Thảo luận Bàn luận về Tucson 2016

conheomap35

Xe tải
Sao cụ lại so sánh Hyundai với Toy thần thánh nhỉ. Toy là hạng bét về options mà, việc Fortuner hay Camry không có màn hình được coi như 1 việc hiển nhiên & bình thường (Toy nó vẫn bủn xỉn thế) trong khi Hyundai xưa nay toàn là miên man về options. Em không nghĩ là ae Hyundai lại cũng coi việc đó là bình thường?
Em cứ tưởng cái DVD của xe Hàn nó quan trọng như cái việc xe Toyota Việt Nam ta mặc định là ko có DVD nên nhiều người quan tâm :)). Mua xe Toyota Việt Nam ta thì quan tâm đến giá có lên chưa và có kèm sách hướng dẫn cách đâm xe đúng góc hay ko để túi khí bung, và hướng dẫn vào cua thế nào để ko bị lật :)), còn xe Hàn thì khi mua xem có DVD ko thì hãy mua, ko có là ko phải xe Hàn, ko mua :))

Chỉnh sửa cuối:

Troy

Xe tải
Em cứ tưởng cái DVD của xe Hàn nó quan trọng như cái việc xe Toyota Việt Nam ta mặc định là ko có DVD nên nhiều người quan tâm :)). Mua xe Toyota Việt Nam ta thì quan tâm đến giá có lên chưa và có kèm sách hướng dẫn cách đâm xe đúng góc hay ko để túi khí bung, và hướng dẫn vào cua thế nào để ko bị lật :)), còn xe Hàn thì khi mua xem có DVD ko thì hãy mua, ko có là ko phải xe Hàn, ko mua :))
Chưa hiểu ý cụ. Mà sao cụ cứ mang Toy ra đây nhỉ, em không mua Toy, chưa bao giờ vào showroom xem xe, đang nói về Tucson cụ lại cứ lôi Toy ra, kiểu như đang nói về con gà cụ cứ quay sang nói con vịt ???

conheomap35

Xe tải
Chưa hiểu ý cụ. Mà sao cụ cứ mang Toy ra đây nhỉ, em không mua Toy, chưa bao giờ vào showroom xem xe, đang nói về Tucson cụ lại cứ lôi Toy ra, kiểu như đang nói về con gà cụ cứ quay sang nói con vịt ???
Tại em thấy hỏi sao xe cả tỏi mà ko có DVD, em liên tưởng ngay các bác bên box Toyota Việt Nam ta hay dùng mấy cái options mà gán cho xe Hàn chứ chả thèm xem ngoài cái DVD hay cửa sổ trời, đèn led ban ngày ra xe nó còn có gì nữa :))

minaking

Xe tải
Kết quả sau 2 tuần lấy xe của e đây ạ

truongsoi309

Xe buýt
trong 3 xe này em thấy CRV là lựa chọn tối ưu nhất! Tucson em thấy bên ngoài thì đẹp nhưng nội thất bên trong hơi đơn điệu không bắt mắt lắm! CX5 thì nhiều cụ đã chạy và phản hồi máy hơi yếu và độ hot bi h giảm xuống ko còn hot như ngày đầu mới ra nữa! CRV rộng rãi động cơ 2.4 khoẻ option cũng tương đối! chúc cụ sớm tìm được xe ưng ý ợ!

uduchi

Xe container

canhtantm

Xe hơi
Doanh số lên đột biến cho bản mới 2016 nhỉ, tình hình khá đấy :D Tính ra mình chọn ko lầm bác nhỉ :D
Em nói thật nhà em cũng đi xem xe 3 tháng rồi mới quyết con tucson 2016 này hồi đầu tháng 9, em lấy xe 20 ngày rồi. Lần đầu vào ngồi xe này là em ưng ngay, nội thất rất khá, thử nổ máy nghe âm thanh và nghe cách âm thì duyệt luôn, chả cần lái thử :D
Tầm 1 tỉ đem em nó so với các xe cùng giá ờ VN thì chả thua con nào, nên thấy sự lựa chọn của mình hợp lí.
Xe Hàn 2,3 năm nay ổn áp thật, nhà em chung kết con Sonata và KIA K5 đó, mà con này về đúng lúc nên thay đổi ý luôn. đi gầm cao tầm nhìn thoáng :D

vinamotor

Xe hơi
Công nghẹ trên Tucson 2016 là cứ gọi là full tới nóc...

