[Đã bán] Bán căn shophouse ecopark giá rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
12,800,000,000 VNĐ
Diện tích
40㎡

willboy

Xe buýt
Em thấy cái này nó thổi giá lên ác liệt, không rõ mấy cái khu đô thị con con kinh doanh cái gì cho nó lại được.
Thổi giá vì nó đang xây thêm một đống, càng thổi càng dễ bán. Các con giời thấy dễ húp lại càng xông vào mua.

Trs2020

Xe buýt
Eco kinh doanh manh mun lắm, em thấy toàn đồ ăn vặt, kd cao cấp phải khu Vin, eco giá ảo quá rồi

khanhnguyen09

Xe container
Tầm này cụ chủ phải giảm 30-50% giá mà cụ đang rao thì mới trôi, chứ cụ đưa cái giá đỉnh của đợt sốt ra thì bán cho ai.

Kaka1984

Xe tải
Nếu tính lướt đc thì hàng nào cũng êm ấm cả chứ ko riêng gì shop, còn mua shop nên vay bank, kể cả qua đợt hỗ trợ lãi suất 0% thì tiền cho thuê thu về vẫn > lãi bank phải trả, nôm na tự nó nuôi nó đc. Quan trọng là shop thì DỄ THANH KHOẢN, chờ đợi sóng bđs tiếp theo thì vẫn tăng đc nhiều, chứ chỉ bài toán tính hiện tại thì ko chuẩn đc. Bên Eco thì đương nhiên khó hơn do dân thưa, chỉ tập trung đông cuối tuần và khu Thủy Nguyên.
Tiền cho thuê em thấy còn thấp hơn lãi suất gửi tiết kiệm, chưa nói đến việc lãi vay bank. Cụ nói như trên em thấy ko đúng lắm ạ

Trs2020

Xe buýt
Tiền cho thuê em thấy còn thấp hơn lãi suất gửi tiết kiệm, chưa nói đến việc lãi vay bank. Cụ nói như trên em thấy ko đúng lắm ạ
về dòng tiền em thấy chỉ có chung cư mini là vượt trội, còn các loại hình khác không ăn thua. chủ yếu để giữ tiền thôi, nếu vay bank mà kẹt thanh khoản thì dòng tiên không đủ nuôi.

Kaka1984

Xe tải
về dòng tiền em thấy chỉ có chung cư mini là vượt trội, còn các loại hình khác không ăn thua. chủ yếu để giữ tiền thôi, nếu vay bank mà kẹt thanh khoản thì dòng tiên không đủ nuôi.
Vâng, em cũng nghiên cứu làm căn shop chân đế mà xem ra ko khả thi.

Trs2020

Xe buýt
Vâng, em cũng nghiên cứu làm căn shop chân đế mà xem ra ko khả thi.
thời ls rẻ và tín dụng dễ dãi chắc còn lâu mới quay lại nên phân khúc giá quá cao, dòng tiền không cân xứng, nguồn cung dồi dào sẽ khó tăng như trước lắm cụ

hoami

Xe tăng
Đấy là cụ tính ls bank cao mãi mà ko giảm thôi, còn thực tế có bao giờ cao mãi đc đâu. Hơn nữa em mua vay bank kí 3 năm sau hỗ trợ lsuat 8.5%/năm thì theo cụ là cao hay thấp? Con Vin bàn giao nhà trước khi hết hỗ trợ lsuat 1 năm, có nghĩa 1 năm đó em cho thuê bao nhiêu đc bấy nhiêu, tính ra đc 720t/năm đấy nhé.
Còn đương nhiên các vde khác như chuyển nhượng chênh khi thị trường tốt lên thì lại càng ok. Đi đtu mà chỉ nhìn vào ngắn hạn thì nên gửi bank, nhưng khi thị trường quay đầu đi lên thì hàng ngon sẽ chẳng ai bán cho cụ cả. Thời điểm này em vẫn thỉnh thoảng mua đc cái ngon giá tốt, chứ cứ tính lãi bank thì thôi khó bàn lắm.

Kaka1984

Xe tải
Đấy là cụ tính ls bank cao mãi mà ko giảm thôi, còn thực tế có bao giờ cao mãi đc đâu. Hơn nữa em mua vay bank kí 3 năm sau hỗ trợ lsuat 8.5%/năm thì theo cụ là cao hay thấp? Con Vin bàn giao nhà trước khi hết hỗ trợ lsuat 1 năm, có nghĩa 1 năm đó em cho thuê bao nhiêu đc bấy nhiêu, tính ra đc 720t/năm đấy nhé.
Còn đương nhiên các vde khác như chuyển nhượng chênh khi thị trường tốt lên thì lại càng ok. Đi đtu mà chỉ nhìn vào ngắn hạn thì nên gửi bank, nhưng khi thị trường quay đầu đi lên thì hàng ngon sẽ chẳng ai bán cho cụ cả. Thời điểm này em vẫn thỉnh thoảng mua đc cái ngon giá tốt, chứ cứ tính lãi bank thì thôi khó bàn lắm.
Tks cụ đã chia sẻ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng