[Thảo luận] Bắn tốc độ và bài học về lòng tin

ngựa thồ

Xe tăng
Nguyên tắc là không “cãi” trực tiếp, chỉ đòi biên bản, rồi “cãi” sau, bằng đơn khiếu nại, có kèm clip từ cam hành trình minh hoạ, kụ à.

Bản thân xxx luôn biết súng của họ có phải là súng zin hay không, họ có sử dụng chiêu trò gì khi bắn để tăng số lên hay không, hoặc có chụp hình ảnh fake vào thẻ rồi mở ra trên súng cho kụ xem hay không (giống như trụ bơm xăng ấy mà).

Nếu họ dùng chiêu khi bắn, thì khi thấy lái xe đưa cam hành trình ra để so sánh, xxx sẽ tự động tìm cách rút lui, không cho xem nữa. Kụ có đòi, có chờ đến hết ca cũng không được xem đâu.
Đấy là cụ giả thiết xx bắn láo. Còn ý của em nói trong TH xx khẳng định mình đúng thì cụ có tự tin vào tính pháp lý và độ chuẩn xác của cam hành trình để khiếu nại, khiếu kiện không?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

gl1600

Xe điện
Có thể cụ chủ bị bắn đoạn có biển hạn chế tốc độ 60 chứ ko phải trong đô thị chăng? Em chạy đoạn miền Trung này cũng nhiều thì luôn thấy các anh ấy làm chuẩn

ubisapro

Xe trâu
1. đi quá hay ko, bản thân phải tự biết. Để xxx báo lỗi mà bản thân còn ko biết chắc mình có dính hay ko, thì tự trách mình trước đi (trừ trường hợp ko thấy biển nhé). Nếu thấy biển, e có thể khẳng định chắc chắn ko bao giờ e đi quá, báo lỗi e chiến ngay, khỏi phải ngợi. Thậm chí tính e cẩn thận, đi qua biển giới hạn hay hết, bao h e cũng ngó cái biển, rùi đồng hồ công tơ mét. Đi qua biển hết giới hạn mới dí ga... Chứ ko như cụ nào ở trên đi laser, phán câu xanh rờn: xe laser đi trên 80 nó khác ngay, ko như V6-V8. Xin lỗi cụ đó, cái cảm giác của cụ, cũng chỉ là ... cảm giác nhé. Sẽ có lúc này lúc kia.

2. Phải chứng minh được đó là xe cụ và bắn trong khu vực giới hạn. Thường phải bắn gần biển giới hạn or 1 mốc nào đó. Chứ bắn lung tung, biết bắn chỗ nào.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Xe em trước khi đi là kiểm tra áp suất lốp, không độ bánh nên đồng hồ tốc độ trên xe vẫn chuẩn. Nhìn đồng hồ là chủ yếu, cam hành trình chỉ dùng để kiện nếu bị bắt láo tốc độ, chưa lần nào em phải mang ra bật cho xxx xem

Bị bắt láo tốc độ là em biết ngay, xuống xe chỉ đứng cười tủm... là được đi luôn :)) Làm giả chứng cứ để xâm hại quyền và lợi ích hợp pháp của công dân là tội phạm hình sự, ở nước văn minh khác có khi vào tù cả lũ rồi

Website
www.facebook.com
Đấy là cụ giả thiết xx bắn láo. Còn ý của em nói trong TH xx khẳng định mình đúng thì cụ có tự tin vào tính pháp lý và độ chuẩn xác của cam hành trình để khiếu nại, khiếu kiện không?
Hoàn toàn tự tin chứ kụ.

Nhà cháu dùng iPhone làm cam hành trình.
1- iPhone có độ chính xác khá cao về đo thời gian, đo vị trí theo tín hiệu GPS, từ đó nó cho kết quả đo về tốc độ cũng tương đối chính xác.

2- Còn một thủ thuật nữa để kiểm tra tốc độ qua cam hành trình bằng iPhone, nếu cần (khi khiếu nại, kiện tụng). Đó là dùng phương pháp đo thực nghiệm.

Căn cứ vào hình ảnh từng giây ghi được trong clip, ta có thể ra hiện trường để đo quãng đường trên thực tế xe đã vượt qua trong mỗi giây đồng hồ, từ đó tính ra vận tốc tức thời tại vị trí xe bị bắn tốc độ, rồi so sánh với kết quả trên súng bắn.

