Bảo dưỡng xe không có lọc gió cho điều hoà...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Chưa lắp thì cứ lấy gió trong cho nó lành. FVN chắc khuyên người sử dụng nên lấy gió trong, không nên lấy gió ngoài nên mới bỏ cụ ạ :D:D:D
Thực ra khi có nhiều người trong xe thì lấy gió ngoài sẽ tốt hơn rất nhiều đấy ạ, lúc đấy lấy gió trong thì trong xe thiếu oxi và lúc đó sẽ xảy ra hiện tượng ngáp vặt hoài đấy cụ ạh... và xa hơn nữa là ... *-:)

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra khi có nhiều người trong xe thì lấy gió ngoài sẽ tốt hơn rất nhiều đấy ạ, lúc đấy lấy gió trong thì trong xe thiếu oxi và lúc đó sẽ xảy ra hiện tượng ngáp vặt hoài đấy cụ ạh... và xa hơn nữa là ... *-:)
Thằng bạn em bảo là khi lấy gió trong không có nghĩa là hoàn toàn bên trong đâu, vẫn có 1 phần bên ngoài để tiếp oxi cho mà thở. Chả biết có đúng không nữa!

anhtho

Xe ngựa
Vụ này em có đọc một nghiên cứu của một trường đại học của Mỹ rồi. Đại loại một người ngồi ít hoạt động như trò chuyện hoặc lái xe thì có thể thoải mái trong 1 giờ với 0,5 m3 không khí thở. Xe sedan loại trung bình có khoảng 3 mét khối khí, như vậy nếu các cụ đi 4 người thì sẽ thoải mái trong vòng 1,5 giờ. Đó là trường hợp xe kín tuyệt đối, thực xe khi xe chạy, cũng có nhiều khe hở lùa gió vào và thời gian đó có thể tăng thêm. Như xe em nhỏ, chở 4 người, đi liên tục 1 tiếng đến 1,5 tiếng em thấy vẫn thoải mái, không ai cảm giác bí. Nhưng vì ý thức được nên cứ khoảng 1 giờ là em hé tí kính trong vài phút rồi lại đóng. Hầu như em 100% lấy gió trong.
Nhưng các cụ lưu ý, cần phải bật AC thì không khí mới dễ thở. Nếu tắt AC, các cụ không chịu nổi quá 10 phút trong xe đóng kín kính đâu.

luongthanhhp

Xe hơi
Em chưa được ngồi lên Ford Focus nhưng em cũng được sử dụng khoảng trên 10 loại xe từ cao tít đến thấp tè :D nhưng chưa thấy xe nào mà không có lọc gió điều hòa :-o
Xe e yaris nhật xuất trung đông cũng ko có bác ạ,nhà còn con yago cũng thế,vào toyota lắp vào 690k. Lắp xong thấy ngồi trong xe thở bí bí kiểu gì ấy lại tháo ra( e toàn lấy gió trong thôi).

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em vẫn chưa thấy thực sự thoả đáng lắm ... ~X(

accordlove

Xe hơi
chưa có lọc gió à kụ ơi, keke xem lại đi

SPL

Xe container
Vios hình như lại không chế được mới đau, vì thiết kế đã không có khay chứa :))
Mụ này hồi em đến bảo tháo lọc ra vệ sinh dám phang câu: Ỉn 07 làm gì có lọc gió điều hòa :( Thế mà lúc sau tự tay tháo ra, cầm cái lọc cũ đen xì theo xe vứt đi rồi chém em 350k cho cái lọc mới của nhà mụ bán, em thù đến tận giờ b-(

nguyenphongcp

Xe tải
Cụ cứ ra hiệu thuốc, làm luôn 1 hộp = 100 cái khẩu trang giấy Y tế, ! đảm bảo chuẩn luôn!

Em mua lọc gió của Kia moring trong gara Long bien 130K
Lọc gió điều hòa 350K
Chính hãng!

Chỉnh sửa cuối:

dp090x

Xe tăng
Giờ em cũng mới nghe thấy vụ này đấy. Em thì k dám dùng gió ngoài vì sợ côn trùng và mùi.

elegantteam

Xe tăng
Thiết kế ban đầu ko có lọc em đã thấy chuối rồi đây là có chỗ lắp nhưng lại ko lắp thì đúng là bó tay Ford rồi. Ko biết họ tích kiệm được bao nhiêu nhưng chỉ làm cho người ta thêm ác cảm

747

Xe tăng
giờ mới để ý xe của em. con FL cũng trần như nhộng ạ. em sẽ tìm cách tự chế vậy.

