[Đã bán] Bán căn shophouse ecopark giá rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
12,800,000,000 VNĐ
Diện tích
40㎡

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cái shop Eco thì ko rõ tình trạng thế nào vì mới, nhưng còn Roy cụ bảo chết thì hơi nhầm, cửa hàng mặt sân có bao giờ thấy ko có khách thuê đâu, lèo tèo chẳng nhẽ vẫn mở để rửa tiền à?
Còn ở Vin Smart city thì càng đông hơn, căn 37m 1 tầng đang cho thuê 24t/tháng làm cắt tóc đây, kí có 3 năm mà họ còn kì kèo xin kí hẳn 5 năm. Còn loại 83m, 76m, 55m đang có khách hỏi để kí trc hđ thuê do tháng 4/2023 mới nhận nhà, giá 55-65t/tháng. Đất nền đang giảm giá nên nhu cầu đang dồn vào loại hình bđs dòng tiền, giá thuê còn lên cao hơn cả trc đợt đóng băng.
Bên Vin đông shop thế mà vẫn kín là ấm rồi! Làm ăn dc thì họ thuê tiếp, ko đc thì ng ta lại trả mb, cũng mất có tháng cọc! Giá mua shop bên đấy cũng cao đầu tư cũng ko hiệu quả lắm, ai lướt đc thì êm ấm! Bên Vin cái j cũng cao nhờ! Sinh hoạt phí cũng đắt! Nhà nào có thu nhập thì ngon chớ thu nhập tb bập bõm thì bán sới sớm ah!

mr_fox

Xe máy
mua xong cug mất tỏi nhẹ đầu tư vào nua mới cho thuê dc nhey bác thớt...

hoami

Xe tăng
Bên Vin đông shop thế mà vẫn kín là ấm rồi! Làm ăn dc thì họ thuê tiếp, ko đc thì ng ta lại trả mb, cũng mất có tháng cọc! Giá mua shop bên đấy cũng cao đầu tư cũng ko hiệu quả lắm, ai lướt đc thì êm ấm
Nếu tính lướt đc thì hàng nào cũng êm ấm cả chứ ko riêng gì shop, còn mua shop nên vay bank, kể cả qua đợt hỗ trợ lãi suất 0% thì tiền cho thuê thu về vẫn > lãi bank phải trả, nôm na tự nó nuôi nó đc. Quan trọng là shop thì DỄ THANH KHOẢN, chờ đợi sóng bđs tiếp theo thì vẫn tăng đc nhiều, chứ chỉ bài toán tính hiện tại thì ko chuẩn đc. Bên Eco thì đương nhiên khó hơn do dân thưa, chỉ tập trung đông cuối tuần và khu Thủy Nguyên.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhu
Nếu tính lướt đc thì hàng nào cũng êm ấm cả chứ ko riêng gì shop, còn mua shop nên vay bank, kể cả qua đợt hỗ trợ lãi suất 0% thì tiền cho thuê thu về vẫn > lãi bank phải trả, nôm na tự nó nuôi nó đc. Quan trọng là shop thì DỄ THANH KHOẢN, chờ đợi sóng bđs tiếp theo thì vẫn tăng đc nhiều, chứ chỉ bài toán tính hiện tại thì ko chuẩn đc. Bên Eco thì đương nhiên khó hơn do dân thưa, chỉ tập trung đông cuối tuần và khu Thủy Nguyên.
ững cái shophouse thì thuộc loại dòng tiền, đẻ đc nhiều, khấu hao nhanh thì thanh khoản nhanh! Bỏ mười mấy tỷ thu 50-60tr/thang thì nhà đất vẫn ngon hơn, an toàn hơn! Mỗi ng 1 khẩu vị đầu tư! Như xxx lần bây h thì khó roài!

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
- Mỗi bát phở lãi bao nhiêu tiền cụ ?
- Để vận hành 1 cửa hàng phở tối thiểu 150 bát tối đa 300 bát / buổi sáng cần bao nhiêu người bao gồm bếp chính, phụ bếp, bưng bê, tạp vụ và quỹ lương cho số lao động này là bao nhiêu ?
- Chi phí điện , nước ở Shophouse tính theo giá sinh hoạt hay giá kinh doanh ?
- Phí dịch vụ / tháng của Shophouse là bao nhiêu ?
- Khấu hao tài sản của trang thiết bị trong quán phở là bao nhiêu/ tháng ?
- Chi phí lãi vay của 12 tỷ 8 trăm là bao nhiêu/ tháng ( kể cả không vay nhưng đã kinh doanh vẫn cần tính vào giá vốn )
- Thuế là bao nhiêu / tháng ?
Tính đúng, tính đủ không lỗ đã là quá may !
Các cụ nghĩ đơn giản nhỉ, ngay cái vệ sinh an toàn thực phẩm, rồi phòng cháy, rồi bảo kê, rồi lọ rồi chai nghĩ không cũng thấy nản :D
Cơ mà ko được dạy nhà giàu cách tiêu tiền, nhá ;))

Maianh house

Xe hơi
Bên mình kim chung di trạch họ đang rao bán nhà còn cam kết thuê lại 20tr/tháng. Chiêu bài để đẩy hàng làm cho người mua tưởng là ngon nhưng đâu cũng là tiền của mình bỏ ra. Kiểu như a Quyết bán nhà xong cam kết thuê lại nọ kia.

hoami

Xe tăng
Nhu
ững cái shophouse thì thuộc loại dòng tiền, đẻ đc nhiều, khấu hao nhanh thì thanh khoản nhanh! Bỏ mười mấy tỷ thu 50-60tr/thang thì nhà đất vẫn ngon hơn, an toàn hơn! Mỗi ng 1 khẩu vị đầu tư! Như xxx lần bây h thì khó roài!
Bên Vin thì ko đến mười mấy đâu, chạy quanh khoảng 8-11 thôi, trừ căn mặt đường lớn view hồ hoặc bùng binh. Còn thanh khoản nhanh là vì nó sinh ra tiền thời kì khó khăn chứ làm sao có lý thuyết khấu hao nhanh thì thanh khoản nhanh đc :D, khấu hao mà nhanh thì chả ai mua chứ nhanh vào đâu.
Còn đtu thì theo khẩu vị, nhưng mà cũng phải theo thời cuộc :
- Thời nổi sóng : shop ko thể x lần như lke, bthu, cùng lắm thì x2 là max + thu tiền cho thuê.
- Thời đóng băng : lke, bthu giá giảm 30% như hiện tại, ai mua ko phải để ở mà để đtu thì cũng xác định ôm lâu dài rồi, nếu 5 năm mà chưa thoát đc thì có thể coi là âm 50% tiền bỏ ra, đấy là trong trường hợp bds vẫn giữ đc giá mua vào, còn giảm thì đương nhiên lại cấu thêm vào thịt nữa. Còn shop thì chắc chắn dễ bán hơn, quan trọng là tiền thuê đủ tự nuôi lãi bank, thậm chí thừa ra ít nếu kí đc lsuat cố định dài hạn. Vấn đề của shop chân đế là vtri phải chỗ đông dân, chứ vắng thì cũng tèo như đất.
Mình cũng còn cả bt lẫn lke nên nắm tương đối rõ việc này, năm ngoái 1 bthu song lập đẹp VOP giá đỉnh = 6 căn shop chân đế, hiện tại thì max đổi đc 4 shop, mà shop tự nuôi còn bthu mỗi tháng trả lãi vay cỡ 250t nên tính toán thì ngắn hạn shop đang lợi hơn. Còn đương nhiên ai chịu đc nhiệt và còn tiền mặt thì đều biết thời điểm gom hàng đất nền đến rồi, ôm và chờ đợi thôi.

mr_fox

Xe máy
Bên Vin thì ko đến mười mấy đâu, chạy quanh khoảng 8-11 thôi, trừ căn mặt đường lớn view hồ hoặc bùng binh. Còn thanh khoản nhanh là vì nó sinh ra tiền thời kì khó khăn chứ làm sao có lý thuyết khấu hao nhanh thì thanh khoản nhanh đc :D, khấu hao mà nhanh thì chả ai mua chứ nhanh vào đâu.
- Thời nổi sóng : shop ko thể x lần như lke, bthu, cùng lắm thì x2 là max + thu tiền cho thuê.
- Thời đóng băng : lke, bthu giá giảm 30% như hiện tại, ai mua ko phải để ở mà để đtu thì cũng xác định ôm lâu dài rồi, nếu 5 năm mà chưa thoát đc thì có thể coi là âm 50% tiền bỏ ra, đấy là trong trường hợp bds vẫn giữ đc giá mua vào, còn giảm thì đương nhiên lại cấu thêm vào thịt nữa. Còn shop thì chắc chắn dễ bán hơn, quan trọng là tiền thuê đủ tự nuôi lãi bank, thậm chí thừa ra ít nếu kí đc lsuat cố định dài hạn. Vấn đề của shop chân đế là vtri phải chỗ đông dân, chứ vắng thì cũng tèo như đất.
Mình cũng còn cả bt lẫn lke nên nắm tương đối rõ việc này, năm ngoái 1 bthu song lập đẹp VOP giá đỉnh = 6 căn shop chân đế, hiện tại thì max đổi đc 4 shop, mà shop tự nuôi còn bthu mỗi tháng trả lãi vay cỡ 250t nên tính toán thì ngắn hạn shop đang lợi hơn. Còn đương nhiên ai chịu đc nhiệt và còn tiền mặt thì đều biết thời điểm gom hàng đất nền đến rồi, ôm và chờ đợi thôi.
bác gánh 250t hàng tháng quá giỏi,nguồn thu nhập tốt quá mới duy trì được...

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là cụ đầu tư shophose trong vòng 50 năm, 5-7 năm mà khấu hao hết thì 43-45 năm cụ chỉ gặt! E tính đơn giản như nhà trọ cho thuê thôi ah!

