Bảo hiểm hàng không, nhân viên lừa trắng trợn tất cả giá trị hợp đồng. Cần giúp !!!

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em đang đợi đến thứ 3 xem Cty họ giải quyết thế nào, vì em cũng đang ngán ngẩm trình tự của Cty họ làm rồi. Mất tiền là 1 chuyện, đòi lại công bằng cho mình và cho nhiều người nữa mới là mong muốn của em. Các cụ cứ theo dõi, em sẽ làm đến cùng.

phuongcum

Xe buýt
Em đang đợi đến thứ 3 xem Cty họ giải quyết thế nào, vì em cũng đang ngán ngẩm trình tự của Cty họ làm rồi. Mất tiền là 1 chuyện, đòi lại công bằng cho mình và cho nhiều người nữa mới là mong muốn của em. Các cụ cứ theo dõi, em sẽ làm đến cùng.
Cụ chủ update nhé. Sau vụ này cụ mua lại bảo hiểm Liberty cho lành.

xe365vn

Xe container
e thì ko như cụ chủ nhưng cũng có khối chuyện để nói về cái bọn bảo hiểm Hàng Không
e xin phép đc gọi là bọn, vì lúc bán thì nói hươu nói vượn, lúc vào việc thì dối trên lừa dưới, lề mề, yêu cầu khấu trừ cao.. bực các em ngân hàng, đã bảo ko chơi đc với bọn bảo hiểm hàng không đâu thì cứ ép khách hàng mua bằng được
e ký 3 năm, bực quá ko chịu nổi, yêu cầu hủy hợp đồng sau khi có sự đồng ý của e với số tiền đc trả lại (bằng văn bản hẳn hoi), chưa có gì.. ai dè nó hủy luôn xong rồi mới báo là trả lại 65% cho số thời gian còn lại, cắt tiếp 10% tiền hoa hồng (ko hiểu hoa hồng nó trả ai mà giờ lại trừ vào em) :(
thằng trưởng phòng nó còn thách e kiện nó, thế mới láo, VP nó ở Trường Chinh :(
nói chugn là vái lạy ông bờ hờ Hàng Không :(

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
à.. nó còn chả cho e hợp đồng, yêu cầu thì nó cứ hẹn hết ngày này sang tháng khác, sau e chán quá chả buồn đòi
có độc cái giấy chứng nhận bảo hiểm, nó bảo với e là "miễn thường" xong nó lại ghi thành "miễn trừ" 1tr/vụ
e cũng ngu xem ko kỹ, về xem lại bảo nó sửa nó đếch sửa, nó bảo phải làm đơn từ... xong e chán quá cũng kệ
thế rồi đến lúc làm bảo hiểm, tổng mất 1,8tr, nó bảo khấu trừ 1tr.. lúc này mới thấy ngu
xong rồi nó lại bảo lần sau làm nhiều hơn đỡ tốn, lần sau làm nhiều hơn nó tính thành 2 vụ, khấu trừ.. 2tr :(
vì mấy em ngân hàng mà nhịn như cơm sống gần 1 năm giời, sau đếch chịu đc nữa mới có cái vụ hủy bảo hiểm như đã trình bày :(

PS: các bác ngân hàng lưu ý nhé, đừng vì % hoa hồng mà đưa khách hàng bọn e vào bể khổ :(

mac

Xe tải
Cụ chủ thớt mua bh lâu chưa? em cũng mua của bhhk qua Teckcombank từ t1/2011, làm bh 1 lần rồi kô biết có nằm trong nhóm của cụ kô nữa~X(

xe365vn

Xe container
cái này nhờ mod chuyển qua box cafe cho mọi người cùng biết và rút kinh nghiệm

xe365vn

Xe container
cụ nói đúng :)

HO THIN CHI

Đi bộ
Lựa chọn Doanh nghiệp bảo hiểm là quyền của Chủ xe cơ giới. Tuy nhiên, khi thực hiện yêu cầu bảo hiểm vật chất thân xe tại bất kỳ công ty bảo hiểm nào, Chủ xe cơ giới cần:

