[Thảo luận] Bắn tốc độ và bài học về lòng tin

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]

Cụ chỉ cho em với. Em cũng chuẩn bị từ HN và Tây Nguyên đây, kiểu gì em cũng phải qua đó.
Đọc bài của các cụ em hoang mang quá, chả nhẽ xuống đẩy bộ
CỤ giúp em nhé
Hiện nay quảng trị. Huế . là địa điểm mà cụ cần chú ý . Nhất là đoạn 60

doanphucgt

Xe điện
Chia buồn cùng cụ, cụ đã bị xỏ mũi rồi. Xã hội này nó thế đấyy cụ ạ, nó thịt mình bất cứ lúc nào.

Mito

Xe máy
Xin chia buồn cùng kụ vì kụ phải vất vả nộp phạt nhé.

Trên Diễn đàn, trên group OF rất nhiều kụ mợ nhắc đến cụm từ "xxx bắn tốc độ bằng mồm", "xxx photoshop hình chụp sau xe rồi gửi bằng đt cho chốt để lái xe xem". Nay kụ là người được tự mình trải nghiệm.

Nhà cháu đi đường dài, không ít lần bị bắn kiểu này, nhưng đều đem cam hành trình ra so sánh, nên không bị sao.
Nếu có thể, nhờ kụ úp clip từ cam hành trình để xem xxx chụp hình xe kụ như nào, kụ nhé.
.
Em xin kể rõ thêm về việc cậu đi xe máy đi sau đuôi xe đồng nghiệp của em không có các Cụ hiểu lầm: Khi xe em bị chỉ vào kiểm tra thì xe ông bạn đồng nghiệp đang đi trước xe em (hai xe đi sát gần nhau), thấy em bị kiểm tra ông bạn đồng nghiệp cho xe táp vào bên lề định xuống xem thế nào, lúc đó có cậu xe máy đi qua xe em (lúc đó đã dừng vào lề đường) đến đuôi xe ông bạn đồng nghiệp của em giơ điện thoại lên, các ông đồng nghiệp nhìn qua gương phát hiện ra nên không dám tạt dừng bên đường nữa (vì là vạch liền), phải đi thêm một đoạn rồi rẽ vào cây xăng bên kia đường, xuống đi bộ quay lại chỗ em bị kiểm tra. Chứ không phải nhìn thấy chụp ảnh sau xe của em.
Cám ơn lời động viên, chia sẻ của các Cụ. Câu chuyện em kể lại trên đây là một trong những tình huống có thể xảy ra trên đường đúng như tiêu đề của mục này, em kể và chia sẻ với tinh thần ý thức hoàn toàn xây dựng, đó cũng là bài học cho riêng em và cũng để các Cụ tham khảo làm chủ tốc độ đảm bảo an toàn cho mình và mọi người. Thẻ camera hành trình đoạn đường này em vẫn giữ nguyên trạng, hy vọng đến lúc nào đó thích hợp có thể chia sẻ để các Cụ tham khảo.
Một lần nữa xin chân thành cám ơn các Cụ, các Mợ đã chia sẻ, động viên!
Em: Mì Tôm (Mito)

HUNGSMUN

Xe container
Em có lần bị các anh ấy nện lỗi vượt trên đèo Phước Tượng vào lúc 3h sáng. thế mới thấy sự chuyên cần của các anh ấy.

Website
www.facebook.com
Em xin kể rõ thêm về việc cậu đi xe máy đi sau đuôi xe đồng nghiệp của em không có các Cụ hiểu lầm: Khi xe em bị chỉ vào kiểm tra thì xe ông bạn đồng nghiệp đang đi trước xe em (hai xe đi sát gần nhau), thấy em bị kiểm tra ông bạn đồng nghiệp cho xe táp vào bên lề định xuống xem thế nào, lúc đó có cậu xe máy đi qua xe em (lúc đó đã dừng vào lề đường) đến đuôi xe ông bạn đồng nghiệp của em giơ điện thoại lên, các ông đồng nghiệp nhìn qua gương phát hiện ra nên không dám tạt dừng bên đường nữa (vì là vạch liền), phải đi thêm một đoạn rồi rẽ vào cây xăng bên kia đường, xuống đi bộ quay lại chỗ em bị kiểm tra. Chứ không phải nhìn thấy chụp ảnh sau xe của em.
Cám ơn lời động viên, chia sẻ của các Cụ. Câu chuyện em kể lại trên đây là một trong những tình huống có thể xảy ra trên đường đúng như tiêu đề của mục này, em kể và chia sẻ với tinh thần ý thức hoàn toàn xây dựng, đó cũng là bài học cho riêng em và cũng để các Cụ tham khảo làm chủ tốc độ đảm bảo an toàn cho mình và mọi người. Thẻ camera hành trình đoạn đường này em vẫn giữ nguyên trạng, hy vọng đến lúc nào đó thích hợp có thể chia sẻ để các Cụ tham khảo.
Một lần nữa xin chân thành cám ơn các Cụ, các Mợ đã chia sẻ, động viên!
Em: Mì Tôm (Mito)
Vậy là nhà cháu hiểu lầm mô tả của kụ rồi.
Không biết khi đó xxx giơ máy lên định chụp đuôi xe kia hay chụp đầu xe kụ vậy?

Kinh nghiệm của nhà cháu, trong các trường hợp xxx bắn tốc độ ra kết quả khác xa với tốc độ mình đã chủ động đi trên đoạn đường đó, thì nên đem hình ảnh từ cam hành trình của mình ra cho họ xem, để so sánh ngay.
Những lần bị bắn gần đây, nhà cháu so sánh thì thấy kết quả của họ cao hơn mức tốc độ mình chạy, cũng như cao hơn mức tốc độ ghi trong cam hành trình khoảng 10km/h.

Sau khi xem clip trong cam hành trình (ghi bằng iPhone gắn trên kính chiếu hậu) xxx đều công nhận và để nhà cháu đi tiếp, kèm câu nói đầy ngạc nhiên "trích xuất được clip ngay cơ à, nhanh thế?"

.
.

ca_voi

Xe lăn
Các anh ấy giờ đã biết photoshop thì bó tay rồi

RubynamitnA

Xe điện
Sao em chả bao bị xxx gọi vì bất cứ lỗi gì nhỉ?

xedap668

Xe buýt
Kuj lần sau lên xem súng bắn tốc độ, con tem kiem dinh ko???? , và nói xe minhco cảm hành trình, rùi thì vài câu nói nữa , nếu không phải bị quá tốc độ thật thì xxx cũng phải ngại..... chữ.
Kuj đưa video lên cho a e thêm kinh nghiệm

hoagvc3

Xe tăng
Em thường xuyên đi cung đường Q trị - Huế, chưa một lần bị bắn( có thể do bỉm xe em 74). Tuy nhiên các cụ lưu ý đoạn hay bị bắn nhất:
Quảng trị.
1. Qua biển thị trấn Hồ xá khoảng 2kn( huyện vĩnh linh- bắn chiều nam>bắc vào buổi sáng)
2. Thị trấn Ái tử ( huyện triệu phong)
Huế
1. Mỹ chánh( chổ này khi qua cầu mỹ chánh, độ dài khoảng 1km từ biển vào>ra.
2.Phong điền( trước đây khoảng 6km nay rút xuống 3kn, nhiều xe dính chổ này tuy nhiên sau khi rút ngắn khoảng cách thì xxx chuyển địa điểm)
3. Thị trấn Tứ Hạ, chổ này xxx hay phục ở đoạn cho phép 60km vì vừa hết dãi phân cách cứng, và đoạn bắt đầu vào đường tránh Huế.)
Hiện tại 74 bắn có vẻ thật hơn 75.

29A-637-86

Xe tải
Gđ em mới đi đà nẵng về.khi đi qua đoạn tránh huế em bị xxx bắn 59/50 đi khoảng 20km mới đến chốt và xxx vẫy lại em xuống thấy có hình ảnh chuẩn và em thấy đúng là mình đi quá thật nên em đút 2lit xxx cảm ơn và chúc đoàn đi chơi vui vẻ. Mất 2lit vừa tức vừa vui các cụ ạ. Đi chơi xa mà xxx vợt thì ko đỡ đc em toàn vượt phải xe tải thôi.

ngựa thồ

Xe tăng
Hôm qua em cũng bị dính phát 71/60 như cụ nhưng ở trạm thu phí NB-LC (trước lối ra HN)
Xxx cũng cho xem hình ảnh gửi qua zalo. Em hơi ngờ ngợ vì nhớ là đến biển 80 có phanh lại đúng tốc độ, còn biển 60 thì em ko nhớ rõ có phanh hay ko nhưng có thả trôi thì đi qua biển 60 chưa chắc tốc độ vẫn đến tận 71km/h.
Em kiên quyết yêu cầu xem hình ảnh trực tiếp trên máy bắn tốc độ và tem kiểm định. Thấy xxx gọi đàm bảo chốt trên mang máy bắn xuống, chả biết thật hay giả vờ. Quanh co một ko thấy máy bắn đâu, lại bắt tay, nhắc nhở & goodbye em đi :))

Nhân tiện cho em hỏi hình ảnh bắn tốc độ chuẩn phải có những thông số nào? Có tọa độ bắn tốc độ ko ợ vì ảnh em xem chỉ có số tốc độ & ngày giờ ở góc dưới. Mấy cái này thì dùng phần mềm dt fake trong 1 nốt nhạc quá dễ :-?
- không công nhận hình ảnh gửi qua zalo ( vì đây là công cụ làm ăn của mấy con cave trên mạng, ảo lắm :) )
- yêu cầu chứng minh địa điểm bị bắn tốc độ nằm trong khu vực tương ứng với biển báo . Tránh nó bắn ở đoạn cho phép chạy 80 rồi mang ra đoạn cho phép chạy 60 để thịt mình

Dark Man

Xe buýt
- không công nhận hình ảnh gửi qua zalo ( vì đây là công cụ làm ăn của mấy con cave trên mạng :) )
- yêu cầu chứng minh địa điểm bị bắn tốc độ nằm trong khu vực tương ứng với biển báo . Tránh nó bắn ở đoạn cho phép chạy 80 rồi mang ra đoạn cho phép chạy 60 để thịt mình
Hình ảnh thì chụp rõ địa điểm xe em, có vẻ sau biển 60 thật.
Em đang nghi ngờ 2 tình huống: xxx chụp ảnh xong ghép thêm số vào, hoặc là máy bắn ko có tem kiểm định :-?

bai

Xe điện
Xin chia buồn cùng kụ vì kụ phải vất vả nộp phạt nhé.

Trên Diễn đàn, trên group OF rất nhiều kụ mợ nhắc đến cụm từ "xxx bắn tốc độ bằng mồm", "xxx photoshop hình chụp sau xe rồi gửi bằng đt cho chốt để lái xe xem". Nay kụ là người được tự mình trải nghiệm.

Nhà cháu đi đường dài, không ít lần bị bắn kiểu này, nhưng đều đem cam hành trình ra so sánh, nên không bị sao.
Nếu có thể, nhờ kụ úp clip từ cam hành trình để xem xxx chụp hình xe kụ như nào, kụ nhé.
.
Cam ht nhà cháu loại cùi, không có gps thù so sánh thế nào đc cụ?

tmlan

Xe tải
Máy bắn của CSGT có vấn đề mình cũng ko kiểu gì cãi đc, ức chế vãi

ngựa thồ

Xe tăng
Vậy là nhà cháu hiểu lầm mô tả của kụ rồi.
Không biết khi đó xxx giơ máy lên định chụp đuôi xe kia hay chụp đầu xe kụ vậy?

Kinh nghiệm của nhà cháu, trong các trường hợp xxx bắn tốc độ ra kết quả khác xa với tốc độ mình đã chủ động đi trên đoạn đường đó, thì nên đem hình ảnh từ cam hành trình của mình ra cho họ xem, để so sánh ngay.
Những lần bị bắn gần đây, nhà cháu so sánh thì thấy kết quả của họ cao hơn mức tốc độ mình chạy, cũng như cao hơn mức tốc độ ghi trong cam hành trình khoảng 10km/h.

Sau khi xem clip trong cam hành trình (ghi bằng iPhone gắn trên kính chiếu hậu) xxx đều công nhận và để nhà cháu đi tiếp, kèm câu nói đầy ngạc nhiên "trích xuất được clip ngay cơ à, nhanh thế?"

.
.
Nếu súng bắn tốc độ có tem kiểm định rõ ràng, còn hạn sử dụng mà số liệu lệch với cam hành trình của cụ thì cụ cãi thế nào? Cam thì cả trăm loại, chất lượng, nguồn gốc lung tung và quan trọng không được kiểm định chất lượng. Thanks

razr.razr

Xe tải
Bây giờ tem kiểm định cũng chưa chắc tin được cụ ạ. Tuy có là tem của bộ nhưng đồ nhà làm ra mà. Hơn nữa máy bắn phải theo dõi trong 1 khoảng cách mới xđ được tốc độ. Các anh ấy lia máy nhanh 1 tí là tốc độ khác ngay.

Website
www.facebook.com
Nếu súng bắn tốc độ có tem kiểm định rõ ràng, còn hạn sử dụng mà số liệu lệch với cam hành trình của cụ thì cụ cãi thế nào? Cam thì cả trăm loại, chất lượng, nguồn gốc lung tung và quan trọng không được kiểm định chất lượng. Thanks
Nguyên tắc là không “cãi” trực tiếp, chỉ đòi biên bản, rồi “cãi” sau, bằng đơn khiếu nại, có kèm clip từ cam hành trình minh hoạ, kụ à.

Bản thân xxx luôn biết súng của họ có phải là súng zin hay không, họ có áp dụng chiêu trò gì khi bắn để tăng số lên hay không, hoặc có chụp hình ảnh fake vào thẻ rồi mở ra trên súng cho mình xem hay không (giống như trụ bơm xăng ấy mà).

Nếu họ dùng chiêu khi bắn, thì khi thấy lái xe đưa cam hành trình ra để so sánh, xxx sẽ tự động tìm cách rút lui, không cho xem nữa. Kụ có đòi, có chờ đến hết ca cũng không được xem đâu.

Chỉnh sửa cuối: