1 thời gian, mới đây lại bị - em mới đưa đi chụp MRI hôm qua: di chứng nhồi máu não cũ, kèm chảy máu nhân xám trung ương..., hiện vẫn đi lại, sinh hoạt nhưng hoạt chậm chạp, ít nói hơn, lúc nào cũng chóng mặt. Các cụ tư vấn giúp em xem đi khám và điều trị ở khoa-bệnh viện nào tốt với ạ, nếu được cho em xin luôn tên bác sĩ, gấp quá rồi.
tình hình là cụ cố nhà cháu ngày xưa làm thuốc bắc, mấy cái này bên đông y chữa hay lắm, nhưng mà cụ cháu mất lâu lém rùi. anh thử tìm hiểu về châm cứu cho bác nhà mình xem thế nào.

Bố em bị tai biến- nhồi máu não tái phát, lần đầu cách đây 5 năm phục hồi được 1 thời gian, mới đây lại bị - em mới đưa đi chụp MRI hôm qua: di chứng nhồi máu não cũ, kèm chảy máu nhân xám trung ương..., hiện vẫn đi lại, sinh hoạt nhưng hoạt chậm chạp, ít nói hơn, lúc nào cũng chóng mặt. Các cụ tư vấn giúp em xem đi khám và điều trị ở khoa-bệnh viện nào tốt với ạ, nếu được cho em xin luôn tên bác sĩ, gấp quá rồi.
trước chỗ em có bác cũng bị kiểu như này, có thấy thuốc đông y chữa khỏi đi lại được gần như là bình thường, về quê thấy mọi người bảo bác ấy mới mở cơ sở khám chữa bệnh ở hà nội. để em hỏi giúp bác số điện thoại.

banoimay

[Tịch thu bằng lái]
trước chỗ em có bác cũng bị kiểu như này, có thấy thuốc đông y chữa khỏi đi lại được gần như là bình thường, về quê thấy mọi người bảo bác ấy mới mở cơ sở khám chữa bệnh ở hà nội. để em hỏi giúp bác số điện thoại.
Vâng, cảm ơn cụ/mợ nhiều ạ.

Haibanh88

Xe hơi
bác cho em hỏi thăm, em bị vêm xoang được 3 năm nay. Cứ giao mùa hoặc lạnh là em khó thở cảm giác có đờm nữa . Đi khám ở BMai mà uống thuốc 3 tăng không khỏi được.Bác mách nước giúp em đi đâu khám ở Hà Nội thì ok ạ

Website
toursinhcafe.com.vn
Mắt em đang bị cận nhẹ, nheo mắt vẫn nhìn được. CCCM cho em hỏi có loại thuốc nào giúp cải thiện không ạ

quang do van

[Tịch thu bằng lái]
có bác sĩ nào chữa được bệnh gầy kinh niên k ạ :(

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Các cụ cho e hỏi nhà mình có cụ nào chữa sương khớp ko ạ. E đau lưng và đau cổ. Đi khám thì lưng là bị gai đôi s1, còn cổ thì mỗi chỗ bảo 1 kiểu. Cơ mà e đang nghi bị trượt đốt sống, chỗ khớp nỗi giữa 2 xương sau gáy hở ra 1 đoạn khá rộng, sờ vào vừa đốt ngón tay cơ ạ.
Giờ e nên tìm gặp cụ nào để xin tư vấn và điều trị dc ạ. Chứ e đi mấy chỗ đông, tây y rồi mà ko tiến triển.
Thank các cụ.