1. Yêu cầu Doanh nghiệp bảo hiểm tư vấn đúng đủ các điều kiện, điều khoản của Qui tắc/ Hợp đồng bảo hiểm (nhằm tránh trường hợp Nhân viên bán bảo hiểm thiếu bản lĩnh nghề nghiệp, cố tình tư vấn sai nhằm mục đích khai thác bảo hiểm)
  2. Đóng phí bảo hiểm đúng kỳ, đúng hạn (điều kiện tiên quyết)
  3. Yêu cầu cung cấp qui tắc, hợp đồng bảo hiểm và sửa đổi bổ sung (nếu có), hóa đơn thu phí
Khi xảy ra sự kiện bảo hiểm, Chủ xe cơ giới cần:

1. Thực hiện đúng đủ các qui định của pháp luật và báo ngay cho doanh nghiệp bảo hiểm
  2. Thực hiện đúng đủ các hướng dẫn (chính đáng) từ doanh nghiệp bảo hiểm hoặc người đại diện
Khi Chủ xe cơ giới/ Người đại diện thực hiện đúng đủ nghĩa vụ, trách nhiệm thì quyền lợi bảo hiểm chính đáng sẽ/ phải được đảm bảo
Mọi nhũng nhiễu, tiêu cực (nếu có) Chủ xe cơ giới hoặc người đại diện hãy trực tiếp phản ảnh đến Người đứng đầu Doanh nghiệp bảo hiểm và Cục Quản lý - Giám sát bảo hiểm
./.

vanhai0850

Xe tăng
Cụ chủ update nhé. Sau vụ này cụ mua lại bảo hiểm Liberty cho lành.
Thanks cụ đã tin tưởng Li. E cũng rất thấu hiểu nỗi lòng của cụ. Vì e cũng có nhiều KH chuyển qua mua Li.

autocare24/7

Xe tăng
Thanks cụ đã tin tưởng Li. E cũng rất thấu hiểu nỗi lòng của cụ. Vì e cũng có nhiều KH chuyển qua mua Li.
Em thấy bên Li các kụ làm bảo hiểm xe chuyên nghiệp đới, nhưng dạo này tỷ lệ phí cao vãi... nhỉ.

rainman

Xe hơi
Tình hình là cả ngày hôm nay em bức xúc quá. Nếu tháng trước xe của em không bị xước thì có lẽ giờ em cũng không biết là mình bị lừa.

Em mua xe qua Ngân hàng, được ngân hàng giới thiệu Cty bảo hiềm hàng không đến làm bảo hiểm 2 năm và thu 13 Triệu đồng.Nhân viên bảo hiểm tên là Đại. Sau đó Nhân viên cty bảo hiểm Hàng không đưa em bản hợp đồng có dấu đỏ đóng dấu của ông Vũ Mạnh Hà, Phó Trưởng văn phòng khu vực 5.

Vừa qua xe em bị xước , em gọi thằng hôm làm hợp đồng đến , gọi 1 tuần sau nó đến giám định, nhìn tác phong và qui trình em đã nghi nghi, nhưng lần đầu chẳng biết gì. Thằng này đến hỏi em có máy ảnh không ? Tổ sư đi giám định xe tai nạn mà ko có máy ảnh. Thế là nó chụp bằng máy điện thoại rất mờ. Sau đó nó bảo Gara làm và chủ xe là em cứ thanh toán, sau 1 tuần đến Cty nó thanh toán tiền.

Gara làm xong , sau 1 tuần em mang hồ sơ gồm hóa đơn đỏ, bản fax báo giá của một người tên Sơn làm ở Văn Phòng 30 - Ngõ 850 đường Láng, Biên bản nghiệm thu giữa em và chủ Gara... Khi mang bộ hồ sơ đó đến gặp cậu Sơn. Cậu Sơn lại hẹn 1 tuần có tiền, vì đợi " Kế toán " và Sếp duyệt...

Sau đó 1 tháng em gọi điện thì nhận được khoảng 10 lần hẹn và không lần nào lấy được tiền. Hôm nay em đến gặp cậu Sơn ở Văn phòng 30 thì cậu ý bảo cậu ý không liên quan gì hết, cậu ấy chỉ làm hộ Đại ( người thu tiền bảo hiểm,giám định xe em ). Cậu ấy còn nói Lãnh đạo phòng 5 và kế toán đã ôm tiền bỏ trốn, nến trường hợp của anh khó giải quyết...