Cho dù xxx có thể không chính thức công nhận kết quả tốc độ hiển thị trong cam hành trình, vì cam này không được kiểm định, nhưng xxx phải công nhận kết quả đồng hồ đếm giây của iPhone và kết quả phép đo chiều dài (dùng thước đo) trên thực tế vì 2 yếu tố này hoàn toàn khách quan và chính xác.
Nếu kết quả phép đo này khác quá xa so với kết quả từ súng bắn, chúng ta, cũng như toà án, đương nhiên có quyền đặt nghi vấn về độ chính xác của máy bắn, về tính chân thực của hình ảnh, từ đó sẽ đưa ra các yêu cầu xxx phải chứng minh.

Nếu hình ảnh của xxx là photoshop, nếu máy bắn của xxx hết kiểm định, hoặc dùng máy ngoài luồng, thì có nhiều phuơng pháp để lật tẩy điều đó.
.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Về mặt kỹ thuật thì hoàn toàn có thể nguỵ tạo ra hình ảnh trên máy ảnh kiểu này, kụ nhé.

Ví dụ, người ta có thể photoshop hình ảnh (xem hình ở còm dưới), chụp lại vào thẻ nhớ, rồi cho các kụ xem. Khi đó, các kụ vẫn có thể nhìn thấy con số km/h như số zin, như trong hình này.

Tuy nhiên, vỏ quýt dày có móng tay nhọn. Nhà cháu có cách để có thể xác định ảnh đó là ảnh đã photoshop, chụp lại vào thẻ nhớ, để đưa mình xem, hay hình đó do chính máy chụp này tạo ra khi bắn tốc độ.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
1- Trước khi nói về kỹ thuật nguỵ tạo con số bắn tốc độ bằng photoshop, nhà cháu xin nói sơ qua về cách hiển thị con số điện tử trên súng bắn tốc độ

Con số điện tử mà chúng ta thường thấy trên đồng hồ điện tử, máy bắn tốc độ, v.v... thường được hiển thị dựa trên cơ chế 7 vạch sáng, gồm 3 vạch sáng nằm ngang, 4 vạch sáng thẳng đứng.

Khi muốn thể hiện bất kì con số nào, từ 0 đến 9, người ta chỉ việc tắt đi một số vạch, bật lên một số vạch, thì sẽ hiện ra con số mong muốn.

Ví dụ, khi chỉ để hiện ra 2 vạch thẳng đứng nối đuôi nhau, là ta có số 1. Từ số 1 đó, cho hiện thêm vạch ngang trên đầu số 1 ta có số 7.
Để có số 8, ta cho hiện ra tất cả 7 vạch. Từ số 8 đó, nếu tắt đi một vạch đứng phía dưới bên trái ta có số 9, v.v...

Như vậy, về mặt kỹ thuật, có thể dùng photoshop để chỉnh con số trong hình ảnh bắn tốc độ.
Thậm chí, có thể chỉ cần dùng máy (máy chụp ảnh bất kỳ, hoặc camera trên điện thoại) để chụp chay hình ảnh một chiếc xe đi ngang vị trí nào đó, rồi copy con số km/h từ trong "thư viện hình ảnh" lưu trong iPhone, dán số km/h đó đè lên ảnh chụp chay của chiếc xe ô tô, thì cũng cho ra bức ảnh giống như ảnh xe bị bắn tốc độ bằng súng zin.

Vì khoa học kỹ thuật là vô hạn, thủ đoạn là vô cùng, nên
tốt nhất, các kụ mợ phải biết cách tự bảo vệ mình, phải gắn cam hành trình có gps hiện tốc độ.
Nếu chưa có cam hành trình, có thể tạm thời gắn iPhone lên kính lái làm cam hành trình, như nêu tại thớt theo link này cũng được.

2- Minh hoạ phương pháp cắt dán, nguỵ tạo con số điện tử.
Về mặt lý thuyết, hoàn toàn có khả năng xảy ra trường hợp xxx nào đó dùng smart phone và sử dụng phương pháp cắt dán này để nguỵ tạo ra hình ảnh "có vẻ giống với hình ảnh ô tô và con số km/h hiện ra trên súng bắn tốc độ", đưa ra cho lái xe xem.

