[Luật] Bằng cũ bằng mới

DoDinhTrong

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi. Mấy tháng trước e có đánh mất bằng mà đi dk làm lại. Trường hợp nếu tìm thấy cái bằng cũ và cũng đã lấy cái bằng mới thì giá trị pháp lý cái cũ là k còn hiệu lực các cụ nhỉ.
Trường hợp đi đường gặp xxx hoặc dính phạt nguội sài bằng cũ có bị phạt k ạ 😅.

caisua

Xe lăn
Thì cụ cứ lôi ra thử dùng xem sao, ko được thì xin lỗi là nhầm thôi. Nhưng nếu được thì đầy ông báo mất cả chục lần luôn rồi

Kem Bong 123

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi. Mấy tháng trước e có đánh mất bằng mà đi dk làm lại. Trường hợp nếu tìm thấy cái bằng cũ và cũng đã lấy cái bằng mới thì giá trị pháp lý cái cũ là k còn hiệu lực các cụ nhỉ.
Trường hợp đi đường gặp xxx hoặc dính phạt nguội sài bằng cũ có bị phạt k ạ 😅.
em giờ cũng có hai bằng! em thấy chắc phait huỷ bằng giấy đi chứ

bizinit

Xe đạp
Mỗi người chỉ có 1 bằng, số bằng, ngày cấp nơi cấp lưu trên hệ thống hết rùi. Về cơ bản thì 2 cái như nhau nhưng pháp lý thì cái cấp sau mới là cái chuẩn. :))

nnquynh

Xe tải
Mỗi người chỉ có 1 bằng, số bằng, ngày cấp nơi cấp lưu trên hệ thống hết rùi. Về cơ bản thì 2 cái như nhau nhưng pháp lý thì cái cấp sau mới là cái chuẩn. :))
Nếu bằng cũ còn thời hạn sử dụng, và còn nguyên vẹn, thì CSGT phải chấp nhận thôi, vì họ không có phương tiện để kiểm tra trên hệ thống là bác đã có bằng mới. Nhưng nếu bác đã có bằng mới rồi, thi khi bị CSGT hỏi cứ xuất trình bằng mới chứ đưa bằng cũ ra làm gì? Chắc bác sợ bị lỗi đến mức thu giữ bằng à?