[CCCĐ] Bakhan Village Resort Hòa Bình em mới đi về CCCM ạ.

po_jo

Xe máy
Em thắc mắc là bài của cụ "traixubac1199" đi đâu rồi ấy,
Nên em quote lại:
"traixubac1199 nói:
Thưa các cụ, nhà em mới đi tuần trước về đây, đi trong tuần nên có nhiều cái hay ho lắm:

1. Đến cổng khu nghỉ vắng tanh, em lái xe vào mà lơ ngơ như bò đội nón, vì không biết khu lễ tân ở đâu. Ngay cạnh cổng có chòi bảo vệ nhưng không thấy ai chạy ra hướng dẫn khách???

2. Vào check in ( nhà em có đặt phòng trước ) nhưng lễ tân không thèm hỏi anh chị có đặt phòng trước hay không, mà nói là bên em đang trống mấy phòng này ...bla..bla...kiểu như nhà em là khách vãng lai ghé đột xuất. Thậm chí checkin cũng không hỏi chứng minh thư của khách, em mới nói đùa nhỡ xảy ra án mạng ở khu này thì sao, lúc đó biết truy ai, lúc đó nhân viên mới đòi cmt. Mà cũng chả có welcome drink gì như thớt nói đâu :))

3. Phòng ốc: Quá bình thường nếu gọi là resort. Nhà em vào trong tủ vẫn còn cái khăn tắm của khách trước cuộn rối vào ném trong đấy, nhân viên dọn không để ý.

4. Bể bơi: Quảng cáo là đẹp, đến thì thấy view cũng đẹp thật cơ mà nước bẩn, dưới đáy rêu bám đầy, khuấy chân lên cái nước đục ngàu, chán chả buồn bơi. Buồn cười nhất vụ này là khách đang bơi, nhân viên cả nam cả nữ gần chục người chạy ra tắm, nói cười ầm ĩ. Nam thì mặc quần đùi nhảy xuống, nữ thì mặc nguyên quần áo đồng phục nhảy xuống bơi, như không hề có sự hiện diện của khách ở đấy. Nhà em đang bơi được 5 phút thấy vậy về phòng luôn. Cụ nào quen chủ resort thì báo lại cho người ta biết để chỉnh đốn lại nhân viên nhé.

Khu này rất ít cây xanh nên rất nóng, đi vào mùa hè chỉ nằm trong phòng bật điều hòa thôi, sáng và chiều mát có mỗi cái bể bơi để giải trí mà nước bẩn, bể bơi cũng chẳng có ghế nằm thư giãn cho khách như các khu nghỉ dưỡng khác nên khách không chơi ở khu vực này được lâu, loanh quanh chụp ảnh tí rồi về phòng.

5. Ăn uống: Không hề có thực đơn như ông chủ thớt nói, mà là thực đơn bằng mồm, phải hỏi nhân viên ăn cái gì để nhà bếp làm. Đồ ăn thì rất ít không phong phú. Mà buồn cười cái là đặt trước bữa ăn thì phải tối thiểu trước 2 tiếng. Tức là nếu muốn ăn bữa tối mà trưa đang ở đấy muốn đặt luôn thì không được, phải tầm 4h chiều chạy xuống lần nữa để đặt nhà bếp????. Cái này em không thể hiểu nổi tại sao như vậy. Ăn sáng thì chỉ đi đoàn 10 trở lên mới có buffe thôi các cụ nhé.

Ăn sáng có món mì trứng và bánh mì xúc xích. Mỳ trứng các cụ biết thế nào không? Là mì tôm đổ nước nóng vào và không hề có trứng :)). Bánh mỳ thì là 2 lát bánh mỳ nguội, không hề nướng cho khách, ăn kèm với xúc xích và 1 quả trứng rán.

Nói tóm lại là dịch vụ nghèo nàn, nhân viên ý thức kém, được mỗi cái là view ở đấy đẹp thôi ngoài ra chẳng được cái gì cả, không đáng gọi là resort mà chỉ nên là khu nhà nghỉ thôi. Chủ thớt không hiểu có liên quan gì đến resort không mà review chả khách quan tẹo nào."
Nếu những gì cụ ấy mô tả không đúng của Bakhan Resort thì em nghi cụ ấy đang review nhầm cho Bakhan Hideaway Resort. Em mới đi Hideaway (nằm trên roi đất nhô ra hồ, trên bản đồ hiển thị là suối Lốn) về được 2 tuần, Ở đó rất giống những gì cụ ấy mô tả ở trên :))

lykai

Xe tăng
Nếu những gì cụ ấy mô tả không đúng của Bakhan Resort thì em nghi cụ ấy đang review nhầm cho Bakhan Hideaway Resort. Em mới đi Hideaway (nằm trên roi đất nhô ra hồ, trên bản đồ hiển thị là suối Lốn) về được 2 tuần, Ở đó rất giống những gì cụ ấy mô tả ở trên :))
Cụ nói em cũng chột dạ nghi nghi :D, Mai Chau Hideaway cũng tạm được cho 2 ngày 1 đêm.

qua_khoang

Xe tăng
View attachment 4735722

Có phải đi đường này không cụ?
Từ Tòng Đậu vào Mai Châu Hide away rồi theo con giun đó đến Bakhan RS phải không ah?
Em vào Mai Châu Hide- away rồi nhưng không để ý có đường đó.
Hỏi cụ thêm là xung quanh Bakhan Rs có nhà hàng nào ăn ngon ko ạ? Trường hợp cháu ko muốn ăn trong RS.
Từ ngã 3 Tòng Đậu vào đi qua Mai Châu Hideaway và thác Gò Lao chuẩn đấy cụ ơi.Đi đường này vào chụp ảnh dọc đường ven hồ đẹp,ăn ở ngoài thì em thấy ngay chỗ cho thuê thuyền đi chơi hồ có hàng ăn đấy.Không biết ăn có ngon không thôi,còn em ăn ở Ba Khan thì ngon,và tất nhiên giá cả chắc nó phải đắt hơn ngoài rồi.
Nhưng ăn ở Ba Khan rs ngồi view hồ phê hơn cụ ơi,cụ nhớ đặt bàn trước ngoài lan can để ngắm thì đẹp hơn.

DTK65

Xe tăng
Thấy các cụ khen nhiều quá mà chưa đi được..

Dungabc

Xe tải
Thông tin có vẻ lộn xộn nhỉ? Không rõ giờ dịch vụ ngon chưa?
Cụ nào mới về update thông tin cho ace nghiên cứu với. :)

anhtuan0117

Xe hơi
em xin phép móc lên, tháng 10 em cũng định lên đấy. Cho em hỏi nếu không ăn trong resort thì bên ngoài có chỗ ăn không ạ?

cairong_2011

Xe container
Sang đầu tháng 11 bọn lớp em cũng sẽ lên đây tụ tập 2N1Đ

enbac88

Xe hơi
em xin phép móc lên, tháng 10 em cũng định lên đấy. Cho em hỏi nếu không ăn trong resort thì bên ngoài có chỗ ăn không ạ?
Ra ngoài cổng cụ rẽ trái khoảng 200m có 1 quán nhỏ dân phượt hay ăn, ngồi nhà sàn uống rượu ngắm hồ Hòa Bình nếu phải hôm có mây, sương nữa phê ra phết...

enbac88

Xe hơi
Ảnh chủ thớt chụp thì là Bakhan Viilage không phải Hideway cụ ạ...

BiK

Xe điện
Em mới đến đây xong. Bây giờ nhiều cây cối rồi, phòng nhà em ở tầng 2, ngay cạnh suối luôn.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn