Thảo luận Bảo dưỡng xe Honda

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em trước đây chay xe Toyota và thường bảo dưỡng ở Toy Mỹ Đình, nay đổi sang Honda và cũng bảo dưỡng ở Honda Mỹ Đình. Cảm giác đầu tiên là không gian bảo dưỡng của Honda rất gần gũi khi ngồi đợi vẫn nhìn thấy chiếc xe của mình đang được bảo dưỡng. Tuy nhiên trong quá trình làm bảo dưỡng lại thấy dịch vụ Honda không được tốt lắm.

Mỗi lần mang xe ra kiểm tra, họ nói những điểm cần phải làm ở mức bảo dưỡng này rồi ngồi đợi. Xong xuôi thì phát cho cái hóa đơn trả tiền đi về. Không biết là Cố vấn có nắm được thợ đã làm gì với xe mình không và cũng không biết trong quá trình kiểm tra xe có vấn đề gì không.

So sánh một chút với bên Toyota. Cố vấn thường giải thích rõ những công việc họ sẽ làm và giá thành. Trong quá trình bảo dưỡng có phát hiện gì họ sẽ báo ngay. Trước khi lấy xe về bao giờ cố vấn cũng báo cáo về công việc đã làm và tình trạng xe như lốp thế nào, ắc quy ra sao, má phanh đã mòn bao nhiêu. Làm xong trả tiền thấy cảm giác rất yên tâm vì mình nắm được chất lượng các bộ phận của xe mình. Có thể nói dịch vụ bảo dưỡng của Toy rất tốt mặc dù số lượng xe sử dụng dịch vụ lớn hơn bên Honda nhiều.

quangquybkhn

Xe buýt
Em chưa đi toy nên không biết, còn về Honda thì chắc cụ chưa quen, em toàn ra tận nơi hỏi cố vấn :D

dragon03

Xe buýt
Em là khách hàng định kỳ 5000km từ 2009 đến giờ tại các gara của Honda Mỹ Đình, Tây Hồ, Giải Phóng và Hải Phòng. Long biên thì bảo dưỡng lưu động 1-2 lần gì đó. Em thấy chất lượng dịch vụ tốt, chăm sóc khách hàng tốt. E thì khi bảo dưỡng thường theo xe và xem thợ làm luôn, trực tiếp hỏi thợ. Em thấy cố vấn dịch vụ cũng quán xuyến công việc tốt. Ở Tây Hồ e thấy có Mr Thắng cố vấn dịch vụ rất hiểu về kỹ thuật. Em thấy HD làm dịch vụ tốt, phụ tùng thay thế thì đắt.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em trước đây chay xe Toyota và thường bảo dưỡng ở Toy Mỹ Đình, nay đổi sang Honda và cũng bảo dưỡng ở Honda Mỹ Đình. Cảm giác đầu tiên là không gian bảo dưỡng của Honda rất gần gũi khi ngồi đợi vẫn nhìn thấy chiếc xe của mình đang được bảo dưỡng. Tuy nhiên trong quá trình làm bảo dưỡng lại thấy dịch vụ Honda không được tốt lắm.

Mỗi lần mang xe ra kiểm tra, họ nói những điểm cần phải làm ở mức bảo dưỡng này rồi ngồi đợi. Xong xuôi thì phát cho cái hóa đơn trả tiền đi về. Không biết là Cố vấn có nắm được thợ đã làm gì với xe mình không và cũng không biết trong quá trình kiểm tra xe có vấn đề gì không.