Em liên lạc vợi Đại thì bắt đầu tắt máy, không gọi được. EM lấy lại bộ hồ sơ , dĩ nhiên chưa có kế toán hay sếp nào duyệt hết, hồ sơ em vẫn vứt xó.

Đến lúc này em mới sinh nghi ngờ và gọi điện cho bên Ngân hàng An Bình, người đã giới thiệu cty bảo hiểm cho em. Ngay cả họ cũng không liên lạc được với những nhân viên bảo hiểm họ đã giới thiệu em cho họ.

Em lên trụ sở chính , được ghi trong hợp đồng. Tại tòa Parkson số 1 Thái Hà, gặp bộ phận khiếu nại, một cô gái trẻ làm ở bộ phận hotline ra nghe em trình bày và cũng không biết giải quyết như nào, chỉ nói : " em sẽ thông báo với lãnh đạo ".

Em chạy sang bên Ngân hàng An Bình xem lại hồ sơ bảo hiểm của em thì trong bộ này có thêm 1 bản phô tô Chứng Nhận Bảo hiểm : GCNBH : bb101579 . Bên ngân hàng họ gọi sang Cty bảo hiểm hàng không thì giấy chứng nhận này không có trên hệ thống, hợp đồng của em cũng không có. Chỉ có 1 cái hợp đồng bảo hiểm trách nhiệm dân sự 379.000 VNĐ, cái này em cũng không biết ở đâu ra. Từ ngày mua xe em chỉ ký cái bảo hiểm thân vỏ 13.000.000 VNĐ.

Bên ngân hàng họ cũng cung cấp cho em thêm 1 nạn nhân nữa cũng bị nhân viên Đại thu 20tr tiền bảo hiểm, xe anh ấy đi làm bảo hiểm cũng không được. người này tên Hưng. Em đã liên lạc được và ngày mai gặp mặt.

Quá bức xúc nhưng không biết phải giải quyết như nào, từ đâu... em đang bảo An Bình Bank tập hợp mấy vị bị lừa như em để nói chuyện 1 buổi để có hướng giải quyết. Vì vậy cụ nào ở Otofun làm phóng viên, báo đài thì giúp em đăng nội dung phản ánh này với, em sẽ gặp trực tiếp , có giấy tờ chứng minh và chịu trách nhiệm về nội dung này.

Còn bài viết này chỉ bó hẹp trong otofun, chỉ mong các cụ nếu làm bảo hiểm phải vô cùng thận trọng. Tiền mất không thiệt hại bằng ức chế tinh thần các cụ ạ. Nhưng nếu những người như em không phản ánh, không trình báo thì em nói thật, mấy thằng bảo hiểm lừa đảo nó càng phát triển, gây thiệt hại cho xã hội cả về kinh tế lẫn đạo đức.

Em cũng kính đề nghị cụ nào bị trường hợp y như em thì contact rồi cố gắng bớt chút thời gian để bàn kế hoạch khiếu nại. Cũng mong các cụ có liên quan có thể giúp được gì đó.

Hôm nay 29.9.11 em đã làm đơn tường trình gửi Cty Bảo Hiểm Hàng Không có trụ sợ tại tầng 16- Viettower số 1A Thái Hà. Em chỉ nhận được xác nhận có công văn đến, còn không nhận được ngày giải quyết, hay cách giải quyết như nào. Có thể là vài tháng.

Hiện có 2 người như trường hợp của em. Em nghĩ sẽ có rất nhiều những người ký với văn phòng 5 - bảo hiểm Hàng Không.

Hôm nay, buổi sáng 30.09.11 nhân viên Bảo hiểm hàng không đã liên lạc và đến chỗ em nhận lại hồ sơ gốc để làm thủ tục. Tuy nhiên người ta cũng chưa hứa khi nào sẽ nhận được tiền bồi thường. Em thông báo với các cụ diễn biến.

cụ phải ốp vụ này cho ra ngô ra khoai cụ ạ. Không cần biết là nhân viên lừa ra sao nhưng điều đó chứng tỏ Bảo hiểm hàng không làm không chặt chẽ gây hậu quả nghiêm trọng đến quyền lợi của khách hàng cụ ạ. Có cụ nào bên báo chí giúp đỡ anh em một tay.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em xin hỏi các cụ bây giờ em muốn trình báo công an thì ra Phường nơi em cư trú, ra Phường, nơi đóng tiền cho nhân viên bảo hiểm, ra Phường nơi Cty Bảo Hiểm Hàng không đóng trụ sở hay ra 55 Lý Thường Kiệt hay số 7 Thiền QUang ạ ?

