[Thảo luận] Bắn tốc độ và bài học về lòng tin

htlongbien

Xe điện
Bình Định hay bắn khi chạy qua Phù Cát thì phải

thonghia

Xe tải
Bây giờ Đi đường canh tốc độ còn căng thẳng hơn tránh các chướng ngại vật khác mất thôi!

202

Xe container
Hãy tự bảo vệ mình thôi. Chạy mất bao nhiêu mới ra đứng đường nên mọi thủ đoạn đều có thể.

fireUP

Đi bộ
em đọc mà tức cho cụ, e mà xuống tự tin mình không sai em móc ngay điện thoại ra quay luôn. Giờ thủ đoạn vô biên quá.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Đọc bài của cụ mà thấy ấm ức ghê, em cũng bị 1 bài học về lòng tin với mấy thằng xxx hải dương, bọn thất đức này kiếp sau chắc đầu thai thành sâu bọ hết lượt

xe tien

Xe tải
Quyên đi cụ ơi . Cho nhẹ đầu song hết rui!
Chúc cụ lái xe an toàn !

Haigv

Xe tăng
Em nnghĩ bao giờ con trẻ lớn lên, học hành thi cử và thi công chức, kiếm việc làm bằng thực lực, bằng đam mê thì mới dứt đc vấn đề này. Lái xe trên những con đường luôn đầy rẫy người ko tuân thủ luật đã vất vả, vất gấp bội khi còn phải gồng mình tránh những bẫy, bất cập của hệ thống giao thông như hiện nay. Thật thông cảm khi các đầy tớ phải vất vả tìm mọi cách để thu hồi vốn.

xe tien

Xe tải
Nhiều khi xxxxxx cũng bị áp lực khoán ... rồi thời tiết ... xin vào ngành... xin chân chỉ mặt tài xế... chưa đủ chỉ tiêu.... ! Rồi quà trên ... !
Hihi ha ha thôi cụ post lên đây hay face cho nó có nhân quyền... lại tưởng nhân dân ko biết j ... !

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ, các mợ!
Chuyện này xảy ra cách đây khoảng nửa tháng rồi, vì rất bức xúc và cũng chưa có thời gian nên hôm nay khi đã bình tâm trở lại, xâu chuỗi lại các sự việc nên em viết bài muốn chia sẻ và xin ý kiến các các cụ về chuyện em bị bắn tốc độ tại Thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế và bài học đắng về lòng tin.
Chuyện của em thế này!
Sau khi kết thúc kỳ công tác kết hợp nghỉ mát tại Đà Nẵng, đoàn em 02 xe tạm biệt TP biển Đà Nẵng xinh đẹp về Hà Nội trong một ngày nắng đẹp nhưng rất nóng (đang đỉnh điểm nắng nóng). Xe bon bon qua hầm đèo Hải Vân rồi đến Lăng Cô, qua Hầm đèo Phước Tượng tiến vào thị trấn Phúc Lộc, Thừa Thiên Huế.
Với tinh thần luôn phải phải đảm bảo an toàn cho mọi người và gia đình mình nên chúng em luôn chấp hành đúng các quy định luật GTĐB trong quá trình lái xe tuy nhiên nhiều lúc sự việc xảy ra lại không theo cách mà mình không nong muốn hoặc không tưởng tượng ra. Hai xe chúng em luôn đi gần sát nhau, đảm bảo khoảng cách an toàn.

Thị trấn Phú Lộc được khoanh đỏ trên bản đồ.

Còn đây là hình ảnh xe vào đến thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế. Tốc độ cho phép 60km/h với đường có dải phân cách cứng và chia 02 làn ô tô trở lên. (Ai lx cũng hiểu).

Sau khi xe ra khỏi thị trấn Phú Lộc - Thừa Thiên Huế. Tốc độ cho phép 90km/h với đường có dải phân cách cứng và chia 02 làn ô tô trở lên. (Ai lx cũng hiểu)

Còn đây là em bị mời vào kiểm tra. Cách chỗ biển hết khu đông dân cư khoảng 3 -4 km.

Các xxx thông báo em vượt quá tốc độ 71/60, yêu cầu trình giấy tờ, em hỏi xem hình ảnh thì thấy ảnh sau xe em và có số 71 to tướng phía bên dưới, xxx ngồi bàn sau khi xem giấy tờ và rất nhanh tiến hành lập BB. Trong lúc ngồi chờ lập BB, em nghĩ tại sao mình có thể vi phạm quá tốc độ được nhỉ, hay là lúc không để ý chắc vượt xe nào đó nên vượt quá quá tốc độ. Trên xe đoàn em lúc đó có camera hành trình, vài ba cái máy tính xách tay (vì đi công tác) em hoàn toàn có thể kiểm tra lại hành trình qua T.T Phú Lộc, nhưng với tâm trạng đang bối rối, thời tiết nắng nóng, vợ cả và F1 rồi cả đoàn cũng phải chậm lại, chặng đường về nhà còn xa xôi (chưa qua TP Huế) nên em đã quyết định không xem lại và đây cũng là quyết định sai lầm khi niềm tin của em bị đặt nhầm chỗ và phải trả giá cho việc này.
Sau khi lập BB xong, xxx đưa em ký, trả em đăng ký xe và bằng lái chỉ thu Giấy đăng kiểm và hướng dẫn nộp phạt qua bưu điện bây giờ rất nhanh gọn. Em hỏi lỗi này phạt bao nhiêu xxx bảo 2,5tr, đoàn em lại lục tục lên xe ra về cho kịp hành trình nghỉ tối ở TP Vinh. Vợ cả em cũng không có ý kiến gì, vi phạm thì nộp phạt thôi nhưng em cũng tự trách mình đã không tập trung khi lái. Đầu thì đã hai thứ tóc, tuy không phải lx chuyên nghiệp nhưng vì công việc và thích trải nghiệm nên em cũng tự mình chạy nhiều lần đi các tỉnh miền trong.
Hai hôm sau em đi ra nộp phạt ở bưu điện thì một chuyện thật tình cờ và bất ngờ xảy ra. Trong lúc chị bưu điện thực hiện thủ tục chuyển tiền thì có một em vào đứng cạnh và bảo: Chị ơi, cho em nộp phạt, chị bưu điện xem BB xong bảo em: Cô này nộp phạt giống anh. Em ngạc nhiên hỏi em vừa đến, em bị phạt ở đâu, em ý bảo ở Phú Lộc - Thừa Thiên Huế, tốc độ bao nhiêu 71/60. Thôi xong, sao có sự trùng hợp ngẫu nhiên thế nhỉ. Em ý còn đọc cho em tên địa chỉ nơi chuyển tiền và gửi BB đến Bưu điện trong ấy. Nộp phạt thế là xong, 2,5tr + 2 trăm tiền công + tiền chuyển tiền và giấy tờ hơn 60 ng, bây giờ chờ họ chuyển giấy tờ ra thôi. Em về nhà mà thấy nghi ngờ quá, nên tối hôm ấy em xem lại đoạn hành trình qua TT Phú Lộc thì thấy mình chả chạy quá tốc độ tí nào cả. (Em mang 02 thẻ nên sau khi lập BB xong lên xe, em thay thẻ để đề phòng ghi đè).
Sáng hôm sau em cho mấy ông đồng nghiệp đi cùng xem lại, bọn nó bảo lúc anh bị chỉ vào, bọn em đi chậm lại và táp vào lề đường thì có một cậu đi xe máy kèm theo phía sau giơ điện thoại chụp ảnh xe nên bọn em phải rẽ vào cây xăng bên trái gần đấy và hình ảnh này cũng có trong camera hành trình của em.
Nộp phạt thì em đã nộp rồi, giấy tờ thì đã nhận được rồi, những bức xúc theo thời gian rồi cũng nguội dần. Mấy ông đồng nghiệp thì đóng góp chia sẻ vì anh em phải chia sẻ ngọt bùi mỗi ông chịu một ít, em không nhận nhưng bắt phải lấy, không có thì lần sau đừng đi cùng đội nữa.
Em buồn vì nhân tình thế thái, lòng tin bị nhạt phai. Chặng đường xa xôi chứ gần gũi gì đâu, hãy làm những điều phúc đức chứ đừng làm điều gì không phải để rồi mà để lại đại họa cho người thân hưởng sau này.
Em xin hết câu chuyện của em. Xin ý kiến các Cụ!
Chia buồn cùng cụ . Em cũng giống cụ nhưng tỉnh hơn cụ ạ.em cũng vừa đà nẵng về .

trinhhunghb

Xe lăn
em chạy xe cũng lâu rồi nhưng chưa bị bắn lần nào...luôn luôn cảnh giác cao độ..đến khu đông dân cư cứ đặt tốc độ chuẩn 50...hoặc 60km/h tùy theo loại đường cho phép là yên tâm..nộp tiền cho bọn này ức lắm...một lần ở phú thọ bị bắn đểu..em xuống cãi mãi cũng được vì xe em để chạy tự động 50km/h mà nó bảo 56km/h...vớ vẩn tẹo bị oan

Website
www.facebook.com
Sáng hôm sau em cho mấy ông đồng nghiệp đi cùng xem lại, bọn nó bảo lúc anh bị chỉ vào, bọn em đi chậm lại và táp vào lề đường thì có một cậu đi xe máy kèm theo phía sau giơ điện thoại chụp ảnh xe nên bọn em phải rẽ vào cây xăng bên trái gần đấy và hình ảnh này cũng có trong camera hành trình của em.

!
Xin chia buồn cùng kụ vì kụ phải vất vả nộp phạt nhé.

Trên Diễn đàn, trên group OF rất nhiều kụ mợ nhắc đến cụm từ "xxx bắn tốc độ bằng mồm", "xxx photoshop hình chụp sau xe rồi gửi bằng đt cho chốt để lái xe xem". Nay kụ là người được tự mình trải nghiệm.

Nhà cháu đi đường dài, không ít lần bị bắn kiểu này, nhưng đều đem cam hành trình ra so sánh, nên không bị sao.
Nếu có thể, nhờ kụ úp clip từ cam hành trình để xem xxx chụp hình xe kụ như nào, kụ nhé.
.

Dark Man

Xe buýt
Hôm qua em cũng bị dính phát 71/60 như cụ nhưng ở trạm thu phí NB-LC (trước lối ra HN)
Xxx cũng cho xem hình ảnh gửi qua zalo. Em hơi ngờ ngợ vì nhớ là đến biển 80 có phanh lại đúng tốc độ, còn biển 60 thì em ko nhớ rõ có phanh hay ko nhưng có thả trôi thì đi qua biển 60 chưa chắc tốc độ vẫn đến tận 71km/h.
Em kiên quyết yêu cầu xem hình ảnh trực tiếp trên máy bắn tốc độ và tem kiểm định. Thấy xxx gọi đàm bảo chốt trên mang máy bắn xuống, chả biết thật hay giả vờ. Quanh co một ko thấy máy bắn đâu, lại bắt tay, nhắc nhở & goodbye em đi :))

Nhân tiện cho em hỏi hình ảnh bắn tốc độ chuẩn phải có những thông số nào? Có tọa độ bắn tốc độ ko ợ vì ảnh em xem chỉ có số tốc độ & ngày giờ ở góc dưới. Mấy cái này thì dùng phần mềm dt fake trong 1 nốt nhạc quá dễ :-?

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
E kê dép ngồi lấy kinh nghiệm

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn cùng cụ . Em cũng giống cụ nhưng tỉnh hơn cụ ạ.em cũng vừa đà nẵng về .
Cụ chỉ cho em với. Em cũng chuẩn bị từ HN và Tây Nguyên đây, kiểu gì em cũng phải qua đó.
Đọc bài của các cụ em hoang mang quá, chả nhẽ xuống đẩy bộ
CỤ giúp em nhé

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em cũng bị dính phát 71/60 như cụ nhưng ở trạm thu phí NB-LC (trước lối ra HN)
Xxx cũng cho xem hình ảnh gửi qua zalo. Em hơi ngờ ngợ vì nhớ là đến biển 80 có phanh lại đúng tốc độ, còn biển 60 thì em ko nhớ rõ có phanh hay ko nhưng có thả trôi thì đi qua biển 60 chưa chắc tốc độ vẫn đến tận 71km/h.
Em kiên quyết yêu cầu xem hình ảnh trực tiếp trên máy bắn tốc độ và tem kiểm định. Thấy xxx gọi đàm bảo chốt trên mang máy bắn xuống, chả biết thật hay giả vờ. Quanh co một ko thấy máy bắn đâu, lại bắt tay, nhắc nhở & goodbye em đi :))

Nhân tiện cho em hỏi hình ảnh bắn tốc độ chuẩn phải có những thông số nào? Có tọa độ bắn tốc độ ko ợ vì ảnh em xem chỉ có số tốc độ & ngày giờ ở góc dưới. Mấy cái này thì dùng phần mềm dt fake trong 1 nốt nhạc quá dễ :-?
Em cũng bị một phát trên Hòa Bình 92/80 nhưng đúng là em chạy trên 90 thật, ký biên bản và em còn đứng ái xong mới đi

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Xin chia buồn cùng kụ vì kụ phải vất vả nộp phạt nhé.

Trên Diễn đàn, trên group OF rất nhiều kụ mợ nhắc đến cụm từ "xxx bắn tốc độ bằng mồm", "xxx photoshop hình chụp sau xe rồi gửi bằng đt cho chốt để lái xe xem". Nay kụ là người được tự mình trải nghiệm.

Nhà cháu đi đường dài, không ít lần bị bắn kiểu này, nhưng đều đem cam hành trình ra so sánh, nên không bị sao.
Nếu có thể, nhờ kụ úp clip từ cam hành trình để xem xxx chụp hình xe kụ như nào, kụ nhé.
.
Cái cam hành trình cảu em không có km/h.
Thế này thì em chĩa cái cam và đồng hô km luôn cụ nhỉ

BonBonTT

Xe điện
Ơ chúng ta đang quá độ đi lên thiên đường mà, thỉnh thoảng sơ suất có hệ thống ti thôi mà

phuongchi

Xe buýt
Cái cam hành trình cảu em không có km/h.
Thế này thì em chĩa cái cam và đồng hô km luôn cụ nhỉ
Xe em có cam hành trình hiển thị tốc độ xe chạy, tuy nhiên em sợ rằng các bác có mang xuống cãi nhau với xxx cũng không ăn thua đâu ạ. Lý do là:
- Tốc độ hiển thị trên cam nhỏ hơn thực tế khỏang 3km/h.
- Trên Cam không có tem kiểm định và thời hạn kiểm định của đơn vị có thẩm quyền.
Do vậy, Cam của mình chỉ để tham khảo hoặc dùng trong trường hợp nhạy cảm tương đối thôi ạ.
Nói chung ở cái xứ mình này, đúng-sai - sai - đúng nhiều khi chỉ mong manh như sợi chỉ đỏ.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Xe em có cam hành trình hiển thị tốc độ xe chạy, tuy nhiên em sợ rằng các bác có mang xuống cãi nhau với xxx cũng không ăn thua đâu ạ. Lý do là:
- Tốc độ hiển thị trên cam nhỏ hơn thực tế khỏang 3km/h.
- Trên Cam không có tem kiểm định và thời hạn kiểm định của đơn vị có thẩm quyền.
Do vậy, Cam của mình chỉ để tham khảo hoặc dùng trong trường hợp nhạy cảm tương đối thôi ạ.
Nói chung ở cái xứ mình này, đúng-sai - sai - đúng nhiều khi chỉ mong manh như sợi chỉ đỏ.
Đúng thế cụ ơi.
Em đang tính làm sao dùng điện thoại quay luôn cái đồng hồ công tơ mét của xe mình luôn đó
KHông biết như thế có cãi nhau với đàn khỉ vàng được không.