So sánh một chút với bên Toyota. Cố vấn thường giải thích rõ những công việc họ sẽ làm và giá thành. Trong quá trình bảo dưỡng có phát hiện gì họ sẽ báo ngay. Trước khi lấy xe về bao giờ cố vấn cũng báo cáo về công việc đã làm và tình trạng xe như lốp thế nào, ắc quy ra sao, má phanh đã mòn bao nhiêu. Làm xong trả tiền thấy cảm giác rất yên tâm vì mình nắm được chất lượng các bộ phận của xe mình. Có thể nói dịch vụ bảo dưỡng của Toy rất tốt mặc dù số lượng xe sử dụng dịch vụ lớn hơn bên Honda nhiều.
Ơ! Em cũng làm bảo dưỡng ở Mỹ Đình đây! Nhưng em không cảm giác giống cụ. Vì cố vấn dịch vụ cũng nói các hạng mục cần làm và giá rổ, vân vân mà. Em đi Honda City. Sau lấy thêm Toyota Camry và em mới bảo dưỡng ở Toyota Hà Đông thì em thấy cách đón tiếp của Honda có phần nào đó tốt hơn. Tất nhiên em chưa thử ở các đại lý Toyota khác còn Honda em đã đi khắp Hà Nội rồi.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em là khách hàng định kỳ 5000km từ 2009 đến giờ tại các gara của Honda Mỹ Đình, Tây Hồ, Giải Phóng và Hải Phòng. Long biên thì bảo dưỡng lưu động 1-2 lần gì đó. Em thấy chất lượng dịch vụ tốt, chăm sóc khách hàng tốt. E thì khi bảo dưỡng thường theo xe và xem thợ làm luôn, trực tiếp hỏi thợ. Em thấy cố vấn dịch vụ cũng quán xuyến công việc tốt. Ở Tây Hồ e thấy có Mr Thắng cố vấn dịch vụ rất hiểu về kỹ thuật. Em thấy HD làm dịch vụ tốt, phụ tùng thay thế thì đắt.
Cái này em đồng tình. Phụ tùng thay thế công nhận...đắt thật!

Đăng Trần

Xe hơi
Em nghĩ tuỳ chỗ cụ làm thôi cụ, như em em thấy chỗ em làm ổn. Thường thì nếu xem qua 1 lượt không có gì nghiêm trọng thì bên ấy hẹn h lấy xe sau khi xong, nếu mình có thắc mắc hay cần kt riêng cái nào thì nói, bên kỹ thuật làm liền với báo giá tại chỗ luôn. Honda là em thấy bảo dưỡng ổn nhất rồi ấy.

xehop_2209

Xe máy
Em ko biết bên nhà Toy sao nhưng xe em rinh vào kiểm tra các cụ cũng sẵn lòng giải thích lắm, em hay đi theo để xem thợ làm như thế nào rồi còn nói mấy cái giúp đỡ hao máy hơn. Con nhà em mua lâu rồi, đang đợi gả lại để rước em CRV mới :))

thanh_phat

Xe đạp
Căn bản con vợ nhà em ít hỏng vặt nên đi tầm 5000 cây em chỉ gửi em nó đi spa một lần. Mấy cụ chỗ em làm cũng nhiệt tình, mình muốn theo nhìn thì theo không cũng mời uống nước đọc báo này nọ.

thanh_ha

Xe hơi
Căn bản con vợ nhà em ít hỏng vặt nên đi tầm 5000 cây em chỉ gửi em nó đi spa một lần. Mấy cụ chỗ em làm cũng nhiệt tình, mình muốn theo nhìn thì theo không cũng mời uống nước đọc báo này nọ.
Em mua bên Phước Thành rồi làm bên đó luôn, nói chung thì thái độ ổn, xe sau khi kiểm tra thì có bạn báo lại tình trạng cho mình, thắc mắc gì mình hỏi trực tiếp cố vấn luôn nên khoẻ.

haikhoi

Xe hơi
Đi Honda đi khoảng 1 năm là em quen luôn các cụ bên sửa chữa với cụ tư vấn, nên làm với giải thích kỹ. Xe đi lành nên căn bản cũng chỉ làm vệ sinh dàn máy này nọ, lần nặng nhất thì kiểm tra ắc quy thôi.

linhcapo09

Xe máy
Em ko biết bên nhà Toy sao nhưng xe em rinh vào kiểm tra các cụ cũng sẵn lòng giải thích lắm, em hay đi theo để xem thợ làm như thế nào rồi còn nói mấy cái giúp đỡ hao máy hơn. Con nhà em mua lâu rồi, đang đợi gả lại để rước em CRV mới :))
Em thường không đi theo sát, chỉ tới mấy cái làm vệ sinh táp lô với dàn lạnh thì theo nghía chút đỉnh. Thường thì bên kỹ thuật cũng có giải thích hết, báo giá trước mình ok mới tiến hành làm. Nói chung thì xách vô hãng nó an tâm hơn cụ ạ

xehop_2209

Xe máy
Em thường không đi theo sát, chỉ tới mấy cái làm vệ sinh táp lô với dàn lạnh thì theo nghía chút đỉnh. Thường thì bên kỹ thuật cũng có giải thích hết, báo giá trước mình ok mới tiến hành làm. Nói chung thì xách vô hãng nó an tâm hơn cụ ạ
Vâng, em hay đi theo cốt là làm quen với mấy bác bên ấy, mốt vợ bị gì alo cũng tiện hơn. Đc cái mấy cụ kỹ thuật bên ấy cũng nhiệt tình, hỏi gì cũng tư vấn nên em cũng có cảm tình.

nghinguyen0101

Xe hơi
Máy lành cũng tiện cho các cụ đỡ chăm, bị cái vì lành quá đôi khi ko làm quen được mấy cụ kỹ thuật vì ko có cơ hội =)) như con city nhà em chạy ổn định nên lúc đưa ra tiệm cũng ít bị mấy cụ kỹ thuật tư vấn.

sondanggm

Xe máy
Nhiều nơi em thấy các cụ tư vấn còn chủ động đưa số liên lạc, cần gì thì cứ gọi cho các cụ ấy. Mà tại vì con top ở nhà lành quá, nên em cũng chẳng khi nào phải gọi cho các cụ ấy. Cứ theo đúng mốc 1000, 3000 cây rồi tiến thôi.

long_xec43

Xe máy
Máy lành cũng tiện cho các cụ đỡ chăm, bị cái vì lành quá đôi khi ko làm quen được mấy cụ kỹ thuật vì ko có cơ hội =)) như con city nhà em chạy ổn định nên lúc đưa ra tiệm cũng ít bị mấy cụ kỹ thuật tư vấn.
Em cứ cách 3000 cây thì cho em ấy vào spa một lần, lấy số rồi đợi, chừng nửa ngày là xong xuôi. Honda chủ yếu đi gia đình nên máy lành với cả ít hỏng vặt.

phongngominh

Xe hơi
Lúc mới mua em hay đưa vợ đi bảo dưỡng lắm :)) vì còn hơi bị non tay khi lái, nhưng đưa ra ngoài đó, ngồi nhìn rồi lâu lâu tám vài câu với mấy cụ cố vấn cũng bớt trẻ trâu đc mấy phần =)) xe em đi lành nên chỉ toàn đi thay nhớ rồi cân lốp thôi.

barca224

Xe máy
Em cũng mang vợ hai đi bảo dưỡng định kỳ nhưng cũng có mấy lần sau khi đi xa về thì cho ẻm vô hãng làm vệ sinh luôn, hãng gần nhà cũng tiện. Mấy con như city hay CRV đi 2,3 năm là sướng nhất, ko bị lỗi gì lớn.
Em cứ cách 3000 cây thì cho em ấy vào spa một lần, lấy số rồi đợi, chừng nửa ngày là xong xuôi. Honda chủ yếu đi gia đình nên máy lành với cả ít hỏng vặt.

Ferdi

Xe hơi
Chuyện bảo dưỡng cũng có khi vầy khi khác các cụ ợ, cuối năm áp lực sale này nọ đôi khi nhiều ông khó chịu thế thôi. Em đi làm 8 tiếng/ngày cũng ko chắc giữ cái mặt cười suốt ngày. Với con vợ city em cưới năm 2015 ở đại lý làm ăn đàng hoàng, nhiệt tình. Mỗi lần bảo dưỡng em gọi xếp lịch cũng dễ dàng, đi theo hay ngồi chờ 2 tiếng là rước được em ấy về rồi

thanh_ha

Xe hơi
Cụ chăm em nó kỹ thế. Nhưg đúng là đi mấy em Nhật như Honda thì có cảm giác chắc chắn hơn, con xe nhà em em ko có tg chăm kỹ như bác, nên đi cũng phải hơn 4000,5000 mới vào bảo dưỡng định kỳ, nhưng đúng là ko bị bệnh gì nghiêm trọng

1vo2con4banh

Xe hơi
Máy Honda lành, nhưng cái quan trọng là mỗi lần định kỳ kỹ lưỡng một chút thì em thấy mấy lần sau đỡ lắm ạ