[Funland] Bãi biển đẹp nhất Việt Nam

Bãi biển đáng giá để khám phá nhiều lần

• Cát Bà

• Hạ Long

• Sầm sơn

• Cửa Lò

• Lăng cô

• Đà Nẵng

• Nha Trang

• Vũng Tàu

• Phan Thiết

• Qui nhơn

• Mỹ khê (quảng ngãi)

• Tuy Hoà

• Phú Quốc

• Dốc lết

• An Bàng

• Bãi Dài

• Tam Thanh

• Mũi né

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

IP man

Tháo bánh
Cụ không biết nên thuê bên xã Quan Lạn, bên Minh Châu ít dân hơn nhiều nên điện nước ổn hơn nhiều
Em bị bên Minh Châu nhé. Mà Quan Lạn hay Minh Châu cũng như vậy thôi. Lượng khách vượt quá sức chịu đựng của cơ sở hạ tầng thì giời đỡ.

Tenerife8x

Xe buýt

chim-ưng

Xe tăng
Cụ nào tắm ở Bãi Khem Phú Quốc có bị hiện tượng con gì nó đốt cho ngứa bứt rứt da thịt không? Nhà em ở hẳn Mariott Phú Quốc luôn mà xuống tắm được 5 phút là lên ngay vì quá ngứa ( không phải sứa đốt nhé).
e đoán con rắn biển cắn đấy , chất độc ý có khi 40 - 50 năm nó mới phát tác ;)) , cụ đi khám đi , không có thì lây cho gấu đấy ;)) .

nvht

Xe điện
Cụ
Em bị bên Minh Châu nhé. Mà Quan Lạn hay Minh Châu cũng như vậy thôi. Lượng khách vượt quá sức chịu đựng của cơ sở hạ tầng thì giời đỡ.
Cụ đi năm nào nhỉ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
Em đi QL lần đầu năm 2005 gì đó. Hồi có có duy nhất dãy nhà nghỉ ở ngay sát biển làm theo kiểu bungalow nhưng may là vẫn có điện chạy quạt buổi tối.

Còn cảnh kinh hoàng nhất là em đi Coto, cũng năm 2006.. Ở đó không có nhà nghỉ phải ở nhờ nhà dân. Nhà dân đêm đến mất điện muỗi đốt cho sưng người. Cả bọn hơn chục đứa cả nam lẫm nữ nóng nực quá không ngủ được phải kéo ra bờ biển ngồi. Mà đúng hôm lặng gió trời lại oi bức nữa nên ngồi ngoài biển lại càng không ăn thua, lại kéo nhau về bật đèn pin ngồi đánh bài cả đêm :)))

Ko an toàn cụ ơi, chưa kể ruồi muỗi, chuột bọ. Ngủ cũng không ngon.
Nếu mà là đi khám phá thì tâm trạng đã khác, còn đi nghỉ ngơi thì khác.

TÔN

Xe container
Biển ở nước ta thì từ miền trung ( cửa lò ) hất về phía nam thì mới đẹp
Còn miền Bắc thì e thấy mỗi Trà Cổ đẹp nhất
Ko tính các hải đảo

Nha Trang@

Xe điện
Bãi biển Dốc Lết ở Ninh Hoà, Khánh Hoà em đánh giá đẹp nhất trong số những bãi trên đất liền. Biển xanh ngắt, không bị đục (do ko có sông chảy vào) lại ở gần cực Đông, vươn dài ra biển. Cát trắng phau. Biển rất thoải, trẻ con bơi tắm thoải mái mà không sợ đuối nước như nhiều bãi khác.
Điểm trừ rất lớn là quản lý kém, dân du lịch đến nhiều, xả rác, chưa có quản lý tốt. Bãi này mà quản lý và dịch vụ tốt thì quá tuyệt vời.

Nhược điểm của Dốc Lết là rác và khá vắng. Đi trúng ngày mưa thì thôi rồi, rác kinh luôn không dám tắm. Ngồi ở chợ gọi hải sản ra ăn, mới sáu giờ tối nhìn đi nhìn lại không còn ai hết, cô bán hàng bảo anh ăn nhanh cho em dọn.

Bãi biển Lăng Cô đoạn gần cầu lên đèo Hải Vân em thấy rất vắng luôn, cả bãi biển dài tít tắp, nước sạch cát trắng mà không thấy có ai tắm cả!

TG12

Xe tăng
Với em bãi biển đẹp thì:
1/ Nhà Trang (Dốc Lết, Bãi dài Cam Ranh, Nhà Trang)
2/ Phú Quốc (Bãi Sao)
3/ Đà Nẵng (Mỹ Khê)
Đấy là nói về bãi biển đẹp phù hợp chung cho nhiều độ tuổi hay giới tính. Chứ những ông trẻ khỏe, thích bơi lội khám phá thì họ có kiểu riêng.
Nếu ngắm biển + dùng dịch vụ, tiện ích thì Đồ Sơn không có đối thủ :D

nvht

Xe điện
Nhược điểm của Dốc Lết là rác và khá vắng. Đi trúng ngày mưa thì thôi rồi, rác kinh luôn không dám tắm. Ngồi ở chợ gọi hải sản ra ăn, mới sáu giờ tối nhìn đi nhìn lại không còn ai hết, cô bán hàng bảo anh ăn nhanh cho em dọn.
Những cụ thấy đẹp chắc là đi vào thời điểm có nắng mạnh nhất trong ngày nên thấy nước trong. Chứ nếu tắm ở đó vào lúc ánh sáng yếu thì thấy nước cũng không trong lắm đâu.

hadu

Xe tăng
Những cụ thấy đẹp chắc là đi vào thời điểm có nắng mạnh nhất trong ngày nên thấy nước trong. Chứ nếu tắm ở đó vào lúc ánh sáng yếu thì thấy nước cũng không trong lắm đâu.
Vấn đề là nó nắng đẹp 10 tháng. Có 2 tháng ko đẹp thôi

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Em đi hết rồi, đẹp nhất thì chắc là bãi Sao Phú Quốc.

