[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình

0986633123

Xe tải
Hôm 14/09 e chạy con yaris từ HN về TH đi cao tốc mới toàn chạy 120-140km/h nhưng k bị sao cả, e về đến nơi đúng 2 tiếng 45' ^^
Nhưng hôm 16/09 e đi từ TH ra HN e cũng nhanh nhưng chỉ 120km/h là max nhưng lần này e được các chú xxx gọi vào làm quen vs lý do là chạy quá tốc độ,các chú bảo là lập biên bản nhưng e biết sai nên nhanh nhẹn 500k, và dc viết tên vào quyển sổ + ký nữa :)) ( e dám chắc k phải đoạn giảm tốc chỗ soát vé đâu nhé, chỗ ý e đi rất đúng 80,60,40)
Có bác nào biết cao tốc nó bắn chỗ nào ko ah????

Thấy ông chú e (lái xe chuyên nghiệp) bảo là đoạn đó là do Bộ bắn và bắn bằng vệ tinh toàn tuyến. nghĩa là xe nào đi sai luật toàn tuyến đường đều có thể bắt được ko biết có đúng như thế không ah...

P/s cho các cụ hay đi TH bằng đường quốc lộ 1A : đi từ HN -TH khi đi qua cầu Hoàng Long các bác sẽ thấy ngay 1 camera ngay đầu cầu bên kia. camera này của bộ bắt vượt trên cầu nhé. nên có gặp xe này chạy chậm các bác bình tĩnh đi từ từ nhé. e cảnh báo trc vì camera này sắp hoạt động rùi :))

sultan

Xe tải
Kụ lên đây khoe thành tích chạy quá tốc độ à? Hay khoe việc 50/50 với xxx?

trivn2000

Xe hơi
Việc gì mà phải phóng nhanh, dân OF nhà mình cứ đúng luật mà đi thôi, vừa an toàn vừa không mất tiền, không mất thời gian và với em thì em còn cảm thấy là mình còn là người lịch sự, hihi,

hiepsangs

Xe buýt
Cụ chủ ăn toàn đá hộc rồi . :-t

hola

Xe tải
Kụ này vi phạm đúng tôn chỉ của anh em OF, lại còn lên khoe, với hỏi kinh nghiệm, bó tay b-(

QH1105

Xe tải
Việc gì mà phải phóng nhanh, dân OF nhà mình cứ đúng luật mà đi thôi, vừa an toàn vừa không mất tiền, không mất thời gian và với em thì em còn cảm thấy là mình còn là người lịch sự, hihi,
vodka cho tinh thần OF của cụ :).

@ cụ chủ thớt: Đường PV-Cầu Giẽ chạy 100 cụ còn ước gì nữa, ở Việt Nam mình như thế là e hạnh phúc lắm rồi cụ ợ $-)

Chỉnh sửa cuối:

0986633123

Xe tải
@all: e ko có khoe gì cả. 2 hôm e dính phải việc gấp nên cố gắng đi nhanh cho kịp. chứ chạy nhanh dc gì đâu cơ chứ. e chỉ là đang thắc mắc vấn đề bắn tốc độ = camera hay bằng vệ tinh :| để k vượt phải e đi gặp mấy trường hợp như thế này. rất nhiều ông đi rất ích kỷ chỉ đi đúng làn đường ngoài mình xin vượt nháy đèn cũng k cho vượt mà mình vượt phải thì cũng ấn ga để vượt mấy ông ý cũng ấn ga lên. ko cho vượt... các cụ thấy dư lào :(
Mà các cụ cứ để ý xem khi cụ để tốc độ chạy là 100km/h mà lâu k ngó đồng hồ công tơ mét thì thấy toàn bị lên 110km/h. e chạy 140 vì những lúc đường vắng chạy 100 nó cứ tù chân thế nào ý, rùi nhìn lên nhìn xuống lại thấy nó tăng lên 115 khi nào, lúc ý ngẫu hứng thử mới ấn lên 140 nhưng e yếu tim thấy nhanh quá lại giảm :)) chứ có dám chạy 140 đâu dễ bay lắm... chỉ dám căng đét 120 thôi :)

giangcoi79

Xe điện
Nhìn avata mợ xinh thế kia mà xxx cũng lấy tiền cơ à.Đi từ từ thôi mợ nhé.Hình như là bắn bằng camera đấy

hieunv.b12

Xe tải
cụ phi như kiểu chưa bao giờ được lên ô tô ấy nhỉ, chậm chậm thôi, đúng biển mà đi cho an toàn cả tính mạng lẫn xiền của mình

gl1600

Xe điện
Hôm 14/09 e chạy con yaris từ HN về TH đi cao tốc mới toàn chạy 120-140km/h nhưng k bị sao cả, e về đến nơi đúng 2 tiếng 45' ^^
Nhưng hôm 16/09 e đi từ TH ra HN e cũng nhanh nhưng chỉ 120km/h là max nhưng lần này e được các chú xxx gọi vào làm quen vs lý do là chạy quá tốc độ,các chú bảo là lập biên bản nhưng e biết sai nên nhanh nhẹn 500k, và dc viết tên vào quyển sổ + ký nữa :)) ( e dám chắc k phải đoạn giảm tốc chỗ soát vé đâu nhé, chỗ ý e đi rất đúng 80,60,40)
Có bác nào biết cao tốc nó bắn chỗ nào ko ah????

