[Funland] Bài toán Lớp 2

xecon

Xe điện
OFer nhiều tay khối C quá !
Cô giáo sai tè le rồi còn lý luận, vãi.

Mịa, định nghĩa HCN có yêu cầu 2 cạnh liền kề phải khác nhau đâu

Pachooc1

Xe hơi
Hàng xóm nhà em sửa nhà, ông bố chạy ra Cát Linh chọn gạch định về lát lại cái nền cho tươm. Cơ mà quên mịa nó mất gạch ở nhà vuông hay chữ nhật mới a lô về cho ông con, ông con nhìn ngó kỹ càng, lên mạng tham khảo xong dõng dạc bảo, gạch cũ nhà mình hình chữ nhật bố ợ. Ông bố lục nát dãy phố Cát Linh, tìm toét mắt được mấy mẫu gạch lát sàn hình chữ nhật hăm hở mang về.
Về đến nhà thấy nọc thằng con ra nện, còn chửi bới gì nhiều lắm các cụ ợ.
Thằng con thì cứ nhất mực thanh minh hình vuông chả là hình chữ nhật thì là hình gì, hình vuông là hình chữ nhật...
:)) :)) :))
Ôi, hàng xóm nhà cụ dốt thật đấy. Đi mua gạch mà ko biết kích thước 300, 400 hay 600.
Ra cửa hàng bảo: "Lấy cho tao gạch hình chữ nhật"
Khéo bị chủ cửa hàng nó cho viên gạch vào đầu.

Xe vài bánh

Xe điện
:)) :)) :))
Ôi, hàng xóm nhà cụ dốt thật đấy. Đi mua gạch mà ko biết kích thước 300, 400 hay 600.
Ra cửa hàng bảo: "Lấy cho tao gạch hình vuông"
Khéo bị chủ cửa hàng nó cho viên gạch vào đầu.
Có phải ai cũng thông thái được như em với cụ đâu! :D
Cơ mà thằng con nó chả sai gì, cụ nhỉ!

emphailamsao

Xe tăng
Hàng xóm nhà em sửa nhà, ông bố chạy ra Cát Linh chọn gạch định về lát lại cái nền cho tươm. Cơ mà quên mịa nó mất gạch ở nhà vuông hay chữ nhật mới a lô về cho ông con hỏi gạch lát sàn nhà mình hình gì, ông con nhìn ngó kỹ càng, lên mạng tham khảo xong dõng dạc bảo, gạch cũ nhà mình hình chữ nhật bố ợ. Ông bố lục nát dãy phố Cát Linh, tìm toét mắt được mấy mẫu gạch lát sàn hình chữ nhật hăm hở mang về.
Thằng con thì cứ nhất mực thanh minh hình vuông chả là hình chữ nhật thì là hình gì, hình vuông là hình chữ nhật...
Ông bố cũng thật là... Con nó đúng thê chả hiểu sao lại chửi nó!
Ví dụ sinh động quá. Nghìn like. Nhưng mà ko đúng. :)

Người Nghệ An là ng Việt Nam sinh ra và lớn lên ở Nghệ An.

Người Việt Nam = Hình chữ nhật
Sinh ra và lớn lên ở Nghệ An = có 2 cạnh kề bằng nhau.
Người Nghệ An = hình vuông.

Theo bạn ng Nghệ An có fai ng Việt Nam ko?

Gợi ý nhỏ nếu khó quá: hình vuông là con của hình chữ nhật giống như ng nghệ an là tập con của ng Việt Nam ý.

Chỉnh sửa cuối:

emphailamsao

Xe tăng
Thế là cụ với em đồng quan điểm đấy chứ, sao cụ lại bảo bất đồng gì nhỉ?
Tóm lại cụ nói hv ko fai hcn hay ngc lại. Em ko đọc còm trc nhưng qua ví dụ của cụ thì em đang hiểu là cụ ko cho hv là hcn (nếu sai thì thôi ạ). Nếu đúng thì em ko dám sánh với cụ. :))

Xe vài bánh

Xe điện
Tóm lại cụ nói hv ko fai hcn hay ngc lại. Em ko đọc còm trc nhưng qua ví dụ của cụ thì em đang hiểu là cụ ko cho hv là hcn (nếu sai thì thôi ạ). Nếu đúng thì em ko dám sánh với cụ. :))
Việc bảo HV có phải là HCN hay không là cụ tự nói, em chả có ý kiến gì! :D

Pachooc1

Xe hơi
Tại em thấy cụ chê người khác dốt nên em nghĩ cụ cũng thông thái như em thôi!
Em có chê người khác dốt đâu.
Em bảo cái nhân vật bố trong câu chuyện sáng tác của cụ dốt thôi.
Mà ngồi nghĩ lại... dốt quá... dốt thật =))

Xe vài bánh

Xe điện
Em có chê người khác dốt đâu.
Em bảo cái nhân vật bố trong câu chuyện sáng tác của cụ dốt thôi.
Mà ngồi nghĩ lại... dốt quá... dốt thật =))
Người đối diện hay người thứ 3 thì đều là 1 ai đó. Chê sau lưng còn tệ hơn nữa cơ! :D

ip8plus

Xe tải
Có bài lớp 2 em biết kq nhưng ko thể giảng cho cu con hiểu dc , giờ học nó ngọng nên chả hiểu j

Lonelywolf831

Xe tải
Hàng xóm nhà em sửa nhà, ông bố chạy ra Cát Linh chọn gạch định về lát lại cái nền cho tươm. Cơ mà quên mịa nó mất gạch ở nhà vuông hay chữ nhật mới a lô về cho ông con hỏi gạch lát sàn nhà mình hình gì, ông con nhìn ngó kỹ càng, lên mạng tham khảo xong dõng dạc bảo, gạch cũ nhà mình hình chữ nhật bố ợ. Ông bố lục nát dãy phố Cát Linh, tìm toét mắt được mấy mẫu gạch lát sàn hình chữ nhật hăm hở mang về.
Ông bố cũng thật là... Con nó đúng thê chả hiểu sao lại chửi nó!
Thực tế gạch lát đều có mã cụ thể với kích thước 3 chiều dài rộng, dày, mẫu bề mặt, mẫu vật liệu chả ai mua gạch lát như cái ví dụ ngớ ngẩn này. Nếu ông bố sai con đi mua gạch vuông 600 x 600, thằng con mang gạch chữ nhật 600 x 600 cùng mẫu hoa văn về bị chửi mới oan nhé

Xe vài bánh

Xe điện
Thực tế gạch lát đều có mã cụ thể với kích thước 3 chiều dài rộng, dày, mẫu bề mặt, mẫu vật liệu chả ai mua gạch lát như cái ví dụ ngớ ngẩn này. Nếu ông bố sai con đi mua gạch vuông 600 x 600, thằng con mang gạch chữ nhật 600 x 600 cùng mẫu hoa văn về bị chửi mới oan nhé
Em nhận định là thằng con bị chửi oan mà, cụ không đồng ý sao?