Thảo luận Bắt đầu nhận đặt Explorer 2.3 Ecoboost

Chôm Chĩa

Xe điện
Xe này thì khó lật ngửa lắm, chỉ sợ các cụ lật ngửa khi nhìn giá em nó thôi. Kinh nghiệm của em là cứ phải chờ giá chính thức, vài bữa nữa các cụ IQ ra luật đánh thuế dựa vào mã lực thì ốm :))
Giá đấy (2,2) dự là bóp chít EV 3.2 Tita rồi. Cơ mà xem clip dưới em cho là chỉ còn 1,5 tỷ, hơn FT 2017 tí là chuẫn:))
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dam-lat-xe-canh-sat-giua-nga-tu-3452761.html

frenchiebull

Xe buýt
Giá đấy (2,2) dự là bóp chít EV 3.2 Tita rồi. Cơ mà xem clip dưới em cho là chỉ còn 1,5 tỷ, hơn FT 2017 tí là chuẫn:))
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dam-lat-xe-canh-sat-giua-nga-tu-3452761.html
Nhin chú da đen tội nghiệp vãi :))). Ex bị sedan húc thế này khác gì ng lớn bị trẻ con đá vào chim cụ ah. Háng ông ex thì cao còn m õ m ông kia sát đất cắm vào khác gì lấy thìa xúc :)):)):))

Aon

Xe tăng
Tita 3.2 thì tự Ford và mấy ông làm luật về thuế bóp chết rồi, ko cần ai bóp nữa.
Quả này chỉ có xe tăng là không lật thôi cụ ạ :)) Cân bằng điện tử là giúp xe không lật trong quá trình xe chạy bằng cách điều chỉnh phanh độc lập các bánh, bị xe khác xúc ngược lên thế thì em chưa biết đã ai sáng chế ra cách phòng chống chưa ạ :))

sudoai

Xe tăng
Toy Highlander bản nhập, động cơ mới của Toy 3.5 V6 mà cũng chỉ có 270 mã thôi, nên ko lo xe không bốc. Căn bản em thấy vấn đề với Explorer này là nó hơi cao quá, nhìn lại giá em Ev 2.2 Tita thì em sẽ chọn Ev. Explorer không đắt so với công nghệ và trang bị, có điều công nghệ hơi dư thừa so với điều kiện sử dụng của VN. Nhập về bản XLT, động cơ 2.3, option vừa đủ cho giá nó tròm trèm 2 tỏi thì chắc bán tốt.
Kể cả bằng giá nếu xác định đi 5-7 năm e sẽ chọn eve 3.2

Chôm Chĩa

Xe điện
FT mới có cân bằng điện tử rồi :))

Buki

Xe điện
Thế thì FT giá nó 2 tỷ mốt, Prado 2 tỷ hai. Nhất mẹ nhì con trong phân khúc :))
FT mới mà về Vn thì Everest vừa bán vừa bán vừa khuyến mại chân dài vẫn thua FT cộng chênh :))

Aon

Xe tăng
Kể cả bằng giá nếu xác định đi 5-7 năm e sẽ chọn eve 3.2
Cụ giải thích thêm về sự lựa chọn của cụ đi ạ? Em tưởng hai xe đều Ford thì bán chác mất giá như nhau, khác gì về thời gian sử dụng.

Cứ phải chờ xem về VN nó còn những gì và giá thế nào đã cụ :)) Ở VN mọi thứ đều có thể xảy ra.

Buki

Xe điện
Tita 3.2 thì tự Ford và mấy ông làm luật về thuế bóp chết rồi, ko cần ai bóp nữa.
Quả này chỉ có xe tăng là không lật thôi cụ ạ :)) Cân bằng điện tử là giúp xe không lật trong quá trình xe chạy bằng cách điều chỉnh phanh độc lập các bánh, bị xe khác xúc ngược lên thế thì em chưa biết đã ai sáng chế ra cách phòng chống chưa ạ :))
Hãng xe quên mất một điều là người mua nhiều người chả quan tâm mịa gì options hay gì. Nhìn bề ngoài con nào oách là mua, toy càng tốt. Vì thế mà hai ông bên em rủ nhau vác về mỗi ông 1 con Prado :))
Giá 1.9 tỷ cho ev 3.2 em cũng ko mua. Explorer mà cao hơn 2.2 tỷ nhieu người lại chọn Prado như hai ông trong hội đồng quản trị bên em :))

tuananh_tlu

Xe tải
Đặt gạch, từ giờ đến cuối năm gom xiền nào :v

Aon

Xe tăng
Hãng xe quên mất một điều là người mua nhiều người chả quan tâm mịa gì options hay gì. Nhìn bề ngoài con nào oách là mua, toy càng tốt. Vì thế mà hai ông bên em rủ nhau vác về mỗi ông 1 con Prado :))
Giá 1.9 tỷ cho ev 3.2 em cũng ko mua. Explorer mà cao hơn 2.2 tỷ nhieu người lại chọn Prado như hai ông trong hội đồng quản trị bên em :))
Em nghĩ VN giờ cũng thay đổi dần dần rồi. Như Mazda 3 hội tụ đủ mấy yếu tố giá hợp lý + kiểu dáng đẹp + trang bị kha khá là bán chạy ầm ầm. Explorer thì dáng đẹp, option miên man, chỉ còn chờ cái giá thôi.

sudoai

Xe tăng
Cụ giải thích thêm về sự lựa chọn của cụ đi ạ? Em tưởng hai xe đều Ford thì bán chác mất giá như nhau, khác gì về thời gian sử dụng.

Cứ phải chờ xem về VN nó còn những gì và giá thế nào đã cụ :)) Ở VN mọi thứ đều có thể xảy ra.
Hãng nhập ex về theo e chỉ cho đa dạng sp thôi chứ ko kỳ vọng vào doanh số. Còn đk đường sá như vn e thấy eve máy dầu thực dụng hơn nhiều. Sau 5-7 năm eve 3.2 sẽ dễ bán hơn ex.

msbnty-29

Xe tải
Em nghĩ VN giờ cũng thay đổi dần dần rồi. Như Mazda 3 hội tụ đủ mấy yếu tố giá hợp lý + kiểu dáng đẹp + trang bị kha khá là bán chạy ầm ầm. Explorer thì dáng đẹp, option miên man, chỉ còn chờ cái giá thôi.
Em đồng ý là giới trẻ thay đổi lẹ hơn nhưng mấy ông có tuổi tí, có lái thì vẫn hâm mộ Prado lắm cụ ạh. Những xe dưới 1 tỷ thì trẻ tuổi mua nhieu và như cụ nói. Cái xe trên 2 tỷ em nghĩ khác chút.
Ví dụ cũng con xe nhật Pajero 3.8 giá 2 tỷ mà máy và mọi thứ ngon hơn Prado nhiều nhưng cụ xem trên đường ko một bóng. Còn Prado thì như lợn con ngoài đường.

Aon

Xe tăng
Hãng nhập ex về theo e chỉ cho đa dạng sp thôi chứ ko kỳ vọng vào doanh số. Còn đk đường sá như vn e thấy eve máy dầu thực dụng hơn nhiều.
Vâng, nói công bằng thì Ev và Ex khác nhau hoàn toàn về bản chất, dù là cùng số chỗ. Một em SUV máy dầu 2 cầu toàn thời gian, một em CUV máy xăng 2 cầu dạng đáp ứng. Nếu chỉ đi đường nhựa thì Ex hơn, và hợp với các cụ thích dáng Range Rover và thêm vài công nghệ mới. Còn Ev thì hợp cho các cụ thích hành xác cái xe hơn. Ngoài việc máy dầu bền bỉ hơn máy xăng khi chạy đường dài, Ev bản chất dẫn động cầu sau bền hơn so với cơ cấu dẫn động cầu trước của Ex, không phải tự dưng mà các xe dịch vụ toàn chạy cầu sau. Thêm 4wd full time, khung gầm cứng hơn, gầm cao hơn, lội nước trâu hơn, cũng là điều đảm bảo về độ bền. Mỗi tội giờ giá 3.2 lên cao quá, mà 2.2 thì lại chỉ có 1 cầu.

Chôm Chĩa

Xe điện
Thế thì FT giá nó 2 tỷ mốt, Prado 2 tỷ hai. Nhất mẹ nhì con trong phân khúc :))
FT mới mà về Vn thì Everest vừa bán vừa bán vừa khuyến mại chân dài vẫn thua FT cộng chênh :))
Với người có nhiều tiền không chạy dịch vụ thì chênh lệch tiêu hao giữa xăng và dầu không có ý nghĩa! Toyota có vác Prado dầu về đâu???
Ford tính sai rùi:))

sudoai

Xe tăng
Vâng, nói công bằng thì Ev và Ex khác nhau hoàn toàn về bản chất, dù là cùng số chỗ. Một em SUV máy dầu 2 cầu toàn thời gian, một em CUV máy xăng 2 cầu dạng đáp ứng. Nếu chỉ đi đường nhựa thì Ex hơn, và hợp với các cụ thích dáng Range Rover và thêm vài công nghệ mới. Còn Ev thì hợp cho các cụ thích hành xác cái xe hơn. Ngoài việc máy dầu bền bỉ hơn máy xăng khi chạy đường dài, Ev bản chất dẫn động cầu sau bền hơn so với cơ cấu dẫn động cầu trước của Ex, không phải tự dưng mà các xe dịch vụ toàn chạy cầu sau. Thêm 4wd full time, khung gầm cứng hơn, gầm cao hơn, lội nước trâu hơn, cũng là điều đảm bảo về độ bền. Mỗi tội giờ giá 3.2 lên cao quá, mà 2.2 thì lại chỉ có 1 cầu.
2-2.3 tỏi ex chỉ đc bản dẫn động cầu trước thôi cụ ah.

Aon

Xe tăng
Em đồng ý là giới trẻ thay đổi lẹ hơn nhưng mấy ông có tuổi tí, có lái thì vẫn hâm mộ Prado lắm cụ ạh. Những xe dưới 1 tỷ thì trẻ tuổi mua nhieu và như cụ nói. Cái xe trên 2 tỷ em nghĩ khác chút.
Ví dụ cũng con xe nhật Pajero 3.8 giá 2 tỷ mà máy và mọi thứ ngon hơn Prado nhiều nhưng cụ xem trên đường ko một bóng. Còn Prado thì như lợn con ngoài đường.
Thế mới gọi là thánh Toy :)) Dù sao thì các hãng xe cạnh tranh ở VN đều không có mục tiêu ngắn hạn là vượt qua doanh số của Toy, mà chỉ cố gắng để giành lại được dần dần thị phần thôi. Em nghĩ nếu một sản phẩm tốt sẽ vẫn có nguời mua, dù hy vọng vượt qua Prado là rất khó.

Volga74

Xe buýt
Explorer nhìn đẹp hao hao như Range rover các cụ nhỉ! E thấy bên Khựa đi khá nhiều con Ford Edge không biết nó thuộc phân khúc nào, trông đẹp hơn Escape mà không bằng Explorer.

daihue890

Xe đạp
Website
vuaxe.vn
Explorer 2.3 Ecoboost quá chất phải không ạ