[CCCĐ] Bắc Triều Tiên 2018

chim đa đa

Xe tải
Hóng để xem anh Ủn cho cụ thớt chụp những thứ gì

HUNGSMUN

Xe container
Rượu này uống vào có tác dụng tốt cho đàn ông ngay tắp lự nhưng uống vài chén thôi.
Trước đây em đưa mấy bác ở Than khoáng sản đi chơi, có ông uống phát hết 1 chai tưởng là chuẩn bị chiến đấu đến nơi rồi, ai dè chảy máu mũi tùm lum luôn:))

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Qua cây cầu hữu nghị Trung Triều này khó khăn nhỉ, từ hôm qua tới giờ chưa qua được :D

wild nature

Xe điện
Hóng ảnh cụ

hoang102duyen

Đi bộ
hehe, nhất cụ rồi. lưu giữ ảnh còn chia sẻ ae với nhé cụ.

taico

Xe buýt
Bà mịa, vẫn chưa qua cầu à.

hoibihay

Xe hơi
Hôm sau bọn em dậy sớm gói ghém hành lý chuẩn bị cho chuyến đi. Khách sạn bọn em thuê ngay sát ga, nên đi mấy bước là đến ngay chỗ tượng Mao. Ra đến nơi thấy rất đông người đi từ nhiều nhà tour khác. Tour bọn em đi có 8 người, ngoài 2 thằng Việt Nam bọn em ra thì đều là Trung Quốc nhưng nếu đi hết cả tour chỉ có 6 người thôi vì 2 người sang bên đấy với mục đích thăm mộ, con của ông bà đấy là liệt sĩ trong cuộc chiến viện Triều nhưng không hiểu sao mộ phần lại vẫn để ở bên Triều Tiên.

Sau khi chào hỏi dăm ba câu và nộp tiền tour cho bọn nó, việc đầu tiên em hỏi là phổ biến cho tao những việc có thể làm bên Triều Tiên, việc gì phải tránh ở bên đấy. Có mấy rules đại loại thế này :

+ Sau khi lên tàu đi sang nhập cảnh bên Triều Tiên thì không được chụp ảnh ở cửa khẩu
+ Không được chụp ảnh binh lính
+ Đến nơi không được đi đâu một mình mà phải có hướng dẫn đi cùng vì sang đấy sẽ phải nộp nộp hộ chiếu cho bọn hướng dẫn viên
+ Tối về khách sạn chỉ được chơi loanh quanh trong khách sạn, không được ra ngoài
+ Không mang tài liệu tuyên truyền chống phá cách mạng :D
+ Trong phần mềm wechat không được có những icon nhắng nhít của anh Ủn

Các cái khác thì không sao, mỗi quả tối về chỉ được ở bên trong khách sạn thì khác đ gì giam lỏng các cụ nhỉ. Sau đó nó phát cho bọn em cái tourist card chứ không có vísa gì cả.

Tượng Mao trước cổng ga Đan Đông

Tourist Card

Sau khi làm thủ tục xuất cảnh khỏi Trung Quốc, bọn em đi vào ga để ra tàu. Bên trong ga đã thấy có cửa hàng lưu niệm của Bắc Triều Tiên

Tàu đây rồi

Ai cũng muốn checkin với con tàu và em cũng không ngoại lệ. Hồi hộp và phấn khích vãi :D

Chỉnh sửa cuối:

Tuanhaimusic

Xe hơi
hình ảnh hiếm về triều tiên

tungpv90

[Tịch thu bằng lái]
tàu đẹp

DVH27lk12

Xe đạp
E cũng tò mò xem Triều Tiên 2018

hallo_cola

Xe hơi
Đọc 4 trang rồi mà chưa thấy ảnh đất Triều của cụ.
hóng quá :D

hoibihay

Xe hơi
Đoạn nhập cảnh em kể bằng mồm vì không được chụp ảnh ở đây. Tàu bọn em đi chất lượng cũng same same tàu S loại thường đi Nam Bắc của mình, chăn đệm cũng sạch sẽ, toa em có 6 giường tầng để nằm, đủ 1 gói tour của nhà tour này. Hành trình dự kiến sẽ khởi hành lúc 10h bên Trung Quốc, dừng để nhập cảnh và nối thêm toa hết khoảng 2 tiếng, rồi đi thêm 6 tiếng nữa là đến Bình Nhưỡng. Sau khi ổn đinh chỗ xong, bọn tour phát cho em 1 tờ khai để nhập cảnh, nếu cầm tờ khai này thì các cụ có khai được không :D