Còn bãi tắm được nhất thì là Sầm Sơn.
Lâu cháu chưa quay lại Sầm Sơn, chỉ nhớ xưa nước đục và nhiều rác.
Nay ngon lắm rồi à cụ? Hay có gì mới cụ update.

ubisapro

Xe trâu
Cụ đi tàu gỗ thì lâu và có thể say (rất ít người bị sa). Đi tàu cao tốc mất chỉ 45 phút thôi. dịch vụ thì có khách sạn 4sao, resort 5sao rồi, các dịch vụ cơ bản khác cũng đầy đủ. Tất nhiên là không thể đầy đủ như ĐN, PQ...
Đi Quan Lạn còn đỡ, đi Cô tô, chỉ cần ra khỏi vịnh là vỡ mồm rồi. Năm kia e đi, còn bị biển động hoãn mất 3 tiếng mới ra được tàu cao tốc. Chạy trong Vịnh thì bình thường (kiểu như đi tàu Phú Quốc - Rạch Giá); ra khỏi vịnh 1 phát thì thôi rồi, 3/4 người trên tàu say, nôn thốc nôn tháo. E cũng xanh mặt, ướt đẫm mồ hôi.

Đợt đó e vừa đi vừa run. Hôm trước từ Cô tô về, hôm sau e bay quốc tế. Nghĩ phục vụ gia đình nên cắn răng đi; vừa đi vừa run; biển động ko về được là e toang :((

hadu

Xe tăng
Chắc cụ ko chọn đúng điểm rồi

ubisapro

Xe trâu
Lâu cháu chưa quay lại Sầm Sơn, chỉ nhớ xưa nước đục và nhiều rác.
Nay ngon lắm rồi à cụ? Hay có gì mới cụ update.
Khanh trang, sạch sẽ hơn. Còn biển thì vẫn vậy, sóng to tụt quần chả bơi được :))

IP man

Tháo bánh
Em đi QL lần đầu năm 2005 gì đó. Hồi có có duy nhất dãy nhà nghỉ ở ngay sát biển làm theo kiểu bungalow nhưng may là vẫn có điện chạy quạt buổi tối.

Còn cảnh kinh hoàng nhất là em đi Coto, cũng năm 2006.. Ở đó không có nhà nghỉ phải ở nhờ nhà dân. Nhà dân đêm đến mất điện muỗi đốt cho sưng người. Cả bọn hơn chục đứa cả nam lẫm nữ nóng nực quá không ngủ được phải kéo ra bờ biển ngồi. Mà đúng hôm lặng gió trời lại oi bức nữa nên ngồi ngoài biển lại càng không ăn thua, lại kéo nhau về bật đèn pin ngồi đánh bài cả đêm :)))
Cụ đi thời còn xa, chứ em đi đợt 2018-2019 gần đây thôi. Cô Tô - Quan Lạn em ko lạ gì vì đi đến 4-5 lần rồi, em có thằng em ở dưới đó, thi thoảng vẫn đi kiểu khám phá bắt cù kỳ, cua ghẹ các kiểu...
Nhưng đi kiểu bụi bụi thì được chứ mang gấu đi nghỉ dưỡng thì đúng là xấu hổ.
Vừa đẹp, vừa sanh choảnh, ăn ngon, ảnh đẹp thì em vẫn thấy cung đường ven biển là nhất.

nvht

Xe điện
Đi Quan Lạn còn đỡ, đi Cô tô, chỉ cần ra khỏi vịnh là vỡ mồm rồi. Năm kia e đi, còn bị biển động hoãn mất 3 tiếng mới ra được tàu cao tốc. Chạy trong Vịnh thì bình thường (kiểu như đi tàu Phú Quốc - Rạch Giá); ra khỏi vịnh 1 phát thì thôi rồi, 3/4 người trên tàu say, nôn thốc nôn tháo. E cũng xanh mặt, ướt đẫm mồ hôi.

Đợt đó e vừa đi vừa run. Hôm trước từ Cô tô về, hôm sau e bay quốc tế. Nghĩ phục vụ gia đình nên cắn răng đi; vừa đi vừa run; biển động ko về được là e toang :((
Giờ có tàu tốt hơn (tàu màu đỏ) nên cũng giảm say nhiều rồi cụ.

ubisapro

Xe trâu
Cụ đi thời còn xa, chứ em đi đợt 2018-2019 gần đây thôi. Cô Tô - Quan Lạn em ko lạ gì vì đi đến 4-5 lần rồi, em có thằng em ở dưới đó, thi thoảng vẫn đi kiểu khám phá bắt cù kỳ, cua ghẹ các kiểu...
Nhưng đi kiểu bụi bụi thì được chứ mang gấu đi nghỉ dưỡng thì đúng là xấu hổ.
Vừa đẹp, vừa sanh choảnh, ăn ngon, ảnh đẹp thì em vẫn thấy cung đường ven biển là nhất.
E như cụ. Cứ bám đất liền ven biển thôi. Ra đảo chủ yếu đi cho biết chứ ko hợp gu tung tăng của e. Kể cả ra Phú Quốc, cảm giác vẫn ko khoái lắm :D

Quân xe

Xe máy
Bãi cầu trương toàn vân đồn