[Funland] Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ làm em hoang mang style quá, đang thất nghiệp hai năm nay. Lương thảo tích trữ không có, các cháu còn bé dại. Cô Vy thì vẫn đeo bám chả làm ăn gì đc, em muốn đc già nghỉ hưu tráng chứng như cụ mà chả đc đây. Thôi em lại tranh thủ làm cuốc grab đã cụ Thắng ạ. :((
Em Co Vy lại giúp cụ ăn nên làm ra ấy chứ:))📈

TÔN

Xe container
E năm nay 35 và bắt đầu thấy mình đang chuẩn bị già đi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Quí cô Redmer mà ho lên tiếng thì khối quí Cụ OF xin chết đấy…các cụ trên cõi OF này xin nhường cả ngọc thể luôn chứ nhường ghế chưa là gì đâu mợ. =))
Cái khác của tuổi già với tuổi trẻ, là nhìn thấy "ngọc thể" cũng như nhìn một vật thể vô tri đó cụ Nhím, :D.
Cách điệu như kia là dành cho Gấu nhà cụ Than nhỉ?

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt sinh học, con người bắt đầu già đi từ 25 tuổi thì phải.

E thì thấy khi nào tóc bắt đầu bạc nhiều, mắt p đeo kính đọc sách thì là già về mặt sinh học.
Về tư duy, khi nào nghe bài hát này bắt đầu ngẫm nghĩ thì...

Dancingwiththewind

Xe điện
...từ lúc ra đường, em được các bạn trẻ gọi là "cô"; trên xe bus em được nhường ghế; đi mua đồ, em được ưu tiên thanh toán trước. Quần áo bắt đầu chọn màu trầm; không thích những nơi ồn ào; thích những người bạn chân thành; những mối quan hệ không vụ lợi,...
Trước năm ngoái, màu của em là hồng và đỏ, váy cao trên đầu gối. Từ năm ngoái tự dưng ghi, đen, xám, be. Váy dài qua đầu gối, mặc cái nào ngắn như trước là không thoải mái. Giày cũng hạ độ cao. đúng là bước qua 40 thay đổi 180 độ

thngaylangthang

Xe ngựa
Cái khác của tuổi già với tuổi trẻ, là nhìn thấy "ngọc thể" cũng như nhìn một vật thể vô tri đó cụ Nhím, :D.

Cách điệu như kia là dành cho Gấu nhà cụ Than nhỉ?
Zầu sao em vẫn thích áo len cho mùa đông ko lạnh ạ :)

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

Có phải từ khi bạn quan tâm nhiều hơn đến bản tin dự báo thời tiết và trước khi ra khỏi nhà bạn thường kiểm tra xem đã đem áo mưa với ô theo chưa.

Hay từ khi bạn bắt đầu cười khẩy trong bụng khi nghe những lời rao giảng đạo đức thường không ăn nhập với việc làm của các vị đạo mạo trên TV.

Hoặc từ khi bạn bắt đầu chăm đọc các bài báo nói về sức khỏe và để ý đến thực đơn hàng ngày xem có đủ lượng rau xanh cần thiếtchưa, còn trong các bữa tiệc bạn cẩn thận đếm số chén rượu mình đã uống để không vượt quá giới hạn đã đặt ra.

Cũng có thể khi bạn lên công ty chứng khoán. Cô em xinh tười vẫn thường đon đả gọi bạn bằng anh từ khi VN-Index chỉ có vài trăm điểm bỗng quay ngoắt hỏi „Chú cần gì ạ”. Bạn sững người trong giây lát, nhìn vào bóng mình phản chiếu trên tấm kính rồi quay lên màn hình hiển thị chỉ số VN-Index đã vượt trên 1400 để cố tìm ra nguyên nhân của sự thay đổi này

Hình như ý nghĩ mình đã già đến với bạn trong một trưa nắng ở Mallorca, bạn ngồi nghỉ trong sân một ngôi nhà cũ sau một quãng đường đi bộ dài và chợt tự hỏi „ Bao nhiêu đôi lứa đã từng ngồi đây trao nhau những lời yêu thương ngọt ngào”

Có lẽ là khi bạn xúc động nhìn hình ảnh người mẹ ôm con trong giấc ngủ cuối cùng của đời mình ở khu di tích Pompei rồi băn khoăn không hiểu tại sao mình lại trở nên đa sầu đa cảm như vậy.

Phải chăng là khi bạn đứng trong khu lưu niệm nhạc sỹ Cao Văn Lầu ở Bạc Liêu rưng rưng nghe cô hướng dẫn viên mặc áo bà bà màu hoàng yến kể chuyện mối tình của vợ chồng nhạc sỹ và nguồn gốc bài Dạ cổ hoài lang

Hay từ khi bọn trẻ từ chối nhổ tóc bạc cho bạn.

Chắc cũng có thể từ cái đêm cuồng dại bạn lại bế bổng cô ấy lên như ngày xưa và gần như đánh rơi cô ấy xuống nệm.

Hoặc là từ khi ra đường bạn không còn liếc theo những tà váy đẹp để rồi len lén liếc sang người bạn đồng hành đang quay đi giả như không nhìm thấy giấu nụ cười tủm tỉm ” tôi thừa biết ông đang làm gì rồi”

Hay từ khi bạn bắt đầu nhớ về những người đã đi qua trong đời với một niềm ân hận

Mà có lẽ từ khi mỗi lúc hoàng hôn xuống bạn lại buồn rầu nghĩ „ Thêm một ngày của đời mình sắp qua đi”
Tùy từng 'ngành' nhá =))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nghiêm túc, là khi ra đường có bạn nữ gọi là chú.
Vẫn nghiêm túc, là khi đấy mình không cảm thấy khó chịu.
Thực sự nghiêm túc, là khi đấy không quan tâm gọi như nào nữa :D

Nhimtiu

Xe container
Cái khác của tuổi già với tuổi trẻ, là nhìn thấy "ngọc thể" cũng như nhìn một vật thể vô tri đó cụ
Đâu có mợ, tranh cổ càng để lâu càng quí và càng có giá trị chớ.

reindeer

Xe tải
Khi nằm đất thấy đau người và không thể up, làm được hiệp 2 như mọi khi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trước năm ngoái, màu của em là hồng và đỏ, váy cao trên đầu gối. Từ năm ngoái tự dưng ghi, đen, xám, be. Váy dài qua đầu gối, mặc cái nào ngắn như trước là không thoải mái. Giày cũng hạ độ cao. đúng là bước qua 40 thay đổi 180 độ
Từ khi bước qua tuổi 70, váy của em càng ngày càng ngắn hơn 😂

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đến cái tuổi mà ngạc nhiên vì mình từng thích những màu rực rỡ đó mợ nhỉ? :D
Đâu có mợ, tranh cổ càng để lâu càng quí và càng có giá trị chớ.
Anh hùng xuất chúng cõi Ọp thì đúng là càng để lâu càng có giá ạ. Nhưng giá thì người ta hay để xào, :P.