Loay hoay dò dẫm 1 lúc em cũng khai được mấy dòng chính, mấy dòng còn lại không biết làm thế nào vì bọn nhà tour nó đã xuống tàu hết rồi. Gần đến điểm nhập cảnh phải nộp tờ khai rồi mà em không thể điền hết, em dúi mẹ cho thằng Trung Quốc đi cùng ý bảo mày viết nốt cho tao, nó cũng hiểu và viết tiếng Trung Quốc vào chỗ em chưa khai. Cuối cùng tờ khai của em thành song ngữ Trung Việt :D

Lúc này thì tàu đã từ từ lăn bánh để qua cầu, tàu đi chầm chầm như kiểu nó cũng rất hồi hộp khi tiến vào phần đất của Triều Tiên :D đi khoảng 5 phút là đến ga bên kia, vừa dừng lại thì em đã cảm giác được những bước chân leo lên tàu kèm theo những tiếng nói to, rất nghiêm nghị theo kiểu quân đội. Không khí trên tàu như trùng cmn xuống, từ trong buồng em ngó ra ngoài hành lang tàu, thấy cả 2 đầu toa đều đã có cả quân lính, cả nhân viên hải quan đi vào. Bọn này mặc quần áo rất giống nhau nên em cũng không phân biệt được đâu là lính, đâu là hải quan. Dọc 2 bên đường ray tàu thì đều có lính bồng súng đứng canh. Trên tàu lúc đó hầu như không có tiếng động gì ngoài những tiếng nói sang sảng, nghiêm trang kiểu quân đội của bọn mới leo lên, em cun cút lặng lẽ quay lại ngồi vào giường của mình để chờ :D

Chỉnh sửa cuối:

xuanmanhnguyen

Xe điện
Đoạn nhập cảnh em kể bằng mồm vì không được chụp ảnh ở đây. Tàu bọn em đi chất lượng cũng same same tàu S loại thường đi Nam Bắc của mình, chăn đệm cũng sạch sẽ, toa em có 6 giường tầng để nằm, đủ 1 gói tour của nhà tour này. Hành trình dự kiến sẽ khởi hành lúc 10h bên Trung Quốc, dừng để nhập cảnh và nối thêm toa hết khoảng 2 tiếng, rồi đi thêm 6 tiếng nữa là đến Bình Nhưỡng. Sau khi ổn đinh chỗ xong, bọn tour phát cho em 1 tờ khai để nhập cảnh, nếu cầm tờ khai này thì các cụ có khai được không :D

Loay hoay dò dẫm 1 lúc em cũng khai được mấy dòng chính, mấy dòng còn lại không biết làm thế nào vì bọn nhà tour nó đã xuống tàu hết rồi. Gần đến điểm nhập cảnh phải nộp tờ khai rồi mà em không thể điền hết, em dúi mẹ cho thằng Trung Quốc đi cùng ý bảo mày viết nốt cho tao, nó cũng hiểu và viết tiếng Trung Quốc vào chỗ em chưa khai. Cuối cùng tờ khai của em thành song ngữ Trung Việt :D

Lúc này thì tàu đã từ từ lăn bánh để qua cầu, tàu đi chầm chầm như kiểu nó cũng rất hồi hộp khi tiến vào phần đất của Triều Tiên :D đi khoảng 5 phút là đến ga bên kia, vừa dừng lại thì em đã cảm giác được những bước chân leo lên tàu kèm theo những tiếng nói to, rất nghiêm nghị theo kiểu quân đội. Không khí trên tàu như trùng cmn xuống, từ trong buồng em ngó ra ngoài hành lang tàu, thấy cả 2 đầu toa đều đã có cả quân lính, cả nhân viên hải quan đi vào. Bọn này mặc quần áo rất giống nhau nên em cũng không phân biệt được đâu là lính, đâu là hải quan. Dọc 2 bên đường ray tàu thì đều có lính bồng súng đứng canh. Trên tàu lúc đó hầu như không có tiếng động gì ngoài những tiếng nói sang sảng, nghiêm trang kiểu quân đội của bọn mới leo lên, em cun cút lặng lẽ quay lại ngồi vào giường của mình để chờ :D
E dang đọc truyện trinh tham hay sao ay!!!!

HUNGSMUN

Xe container
Hay và hấp dẫn, tiếp đi cụ chủ ơi

882018

Xe hơi

Hồi hộp và lôi cuốn quá :)
Hóng chụp ảnh bằng ... mồm của bác :P

loinuoc

Xe tăng
Cụ chủ nhanh tay gõ cho em hóng với. Chưa có cái ảnh bên Triều nào :)

hoibihay

Xe hơi
Việc đi lại liên tục cùng với những khuôn mặt lạnh lùng, khó đăm đăm của các anh em Triều Tiên trên tàu cũng kết thúc sau khi đã kiểm tra số lượng người ở các toa thì có 1 chú sĩ quan bước vào toa của bọn em. Vẫn bộ quần áo lính và chiếc mũ kepi mà các cụ vẫn hay thấy trên tivi, báo đài, trên ngực đương nhiên không thể thiếu huy hiệu của lãnh tụ và cựu lãnh tụ Triều Tiên. Chú này mặt mũi sáng sủa, nhìn cũng ngon. Đầu tiên nó hỏi bằng tiếng Trung, mấy thằng Trung Quốc trả lời thế nào em cũng không hiểu, thấy bọn em ú ớ ********* thì nó mới hỏi bằng tiếng anh. Khi biết bọn em là người Việt thì mặt nó giãn ra đôi phần, mặt bọn em cũng giãn ra gấp đôi nó khi thấy nó nở nụ cười :D

Tiếp theo đến phần tra hỏi, nó hỏi là đi vào Triều Tiên thì mày mang những gì? có mang tài liệu, sách báo tuyên truyền không, có sách báo khiêu dâm không, camera, điện thoại, máy ảnh....nó nhấn mạnh đi nhấn mạnh lại câu "any documents" Mọi khi đi đâu xa em cũng hay mang sách hoặc truyện để đọc cho đỡ buồn nhưng lần này đi em rất cẩn thận chỉ mang đúng 2 chiếc điện thoại và vài bộ quần áo. Buồn cười lúc nó hỏi em là mày có mang kinh thánh không, em tiếng Anh thì vốn đã phò, cộng thêm đang hơi căng thẳng nên em rút mẹ cái tẩu hút thuốc Iqos ra đưa cho nó :D nó cũng ngõ nghiêng 1 tí rồi trả lại cho em. Tiếp theo nó bảo em mở vali ra để cho nó kiểm tra, vali của em thì toàn quần áo, nó cũng xem qua loa xong bảo được rồi. Quy trình kiểm tra những người khác trong toa em cũng y hệt như thế.

Kiểm tra xong bọn em ra khỏi tàu để đứng hút thuốc, trên dọc hành lang đường ray thấy có 2 em đẩy xe hàng ra bán cho khách, xe hàng gồm có đồ uống, beer, bánh kẹo....em cũng mua lon cafe uống cho tỉnh táo. Đang đứng thì có 1 chú an ninh khác trên tàu vẫy gọi em, em đi lên thì nó dẫn em vào 1 toa trống, nhìn mặt thằng này có vẻ gian gian hơn thằng kia, em nghĩ không hiểu nó gọi mình vào làm gì? vào ngồi trong toa nó bảo em đưa điện thoại cho nó xem, rồi nó cũng gạt lên gạt xuống và bảo em mở cho nó xem phần mềm wechat, em mở ra và đưa cho nó, nó click vào ngó nghiêng 1 tí rồi trả lại em ngay. Thủ tục này cũng khép lại việc kiểm tra an ninh nhập cảnh. Bọn em ngồi chờ thêm hơn 1 tiếng nữa thì tàu mới lăn bánh, đói quá em lấy hộp cơm mà bọn tour no chuẩn bị cho ra xơi