Thấy ông chú e (lái xe chuyên nghiệp) bảo là đoạn đó là do Bộ bắn và bắn bằng vệ tinh toàn tuyến. nghĩa là xe nào đi sai luật toàn tuyến đường đều có thể bắt được ko biết có đúng như thế không ah...
Đúng là đội của Bộ, phòng CSGT đường bộ - đường sắt bắn. Hôm đi với ông bác cầm lái, thì bị Bắn tại km 222, em đã nhắc nhở là tuyến này bắn kinh lắm, nhưng ông bác vẫn hơi quá chân tẹo lên 105/100. Tóm tại trạm thu phí, rất lịch sự kèm theo câu "lỗi của chú ( bác em lớn tuổi) là bất cẩn thôi mà, bọn cháu lái xe nên cũng biết, nhưng luật là luật chú ạ". Đòi xem ảnh thì các XXX gọi điện thoại cho chỗ bắn, đồng thời nhã nhặn "mời chú ngồi đây uống nước, hết giờ bọn cháu đưa chú lên trạm trên xem". bác em lúc đó cũng bảo "thôi luật là luật thì các anh cứ viết biên bản vậy", giữ giấy tờ và giải quyết tại trạm Vực Vòng..:D. Được các anh tặng 1 tờ rơi về ATGT và 1 cái bút kỷ niệm.. Hic hic, XXX lịch sự ghê

Các cụ đi tới Ninh Bình thì cẩn thận đoạn gần Cao Bồ, đường vẫn là đường đôi nhưng có biển báo hết cao tốc cách cuối đường khoảng 3km đấy nhé. Nhiều cụ qua đoạn đường xấu hạn chế 40 là vít rất nhanh vì cứ nghĩ là còn trên cao tốc. Thực chất sau biển hết cao tốc là biển hạn chế 60. Rất nhiều cụ qua trạm thu phí là bị mời vào. Cụ nào lần đầu mới đi phải cảnh giác biển báo đoạn này

Chỉnh sửa cuối:

ngonamtri

Xe tăng
Đường cho chạy 1 lít, cụ vít lít 2 bị bắn là đúng rồi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

civic1.8 7426

Xe buýt
Cụ chạy yaris mà lên 140km/h thì quá đỉnh rồi em đã chạy thử yaris lên đến 110km/h là thấy rung và bay xe rồi chắc cụ là dân tổ lái rồi

hamcuare!

Xe container
Đúng là đội của Bộ, phòng CSGT đường bộ - đường sắt bắn. Hôm đi với ông bác cầm lái, thì bị Bắn tại km 222, em đã nhắc nhở là tuyến này bắn kinh lắm, nhưng ông bác vẫn hơi quá chân tẹo lên 105/100. Tóm tại trạm thu phí, rất lịch sự kèm theo câu "lỗi của chú ( bác em lớn tuổi) là bất cẩn thôi mà, bọn cháu lái xe nên cũng biết, nhưng luật là luật chú ạ". Đòi xem ảnh thì các XXX gọi điện thoại cho chỗ bắn, đồng thời nhã nhặn "mời chú ngồi đây uống nước, hết giờ bọn cháu đưa chú lên trạm trên xem". bác em lúc đó cũng bảo "thôi luật là luật thì các anh cứ viết biên bản vậy", giữ giấy tờ và giải quyết tại trạm Vực Vòng..:D. Được các anh tặng 1 tờ rơi về ATGT và 1 cái bút kỷ niệm.. Hic hic, XXX lịch sự ghê

Các cụ đi tới Ninh Bình thì cẩn thận đoạn gần Cao Bồ, đường vẫn là đường đôi nhưng có biển báo hết cao tốc cách cuối đường khoảng 3km đấy nhé. Nhiều cụ qua đoạn đường xấu hạn chế 40 là vít rất nhanh vì cứ nghĩ là còn trên cao tốc. Thực chất sau biển hết cao tốc là biển hạn chế 60. Rất nhiều cụ qua trạm thu phí là bị mời vào. Cụ nào lần đầu mới đi phải cảnh giác biển báo đoạn này
e vừa bị bắn ở đoạn Phủ Lý, lúc 22h ngày 21, cùng 1 cụ altis màu đen biển 30 -7976,
xuống xe, hỏi xxx e bị lỗi gì vậy, xxx bảo lỗi quá tốc độ, tốc độ 56/50, mặc dù e đi luôn theo biển,
hỏi xxx cho xin cái hình ảnh, xxx bảo đợi mang hình ảnh về ;p, nhưng lúc sau, 1 xxx già đưa cho e mảnh giấy có ghi biển số và tốc độ của xe e và một số xe khác,
e bảo xxx già là cháu mới quá có 10% mà, xxx già bảo lỗi này làm nhanh là 400k,
e bảo vừa đi đám ma 1 xxx ở Vụ Bản về, vội quá nên chắc ko để ý biển, còn 200k, chú cầm hộ cháu,
xxx già bảo, 200k thì làm sao được, e bảo cháu còn thế thôi, các chú cầm uống nước ạ :)
thế là xxx bảo thôi đi đi! :D, lần đầu tiên bị xxx hỏi sau 2 năm lái xe, mất 200k.
Cụ chạy yaris mà lên 140km/h thì quá đỉnh rồi em đã chạy thử yaris lên đến 110km/h là thấy rung và bay xe rồi chắc cụ là dân tổ lái rồi
e chạy đoạn đường mới từ Cầu giẽ về ND, chạy inn. 100km/h thì ổn, ko thấy ghê lái,
chạy đoạn PV-CG cũ chỉ 90 mà thấy cứ ghê ghê, nhiều khi cảm giác cứ như "mất lái" ấy, nhất là vượt xe cont., xe tải to:-s
cụ chủ chạy Yaris mà đều đều 120-140 thì e thấy hơi khó tin đấy ạ.