[Funland] Bãi biển đẹp nhất Việt Nam

Bãi biển đáng giá để khám phá nhiều lần

• Cát Bà

• Hạ Long

• Sầm sơn

• Cửa Lò

• Lăng cô

• Đà Nẵng

• Nha Trang

• Vũng Tàu

• Phan Thiết

• Qui nhơn

• Mỹ khê (quảng ngãi)

• Tuy Hoà

• Phú Quốc

• Dốc lết

• An Bàng

• Bãi Dài

• Tam Thanh

• Mũi né

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

nvht

Xe điện
Đẹp quá bác ạ, chụp từ flycam hả bác? Em cũng có đi nhưng chắc do ngày ko nắng nên biển ko đc đẹp như vậy. Đà nẵng hất vào thì nắng nhiều nên nhìn trời và biển xanh ngắt.
Những ngày nắng hè thì biển trong xanh không kém ở đâu cụ ah.

tung1311 .

Xe điện
Theo e thấy biển miền Bắc khỏi cần đưa vào. Riêng quả nước thấm đẫm phù sa là đủ xấu rồi :))
cụ ra CÁt Bà, Cô Tô , Quan Lạn sẽ thấy khác nhé
E đã ra cả mấy đảo này thì công nhận là đẳng cấp nước biển trong, sạch khác hẳn. Nhưng sinh hoạt trên đảo dù sao vẫn thiếu thốn, đắt đỏ, diện tích nhỏ ít thứ để khám phá, thiếu văn hoá ẩm thực.

ubisapro

Xe trâu
Vẫn ko ăn được biển miền trung cụ ợ. Đi lại bất tiện, nước cũng bt. Như cụ đưa 3 cái ở trên, tắm ngon nhất chắc bãi coto nhỏ nhưng e vẫn ko thấy ăn được biển miền trung. Mà e ra đảo là ko khoái lắm, ngay cả Phú Quốc e đi cho biết thôi :D

chim-ưng

Xe tăng
Mới đi dăm ba nơi, hoạt động trải nghiệm ít... thì có mà bình...loạn chứ bình bầu đâu!
hí hí hí , e cũng mới đi được Vũng Tầu , Đà Nẵng , Thanh Hóa , Nghệ An , Cát Bà . Kệ :) , cứ mạnh dạn vốt :P .

nvht

Xe điện
E đã ra cả mấy đảo này thì công nhận là đẳng cấp nước biển trong, sạch khác hẳn. Nhưng sinh hoạt trên đảo dù sao vẫn thiếu thốn, đắt đỏ, diện tích nhỏ ít thứ để khám phá, thiếu văn hoá ẩm thực.
Em nghĩ là tổng chi phí đi đảo cũng chỉ tương đương các cụ đi các nơi thôi, chỉ đắt hơn đi Sầm Sơn một chút

tung1311 .

Xe điện
Bãi biển Dốc Lết ở Ninh Hoà, Khánh Hoà em đánh giá đẹp nhất trong số những bãi trên đất liền. Biển xanh ngắt, không bị đục (do ko có sông chảy vào) lại ở gần cực Đông, vươn dài ra biển. Cát trắng phau. Biển rất thoải, do đó trẻ con bơi tắm thoải mái mà không sợ đuối nước như nhiều bãi khác.
Điểm trừ rất lớn là quản lý kém, dân du lịch đến nhiều, xả rác, chưa có quản lý tốt. Bãi này mà quản lý và dịch vụ tốt thì quá tuyệt vời.

Bãi Nha Trang cũng tùy bãi. Dốc Lết hoặc bãi dài Cam Ranh đẹp hơn bãi tại trung tâm Thành Phố
E đã thêm dốc lết

nvht

Xe điện
Vẫn ko ăn được biển miền trung cụ ợ. Đi lại bất tiện, nước cũng bt. Như cụ đưa 3 cái ở trên, tắm ngon nhất chắc bãi coto nhỏ nhưng e vẫn ko thấy ăn được biển miền trung. Mà e ra đảo là ko khoái lắm, ngay cả Phú Quốc e đi cho biết thôi :D
Em đang phản biện cụ kia về việc cụ ấy bảo biển miền Bắc nước đục phù sa.

Lelong1411

Xe tăng
Dạ.e đi Cô Tô, Quan Lan, Minh Châu hết rồi cụ ạ.Nó chỉ hơn mấy cái bãi trong đất liền thôi chứ k so đc miền Nam.Cát bà thì gần vịnh nên nc vẫn đục.Mấy chỗ cụ nói trong sạch hơn nhưng bãi ngắn tý.sao so đc với ĐN trở vào trong.nếu về đảo cụ cứ đi mấy cái Bình Hưng Bình Lập Bình Ba Điệp Sơn ở Khánh Hòa đã thấy khác hẳn ngoài bắc rồi.Khỏe tàu xe thì ra hẳn Nam du, đẹp hơn Phú Quốc luôn.Riêng trong Nam thì lại có quả Vũng tàu e k mê nổi, như Sầm sơn lại thêm combo sứa đốt :))

IP man

Tháo bánh
Mới đi dăm ba nơi, hoạt động trải nghiệm ít... thì có mà bình...loạn chứ bình bầu đâu!
Cụ nói chuẩn, muốn vote cũng phải có tiêu chí chứ thực ra vote kiểu thì những bãi tạm gọi là "bãi phổ thông", "bãi quốc dân" được nhiều người đến sẽ được nhiểu vote thôi mặc dù không phải đẹp nhất.

ubisapro

Xe trâu
Em đang phản biện cụ kia về việc cụ ấy bảo biển miền Bắc nước đục phù sa.
Ra đảo thì lấy đâu phù sa mà đục :D. Tuy nhiên cũng nhiều điểm ngoài đảo nước cũng ko trong xanh lắm do đặc thù ngoài bắc sóng to. Như xa nhất cụ đưa 3 cái đảo là coto, cụ ở đảo lớn tắm thì sóng có khi đánh tụt cả quần (mà sóng đã to thì auto chả bao giờ nước trong), độ dốc lớn (ngay cô tô nhỏ độ dốc cũng lớn mặc dù sóng lặng, bơi thích). Cát Bà thì khỏi nói, e thấy nó ... ko được sạch lắm.

chim-ưng

Xe tăng
Dạ.e đi Cô Tô, Quan Lan, Minh Châu hết rồi cụ ạ.Nó chỉ hơn mấy cái bãi trong đất liền thôi chứ k so đc miền Nam.Cát bà thì gần vịnh nên nc vẫn đục.Mấy chỗ cụ nói trong sạch hơn nhưng bãi ngắn tý.sao so đc với ĐN trở vào trong.nếu về đảo cụ cứ đi mấy cái Bình Hưng Bình Lập Bình Ba Điệp Sơn ở Khánh Hòa đã thấy khác hẳn ngoài bắc rồi.Khỏe tàu xe thì ra hẳn Nam du, đẹp hơn Phú Quốc luôn.Riêng trong Nam thì lại có quả Vũng tàu e k mê nổi, như Sầm sơn lại thêm combo sứa đốt :))
công nhận với cụ là Vũng Tầu rất nhiều sứa :)) .

hm.tuan

Xe điện
hí hí hí , e cũng mới đi được Vũng Tầu , Đà Nẵng , Thanh Hóa , Nghệ An , Cát Bà . Kệ :) , cứ mạnh dạn vốt :P .
Em đêk nhớ đi những đâu ngoài 1 lần đi Goa, đêm ăn nhậu rồi ngủ trên bờ biển, vì vậy đêk dám vote ạ

IP man

Tháo bánh
Em nghĩ là tổng chi phí đi đảo cũng chỉ tương đương các cụ đi các nơi thôi, chỉ đắt hơn đi Sầm Sơn một chút
Đi những đảo này có cái khó chịu là công suất trạm biến áp trên đảo có giới hạn mà bây giờ khách sạn xây quá nhiều và quá nhiều máy lạnh. Nên vào mùa cao điểm khách, khi các máy lạnh hoạt động hết công suất sẽ vượt công suất trạm biến áp gây ra mất điện diện rộng. Món này không dễ khắc phục ngày 1 ngày 2 đâu nhé.
Em đã từng dính vụ ở Quan Lạn khi đi với gấu, mất điện, nóng chảy mỡ, đâm bực mình, cãi nhau... mất cả vui.

thế thì phải ra đảo xa như đảo Lý Sơn; Phú Quốc; Quan Lạn - Minh Châu hay Cô Tô ... thôi cụ.
Thì cũng hứng nước thải của dân đảo.
Buồn cười nhất là dân Lý Sơn.
Vứt rác ra biển, tưởng sạch nhà mình.
Cuối cùng rác lại theo sóng biển quay trở lại nguyên si.
Cụ nào thích make color môi trường thì không cần ra nhặt rác ở Hồ Gươm đâu, mà làm một chuyến ra Lý Sơn.

Đi những đảo này có cái khó chịu là công suất trạm biến áp trên đảo có giới hạn mà bây giờ khách sạn xây quá nhiều và quá nhiều máy lạnh. Nên vào mùa cao điểm khách, khi các máy lạnh hoạt động hết công suất sẽ vượt công suất trạm biến áp gây ra mất điện diện rộng. Món này không dễ khắc phục ngày 1 ngày 2 đâu nhé.
Em đã từng dính vụ ở Quan Lạn khi đi với gấu, mất điện, nóng chảy mỡ, đâm bực mình, cãi nhau... mất cả vui.
Sao cụ không kéo gấu ra bờ biển ngủ.

nvht

Xe điện
Cụ không biết nên thuê bên xã Quan Lạn, bên Minh Châu ít dân hơn nhiều nên điện nước ổn hơn nhiều

LaziCat

Xe container
Biển miền Trung đa số nước trong xanh, cát trắng mịn. Trong các bãi biển miền Trung thì em thích bãi Dốc Lết nhất. Bãi trải dài, thoai thoải, nước xanh ngắt, cát trắng mịn và quan trọng là nó khá bình yên, không xô bồ như nhiều bãi khác :)

pressf5

Xe buýt
Sầm Sơn chắc mấy bác quê trong ấy bình chọn :)
Đối với địa danh sát biển, người Pháp đưa ra một số tiêu chí như độ thoải dốc của bờ, độ khoáng mặn lý tưởng của nước và cấp độ sóng vừa phải, không có đá ngầm, an toàn khi bơi xa… Đáp ứng đầy đủ các tiêu chí này, Sầm Sơn nhanh chóng trở thành “khu nghỉ mát lý tưởng nhất Đông Dương".
Không phải em nói ạ, nhìn chung từ ngày FLC quy hoạch lại Sầm Sơn thì em đánh giá là đẹp nhất miền Bắc và Bắc Trung Bộ. Biển miền Trung và miền Nam cát trắng, nước sạch hơn nhưng sóng yếu.