[Funland] Bảo hiểm y tế thanh toán lớn phết nhỉ

aladanh

Xe tăng
mẹ e mổ tim, đặt sten thận, tổng hết 300 tr (làm tròn)
được BHYT thanh toán 120tr ạ
Em nghĩ là nên mua

.Chuối.

Xe tăng
Các cụ mợ am hiểu về BHYT giúp em .
Người nhà em bị bệnh nặng , có bhyt đi đúng tuyến , nhưng quá trình điều trị chỉ dc phép 15 ngày hoặc 30 ngày , sau đó họ bắt phải ra viện , nói là gói BH chỉ dc đến như thế , sau nếu cần thì lại nhập viện lại . Nhưng với những bệnh nhân nặng thì về là nguy cơ tử vong cao , em ko hiểu sao lại có quy định như vậy , và có cách gì để bệnh nhân dc điều trị liên tục ko ?
Cám ơn cccm .
Làm gì có cái quy định đấy đâu nhỉ! Bố em mấy lần cấp cứu nằm hết Bạch Mai qua 108 cả hơn tháng trời có thấy ai đuổi đâu nhỉ. Trước đó thì em vẫn nghĩ cái BHYT đấy là vô dụng, nhưng qua mấy bận ông cụ em nằm viện thì thấy đúng là nó là thứ thực tế hiếm hoi còn lại của lý tưởng XHCN :D.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Vâng , nói như cụ đúng ý bs luôn nếu hỏi , thế lên đi viện làm gì có lựa chọn tha hồ mà chém
Mua thuốc ngoài vẫn truyền vô tư nhưng mời cụ ký thêm cái cam kết “truyền vào chết người là bs ko chịu trách nhiệm” =)) . Cụ có mua ko thì bảo ?

Mr.Alo

Xe lăn
Làm gì có cái quy định đấy đâu nhỉ! Bố em mấy lần cấp cứu nằm hết Bạch Mai qua 108 cả hơn tháng trời có thấy ai đuổi đâu nhỉ. Trước đó thì em vẫn nghĩ cái BHYT đấy là vô dụng, nhưng qua mấy bận ông cụ em nằm viện thì thấy đúng là nó là thứ thực tế hiếm hoi còn lại của lý tưởng XHCN :D.
các viện đều phải ra viện để chốt bảo hiểm cụ ạ , tất nhiên ko phải ra viện là phải về mà nó là thủ tục hành chính thôi , nói về bh thì nó khá oki nhưng đến tay người bệnh nó khá hạn chế , việc trục lợi bh là khá nhiều , tất nhiên người bệnh và nn đều thiệt
Mua thuốc ngoài vẫn truyền vô tư nhưng mời cụ ký thêm cái cam kết “truyền vào chết người là bs ko chịu trách nhiệm” =)) . Cụ có mua ko thì bảo ?
không có đâu cụ , mua ngoài auto không truyền nhá , thế giá nó mới x2 , x3 giá mua ngoài

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Nay em vẫn vào viện , bh thì chụp chiếu không bị bắt thêm chứ người nhà em gần 100% ăn thuốc ngoài
Em vidu 1 chai nước truyền giá viện giá 350k ( mua Tự Nguyện theo đơn của bs ) em thử check giá bán có 150k , mà nghe người cùng phòng nói không mua hiệu thuốc viện là ko được truyền đâu :))
Viện nào mà giá chát thế cụ.

rongnho

Xe tăng
Bảo hiểm yte vn tốt nhất đông nam á đấy các cụ ạ. Đi mới biết ở vn tốt thật.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là có điểm gì đặc biệt gì đó mới được thế chứ e đi khám vẫn thấy thanh toán hạn chế lắm, nên nhiều lúc ko dùng bảo hiểm mà toàn khám dịch vụ cũng tiếc xèng lắm nhưng được cái nhanh.
Em cũng thấy giống cụ nên toàn bỏ tiền túi cho nhanh dù cũng tiếc tiền lắm chứ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nay đúng hôn em vào viện chăm người nhà đi theo diện bh , cho ê a cả buổi mấy cái linh tinh , sau nhập viện thì bs nói thẳng luôn thuốc bh *** có gì đâu ra ký mua thuốc tự nguyện rồi ăn cái đơn hơn 3 củ vào mồm :((
Mua thuốc ở BV thì cứ xđ tiền triệu :3

chaytim

Xe điện
Hôm nay em vừa nhận cái thẻ BHYT, thấy đề nơi khám chữa bệnh là Trung tâm y tế Phường ABX.
Các cụ mợ cho em hỏi chẳng may nếu em bị ốm đau nằm viện thì thủ tục sẽ như nào ạ? Em hiểu là sẽ phải khám chữa ở BV rồi, chứ trung tâm y tế thì chữa sao được.
Em ở HN ạ.

Atmosphere

Xe tải

Minimini

Xe máy
giờ em muốn mua bhyt thì mua ở đâu ạ muốn mua cho bố mẹ

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Đang chữa bênh nặng thì tạm xuất tại nhập trên giường luôn cụ ạ.
Các cụ mợ am hiểu về BHYT giúp em .
Người nhà em bị bệnh nặng , có bhyt đi đúng tuyến , nhưng quá trình điều trị chỉ dc phép 15 ngày hoặc 30 ngày , sau đó họ bắt phải ra viện , nói là gói BH chỉ dc đến như thế , sau nếu cần thì lại nhập viện lại . Nhưng với những bệnh nhân nặng thì về là nguy cơ tử vong cao , em ko hiểu sao lại có quy định như vậy , và có cách gì để bệnh nhân dc điều trị liên tục ko ?
Cám ơn cccm .

Patriots

Xe lăn
Thuốc bảo hiểm thì đấu giá loại rẻ nhất, rẻ từ nguyên liệu rẻ đi, chất lượng mà tốt thì Pfilzer, Bayer, Rocher phá sản lâu roài, nhưng người thu nhập thấp cũng nên mua BHYT

Ai cũng biết khám theo BHYT sẽ được gì và mất gì rồi. Thủ tục hành chính không bao giờ đơn giản cả các bác ạ. Cái gì cũng có giá của nó thôi

CuBin2015

Xe hơi
Em có người bạn có 3 anh em, 3 anh em đều có điều kiện. Bình thường thì không thấy mua bảo hiểm. Khi mẹ bạn ấy bị K thì bắt đầu mua bảo hiểm bình thường bán ở phòng lao động của xã tầm 7 hay 800 gì đó 1 năm. Thấy bảo trong mấy năm điều trị cũng đỡ được đôi trăm củ.
Em cảm thấy như là có sự lợi dụng gì đó vì bình thường đâu có mua, đóng góp gì. Đến lúc bệnh mới mua và hưởng nhiều quá làm mất cơ hội của người khác. Đành rằng là không có gì phạm luật nhưng em thấy thế nào ấy, không biết em có xấu tính trong suy nghĩ không, nhất là 3 anh em người bạn này rất có điều kiện.

Giodong2

Xe buýt
Em có người bạn có 3 anh em, 3 anh em đều có điều kiện. Bình thường thì không thấy mua bảo hiểm. Khi mẹ bạn ấy bị K thì bắt đầu mua bảo hiểm bình thường bán ở phòng lao động của xã tầm 7 hay 800 gì đó 1 năm. Thấy bảo trong mấy năm điều trị cũng đỡ được đôi trăm củ.
Em cảm thấy như là có sự lợi dụng gì đó vì bình thường đâu có mua, đóng góp gì. Đến lúc bệnh mới mua và hưởng nhiều quá làm mất cơ hội của người khác. Đành rằng là không có gì phạm luật nhưng em thấy thế nào ấy, không biết em có xấu tính trong suy nghĩ không, nhất là 3 anh em người bạn này rất có điều kiện.
Đấy là tính nhân văn của BHYT mình. Có tiền toàn đi mua BHNT, đóng tiền cao nhưng có bệnh đố nó cho mua, hoặc mua được đến lúc đau ốm nó truy ra tiền sử bệnh thì lại từ chối biến.
Em luôn vận động cả nhà mua BHYT đều đặn, già trẻ lớn bé em cho tiền mua hết, dù đã có gói BH khác cũng kệ, mình ko đau ốm thì cũng còn vì Cộng đồng. Còn BHNT tùy trường hợp mới chơi với tư nhân.

printer05

Xe điện
Bệnh Hemophilia này chữa tốn tiền gớm nhỉ

poiuy

Xe cút kít
Hôm nay em vừa nhận cái thẻ BHYT, thấy đề nơi khám chữa bệnh là Trung tâm y tế Phường ABX.
Các cụ mợ cho em hỏi chẳng may nếu em bị ốm đau nằm viện thì thủ tục sẽ như nào ạ? Em hiểu là sẽ phải khám chữa ở BV rồi, chứ trung tâm y tế thì chữa sao được.
Em ở HN ạ.
Chính vì nó không chữa được nên mới là cái hay, không chữa được thì nó cho chuyển viện lên tuyến trên chứ nếu nó chữa được nó sẽ tìm mọi cách giữ lại.