langtuzx

Xe hơi
Kính thưa các cụ, em sinh năm 1991, bây giờ 27 tuổi, em bị đi ngoài ra máu từ năm 2003, tính ra đến bây giờ là 15 năm rồi. Đã uống thuốc đông y khá lâu nhưng trong thời gian uống thì đỡ, cứ dừng là 1 thời gian lại thấy. Hiện tại em đã dừng uống thuốc được vài năm. Thỉnh thoảnh vẫn thấy bị, dài thì 1 tháng 2 tháng, ngắn thì 1 ngày 2 ngày lại thấy có, và cứ uống rượu nhiều, ăn cay nhiều hoặc ngồi xe máy hay ô tô lâu trên 3,4 tiếng là sẽ thấy. Qua nhiều năm em còn rút ra 1 kinh nghiệm như này: Nếu ko vướng mấy cái em kể trên thì khi đi ngoài mà ngồi lâu lâu cũng sẽ thấy bị, lúc mới đi ngoài thì chưa thấy gì, ngồi khoảng 30s đến 1 phút thì cảm thấy hậu môn của mình cứ như có nước và nghe tiếng sôi ùng ục lên (không đau), rồi máu rơi vài giọt hoặc là máu dính vào phân khi phân ra khỏi hậu môn. Vì em bị như vậy nên nhiều năm nay em chỉ rửa bằng nước chứ ko lau bằng giấy. Khi rửa bằng nước thì em xả vòi nước vào và co bóp hậu môn để cho những cái bên được xả ra thì em thấy có các sợi máu giống như những sợi rong rêu nhưng khô và ít thôi, nó cũng trôi ra theo nguồn nước. Em rút ra 1 kinh nghiệm là : chỉ đi vệ sinh từ 30s đến 1 phút trước cái thời điểm hậu môn sôi ùng ục thì sẽ ko bị đi ngoài ra máu. Hiện tại e muốn chữa dứt điểm bệnh này, kính xin các cụ giúp đỡ ạ. Em nên đi đâu, bệnh viện nào, gặp bác sĩ nào, phải làm những gì, mong các cụ thông tin chi tiết cho em ạ.

thầy mộc

Xe tăng
Kính thưa các cụ, em sinh năm 1991, bây giờ 27 tuổi, em bị đi ngoài ra máu từ năm 2003, tính ra đến bây giờ là 15 năm rồi. Đã uống thuốc đông y khá lâu nhưng trong thời gian uống thì đỡ, cứ dừng là 1 thời gian lại thấy. Hiện tại em đã dừng uống thuốc được vài năm. Thỉnh thoảnh vẫn thấy bị, dài thì 1 tháng 2 tháng, ngắn thì 1 ngày 2 ngày lại thấy có, và cứ uống rượu nhiều, ăn cay nhiều hoặc ngồi xe máy hay ô tô lâu trên 3,4 tiếng là sẽ thấy. Qua nhiều năm em còn rút ra 1 kinh nghiệm như này: Nếu ko vướng mấy cái em kể trên thì khi đi ngoài mà ngồi lâu lâu cũng sẽ thấy bị, lúc mới đi ngoài thì chưa thấy gì, ngồi khoảng 30s đến 1 phút thì cảm thấy hậu môn của mình cứ như có nước và nghe tiếng sôi ùng ục lên (không đau), rồi máu rơi vài giọt hoặc là máu dính vào phân khi phân ra khỏi hậu môn. Vì em bị như vậy nên nhiều năm nay em chỉ rửa bằng nước chứ ko lau bằng giấy. Khi rửa bằng nước thì em xả vòi nước vào và co bóp hậu môn để cho những cái bên được xả ra thì em thấy có các sợi máu giống như những sợi rong rêu nhưng khô và ít thôi, nó cũng trôi ra theo nguồn nước. Em rút ra 1 kinh nghiệm là : chỉ đi vệ sinh từ 30s đến 1 phút trước cái thời điểm hậu môn sôi ùng ục thì sẽ ko bị đi ngoài ra máu. Hiện tại e muốn chữa dứt điểm bệnh này, kính xin các cụ giúp đỡ ạ. Em nên đi đâu, bệnh viện nào, gặp bác sĩ nào, phải làm những gì, mong các cụ thông tin chi tiết cho em ạ.
chữa thì không khó, cái khó là cụ có kiêng được đồ nóng không??? .
cụ nhắn địa chỉ, em biếu cụ 20 ngày dùng thuốc chắc cũng đỡ khoảng 80%, còn muốn ổn hẳn thì mời cụ đến mễ trì 5 buổi .
thân ái.

minh_86

Xe tải
chữa thì không khó, cái khó là cụ có kiêng được đồ nóng không??? .
cụ nhắn địa chỉ, em biếu cụ 20 ngày dùng thuốc chắc cũng đỡ khoảng 80%, còn muốn ổn hẳn thì mời cụ đến mễ trì 5 buổi .
thân ái.
Cụ có phòng khám hay nhà ở Mễ Trì vậy? E ở Mễ Trì ah. E lưu cần cụ thăm khám giúp e ạ.