[Funland] Bài thuốc tự chế “vĩnh biệt” bệnh xoang không tốn tiền

luv

Xe tải
Vu này em mới đọc đc trên mạng và đưa cho bà chị làm chuột bạch xem sao

sv0727

Xe hơi
Hờ. Nếu các cụ ngại thì mua quả THONG XOANG TÁN về mà dùng. Có 80k/1lo thì phải. Em uống tầm chục lọ cũng thấy hết hẳn

bizviet

Xe điện
Em cũng bị xoang. Sống chung với lũ em thường làm thế này:
1. **** tối lấy 1 nhánh tỏi, rồi cắt ngang thành những lát nhỏ rồi đút vào mũi (mỗi bên 1 lát) khoảng 30 phút là nước mũi nó chẩy ra lúc đó mình xì ra là ok. Nếu nặng thì làm liên tục 2, 3 lần.
2. Nếu không ở nhà, không tiện làm như trên thì cứ làm 1 lọ dầu gió, ngửi hoặc bôi vào mũi là ok.

Lưu ý thấy khó chịu hoặc hắt hơi là làm sớm luôn thì sẽ ngon lành cành đào kekeke. Mũi dị ứng trị như vậy cũng ngon.

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ chủ lẽ nào đã đi thật rồi, ko thấy hồi âm gì cả. :(

nhimcon2010

Xe hơi
Hờ. Nếu các cụ ngại thì mua quả THONG XOANG TÁN về mà dùng. Có 80k/1lo thì phải. Em uống tầm chục lọ cũng thấy hết hẳn
Vụ Thuốc THông xoang tán này thì em cũng thử roài, phí xèng, uống 3 tháng liền, kq là vừa chiều qua em lại bắt đầu bị ngạt, nhức mũi roài.

sv0727

Xe hơi
Vụ Thuốc THông xoang tán này thì em cũng thử roài, phí xèng, uống 3 tháng liền, kq là vừa chiều qua em lại bắt đầu bị ngạt, nhức mũi roài.
Ẹc, Nó có nguồn gốc thảo dược nên có khi hợp tùy người đó cụ à. Em dùng nó thấy tốt phết, sau đợt điều trị liên tục đỡ hẳn, sau đó vứ khoảng 3 tháng em lại uống thêm 1 lọ nhắc lại, thấy khỏe ngay. Nếu lâu lâu ko uống thuốc nhắc lại ( tầm 2-3 tháng 1 lần) là lại xổ mũi lại ngay mới cay :(

nhimcon2010

Xe hơi
Ẹc, Nó có nguồn gốc thảo dược nên có khi hợp tùy người đó cụ à. Em dùng nó thấy tốt phết, sau đợt điều trị liên tục đỡ hẳn, sau đó vứ khoảng 3 tháng em lại uống thêm 1 lọ nhắc lại, thấy khỏe ngay. Nếu lâu lâu ko uống thuốc nhắc lại ( tầm 2-3 tháng 1 lần) là lại xổ mũi lại ngay mới cay :(
Có lẽ vậy, do em ko hợp thuốc cũng lên.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Nhà em thì dùng hoa với lá non của cây Hoa *** lợn, giã lấy nước rồi nhỏ mũi cho F1. Cái này e dự là không độc, lại nhỏ liên tục được theo đợt.
Trời, sao phải vất vả thế cụ.
Cụ cứ mua cho em lọ Agerhinin về nhỏ cho F1 là được, vì cái này họ làm sẵn hết cả rồi, em cũng thích loại này vì có tác dụng.

Ngoài ra theo em cần nhất là các cụ phải vệ sinh mũi bằng nước muối hoặc lọ xịt nước muối biển nữa ạ.

vieteuro

Xe container
Kể cũng hay. Vào thế kỷ 21 rôi mà chốn này sao vãn lắm cụ tự nguyện làm chuột thế nhể:(
Ở xứ văn minh, muốn đưa được 1 thứ thuốc ra thị trường người ta phải bỏ ra ít nhất 10 năm để R&D. Thử nghiẹm bét nhè trên súc vật sau dfos thử trên người.
Ta đây dễ dàng quá :P
cụ mà bị bệnh thì cụ cũng thành chuột bạch hết
có bệnh vái tứ phương

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Bẩm các cụ !
Vụ này e cũng mới chữa cách đây 1 tuấn, e làm chuột bạch như thế này:
- Về bệnh tình của e: Di ứng thời tiết, dị ứng với bụi nhà. Em mô tả qua như thế này: Những ngày bị cao điểm là Cứ mỗi lần có 1 đợt không khí lạnh về (thường là trước khi TV dự báo 1 ngày, tức là tâm không khí lạnh đang cách biên giới khoảng 500km) là mũi bắt đầu chảy nước trong, hắt xì hơi, mắt mờ, buồn ngủ và cơ thể rất khó chịu. Thường nếu phát hiện sớm uống 1 viên chống dị ứng (Imetamin - Màu Vàng con nhộng thì phải) vào trước 12h trưa thì sẽ khỏi.
Bình thường, buổi sáng dậy hắt hơi, xịt ra nhầy mũi nếu không đúng dịp cao điểm trên thì đến trưa là hết - Nhưng nói chung mũi chả bao giờ khô và thông thoáng cả
- Chữa cây giao: Em cũng đã làm theo đúng hướng dẫn 2 tuần liên tục, nói chung cứ hít buổi sáng trước khi đi làm thì thấy dễ chịu (Có lẽ như cụ saken nói cứ hít khí nóng thì mũi sẽ thông), những ngày tiếp theo thấy mũi cũng dễ chịu hơn nhưng những đợt khôgn khí lạnh trên thì vẫn bị và vẫn phải dùng thuốc nêu trên.
- Tuần vừa rồi ngừng chữa: Mọi viêc lại trở lại như ban đầu, không có chuyển biến.
Tạm kết luận:Như vậy có thể nói cơ thể e không phù hợp, quá trình thực hiện không có hiện tượng phụ xảy ra. Đến giờ vẫn ngồi gõ phím chia sẻ với các cụ !!!
Có đôi lời chuột bạch với các cụ !

longmaka

Xe tải
Đợt này lạnh quá em cũng bị tịt mũi xuốt. Ngày nào cũng phải dùng xilanh bơm nước muối 3 lần mới đỡ. Đang hóng vụ cây Giao của cụ mà nghe chừng ko ăn thua. Em lại về với cái máng lợn của em ngày bơm nước muối 3 lần vừa thoáng mát vừa an toàn...

Kingvuive

Xe tải
E đánh dấu cái ạ. E cũng bị mấy năm rồi, khó chịu thật

longmaka

Xe tải
E đánh dấu cái ạ. E cũng bị mấy năm rồi, khó chịu thật
Cụ đánh dấu làm gì nữa. Cụ chủ đã làm chột bạch rồi mà ko thấy có kết quả rồi. Em nghĩ cụ lại theo em thôi. Mua 1 thùng nước muối về rồi thêm cái xilanh 10ml nữa. Bơm ngày 3 lần khoảng 1 tuần là đỡ. Lâu lâu bị lại là do mình kiêng chưa tốt thôi nên lại xịt tiếp. (cái lâu lâu của em cũng hơn 2 năm đới cụ ah). Em thấy như thế an toàn và cũng tốt nữa.

traind

Xe hơi
Cụ đánh dấu làm gì nữa. Cụ chủ đã làm chột bạch rồi mà ko thấy có kết quả rồi. Em nghĩ cụ lại theo em thôi. Mua 1 thùng nước muối về rồi thêm cái xilanh 10ml nữa. Bơm ngày 3 lần khoảng 1 tuần là đỡ. Lâu lâu bị lại là do mình kiêng chưa tốt thôi nên lại xịt tiếp. (cái lâu lâu của em cũng hơn 2 năm đới cụ ah). Em thấy như thế an toàn và cũng tốt nữa.
Mùa đông e cũng hay bị giống cụ lắm! Nhưng e rất sợ bơm nước vào mũi, nó sốc lên đầu thì hãi lắm! Cụ xịt nó có sao ko ạ?

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Đấy là e chia sẻ với kinh nghiệm bản thân e (và ông cụ nhà e thôi), e nghĩ cái này có khi do cơ địa từng người, các cụ cứ nên thử xem ntn !

kit&bông

Xe hơi
Không bit có tác dụng thật ko nhỉ, có khi phải chờ kiểm định, nhà cháu cũng có truyền thống viêm xoang mũi.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Cụ xịt thêm lọ Agerhinin nữa là ổn.
Em cũng toàn dùng xilanh bơm nước muối sinh lý vào mũi, ngoài ra em thấy dùng Agerhinin cũng ổn vì được chiết xuất từ cây hoa *** lợn.

Kingvuive

Xe tải
Ngày xưa E cũng dùng xi lanh bơm rồi nhưng maic chẳng hết cụ ạ. Nhiều hôm nghẹt quá toàn phải nhỏ Naphazolin thôi, biết là thường xuyên sẽ nguy hại nhưng giải quyết tức thời ạ. Thôi đành sống chung với lũ chờ đột phá của y học vậy :D

A380

Xe tăng
Mùa đông năm trước em đã áp dụng bài này và khá ổn đấy các cụ , để em chụp ảnh chi tiét đồ nghề của em và up lên cho các kụ tham khảo

N_V_L

Xe điện
Em oánh dấu cái đã.