Trong photoshop, việc cho hiện ra hay tắt đi các vạch sáng để tạo nên con số điện tử được thực hiện bằng thao tác "cắt dán" rất đơn giản, còn gọi là phương pháp cóp-pết (copy-paste).

Ví dụ,
Trong Hình 1 ta có số 80. Về mặt kỹ thuật, có thể dùng bất kỳ trình chỉnh sửa hình ảnh nào có trên iPhone, ta đều có thể cóp-pết để biến số 80 thành 90 trong vòng 5 giây, như trong Hình 2.

Sau đó, có thể dùng zalo gửi hình đó đến iPhone khác để đưa các kụ xem, hoặc dùng biện pháp để chuyển hình ảnh đó vào thẻ nhớ máy ảnh của máy bắn, bật lên cho các kụ xem.

Hình #1: từ con số 80 này...

Hình #2: ... có thể dễ dàng xoá đi một nét đứng của số 8, để thành số 9.

Hình #3: từ số 60 này...

Hình #4: ... có thể dễ dàng cóp-pết thành số 65

.

Cập nhật Clip minh hoạ kỹ nghệ Photoshop hình ảnh theo ý muốn

Quá tốc độ?
Đè vạch liền?
Thời công nghệ 4.0, gửi hình ảnh qua Zalo.

Thật là đơn giản
Như đang giỡn.

.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Còn một lưu ý nhỏ nữa để các kụ mợ biết và cảnh giác.

Có một số lái xe đã phàn nàn trên forum và trên FB, rằng họ bị xxx trả đũa ngầm sau khi xxx dừng xe áp lỗi sai, bị lái xe phản ứng nên xxx không thể phạt mà phải cho họ đi tiếp.

Hình thức trả đũa ngầm có thể là trong khi lái xe đang tranh luận, một xxx khác lẳng lặng ra phía sau xe để vặt gẫy đèn soi biển số, hoặc dứt đứt dây điện camera, dây điện đèn, đá lệch van để bánh xe xuống hơi từ từ, v.v...
Không phải mọi xxx nào cũng dùng chiêu hèn hạn như này, nhưng cũng không phải là hiếm gặp.

Do vậy, sau khi bị xxx dừng xe rồi lại buộc phải cho các kụ đi, các kụ hãy chạy thêm khoảng 1km nữa rồi dừng xe lại để kiểm tra xe cho chắc nhé.
.

Hoắc

Xe hơi
Bác chủ cũng giống em thật. Nhưng may cho e là có mời các chú ấy xem camera nên ko mất tiền oan như bác chủ!!!

Phuco2007

Xe lăn

Có một số lái xe đã phàn nàn trên forum và trên FB, rằng họ bị xxx trả đũa ngầm sau khi xxx dừng xe áp lỗi sai, bị lái xe phản ứng nên xxx không thể phạt mà phải cho họ đi tiếp.

Hình thức trả đũa ngầm có thể là trong khi lái xe đang tranh luận, một xxx khác lẳng lặng ra phía sau xe để vặt gẫy đèn soi biển số, hoặc dứt đứt dây điện camera, dây điện đèn, đá lệch van để bánh xe xuống hơi từ từ, v.v...
Không phải mọi xxx nào cũng dùng chiêu hèn hạn như này, nhưng cũng không phải là hiếm gặp.

Do vậy, sau khi bị xxx dừng xe rồi lại buộc phải cho các kụ đi, các kụ hãy chạy thêm khoảng 1km nữa rồi dừng xe lại để kiểm tra xe cho chắc nhé.
.
Cái này E công nhận xxx hải phòng-trạm Quán Toan là vua thù vặt, đúng ý chang như cụ nói luôn.

xevomua

Xe tải

.
Cụ cho em hỏi là:Ngày tháng hết hạn của súng bắn tốc độ được ghi bằng bút bi trên TEM KIỂM ĐỊNH thì có đúng k ạ ? Nếu k thì đúng Tem chuẩn phải như thế nào ạ ?!

