[Funland] Bắt cóc trẻ em tại KĐT Việt Hưng

BMW X10

Xe điện
Dạo này nhiều hình ảnh đẹp quá, thật toẹt vời. Xây xong mấy cái đại tường phong thủy lên trông thấy.
Để tôi chỉ đạo bổ sung đội kỵ binh oai vĩ và đội hình xự hùng dũng vô cái nhóm chỗ "đại tường ", bác nhá.

ChiPhongKhoa

Xe tải
thằng CSGT này chắc bóng bánh, lô đê nợ nhiều quá nên túng làm liều đây. Em biết 1 câu là XX GT ở tỉnh do chơi bời kinh quá nên gia đình bắt ra khỏi nghành vì ko chịu dc nữa cho lên HN làm cq NN lương 10 củ

letrungdungcz

Xe tăng
Miệng quan đít trẻ cấm sai
Hôm qua anh phó HN vẫn khẳng định là thủ phạm ko công ăn việc làm
Thế mà hôm nay lại là đồng chí trong đống rơm
Từ sáng đến giờ, cấm thấy anh lề phải nào đăng tin

hello77

Xe tải

Kmno4t3

Xe máy
Dân mạng bảo nhà này cả 2 vợ chồng làm Conan.

Bình thường theo quy định thì khi xin vào ngành nếu bố mẹ, họ hàng ruột thịt có tiền án tiền sự sẽ bị loại hồ sơ. Trong trường hợp này 2 vợ chồng cùng làm CA. Sau đó chồng vi phạm bị tước quân tịch, xử tù thì vợ có tiếp tục đc làm CA ko, vì lúc này lại thành ra người thân có án, vậy có bị yêu cầu viết đơn xin nghỉ ko? Hay là vẫn làm nhưng ko còn cơ hội thăng tiến?

ps: post xong thì lội ngc mấy trag trc cũng có cụ hỏi như e :))
Đơn giản nhất là ly hôn cụ à :))

xeruabo2

Xe điện
Em vẫn chưa nghĩ ra cách thủ phạm tính toán để trốn thoát sau khi nhận tiền.
Nó có mấy biển số giả nên em đoán sau khi ôm tiền sẽ tẩu thoát luôn bằng ô tô.Tuy nhiên , rửa số lượng lớn tiền mặt như thế nào thì em cũng chưa nghĩ ra ?

vandinh

Xe container
Nó có mấy biển số giả nên em đoán sau khi ôm tiền sẽ tẩu thoát luôn bằng ô tô.Tuy nhiên , rửa số lượng lớn tiền mặt như thế nào thì em cũng chưa nghĩ ra ?
Đồng chí ấy có cách gì mà biết nhà kia nhiều tiền để bắt cóc con cụ nhỉ. Chưa thấy báo nào tiết lộ.

lolotica

Xe điện
Dạ
Không rõ tiền ấy thu về phát có trả cho chủ nhà ngay hay không nhỉ ?
Hay tang vật vụ án thì phải cất giữ phục vụ điều tra ạ ?
Giả sử 2 điều kiện cùng sảy ra là tiền đi vay nóng và phải giữ tang vật, mà lại giữ phát cho đến khi ra tòa thì cũng thiệt hại cho gia chủ ra phết nhỉ ?
Không biết quy định của phát luật trong trường hợp này là thế nào ạ ?
giữ lại điều tra cụ nhé!

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Đồng chí ấy có cách gì mà biết nhà kia nhiều tiền để bắt cóc con cụ nhỉ. Chưa thấy báo nào tiết lộ.
Đơn giản chứ có gì, một đứa trẻ nó đạp xe chơi trong khu biệt thự thì khả năng cao nhà nó biệt thự chứ còn gì nữa, ngoài ra nó còn theo dõi chán, vô tình nó nhìn thấy đứa trẻ đạp xe ra từ biệt thự thì chắc rồi.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

Em vừa đọc được bên OF Thái Bình.
Chắc là thật rồi ạ.

network

Xe buýt
Theo dõi 1 thời gian thì biết được có tiền hay không ko khó cụ à, nhưng việc đến trực tiếp nhận tiền mà nghĩ là thoát được thì em cũng thấy lạ. Ca này chắc tìm cách vào tù trốn nợ chắc là cách giải thích hợp lý nhất :D.

uchihafuurin

Xe buýt
Em nghe giang hồ đồn đại cháu bé này là cháu cục trưởng C03, thế là quân ta túm quân mình à các cụ??

TuTanhThien

Tháo bánh
Em hỏi ngoài lề một chút, từ bé vẫn được nghe truyền miệng rằng bên quân đội tước quân tịch sẽ làm thủ tục thi hành thật hẳn hoi chứ không phải văn bản là xong: Tập hợp đội ngũ, đưa ông vi phạm ra trước hàng, đọc quyết định, lấy kéo cắt 2 ve áo có quân hàm, cho cảnh vệ áp giải rời khỏi khu vực thi hành. Cụ nào biết xác nhận giúp chuyện ấy có đúng không?
Còn công an nếu tước thì có thủ tục tương tự không hay chỉ văn bản là xong ạ?
Em cũng có nghe nói thủ tục tước quân tịch bên quân đội là như vậy. Còn bên công an thì ko biết thế nào

Mít tờ Tung

Xe buýt
thế đồng chí nào hôm trước mạnh mồm thông cáo báo chí là " không công ăn việc làm ổn định (nhưng mà có xe ô tô và trang bị súng đạn cao su của xxx)" :D

lolotica

Xe điện
em nhớ xưa có vụ bắt cóc bên Gia Lâm, thủ phạm sát hại thằng bé rồi nhưng vẫn liên lạc với gđ để cày tiền :(

Tuankhoi001

Xe tải
thế đồng chí nào hôm trước mạnh mồm thông cáo báo chí là " không công ăn việc làm ổn định (nhưng mà có xe ô tô và trang bị súng đạn cao su của xxx)" :D
Tước quân tịch từ trưa, chiều vẫn chưa xin được việc khác trong tù thì đúng là "không có công ăn việc làm ổn định" còn gì? ;)

Dân Tổ

Xe container
Haizz, em nghỉ trưa đang mò mở báo ra đọc thấy mấy link báo viết về thằng Trung này:

Cái đoạn này nghe quen quen: :D

Ông Nguyễn Kim Trọng, Trưởng thôn Hòa Thịnh cho biết, không ai có thể ngờ rằng Nguyễn Đức Trung là thủ phạm gây ra vụ bắt cóc trẻ con để tống tiền. Thỉnh thoảng từ nơi làm việc ở TP Vĩnh Yên về quê, Trung vẫn thường mua bánh kẹo cho các cháu nhỏ trong thôn.
“Từ nhỏ đến khi học hết lớp 12, ở địa phương Trung chưa từng có điều tiếng gì. Vợ chồng Trung đều là cán bộ, có học thức nên bà con ai cũng quý mến”, Trưởng thôn Hòa Thịnh chia sẻ.
Về gia đình nghi phạm, ông Trọng cho biết nhà Trung có 2 anh em, hiện Trung đã kết hôn và có con trai hơn 1 tuổi. Bố mẹ Trung thuộc diện kinh tế khá giả, sống hòa đồng với hàng xóm, láng giềng.

https://suckhoedoisong.vn/gia-dinh-hang-xom-bang-hoang-ve-nghi-pham-bat-coc-be-trai-doi-chuoc-15-ty-dong-o-ha-noi-169230816105949779.htm?utm_source=coccoc&utm_medium=ccnews