Harley Davidson

Xe tải
hic.... chia buồn cùng chủ thớt. Mong bác sớm lấy lại đc tiền.
Theo em lần sau các bác đóng tiền bất cứ các loại bảo hiểm nào nên chuyển thẳng vào tài khoản của Cty để tránh rủi ro sau này.
Qua sự việc này em mới nhớ lại cách đây 10 năm nhà em có tham gia BH con người of Pruden, sau khi thỏa thuận hợp đồng xong đóng trước cho thằng tiếp thị kiêm đại lý 20 củ mà ko có 1 tờ giấy nào. Cũng may thằng đó hiền lành ko lừa đảo chứ ko cũng chẳng biết đâu mà lần.

wayyss

Xe hơi
Vụ này em thấy có dấu hiệu lừa đảo, muốn làm ra ngô ra khoai thì cụ phải lên số 7 Thuyền Quang ạ !!!

bird

Xe buýt
sơ sơ qua có thể em hiều rằng 1 ông cũng là nhân viên của cty bảo hiểm thu tiền của bác nhưg hình như là ko nộp về cho công ty hoặc là nhân viên ấy thu của bác tiền nhưng ko phải là nhân viên công ty

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
sơ sơ qua có thể em hiều rằng 1 ông cũng là nhân viên của cty bảo hiểm thu tiền của bác nhưg hình như là ko nộp về cho công ty hoặc là nhân viên ấy thu của bác tiền nhưng ko phải là nhân viên công ty
Cty xác định nó là nhân viên cty cụ ạ, nhưng đã bị cho nghỉ việc đc 2 tháng vì trục lợi với khách hàng. Một chiêu bài, tiểu xảo của nhân viên bán bảo hiểm mất chất. Em vừa ở CA phường về, đã có phương án. Vì vụ này em chỉ mong lấy lại công bằng, thậm chí phải chi thêm tiền em cũng làm. Em sẽ báo cáo cho các cụ tiếp tục

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Anh em tuyệt đối không giao dịch với 2 số điện thoại bán bảo hiểm trên, mặc dù đã bị nghỉ việc nhưng vẫn có thể đi lừa người khác, em đã trình báo Công An .

Quý Khách khàng cần mua bảo hiểm ô tô hoặc các sản phẩm khác của Bảo hiểm Hàng không hãy gọi ngay cho chúng tôi theo số điện thoại Hotline: Mr Tuấn 0988858255 hoặc 0904509867

Công ty CP Bảo Hiểm Hàng Không
Mr Tuấn: 0988858255, 0904509867
Email: tuanvt.vni@gmail.com
Địa chỉ: P502 Tòa nhà 133 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
ĐT: 04.62678570, Fax: 04.62768572

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Thông tin ngày 10.10 -- Hôm nay em đã nhận được công văn của Ban Bồi Thường,sau nhiều buổi làm việc họ đã giải quyết theo chiều hướng hợp lý và bảo đảm quyền lợi khách hàng. Cụ thể em đã nhận được ấn chỉ bảo hiểm mới có giá trị. Còn việc bồi thường sẽ nhanh chóng được làm trong vài 3 ngày tới.

hoanghai

Xe tải
Coi như xe của em đặt ở Ngân Hàng giờ là không có bảo hiểm cụ ạ, ngân hàng họ cũng xin lỗi và không lường được, họ cũng hõ trợ thông tin nhiệt tình cơ mà bức xúc nhất vẫn là cá nhân chủ xe là em và một vài người nữa bị hại. Em cũng đã khuyến cáo An Bình bank cần rút kinh nghiệm khi giới thiệu hay hợp tác với các đối tác bảo hiểm cho khách hàng.
Cái vụ kiểu này thì không chỉ An Bình mà nhiều ngân hàng khác cũng bị Bác ạ. Hôm trước ông Cậu em bán con xe Venza, mới mua hơn 1 năm...xe cũng vay ngân hàng 3 năm và được Sacombank (Lý Nam Đế-HN) yêu cầu phải mua bảo hiểm 3 năm trả trước toàn bộ phí BH (chắc tại lúc mua mót vay quá nên bị thằng Ngân Hàng nó ép). Em xui ông cậu là đằng nào cũng bán xe cho thợ, xe thì chưa va quệt gì, nếu vậy thì xin hủy bảo hiểm mà rút tiền về (theo quy định được khoảng 85% phí của thời gian 2 năm còn lại). Ông Cậu gà mờ mới đưa cho em giấy tờ bảo hiểm thì chỉ có ấn chỉ cho năm đầu tiên mặc dù phiếu thu (của chi nhánh BH hàng không) thì nó đã ghi thu đủ 3 năm.... Em thấy nghi nghi nên gọi thẳng kế toán của Công ty bảo hiểm thì được trả lời là : "Ấn chỉ theo số của anh đọc chưa được ghi nhận vào hệ thống của chúng iem, còn việc ai thu của anh phí 3 năm liền thì anh đi hỏi người đó". Đạm cà mau nhà chúng nó...em điên máu gọi ngay cho thằng Ngân hàng Sacombank nói thẳng là nếu trong vòng 3 ngày mà ko mang tiền trả bố mày thì mày vừa mất việc mà còn vừa bị đánh. Đến buổi chiều thì đến lượt bọn kế toán của công ty bảo hiểm gọi lại xin lỗi là sáng nay check nhầm...ấn chỉ đã có trong hệ thống và do đã hết hạn 1 năm nên coi như ko thể rút tiền về, còn số tiền của 2 năm còn lại thì bên chi nhánh bán sẽ có trách nhiệm thanh toán. Ngay sau đó thằng ôn bán bảo hiểm có gọi và đã trả lại tiền cho ông Cậu em (nhưng phải trừ hoa hồng đã cắt cho ngân hàng)
Vấn đề ở đây theo suy đoán của em thì thế này :
1- Tất cả những thằng ngân hàng đều ăn hoa hồng của bảo hiểm nên chúng nó giới thiệu bảo hiểm ko theo uy tín, chất lượng phục vụ mà theo bảng giá hoa hồng của thằng nào cắt lại cho ngân hàng cao hơn.
2- Gặp khách gà mờ thì chúng nó cùng nhau ép khách mua và trả trước phí cả mấy năm...rồi xuất ấn chỉ từng năm...số tiền thu trước của các năm sau bị chúng nó chiếm dụng cho vay hoặc gửi tiết kiêm suốt 1-2 năm đầu. Thậm chí như trường hợp ông cậu em thì dù đã sang năm thứ 2 khoảng 3 tháng nhưng nó cũng đếch làm ấn chỉ. Có thể nếu chi nhánh và công ty là 1 "dây" thì khi xảy ra sự kiện bảo hiểm chúng nó mới nhét hồ sơ và tiền vào để ra ấn chỉ....nếu cả năm đó khách ko đòi bồi thường thì chúng nó đút túi chia nhau.... trường hợp "đen" bị nhiều quá cùng lúc mà ko giải quyết nổi thì sẽ cho 1 thằng đại lý chịu trận thay cả bọn.
TÚM LẠI : Nếu mua xe trả góp thì yêu cầu ngân hàng để mình chọn bảo hiểm.... Nếu ngân hàng ép phải dùng bảo hiểm chỉ định thì mình cứ nói trước là phải có đầy đủ hóa đơn, ấn chỉ mới thanh toán phí. Thậm chí thích chơi thì có thể đồng ý với Công ty bảo hiểm do Ngân hàng chỉ định nhưng mình tự chọn chi nhánh (tìm người quen của mình hoặc các chi nhánh có phí ưu đãi hơn)

Website
www.canhquynh.traucau.vn
E xin phép Mod cho e chửi cái bọn BHHK VP Khu vực 2 ở Bên Gia lâm.
Cái xe của e cũng bị bọn nó xử theo kiểu chờ công an giải quyết mặc dù năm lần 7 lượt e kêu chúng nó , chúng nó kêu nhân viên bỏ chốn rồi chờ công an.
Đến giờ gần 5 tháng mà xe của e vẫn chưa nhận được tiền bảo hiểm.E xin khuyên mọi người tránh xa "Bảo hiểm hàng không"