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ, các mợ!
Chuyện này xảy ra cách đây khoảng nửa tháng rồi, vì rất bức xúc và cũng chưa có thời gian nên hôm nay sau khi đã bình tâm trở lại, xâu chuỗi lại các sự việc nên em viết bài muốn chia sẻ và xin ý kiến các các cụ về chuyện em bị bắn tốc độ tại Thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế và bài học đắng về lòng tin.
Chuyện của em thế này!
Sau khi kết thúc kỳ công tác kết hợp nghỉ mát tại Đà Nẵng, đoàn em 02 xe tạm biệt TP biển Đà Nẵng xinh đẹp về Hà Nội trong một ngày nắng đẹp nhưng rất nóng (đang đỉnh điểm nắng nóng). Xe bon bon qua hầm đèo Hải Vân rồi đến Lăng Cô, qua Hầm đèo Phước Tượng tiến vào thị trấn Phú Lộc, Thừa Thiên Huế.
Với tinh thần luôn phải phải đảm bảo an toàn cho mọi người và gia đình mình nên chúng em luôn chấp hành đúng các quy định luật GTĐB trong quá trình lái xe tuy nhiên nhiều lúc sự việc xảy ra lại không theo cách mà mình mong muốn hoặc không tưởng tượng ra. Hai xe chúng em luôn đi gần sát nhau, đảm bảo khoảng cách an toàn.

Thị trấn Phú Lộc được khoanh đỏ trên bản đồ.

Còn đây là hình ảnh xe vào đến thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế. Tốc độ cho phép 60km/h với đường có dải phân cách cứng và chia 02 làn ô tô trở lên. (Ai lx cũng hiểu).

Sau khi xe ra khỏi thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế. Tốc độ cho phép 90km/h với đường có dải phân cách cứng và chia 02 làn ô tô trở lên. (Ai lx cũng hiểu)

Còn đây là em bị mời vào kiểm tra. Cách chỗ biển hết khu đông dân cư khoảng 3 -4 km.

Các xxx thông báo em vượt quá tốc độ 71/60, yêu cầu trình giấy tờ, em hỏi xem hình ảnh thì thấy ảnh sau xe em và có số 71 to tướng phía bên dưới, xxx ngồi bàn sau khi xem giấy tờ và rất nhanh tiến hành lập BB. Trong lúc ngồi chờ lập BB, em nghĩ tại sao mình có thể vi phạm quá tốc độ được nhỉ, hay là lúc không để ý chắc vượt xe nào đó nên vượt quá quá tốc độ. Trên xe đoàn em lúc đó có camera hành trình, vài ba cái máy tính xách tay (vì đi công tác) em hoàn toàn có thể kiểm tra lại hành trình qua T.T Phú Lộc, nhưng với tâm trạng đang bối rối, thời tiết nắng nóng, vợ cả và F1 rồi cả đoàn cũng phải chậm lại, chặng đường về nhà còn xa xôi (chưa qua TP Huế) nên em đã quyết định không xem lại và đây cũng là quyết định sai lầm khi niềm tin của em bị đặt nhầm chỗ và phải trả giá cho việc này.
Sau khi lập BB xong, xxx đưa em ký, trả em đăng ký xe và bằng lái chỉ thu Giấy đăng kiểm và hướng dẫn nộp phạt qua bưu điện bây giờ rất nhanh gọn. Em hỏi lỗi này phạt bao nhiêu xxx bảo 2,5tr, đoàn em lại lục tục lên xe ra về cho kịp hành trình nghỉ tối ở TP Vinh. Vợ cả em cũng không có ý kiến gì, vi phạm thì nộp phạt thôi nhưng em cũng tự trách mình đã không tập trung khi lái. Đầu thì đã hai thứ tóc, tuy không phải lx chuyên nghiệp nhưng vì công việc và thích trải nghiệm nên em cũng tự mình chạy nhiều lần đi các tỉnh miền trong.
Hai hôm sau em đi ra nộp phạt ở bưu điện thì một chuyện thật tình cờ và bất ngờ xảy ra. Trong lúc chị bưu điện thực hiện thủ tục chuyển tiền thì có một em vào đứng cạnh và bảo: Chị ơi, cho em nộp phạt, chị bưu điện xem BB xong bảo em: Cô này nộp phạt giống anh. Em ngạc nhiên hỏi em vừa đến, em bị phạt ở đâu, em ý bảo ở Phú Lộc - Thừa Thiên Huế, tốc độ bao nhiêu 71/60. Thôi xong, sao có sự trùng hợp ngẫu nhiên thế nhỉ. Em ý còn đọc cho em tên địa chỉ nơi chuyển tiền và gửi BB đến Bưu điện trong ấy. Nộp phạt thế là xong, 2,5tr + 2 trăm tiền công + tiền chuyển tiền và giấy tờ hơn 60 ng, bây giờ chờ họ chuyển giấy tờ ra thôi. Em về nhà mà thấy nghi ngờ quá, nên tối hôm ấy em xem lại đoạn hành trình qua TT Phú Lộc thì thấy mình chả chạy quá tốc độ tí nào cả. (Em mang 02 thẻ nên sau khi lập BB xong lên xe, em thay thẻ để đề phòng ghi đè).
Sáng hôm sau em cho mấy ông đồng nghiệp đi cùng xem lại, bọn nó bảo lúc anh bị chỉ vào, bọn em đi chậm lại và táp vào lề đường thì có một cậu đi xe máy kèm theo phía sau giơ điện thoại chụp ảnh xe nên bọn em phải rẽ vào cây xăng bên trái gần đấy và hình ảnh này cũng có trong camera hành trình của em.
Nộp phạt thì em đã nộp rồi, giấy tờ thì đã nhận được rồi, những bức xúc theo thời gian rồi cũng nguội dần. Mấy ông đồng nghiệp thì đóng góp chia sẻ vì anh em phải chia sẻ ngọt bùi mỗi ông chịu một ít, em không nhận nhưng bắt phải lấy, không có thì lần sau đừng đi cùng đội nữa.
Em buồn vì nhân tình thế thái, lòng tin bị nhạt phai. Chặng đường xa xôi chứ gần gũi gì đâu, hãy làm những điều phúc đức chứ đừng làm điều gì không phải để rồi mà để lại đại họa cho người thân hưởng sau này.
Em xin hết câu chuyện của em. Xin ý kiến các Cụ!
Cảm ơn cụ nhiều. Nhờ có cụ em vừa đi qua đây toàn bò 40 km/h. Các xxx đứng nhìn xe em và vồ hết các thể loại để làm luật và tốc độ.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Có thể cụ chủ bị bắn đoạn có biển hạn chế tốc độ 60 chứ ko phải trong đô thị chăng? Em chạy đoạn miền Trung này cũng nhiều thì luôn thấy các anh ấy làm chuẩn
Cụ nói chuẩn. Em qua Huế gặp ông đi từ HN và ĐN bị bắn 2 phát toàn ngay sát biển ZONE 60 và khu dân cư.
Em thì cứ thấy biển là giảm từ xa, khi đến biển báo chỉ còn dưới 50 cho chắc mặc dù cho đi 60

haivinhvungtau

Xe buýt
Cụ tâm tư mà tổn thọ,lòng tốt của ae cũng bị ảnh hưởng.Coi như đầu tư cho niềm tin đi,cháu hay chở bà cụ về quê và luôn bị nhắc "đi cẩn thận kẻo mất tiền".Cuối cùng vẫn mất và luôn nghĩ cái h2o này nó luôn là thế và đó là đặc sản của chính những gì cha ông ta nặn ra để an ủi mình.
Em bị phát ở Sa Huỳnh. Xxx nói em vi phạm cách đây 22 km. Lằng nhằng và chuyện dài em
Không kể ra đây nhưng các cụ cứ cần phải có Cam để còn cãi nhau

thaison2008

Xe container
Kính thưa các cụ, các mợ!
Chuyện này xảy ra cách đây khoảng nửa tháng rồi, vì rất bức xúc và cũng chưa có thời gian nên hôm nay sau khi đã bình tâm trở lại, xâu chuỗi lại các sự việc nên em viết bài muốn chia sẻ và xin ý kiến các các cụ về chuyện em bị bắn tốc độ tại Thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế và bài học đắng về lòng tin.
Chuyện của em thế này!
Sau khi kết thúc kỳ công tác kết hợp nghỉ mát tại Đà Nẵng, đoàn em 02 xe tạm biệt TP biển Đà Nẵng xinh đẹp về Hà Nội trong một ngày nắng đẹp nhưng rất nóng (đang đỉnh điểm nắng nóng). Xe bon bon qua hầm đèo Hải Vân rồi đến Lăng Cô, qua Hầm đèo Phước Tượng tiến vào thị trấn Phú Lộc, Thừa Thiên Huế.
Với tinh thần luôn phải phải đảm bảo an toàn cho mọi người và gia đình mình nên chúng em luôn chấp hành đúng các quy định luật GTĐB trong quá trình lái xe tuy nhiên nhiều lúc sự việc xảy ra lại không theo cách mà mình mong muốn hoặc không tưởng tượng ra. Hai xe chúng em luôn đi gần sát nhau, đảm bảo khoảng cách an toàn.

Thị trấn Phú Lộc được khoanh đỏ trên bản đồ.

Còn đây là hình ảnh xe vào đến thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế. Tốc độ cho phép 60km/h với đường có dải phân cách cứng và chia 02 làn ô tô trở lên. (Ai lx cũng hiểu).

Sau khi xe ra khỏi thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế. Tốc độ cho phép 90km/h với đường có dải phân cách cứng và chia 02 làn ô tô trở lên. (Ai lx cũng hiểu)

Còn đây là em bị mời vào kiểm tra. Cách chỗ biển hết khu đông dân cư khoảng 3 -4 km.

Các xxx thông báo em vượt quá tốc độ 71/60, yêu cầu trình giấy tờ, em hỏi xem hình ảnh thì thấy ảnh sau xe em và có số 71 to tướng phía bên dưới, xxx ngồi bàn sau khi xem giấy tờ và rất nhanh tiến hành lập BB. Trong lúc ngồi chờ lập BB, em nghĩ tại sao mình có thể vi phạm quá tốc độ được nhỉ, hay là lúc không để ý chắc vượt xe nào đó nên vượt quá quá tốc độ. Trên xe đoàn em lúc đó có camera hành trình, vài ba cái máy tính xách tay (vì đi công tác) em hoàn toàn có thể kiểm tra lại hành trình qua T.T Phú Lộc, nhưng với tâm trạng đang bối rối, thời tiết nắng nóng, vợ cả và F1 rồi cả đoàn cũng phải chậm lại, chặng đường về nhà còn xa xôi (chưa qua TP Huế) nên em đã quyết định không xem lại và đây cũng là quyết định sai lầm khi niềm tin của em bị đặt nhầm chỗ và phải trả giá cho việc này.
Sau khi lập BB xong, xxx đưa em ký, trả em đăng ký xe và bằng lái chỉ thu Giấy đăng kiểm và hướng dẫn nộp phạt qua bưu điện bây giờ rất nhanh gọn. Em hỏi lỗi này phạt bao nhiêu xxx bảo 2,5tr, đoàn em lại lục tục lên xe ra về cho kịp hành trình nghỉ tối ở TP Vinh. Vợ cả em cũng không có ý kiến gì, vi phạm thì nộp phạt thôi nhưng em cũng tự trách mình đã không tập trung khi lái. Đầu thì đã hai thứ tóc, tuy không phải lx chuyên nghiệp nhưng vì công việc và thích trải nghiệm nên em cũng tự mình chạy nhiều lần đi các tỉnh miền trong.
Hai hôm sau em đi ra nộp phạt ở bưu điện thì một chuyện thật tình cờ và bất ngờ xảy ra. Trong lúc chị bưu điện thực hiện thủ tục chuyển tiền thì có một em vào đứng cạnh và bảo: Chị ơi, cho em nộp phạt, chị bưu điện xem BB xong bảo em: Cô này nộp phạt giống anh. Em ngạc nhiên hỏi em vừa đến, em bị phạt ở đâu, em ý bảo ở Phú Lộc - Thừa Thiên Huế, tốc độ bao nhiêu 71/60. Thôi xong, sao có sự trùng hợp ngẫu nhiên thế nhỉ. Em ý còn đọc cho em tên địa chỉ nơi chuyển tiền và gửi BB đến Bưu điện trong ấy. Nộp phạt thế là xong, 2,5tr + 2 trăm tiền công + tiền chuyển tiền và giấy tờ hơn 60 ng, bây giờ chờ họ chuyển giấy tờ ra thôi. Em về nhà mà thấy nghi ngờ quá, nên tối hôm ấy em xem lại đoạn hành trình qua TT Phú Lộc thì thấy mình chả chạy quá tốc độ tí nào cả. (Em mang 02 thẻ nên sau khi lập BB xong lên xe, em thay thẻ để đề phòng ghi đè).
Sáng hôm sau em cho mấy ông đồng nghiệp đi cùng xem lại, bọn nó bảo lúc anh bị chỉ vào, bọn em đi chậm lại và táp vào lề đường thì có một cậu đi xe máy kèm theo phía sau giơ điện thoại chụp ảnh xe nên bọn em phải rẽ vào cây xăng bên trái gần đấy và hình ảnh này cũng có trong camera hành trình của em.
Nộp phạt thì em đã nộp rồi, giấy tờ thì đã nhận được rồi, những bức xúc theo thời gian rồi cũng nguội dần. Mấy ông đồng nghiệp thì đóng góp chia sẻ vì anh em phải chia sẻ ngọt bùi mỗi ông chịu một ít, em không nhận nhưng bắt phải lấy, không có thì lần sau đừng đi cùng đội nữa.
Em buồn vì nhân tình thế thái, lòng tin bị nhạt phai. Chặng đường xa xôi chứ gần gũi gì đâu, hãy làm những điều phúc đức chứ đừng làm điều gì không phải để rồi mà để lại đại họa cho người thân hưởng sau này.
Em xin hết câu chuyện của em. Xin ý kiến các Cụ!
Đm .xin lỗi cụ cho e chửi câu cho đỡ tức.
nếu cụ nói thật thi đúng là loạn cm nó rồi.sao cụ ko làm đơn kiên phát đi anh em ủng hộ cụ ạ