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Cái sky oasis này lúc mở bán ai cũng kỳ vọng là thé nọ thế kia, chắc 1 phần do sales tiêm nhiễm vào đầu dân đầu tư 😁. Đến giờ đã hình thành và bàn giao thì mới thấy nhiều vde bất cập, nó như 1 khu biệt lập nhỡ nhàng và cho dù mai này dân về ở lấp hết chăng nữa cũng chả thể nào mà đông vui sầm uất nổi, khác hoàn toàn so với khu thủy nguyên, marina . Thủy nguyên, marina và sau này là mấy tòa khoáng nóng kèm sh chân đế phía dưới sẽ mãi là trung tâm, nơi sầm uất nhất. Cụ chủ đầu tư sh sky oasis là dở rùi, tiền đó, thời đó sao cụ không đầu tư liền kề thủy trúc, dãy bên trong bàn giao thô đợt đầu có gần 6 tỷ thôi. Cháu ko phải dân eco nhưng cũng mua 2 căn chung cư bên đó đều ở phân khu wb và đầu tư đc căn thủy trúc, giá chưa bằng 1/2 của cụ nhưng trời ta đất ta, thủy trúc cháu bán gần 9 tỏi lâu rùi.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kd gì mà 5-7 năm hoàn dc vốn 12 tỉ chỉ e với.
Cụ xây nhà cho thuê ( không tính đất nhé, nó là ngang giá) thì tb là tầm 7 năm! E chỉ tính đc đơn giản vậy thôi ah! Nếu dòng t tốt, xây rẻ ( vơ vẩn như đội xây bán) thì tầm 5 năm

zaiwaz123

Xe điện
Cụ xây nhà cho thuê ( không tính đất nhé, nó là ngang giá) thì tb là tầm 7 năm! E chỉ tính đc đơn giản vậy thôi ah! Nếu dòng t tốt, xây rẻ ( vơ vẩn như đội xây bán) thì tầm 5 năm
Vấn đề là vị trí mảnh đất , sự ổn định kinh tế, xã hội tầm vĩ mô, tiền xây không phải vay NH thì ok .

casauking

Xe tăng
Nếu bác nhảy vào mua bt lk ở vin OCP năm ngoái và h vẫn trả tiền vay bank để nuôi nó thì đúng là đu vào đỉnh rồi :D OCP năm ngoái em thấy toàn nđt ít kinh nghiệm đu vào vì thấy sốt quá nên ko giữ đc bình tĩnh nhảy vào ngay chứ dân đầu tư lâu năm thì thời điểm năm ngoái e ko thấy ai nhảy vào mà vẫn giữ đến giờ, nếu có vào chỉ lướt nhanh rồi chạy ngay thôi.

minibulterri

Xe tải
E thì e tin người giàu họ biết cách kiếm tiền thì đương nhiên họ biết cách tiêu tiền, nhưng thật sự ko hiểu đc tại sao họ mua những căn chung cư ở đó giá tầm 30 tỏi.
Ko hẳn biết cách đâu bác. Giờ đang vỡ alo căn đó. Theo sale ruột và theo trào lưu thời điểm thôi. Và hiện tại thì ...

hoami

Xe tăng
Nếu bác nhảy vào mua bt lk ở vin OCP năm ngoái và h vẫn trả tiền vay bank để nuôi nó thì đúng là đu vào đỉnh rồi :D OCP năm ngoái em thấy toàn nđt ít kinh nghiệm đu vào vì thấy sốt quá nên ko giữ đc bình tĩnh nhảy vào ngay chứ dân đầu tư lâu năm thì thời điểm năm ngoái e ko thấy ai nhảy vào mà vẫn giữ đến giờ, nếu có vào chỉ lướt nhanh rồi chạy ngay thôi.
Cụ thấy em comment thế thì phải biết em ko đu chứ hihi, em mua bthu chỗ khác, và giá giờ dù giảm vẫn rẻ hơn thị trường khoảng 15% nên ko ngại, quan trọng là vẫn còn đòn bẩy để tăng và thanh khoản. OCP từ lúc đội lái nhảy vào đánh sóng Vin Q9 thì ai để ý chút là sẽ nhìn ra nó sẽ xuống kể cả trong trường hợp kte có bt, bank ko bị siết...vì giá nó cao quá, cao đến mức vô lý.

dungnv10

Xe tăng
Ếu liên quan nhưng cho hỏi chủ thớt có phải lão Quách BU YTE ko?

buiduclong4

Xe hơi
khu sky oasis này em thấy có 1 tử huyệt là nó nằm khá sâu trong các phân khu ở ecopark, đường và cư dân về để kinh doanh được em nghĩ sớm thì cuối năm sau, hàng s2-3 em thấy vẫn kẹt nhiều lắm

boy_spott

Xe điện
Em đang cần cho thuê shop 88m ở OCP1 hiện bên Dingtea vừa trả ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng