[Funland] Bảo hiểm nhân thọ đầu tư có phải lùa gà

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là lừa đảo còn gì, thấy dân trí nói đã gửi đơn tố cáo của 320 người tới CA vì gửi TK thành mua bao hiểm.
Mấy đồng chí Dân gian, bác tin làm gì.
Họ NÓI là gửi tiết kiệm.
Họ VIẾT là tui mua Bảo hiểm.

Giờ làm răng bác?

Delta

Xe buýt
Điều khoản này có chỗ nào ghi Bộ Tài Chính ban hành Hợp Đồng Bảo Hiểm mẫu hả cụ?

Bộ Tài chính là cơ quan duy nhất tiếp nhận hồ sơ đề nghị phê chuẩn, đăng ký sản phẩm BH. Bộ Tài chính quyết các loại sản phẩm BH phải thực hiện và CTY BH phải đăng ký và công bố hợp đồng theo mẫu, điều kiện giao dịch chung theo quy định. Chứ không phải Bộ Tài Chính banh hành.

Điều 40 của nghị dinh cụ nêu nó ghi rõ thế này cơ mà...

1. Đối với loại sản phẩm bảo hiểm do Bộ Tài chính phê chuẩn quy tắc, điều khoản, biểu phí quy định tại khoản 3 Điều 39 Nghị định này, doanh nghiệp bảo hiểm, chi nhánh nước ngoài phải nộp 01 bộ hồ sơ đề nghị Bộ Tài chính phê chuẩn bao gồm các tài liệu sau:
a) Văn bản đề nghị phê chuẩn sản phẩm theo mẫu do Bộ Tài chính quy định;
b) Quy tắc, điều khoản, biểu phí bảo hiểm của sản phẩm bảo hiểm dự kiến triển khai;
c) Công thức, phương pháp và giải trình cơ sở kỹ thuật dùng để tính phí, dự phòng nghiệp vụ của sản phẩm bảo hiểm dự kiến triển khai;
d) Mẫu giấy yêu cầu bảo hiểm, tài liệu giới thiệu sản phẩm, tài liệu minh họa bán hàng, các mẫu đơn mà bên mua bảo hiểm phải kê khai và ký khi mua bảo hiểm.

Trong thời hạn 21 ngày làm việc kể từ ngày nhận được đủ hồ sơ hợp lệ, Bộ Tài chính có văn bản chấp thuận. Trường hợp từ chối chấp thuận, Bộ Tài chính có văn bản giải thích rõ lý do.

2. Đối với các sản phẩm bảo hiểm phải đăng ký với Bộ Tài chính trước khi triển khai theo quy định tại khoản 4 Điều 39 Nghị định này, doanh nghiệp bảo hiểm, chi nhánh nước ngoài phải nộp 01 bộ hồ sơ bao gồm các tài liệu sau:
a) Văn bản đề nghị đăng ký sản phẩm bảo hiểm theo mẫu do Bộ Tài chính quy định;
b) Quy tắc, điều khoản, biểu phí bảo hiểm của sản phẩm bảo hiểm dự kiến triển khai;
c) Giải trình phương pháp và cơ sở kỹ thuật dùng để tính phí bảo hiểm.
Trong thời hạn 10 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ, Bộ Tài chính có văn bản chấp thuận. Trường hợp từ chối chấp thuận, Bộ Tài chính có văn bản giải thích rõ lý do.

3. Bộ Tài chính là cơ quan duy nhất tiếp nhận hồ sơ đề nghị phê chuẩn, đăng ký sản phẩm bảo hiểm. Bộ Tài chính trao đổi, thống nhất với Bộ Công Thương về sản phẩm bảo hiểm phải thực hiện đăng ký hợp đồng theo mẫu, điều kiện giao dịch chung theo quy định tại Luật bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng. Trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ khi có văn bản phê chuẩn sản phẩm, Bộ Tài chính có trách nhiệm gửi văn bản phê chuẩn sản phẩm và sản phẩm bảo hiểm đến Bộ Công Thương để thực hiện đăng ký hợp đồng theo mẫu, điều kiện giao dịch chung theo quy định của Luật bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng.
Tôi có nói là Bộ TC có mẫu hợp đồng đâu, chỉ nói là tất cả các sản phẩm BHNT phải có phê duyệt của Bộ TC. Thế nên bản thân sản phẩm không có vấn đề gì cả. Vấn đề đến từ cả hai phía: người mua không đọc / hiểu hợp đồng, và đại lý bán BH.

cái bọn tư vấn nó ko làm như cụ, nếu đc như cụ nói thì ng mua ko có cảm giác bị lừa. tuỳ theo nguyện vọng của gà, nó sẽ vẽ ra cái bánh đẹp nhất có thể
Bán sản phẩm có đầu tư thì mức phí thu được mới cao, hoa hồng họ được hưởng cũng cao theo, chứ sản phẩm BHNT đơn thuần thì phí thấp, hoa hồng cũng thấp.

Thực ra BHNT là thứ tốt đẹp, nhưng bị đội bán hàng làm méo mó đi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa tất toán HD BHNT (đóng 5 năm phí hết 70tr) ko tham gia gói khám chữa bệnh, chỉ tham gia gói rủi ro tai nạn, tử vong, tất toán HĐ lấy về 14 tr có lẻ.
Nhìn trên HĐ nếu tham gia tiếp vẫn tụt nhiều phí mà ko tích luỹ bao nhiêu em cắt luôn.
Khiếp nhỉ:
Bác đóng phí tổng cộng hết 56 triệu cho 7 năm = 8 triệu / năm = 666K/tháng.
Khá chát chúa.

Và được Bảo hiểm trả 1 cục, nếu không may không lao động được nữa.
Kể ra, cái cục ấy mà cỡ 100 tỷ, thì cũng đáng.

labana

Xe hơi
Em vừa tất toán HD BHNT (đóng 5 năm phí hết 70tr) ko tham gia gói khám chữa bệnh, chỉ tham gia gói rủi ro tai nạn, tử vong, tất toán HĐ lấy về 14 tr có lẻ.
Nhìn trên HĐ nếu tham gia tiếp vẫn tụt nhiều phí mà ko tích luỹ bao nhiêu em cắt luôn.
thế là bác tất toán trước hạn hay đúng hạn ạ. trước hạn thì ít là đúng rồi ạ

holland

Xe tăng
Đầu tư cái gì ko đầu tư lại đi đầu tư vào bảo hiểm :))
Em dốt nên cứ cái gì rối tinh rối mù là em chịu ko hiểu được nên tốt nhất là tránh xa. Bọn NV tư vấn gặp em nói khô nước bọt em vẫn chốt lại 1 câu là: không hiểu nên không tham gia được :))
Thực ra mua bảo hiểm là phòng rủi ro thôi chứ đầu tư thì lỗ là chắc. Ở lứa tuổi con còn nhỏ, có thu nhập ổn định thì cũng nên găm 1 gói bảo hiểm với mức phí tầm 20% thu nhập là ok, nhỡ rủi ro con cái nó có chút tiền. Đến tuổi nào đó mà con cái lớn rồi hoặc tầm 10-15 năm thì rút ra, chấp nhận lỗ chút vậy.

Toietmoi

Xe điện
Tụi nó ăn cướp đúng nghĩa đen.

benq

Xe điện
E đọc và chưa thấy cụ nào trong chăn khai ra tỉ lệ bỏ hủy HD là bao nhiêu %. Theo e đây mới là khoản "lãi" ròng b-(

honglong1

Xe điện
Mấy đồng chí Dân gian, bác tin làm gì.
Họ NÓI là gửi tiết kiệm.
Họ VIẾT là tui mua Bảo hiểm.

Giờ làm răng bác?
Có thể họ bị tư vấn sai sự thật mà không biết, còn HD bảo hiểm có sau khi họ xuống tiền và muốn rút về sau khi đọc HD cũng không dễ. Tuy nhiên nếu kiên định gửi TK là gửi TK có kỳ hạn và lấy sổ tại quầy luôn thì OK. Bản thân tôi ra quầy cũng bị yêu cầu nghe thuyết trình,(bắt buộc phải nghe vì NV trong quầy dừng tác nghiệp để 1 bạn bên ngoài thuyết trình) Bực mình tôi có bảo nó nói nhanh lên để còn làm việc tiếp.

poiuy

Xe cút kít
Bên thớt BHXH thì bị kêu rút 1 lần NLĐ thiệt nhiều nhưng xem ra rút trước hạn BHNT thì còn thiệt gấp đôi.

labana

Xe hơi

hoviethung

Xe lăn
Vậy là lừa đảo còn gì, thấy dân trí nói đã gửi đơn tố cáo của 320 người tới CA vì gửi TK thành mua bao hiểm.
Thứ tự ưu tiên của nhu cầu con người là ăn xong đến bảo vệ . Mua bh khác gì nhịn ăn để bảo vệ. Lùa gà ở chỗ này?

Hasu

Xe tải
cụ nói rõ đi ạ. tại ảnh k nhìn được
E chụp các điều kiện được bảo hiểm mà nhân viên tư vấn bảo hiểm nói thôi cụ ạ.
Đại loại là điều kiện hôn mê là ít nhất 96h, không đáp ứng với điều kiện kích thích bên ngoài, có các biện pháp để duy trì sự sống… mổ não do tai nạn thì không được bảo hiểm.. E ngại gõ cụ ạ.
Ơn trời thằng cu làm cùng cty em may quá cũng bình phục rồi, nó một thân một mình nên bọn em đợt đó mỗi người một chân một tay kêu gọi mọi người giúp đỡ. BH thì được 5tr tiền nằm viện thôi ạ.

labana

Xe hơi
E chụp các điều kiện được bảo hiểm mà nhân viên tư vấn bảo hiểm nói thôi cụ ạ.
Đại loại là điều kiện hôn mê là ít nhất 96h, không đáp ứng với điều kiện kích thích bên ngoài, có các biện pháp để duy trì sự sống… mổ não do tai nạn thì không được bảo hiểm.. E ngại gõ cụ ạ.
Ơn trời thằng cu làm cùng cty em may quá cũng bình phục rồi, nó một thân một mình nên bọn em đợt đó mỗi người một chân một tay kêu gọi mọi người giúp đỡ. BH thì được 5tr tiền nằm viện thôi ạ.
Ôi nghe vậy cũng nản bác nghỉ. phẫu thuật não do tai nạn lại không được bảo hiểm nghe vô lý nhỉ

sakai_yo

Xe lăn
Giả sử không phải em diễn viên NL mà chỉ là người bình thường thì có màn họp báo sáng nay không cccm?

Wakeup

Xe điện
Em thấy hay mà.
Riêng mình em có 2 cái của Pru.1 cái đóng năm 39 đến năm 53 tuổi, mỗi năm có 10,2tr, tổng cộng có 153tr. Từ năm 39 đến 75 tuổi em đc bảo vệ bệnh hiểm nghèo, thương tật, tử vong là 300 tr + lãi đến thời điểm đó. Còn nếu Trời cho khỏe mạnh thì đến năm 75 tuổi em được ít nhất 1,1 tỷ.
Còn cái thứ 2 chơi mới hay: Cuối tháng 4/2020 (em nhớ ko chính xác ngày) em mua thêm 150tr quỹ, giá chỉ có hơn 19k/quỹ (chưa phải đáy nhé). Vậy mà đến tháng 5/2021 em bán được giá 37k/quỹ, tổng cộng em bán hơn 7100 quỹ này (chưa phải đỉnh nhé, nếu đúng đỉnh còn đc gần 40k/quỹ kia). Riêng vụ này em lãi hơn 100tr mà còn nhiều trò hay nữa.
Cái thứ 2: Bác may hơn khôn vì thời điểm đấy đang hot. Còn của em thì 180tr quĩ, giờ chứng với quĩ giảm nên của em chỉ còn 145tr:((

Neumann

Xe tải
T
Em thấy hay mà.
Riêng mình em có 2 cái của Pru.1 cái đóng năm 39 đến năm 53 tuổi, mỗi năm có 10,2tr, tổng cộng có 153tr. Từ năm 39 đến 75 tuổi em đc bảo vệ bệnh hiểm nghèo, thương tật, tử vong là 300 tr + lãi đến thời điểm đó. Còn nếu Trời cho khỏe mạnh thì đến năm 75 tuổi em được ít nhất 1,1 tỷ.
Còn cái thứ 2 chơi mới hay: Cuối tháng 4/2020 (em nhớ ko chính xác ngày) em mua thêm 150tr quỹ, giá chỉ có hơn 19k/quỹ (chưa phải đáy nhé). Vậy mà đến tháng 5/2021 em bán được giá 37k/quỹ, tổng cộng em bán hơn 7100 quỹ này (chưa phải đỉnh nhé, nếu đúng đỉnh còn đc gần 40k/quỹ kia). Riêng vụ này em lãi hơn 100tr mà còn nhiều trò hay nữa.
Thời điểm 2020 - 2021 chứng khoán lên đỉnh, còn 2022 lại nay lỗ sấp mặt.

hm.tuan

Xe điện
Cái thứ 2: Bác may hơn khôn vì thời điểm đấy đang hot. Còn của em thì 180tr quĩ, giờ chứng với quĩ giảm nên của em chỉ còn 145tr:((
Lúc đấy mà vẫn để quỹ chứng thì em xin miễn bàn.