[Funland] Bãi biển đẹp nhất Việt Nam

Bãi biển đáng giá để khám phá nhiều lần

• Cát Bà

• Hạ Long

• Sầm sơn

• Cửa Lò

• Lăng cô

• Đà Nẵng

• Nha Trang

• Vũng Tàu

• Phan Thiết

• Qui nhơn

• Mỹ khê (quảng ngãi)

• Tuy Hoà

• Phú Quốc

• Dốc lết

• An Bàng

• Bãi Dài

• Tam Thanh

• Mũi né

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

ubisapro

Xe trâu
Bãi Hạ Long là nhân tạo cụ ạ.
Mang cát chỗ khác về để bơm vào.
E tắm lần cuối ở Hạ Long cỡ năm 97-98 gì đó. Thời đó có đôr cát rồi thì phải nhưng đi ko cẩn thận vẫn ăn đá đâm lòng bàn chân. Có cái bãi tắm ở ngoài đảo thì công nhận tắm thích. Lâu quá e chả nhớ đảo nào nhưng bãi nhỏ thôi, còn mấy lần sau xuống chả bao giờ e ra biển HL tắm, toàn bơi trong khách sạn :)). Mà đó là e đi ... free theo đoàn, chứ bỏ xèng ra e chả bao giờ nghĩ đi HL :)) Lần gần nhất e đi hè năm ngoái. Hè năm kia cũng có xuống nhưng ... đi với hội bạn cùng vợ con, thuê 1 căn biệt thự đập phá và vào Sun cho bọn nhỏ chơi. Chấm hết :))

Tony_Le

Xe container
Trong đời chỗ nào đẹp mà không định cư cũng chỉ đến vài lần, một cái lạ bằng tạ cái quen, không cần đánh giá làm gì, xấu cũng đến một lần cho biết.

Rong Ruổi

Xe container
E đi biển dọc từ bắc vào nam hết các biển rồi. Nhưng để nói đẹp và ấn tượng nhất chỉ là Đà Nẵng và Phú Quốc thôi. Còn các biển khác thì chỉ đạt là đẹp nhưng tắm ko thích hoặc tắm thích nhưng ko đẹp. Và nữa là còn kèm những dịch vụ đi theo. Các điểm thăm quan, vui chơi ở địa danh đó nữa

f320

[Tịch thu bằng lái]
Biển đẹp thì các cụ phải đưa ra tiêu chí cụ thể chứ. Theo em tiêu chí biển đẹp ĐỂ TẮM ĐƯỢC thì phải đạt tối thiểu các tiêu chí sau:

1. Bãi biển thoải, không quá dốc cũng như quá bằng phẳng. Không có sụt lún cát hoặc dòng chảy phức tạp gây nguy hiểm cho người tắm.

2. Nhiều cát, không lẫn tạp chất hay sinh vật phù du gây ngứa ( Sứa, rong biển, hà...)

3. Nước ấm và trong, biển lặng sóng không quá to

4. Không bị ô nhiễm bởi tàu bè qua lại.

Để đạt được 4 tiêu chí trên thì chỉ có vài bãi ở khu vực ngoài đảo Nha Trang, Phú Yên, Phú Quốc...là đẹp nhất. Biển ngoài bắc và trong nam em không thấy bãi nào đẹp.

nvht

Xe điện
Không hiểu cát bơm vào có giữ đc ko nhỉ? Sóng xô vài nhát là cát bị trôi hết ra biển.
Cát không bị trôi nhưng do nước nhiễm dầu mỡ nên cát sẽ không còn trắng như ban đầu cụ ah.

nvht

Xe điện
Biển đẹp thì các cụ phải đưa ra tiêu chí cụ thể chứ. Theo em tiêu chí biển đẹp ĐỂ TẮM ĐƯỢC thì phải đạt tối thiểu các tiêu chí sau:

1. Bãi biển thoải, không quá dốc cũng như quá bằng phẳng. Không có sụt lún cát hoặc dòng chảy phức tạp gây nguy hiểm cho người tắm.

2. Nhiều cát, không lẫn tạp chất hay sinh vật phù du gây ngứa ( Sứa, rong biển, hà...)

3. Nước ấm và trong, biển lặng sóng không quá to

4. Không bị ô nhiễm bởi tàu bè qua lại.

Để đạt được 4 tiêu chí trên thì chỉ có vài bãi ở khu vực ngoài đảo Nha Trang, Phú Yên, Phú Quốc...là đẹp nhất. Biển ngoài bắc và trong nam em không thấy bãi nào đẹp.
Cụ đến bãi tắm Minh Châu đảo Quan Lạn chưa ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào tắm ở Bãi Khem Phú Quốc có bị hiện tượng con gì nó đốt cho ngứa bứt rứt da thịt không? Nhà em ở hẳn Mariott Phú Quốc luôn mà xuống tắm được 5 phút là lên ngay vì quá ngứa ( không phải sứa đốt nhé).

Phú Quốc nhiều bãi sạch đẹp, tiện ích vui chơi cũng nhiều. Bãi Khem thì miễn chê.
Bai Kem 1.jpg
Bai kem 2.jpg
Bai kem 3.jpg
Bai kem 4.jpg

f320

[Tịch thu bằng lái]
Em đến rồi ợ, nước trong, sạch , thoải tắm thích cơ mà đi tàu ra đấy hơi mệt. Không dành cho cụ mợ nào say sóng.

Cụ đến bãi tắm Minh Châu đảo Quan Lạn chưa ?

nvht

Xe điện
Em đến rồi ợ, nước trong, sạch , thoải tắm thích cơ mà đi tàu ra đấy hơi mệt. Không dành cho cụ mợ nào say sóng.
Đi Minh Châu có ai say sóng đâu cụ. Chắc cụ nhầm với đi Cô Tô?

Tenerife8x

Xe buýt
Biển đẹp méo hiểu các cụ có bơi không. Em đi nhiều nơi mà các cụ toàn trên bờ ăn hải sản. Em năm vừa rồi đi 10 ngày ở biển An Bàng chỉ ở ngoài biển. Mỗi ngày bơi 2km rồi lại lên quán ngồi cafe
Cụ cho e hỏi bơi 2km là bơi ngang biển hay bơi ra xa rồi bơi vào ợ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đi quan lạn cụ vẫn phải đi tàu mất tầm 2,5 tiếng mới ra được đảo. Cô tô thì kinh khủng hơn 3,5 tiếng. Em nghe nói có tàu cánh ngầm ra Quan lạn rồi nhưng chưa đi thử bao giờ. Hơn nữa ngoài quan lạn dịch vụ còn chưa phát triển nên em cũng không quay lại lần thứ 3 (em đi QL 2 lần rồi)

Đi Minh Châu có ai say sóng đâu cụ. Chắc cụ nhầm với đi Cô Tô?

LaziCat

Xe lăn

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đảo Titop cụ ơi. Còn Bãi Cháy giờ Sun họ đổ cát vào cũng đẹp lắm.

E tắm lần cuối ở Hạ Long cỡ năm 97-98 gì đó. Thời đó có đôr cát rồi thì phải nhưng đi ko cẩn thận vẫn ăn đá đâm lòng bàn chân. Có cái bãi tắm ở ngoài đảo thì công nhận tắm thích. Lâu quá e chả nhớ đảo nào nhưng bãi nhỏ thôi, còn mấy lần sau xuống chả bao giờ e ra biển HL tắm, toàn bơi trong khách sạn :)). Mà đó là e đi ... free theo đoàn, chứ bỏ xèng ra e chả bao giờ nghĩ đi HL :)) Lần gần nhất e đi hè năm ngoái. Hè năm kia cũng có xuống nhưng ... đi với hội bạn cùng vợ con, thuê 1 căn biệt thự đập phá và vào Sun cho bọn nhỏ chơi. Chấm hết :))

nvht

Xe điện
Đi quan lạn cụ vẫn phải đi tàu mất tầm 2,5 tiếng mới ra được đảo. Cô tô thì kinh khủng hơn 3,5 tiếng. Em nghe nói có tàu cánh ngầm ra Quan lạn rồi nhưng chưa đi thử bao giờ. Hơn nữa ngoài quan lạn dịch vụ còn chưa phát triển nên em cũng không quay lại lần thứ 3 (em đi QL 2 lần rồi)
Cụ đi tàu gỗ thì lâu và có thể say (rất ít người bị sa). Đi tàu cao tốc mất chỉ 45 phút thôi. dịch vụ thì có khách sạn 4sao, resort 5sao rồi, các dịch vụ cơ bản khác cũng đầy đủ. Tất nhiên là không thể đầy đủ như ĐN, PQ...