3_banh

Xe điện
Toàn lấy gió trong thì có cần lọc gió đh ko các cụ?

car vcn

Xe buýt
xe gala nhà em cũng không có phải lắp ngoài,mà có bao tiền đâu mấy trăm bạc.

anhtho

Xe ngựa
Toàn lấy gió trong thì có cần lọc gió đh ko các cụ?
Toàn lấy gió trong thì chẳng cần đâu cụ. Em cũng toàn lấy gió trong, phần lọc chỉ là cái lưới thưa như điều hòa trong nhà. Trong cabin vẫn sạch sẽ.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Toàn lấy gió trong thì chẳng cần đâu cụ. Em cũng toàn lấy gió trong, phần lọc chỉ là cái lưới thưa như điều hòa trong nhà. Trong cabin vẫn sạch sẽ.
Kụ chưa hiểu hết tác dụng của việc lấy gió ngoài đâu.. cụ cứ tưởng tượng bây giờ trong xe có khoảng 5 người lớn.. mà nguyên tắc hô hấp của con người là: hít khí ô xi và thở ra khí cácbon .... vậy cái xe bé tí như thế 5 người cứ hít khí oxi và thở ra khí... vậy không lấy gió ngoài thì oxi trong xe ở đâu lắm thế để hít ạh???? Nghe đến thế thôi cụ đã giật mình chưa??? 8-|

bangmua74

Xe buýt
Ui, ngày xưa em đi Civic cũng không có, hôm thằng thợ nó tháo ra bảo ko có em mới chửi nó" Làm éo có xe nào ko có" sau mới biết là chửi oan nó. Đối với Civic thì đó là Option, Cụ nhà bọn Honda chứ, thế mới cú.

anhtho

Xe ngựa
Kụ chưa hiểu hết tác dụng của việc lấy gió ngoài đâu.. cụ cứ tưởng tượng bây giờ trong xe có khoảng 5 người lớn.. mà nguyên tắc hô hấp của con người là: hít khí ô xi và thở ra khí cácbon .... vậy cái xe bé tí như thế 5 người cứ hít khí oxi và thở ra khí... vậy không lấy gió ngoài thì oxi trong xe ở đâu lắm thế để hít ạh???? Nghe đến thế thôi cụ đã giật mình chưa??? 8-|
Cụ cũng có vẻ chưa hiểu lắm. Cụ đã bao giờ tự hỏi, nếu 5 người trong xe, đóng kín cửa và tắt AC thì sẽ không chịu nổi trong 5', còn nếu bật AC thì em đi thoải mái, ít nhất là 1 giờ liên tục, ko mở cửa, không lấy gió ngoài. Cụ có thể tham khảo 1 bài trước của em trong thớt này, hoặc 1 thớt cách đây hơn 1 năm bàn khá kỹ về vấn đề này.
Em toàn lấy gió trong, đi cả XV luôn cụ ạ. Có điều khoảng 1 giờ hoặc hơn, em hé tí kính, hoặc đằng nào cũng có các trạm soát vé.

3_banh

Xe điện
anhtho nói:
Cụ cũng có vẻ chưa hiểu lắm. Cụ đã bao giờ tự hỏi, nếu 5 người trong xe, đóng kín cửa và tắt AC thì sẽ không chịu nổi trong 5', còn nếu bật AC thì em đi thoải mái, ít nhất là 1 giờ liên tục, ko mở cửa, không lấy gió ngoài. Cụ có thể tham khảo 1 bài trước của em trong thớt này, hoặc 1 thớt cách đây hơn 1 năm bàn khá kỹ về vấn đề này.
Em toàn lấy gió trong, đi cả XV luôn cụ ạ. Có điều khoảng 1 giờ hoặc hơn, em hé tí kính, hoặc đằng nào cũng có các trạm soát vé.
Cái này em cũng cà rốt ko hiểu lắm, kể cả bật AC lấy gió trong thì vẫn phải cấp đủ oxy chứ, tức là có lấy gió ngoài, em đi 6 tiếng xe 5 chỗ đi 4 người mà vẫn bình thường, chả mở kính lấy gió làm gì.

khkdgs

Xe điện
theo như các bác trên này bàn về gió trong gió ngoài, em hiểu là các bác đang muốn nói cái xe hơi nó kín toàn bộ, đúng không nhỉ?.
Thế mà em vưỡn thấy xe hơi chìm nghỉm trong nước đấy ạ, có chỗ nào trong xe là nước không vào được đâu. thực tế thì con toy em chạy cả người nhớn, em bé, cứ gió trong mãi có sao đâu nhỉ.hi

f40fd

Xe điện
Chắc bọn thiết kế chúng nó ko tưởng tượng ra cảnh một nơi mịt mù khói xe như ở VN.