VeryGood

Xe điện
Tiêu thụ nhiên liệu túc nhà em đây ạ

Em xin chú thích vì ảnh hơi mờ:
Em đổ đầy bình A95 hôm đồng hồ báo còn đi được 10km (đúng 1 triệu, hình như 53 lít), đã chạy được 446 km, tốc độ trung bình 22km/h. Xăng vẫn còn 1 vạch và đồng hồ báo còn đi được 74km nữa. Tiêu thụ nhiên liệu theo đồng hồ 8,7lits/ 100km, thực tế em dự khoảng 10 lít/100km

Chỉnh sửa cuối:

VeryGood

Xe điện
Thêm cái ảnh cho các cụ thấy cái tiện lợi của Tucson. Chỉ cần bấm phím trên vô lăng là có thể chọn lựa hiện thị tốc độ bằng số, rất tiện khi đi đoạn đường hạn chế tốc độ. Nói chung mọi thứ đều có nút bấm trên vô lăng nhưng vẫn đơn giản và dễ sử dụng. Kể cả reset trip A-B cũng bấm phím vô lăng chứ không phải bấm cái que thô kệch như trên CRV \:D/

uduchi

Xe container
Doanh số lên đột biến cho bản mới 2016 nhỉ, tình hình khá đấy :D Tính ra mình chọn ko lầm bác nhỉ :D
Em nói thật nhà em cũng đi xem xe 3 tháng rồi mới quyết con tucson 2016 này hồi đầu tháng 9, em lấy xe 20 ngày rồi. Lần đầu vào ngồi xe này là em ưng ngay, nội thất rất khá, thử nổ máy nghe âm thanh và nghe cách âm thì duyệt luôn, chả cần lái thử :D
Tầm 1 tỉ đem em nó so với các xe cùng giá ờ VN thì chả thua con nào, nên thấy sự lựa chọn của mình hợp lí.
Xe Hàn 2,3 năm nay ổn áp thật, nhà em chung kết con Sonata và KIA K5 đó, mà con này về đúng lúc nên thay đổi ý luôn. đi gầm cao tầm nhìn thoáng :D
Công nhận là ngồi gầm cao thích cụ nhỉ,còn thích kiểu dáng sang trọng thì ngồi sedan.

Troy

Xe tải
Thêm cái ảnh cho các cụ thấy cái tiện lợi của Tucson. Chỉ cần bấm phím trên vô lăng là có thể chọn lựa hiện thị tốc độ bằng số, rất tiện khi đi đoạn đường hạn chế tốc độ. Nói chung mọi thứ đều có nút bấm trên vô lăng nhưng vẫn đơn giản và dễ sử dụng. Kể cả reset trip A-B cũng bấm phím vô lăng chứ không phải bấm cái que thô kệch như trên CRV \:D/
Em chả bênh gì CRV hay chả có ý dìm Tuc. Tuy nhiên cụ cũng nên qua ngồi thử CRV & bấm lại cái reset trip A-B của CRV ợ. Nó cũng bấm trên vô lăng đới [-X

conheomap35

Xe tải
Em chả bênh gì CRV hay chả có ý dìm Tuc. Tuy nhiên cụ cũng nên qua ngồi thử CRV & bấm lại cái reset trip A-B của CRV ợ. Nó cũng bấm trên vô lăng đới [-X
Em vẫn thây CR-V 2.4 giá cao hơn Tucson 2016 nên đáng mua hơn bác ạ. Việt Nam ta cứ cùng loại mà giá cao thì là tốt hơn, còn mấy cái ling ting theo xe chả quan trọng lắm :)). Trên vnexpress.vn vừa có bài khuyên đừng nên mua xe có options hay các tính năng an toàn hiện đại, rất nguy hiểm cho người sử dụng. Em gửi link các bác tham khảo :))
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dien-dan/o-viet-nam-di-xe-nhieu-option-la-thua-thai-3290290.html

uduchi

Xe container
Caradvice nó so sánh Tucson và Crv này, cả 2 xe đều là diesel bản cao nhất tại Úc không giống bản Việt Nam. Tucson thì cũng nhập Hàn nên nhiều thứ giống bản Thành Công, chỉ khác động cơ và hơn 1 số trang bị thôi, crv bên đó thì khác hẳn :D
Kết quả: Tucson đạt điểm cao hơn !

http://www.caradvice.com.au/386776/2015-hyundai-tucson-v-honda-cr-v-diesel-comparison-review/
Bộ vó của 2 em nó giống nhau quá cụ nhỉ:D

VeryGood

Xe điện
E ngồi rồi mà cụ, em có cả ảnh đây này

conheomap35

Xe tải
E ngồi rồi mà cụ, em có cả ảnh đây này

Cụ Troll đùa cho vui cụ ạ, chỉ chém ling ting thôi. Cá nhân em vẫn ủng hộ ý kiến của cụ Troll là nên mua con xe Nhật cho nó mắc :))

VeryGood

Xe điện
Còn đây là bảng đồng hồ Tuc này. Có những thứ tưởng rất vặt vãnh nhưng lại rất quan trọng như cảnh báo cửa mở, hết xăng, cửa nóc chưa đóng... Tuc nó pop up rất to lên màn hình cho lái xe thấy được.

VeryGood

Xe điện
Tiện thể dìm crv e cho nó tảng đá nữa. Các cụ so sánh nội thất Tuc và crv 2.0 xem xe nào ton sur ton nhé.
Crv:

Tuc: