Bàn về cách chống trộm gương xe

thangnguyentoan

Xe máy
Hôm rồi em mua ở MELINH Plaza 1 thiết bị báo động cá nhân (chủ yếu cho phụ nữ dùng trong trường hợp khẩn cấp thì giật sợi dây xích nhỏ ra khỏi thiết bị là sẽ phát ra âm thanh báo động 110 dB) của hãng Burg Wachter. Em đang định thử lắp thiết bị này vào trong củ gương, thay sợi dây xích bằng sợi dây nhỏ hơn để có thể luồn cùng với mấy dây điện điều khiển mô tơ gương rồi buộc lại với phần vỏ xe. Khi gương bị bẻ sợi dây này sẽ giữ lại chốt công tắc để kích hoạt thiết bị rú ầm lên, lúc đó thì bố thằng trộm nào dám ôm củ gương vào bụng mà chạy khi nó đang rú ầm lên như thế. Nhưng để tắt được báo động chỉ có cách là cậy mặt gương ra lắp lại cái chốt vào thiết bị thì nó mới tắt (nếu đã lắp inox bảo hiểm mặt gương thì các bác nhớ lấy bông bịt lỗ tai trong khi tháo khung inox ra nhé:43:)
Có 2 vấn đề mà em đang phân vân là làm thế nào để chống nước cho thiết bị và khi nào hết pin? (sử dụng 3 pin LR44 1,5V)
Bác nào có sáng kiến gì xin chia sẻ cho anh em với

Theo em thiết bị này cũng rất có ích cho bác nào hay để máy tính xách tay hay túi ở rỏ hay chỗ để chân xe máy. các bác chỉ cần cho thiết bị báo động vào túi đựng MTXT hay túi, buộc 1 đầu sợi dây nhỏ nhưng chắc vào chốt công tắc, đầu kia cố định vào 1 vị trí nào đó trên thân xe máy là ok. Thằng nào gây va chạm từ đằng sau các bác cứ thoải mái đứng chửi nhau với chúng nó mà ko sợ thăng đằng trước xách mất túi.

ducleminh

Xe điện
Hay thật, cụ thử ngâm cứu xem. Chả thằng nào dại ôm cái của nợ đó cả.

speedman

Xe tải
Thiết bị này hay đấy cụ ạ! Hay mình gài quả lừu đạn vào gương cụ nhỉ. Với chốt phát nổ được gim cố định vào thân xe còn mìn thì đặt trong gương. Thằng trộm nào bẻ gương ôm chạy độ 3 bước thì mìn nổ àh không phải thiết kế sao cho tầm hơn 10 met mình với nổ không hỏng xe mình cụ nhỉ. Fun,
Vụ sáng kiến của cụ em thấy hay đấy. Hôm trước ông bạn cùng khu mất đôi gương PRADO làm em cũng lo lo!

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Thiết bị này hay đấy cụ ạ! Hay mình gài quả lừu đạn vào gương cụ nhỉ. Với chốt phát nổ được gim cố định vào thân xe còn mìn thì đặt trong gương. Thằng trộm nào bẻ gương ôm chạy độ 3 bước thì mìn nổ àh không phải thiết kế sao cho tầm hơn 10 met mình với nổ không hỏng xe mình cụ nhỉ. Fun,
Vụ sáng kiến của cụ em thấy hay đấy. Hôm trước ông bạn cùng khu mất đôi gương PRADO làm em cũng lo lo!
:6:Ý kiến quá hay :41::41::41:
chắc chắn sẽ không có thằng vặt gương nữa :21:, sau khi vụ này xảy ra:'(
kính cụ 1 ly nhé (b)

MERC2222

Xe đạp
Hay đây cụ. E ủng hộ ý kiến nhét quả lựu đạn vào, cho nó nổ banh xá́c hahaha... nhưng phải cỡ 15 giây sau khi giật các bác ạ, kg thì xe mình toi(b)

shoot'emup

Xe máy
Cái vụ mất gương này quả là đau đầu.chứ cứ để nó vặt ra rùi còi mới kêu thì:77::77::77:

XLI16

Xe hơi
Hôm rồi em mua ở MELINH Plaza 1 thiết bị báo động cá nhân (chủ yếu cho phụ nữ dùng trong trường hợp khẩn cấp thì giật sợi dây xích nhỏ ra khỏi thiết bị là sẽ phát ra âm thanh báo động 110 dB) của hãng Burg Wachter. Em đang định thử lắp thiết bị này vào trong củ gương, thay sợi dây xích bằng sợi dây nhỏ hơn để có thể luồn cùng với mấy dây điện điều khiển mô tơ gương rồi buộc lại với phần vỏ xe. Khi gương bị bẻ sợi dây này sẽ giữ lại chốt công tắc để kích hoạt thiết bị rú ầm lên, lúc đó thì bố thằng trộm nào dám ôm củ gương vào bụng mà chạy khi nó đang rú ầm lên như thế. Nhưng để tắt được báo động chỉ có cách là cậy mặt gương ra lắp lại cái chốt vào thiết bị thì nó mới tắt (nếu đã lắp inox bảo hiểm mặt gương thì các bác nhớ lấy bông bịt lỗ tai trong khi tháo khung inox ra nhé:43:)
Có 2 vấn đề mà em đang phân vân là làm thế nào để chống nước cho thiết bị và khi nào hết pin? (sử dụng 3 pin LR44 1,5V)
Bác nào có sáng kiến gì xin chia sẻ cho anh em với

Theo em thiết bị này cũng rất có ích cho bác nào hay để máy tính xách tay hay túi ở rỏ hay chỗ để chân xe máy. các bác chỉ cần cho thiết bị báo động vào túi đựng MTXT hay túi, buộc 1 đầu sợi dây nhỏ nhưng chắc vào chốt công tắc, đầu kia cố định vào 1 vị trí nào đó trên thân xe máy là ok. Thằng nào gây va chạm từ đằng sau các bác cứ thoải mái đứng chửi nhau với chúng nó mà ko sợ thăng đằng trước xách mất túi.
======================

Cách tốt nhất vẫn là phải trông thôi, như bác gì ở Cầu Giấy, đứng trông nó vẫn bẻ, xong nó vác dao ra, chả ai dám làm gì.

iducga

Xe tải
Em làm bảo vệ gương: viền inox để bảo vệ không bị cậy mặt gương, còn làm thêm bảo vệ cả củ gương bằng xích cam xe máy (có vỏ bọc nhựa) => trộm có bẻ cũng không giật củ gương ra được, không lấy kìm mà cắt được, hoặc nó thấy xích cam thì nó tha, không bẻ thì tốt.
Tổng xỉ vả: cả bắn logo, bảo vệ mặt gương, củ gương = 200k. Em làm ở Lê Văn Lương.

shoot'emup

Xe máy
Em làm bảo vệ gương: viền inox để bảo vệ không bị cậy mặt gương, còn làm thêm bảo vệ cả củ gương bằng xích cam xe máy (có vỏ bọc nhựa) => trộm có bẻ cũng không giật củ gương ra được, không lấy kìm mà cắt được, hoặc nó thấy xích cam thì nó tha, không bẻ thì tốt.
Tổng xỉ vả: cả bắn logo, bảo vệ mặt gương, củ gương = 200k. Em làm ở Lê Văn Lương.
Làm xích ở ngoài qua thời gian vẫn bị rỉ bác ạ,cách tốt nhất là luồn dây cáp ở trong,vừa đẹp vừa an toàn.:69:

anzure

Xe hơi
Xe em là Vios G - liên doanh, hôm nay mới bị vặt gương xong:((, các bác cho em hỏi địa chỉ uy tín ở HN thay gương được không? cho em xin cái giá luôn với, hãng nó đòi 16tr đôi gương. :mad:

noon8moon

Xe đạp
Làm xích ở ngoài qua thời gian vẫn bị rỉ bác ạ,cách tốt nhất là luồn dây cáp ở trong,vừa đẹp vừa an toàn.:69:
Cụ phải làm cái dây lòng thòng ra ngoài thì bọn trộm mới tha cho cụ ợ.

thangnguyentoan

Xe máy
Bác cứ ra Đông Nhân gương loại nào cũng có. Gương Vios thì em ko biết giá nhưng gương INN V (có đèn signal) thì em mua 2,2 tr 1 đôi (em bị vặt cả đôi). Loại này ko phải mới mà đã hàn lại rồi

bugbear2k8

Xe hơi
Chẳng cần phải lựu đạn đâu cụ ợ, chỉ cần lượng thuốc nổ cỡ quả pháo đùng là đủ làm thằng trộm sợ mất vía rồi. Mời cụ 1 ly vì ý tưởng không mới nhưng rất táo bạo. (b)

Chỉnh sửa cuối:

iducga

Xe tải
Cụ phải làm cái dây lòng thòng ra ngoài thì bọn trộm mới tha cho cụ ợ.
Đúng, cụ nói chuẩn luôn.
Hôm em làm bảo vệ củ gương bằng xích cam, em cũng nghĩ như cụ. Vì nếu mình làm dây thép ở trong, rất đẹp, nhưng khổ lỗi mấy ông ăn cắp ông ý không biết, ông ý vẫn bẻ thật lực, đến khi bẻ ra rồi không lấy được thì ông ý té => vậy là củ gương của mình gãy rồi, đi hàn cũng mệt lắm.
Còn cái xích cam của em, trộm nhìn thấy nó tha cho em luôn.

chuotlang

Xe lừa
Các cụ tháo guơng xịn cất nhà, đi loại guơng chế, hơi xấu tý nhưng trộm nó tha cho đấy, trời mưa thì lấy khăn ra lau nước mưa thôi. Ở HN có 1 em bettle cũng lắp guơng chế đấy thôi, cả năm nay có thằng trộm nào nó vặt đâu, vứt ngoài đường suốt. Xe của người quen em nên em biết ạ.