[Funland] Bài hát hot nhất năm?

Dream 100

Xe ngựa
A Páo là ca sỹ mới nổi à các cụ mợ?

cunglatruong

Xe container
đọc được thớt này vội mỏ youtube nên nghe . công nhận hay quá xúc động quá . lại củ khoai củ sắn trong ca từ .:) nghe thân thương quá :)

cha biet chi

Xe điện
Chỗ em đang thấy mở happynewyear.tết tết tết là tết...

HI_CLASS

Xe điện
Chả ấn tượng gì bài của bạn này. E nghe Đen Vâu hát ấn tượng hơn. Nhất là bài "Nấu ăn cho em" góp dc tiền tỉ từ Youtobe xây trường cho trẻ vùng cao.

Nam việt nam

Xe buýt
Hát ko bằng mấy anh xóm nhậu hát loa kéo. Còn "Sông Lam biết chi mô cho cạn", nên nhiều nguời muợn âm hưởng, ca từ...nghe cứ na ná lẫn lộn với nhau. Tóm lại nhờ đẩy view thì ko ai hẹp hòi j cả

• Vodka
Reactions: QAZ

Parejo_10

Xe điện
Em chỉ thích cái bài gì mà lũ trẻ nhà em nó hay hò nhau “ cắt đôi nỗi sầu “ chứ ôm nguyên nỗi sầu … em thấy hơi nặng :D

Dodge Ram

Xe điện
Bài này nghe anh chàng này thi lần đầu có cả mụ beo béo gì làm ban giám khảo em cũng thấy nổi gai ốc vì xúc động.
Sau nghe lại vài lần thấy nó rất quen thuộc, dường như rất giống với bài nào đó từ rất lâu, cũng nội dung Nghệ an Hà tĩnh gì đó.
Nên em nghĩ chắc cu cậu đạo nhạc.

Suri15

Xe tăng
Các cụ đu trend nhanh thật, em còn không biết nó là cái gì

Asura

Xe tăng
Sau nghe lại vài lần thấy nó rất quen thuộc, dường như rất giống với bài nào đó từ rất lâu, cũng nội dung Nghệ an Hà tĩnh gì đó.
Nên em nghĩ chắc cu cậu đạo nhạc.
Vấn đề này em cũng nêu bên trên rồi. Cái cụ thấy quen thuộc là triết lý thường gặp trong dân ca Bắc bộ và có thể cả Bắc Trung bộ, rất đơn giản, rất dễ hiểu nhưng chí lý, sâu sắc vì nó là một quy luật tồn tại, nó là một triết lý nhân sinh

Hoa đến kỳ, thì hoa phải nở,
Đò đã đông người, thì đò phải sang sông,
Em đến duyên, thì em phải lấy chồng.

Hình ảnh này cũng gặp lại trong bài Lỡ hẹn với dòng Lam, nhưng dĩ nhiên ở mức cao hơn chút. Cho nên không nói A Pháo đạo lời được. Dân ca mà, sở hữu chung của mọi người. Phần nhạc mới đáng nghi hơn nhiều. Cung La thứ, khoảng 9 hợp âm... độ phức tạp (khó hát) thường thấy ở dòng nhạc Lãng mạn tiền chiến. Nhưng sau khi đọc bài của cụ Buôn pháo ở trên, A Páo đã học Cao đẳng VHNT Việt Bắc thì em thấy nó hoàn toàn có thể là phút xuất thần của cậu ấy.

Chỉnh sửa cuối:

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Khắp nơi từ bến xe, quán phở, quán nhậu, nhà dân... đi đâu bây giờ cũng nghe "Một câu ví anh trao, nửa câu ví em thương.. " của anh chàng A Páo. Có lẽ Đi tìm câu ví sông Lam là bài hát hot và hay nhất năm các cụ nhỉ. Theo các cụ bài này hay lắm không?
Cụ gốc Nghệ phải ko :D

1cucon.1cụ

Xe tải
E k thích....

Yeuaibaygio

Xe container
Vấn đề này em cũng nêu bên trên rồi. Cái cụ thấy quen thuộc là triết lý thường gặp trong dân ca Bắc bộ và có thể cả Bắc Trung bộ, rất đơn giản, rất dễ hiểu nhưng chí lý, sâu sắc vì nó là một quy luật tồn tại, nó là một triết lý nhân sinh

Hoa đến kỳ, thì hoa phải nở,
Đò đã đông người, thì đò phải sang sông,
Em đến duyên, thì em phải lấy chồng.

Hình ảnh này cũng gặp lại trong bài Lỡ hẹn với dòng Lam, nhưng dĩ nhiên ở mức cao hơn chút. Cho nên không nói A Pháo đạo lời được. Dân ca mà, sở hữu chung của mọi người. Phần nhạc mới đáng nghi hơn nhiều. Cung La thứ, khoảng 9 hợp âm... độ phức tạp (khó hát) thường thấy ở dòng nhạc Lãng mạn tiền chiến. Nhưng sau khi đọc bài của cụ Buôn pháo ở trên, A Páo đã học Cao đẳng VHNT Việt Bắc thì em thấy nó hoàn toàn có thể là phút xuất thần của cậu ấy.
Em vừa lên Youtube nghe thử thấy đoạn đầu giai điệu na ná bài "Tiếng hát chim đa đa", sau thì có "mồ hôi chát mặn" giống bài "Hà tĩnh mình thương", "cây đến thì trổ hoa, chuyến đò đầy rời bến..." giống bài "Neo đậu bến quê".
Giọng hát bạn A Páo em không thấy có gì ấn tượng, có chăng gây khác lạ nhờ bộ quần áo dân tộc (hình như Tày).

fadco

Xe container
Khổ đã bảo bài này rồi, bàn làm gì:)))