sgbia

Xe hơi
Cụ cho em hỏi là:Ngày tháng hết hạn của súng bắn tốc độ được ghi bằng bút bi trên TEM KIỂM ĐỊNH thì có đúng k ạ ? Nếu k thì đúng Tem chuẩn phải như thế nào ạ ?!
Điểm quan trọng nhất là mỗi một tem kiểm định dán trên súng phải được cấp kèm một Giấy chứng nhận kiểm định phương tiện, kụ à.
1- Tem kiểm định súng có nền là màu lam, hình chữ nhật, chiều cao lớn hơn chiều rộng, ghi chữ "Kiểm định Đo lường VN", thuộc loại kiểm định bắt buộc, đi kèm với một Giấy Chứng nhận kiểm định.

(Các loại tem khác dán trên súng, ví dụ như "Tem Hiệu chuẩn" có nền màu Vàng, chiều rộng lớn hơn chiều cao, đều không phải là Tem kiểm định súng).

2- Trên Giấy kiểm định phương tiện đó phải ghi thông tin như: 1- số seri của tem kiểm định, 2- ngày hết hạn của tem kiểm định, v.v...

3- Số seri và ngày hết hạn ghi trên Giấy Chứng nhận kiểm định và ghi trên Tem dán trên súng phải TRÙNG KHỚP nhau.

Nếu kụ có nghi ngờ về Tem kiểm định hay Ngày hết hạn ghi trên tem kiểm định của súng bắn tốc độ, kụ có thể yêu cầu xxx cung cấp Giấy chứng nhận kiểm định của súng đó để kụ đối chiếu.

---------------
Hình minh hoạ:

Giấy Chứng nhận kiểm định súng bắn tốc độ, cấp kèm với tem kiểm định

Tem kiểm định súng bắn tốc độ, dán trên súng, nền màu LAM, có ghi chữ "Kiểm định Đo lường"

Phân biệt giữa tem kiểm định súng (mỗi súng bắt buộc phải có dán tem này) và tem hiệu chuẩn (laf tem khuyến khích, không phải là loại tem mà súng bắt buộc phải có)

sgbia

Xe hơi
Tem kiểm định súng có hình chữ nhật đứng, nền màu LAM, ở giữa có chữ "Kiểm định Đo lường VN", được đi cùng một Giấy Chứng nhận kiểm định.

Các tem khác dán trên súng, nếu có, cũng không phải là Tem kiểm định súng, không có chức năng thay thế Tem kiểm định súng.

cvnam

Xe tải
mỗi khi đi đâu xa, dù chấp hành đúng tốc độ mà vẫn bị cướp mất bánh mì. e ngại nhất món tốc độ này....~X(