bất động sản đang bị làm giá

Mrphamvn

Xe tăng
thưa các cụ !
e vừa gom được ít xiền để làm cái chung cư ở cho sang thằng người thì thấy thị trường loạn quá. các cò đăng chào giá rất hấp dẫn khi gọi điện hỏi đúng căn đấy thì không có hoặc giá cao hơn so với giá đăng đến ngót chục giá lận, nào là bây giời sốt lắm anh à, căn đó do người mua bán lại nên giá chênh rât cao. nhưng nếu đúng là người mua bán lại thì phải làm văn bản chuyển nhượng theo nd71. nhưng nếu mua họ cho mình vào tên hợp đồng trực tiếp luôn ????
việc làm giá này được thực hiện theo kiểu đồng loạt, dự án nào cũng vậy. cảm giác như có một thế lực đang điều khiển toàn bộ thị trường ... chán quá e chả buồn tìm nữa.
Ko thích thì bác éo mua nữa :D E thấy giá thuê chung cư ngày càng rẻ mà. Thuê một căn ngon lành mà ở tạm 2-3 năm là cực kì tiết kiệm

Airbus

Xe hơi
Hỏi các em MG thì đưa sơ đồ ra, căn đẹp nào cũng hết, nhưng để lại số ĐT thì ngay hôm sau gọi liên tục, đúng căn mình yêu cầu, tất nhiên là giá có chênh. Mánh khóe của chúng để chạc tiền KH!

Lai-Lua

Xe tăng
Nhà em đã tích góp được đủ lúa mua căn 120mv bên parkhill nhưng nghiên cứu mãi thấy giá cứ ảo ảo thế nào lên lại thôi, thuê ở thêm năm nữa rồi mua con xe đã hê hê.
He he, sáng nay chúng ló lại nt mở bán đợt cuối, cuối éo giề mà lắm thế, mấy tháng nay lần éo nào cũng đợt cuối, ế bỏ mịa ra còn giả vờ, đcm bọn cò vạc lắm chuyện quá, sang năm bố mày mua cắt lót của những người bị chúng mày lừa :))

Cuonghadhxd

Xe buýt
Hỏi các khu đang bán giá 20-21 Hợp đồng nhưng bán thực tế 28-30. Chả hiểu là kiểu gì. Các khu dân cư đã ổn định và đất nền chưa thấy biến động gì cả.

Mrphamvn

Xe tăng
He he, sáng nay chúng ló lại nt mở bán đợt cuối, cuối éo giề mà lắm thế, mấy tháng nay lần éo nào cũng đợt cuối, ế bỏ mịa ra còn giả vờ, đcm bọn cò vạc lắm chuyện quá, sang năm bố mày mua cắt lót của những người bị chúng mày lừa :))

Bọn môi giới bố láo, Time Park Hill giá tầm 38-40tr mà nó nhắn thế kia thì khác gì lừa đảo. DCM bọn láo nháo :D

blackpaint

Xe container
Cụ máu chung cư thì thuê mà ở, chán out cho nhanh, kết quá thì 2-3 năm nữa mua chả muộn. Thời buổi này húc đầu vào mua làm gì cho cò vạc nó chăn.
Cụ này khuyên chuẩn này, giờ ko còn sốt đất nữa đâu, tiền mua nhà cứ gửi ngân hàng, lấy lãi đi thuê ở cho sướng.

DML

Xe tăng
Em theo phương án này. Mua đã khó. Bán còn khoai hơn :D
Cảm ơn cụ. Thực tế và mình kiểm soát được tài chính thì lựa chọn vậy phù hợp, mua ngay cũng tốt nhưng thường là phải cố quá và áp lực, lúc cần thay đổi rất khó. Liên quan đến chuyện học của bọn trẻ thì thuê 4-5 năm là ổn. Sau 3-4 năm thì mua/thuê/không mua cũng rõ rồi.

DML

Xe tăng
Cụ này khuyên chuẩn này, giờ ko còn sốt đất nữa đâu, tiền mua nhà cứ gửi ngân hàng, lấy lãi đi thuê ở cho sướng.
Em mời cụ ly rồi nhé, em đang ở nhà mặt đất, cũng tính mua chung cư và ngó nghiêng vài chỗ xa gần, đắt rẻ,...sau cùng em quyết định sẽ làm như vậy nếu em mua căn hộ.

daumo

Xe tải
Đã, đang và sẽ mãi mãi làm giá.... Vì cò mẹ đẻ cò con dân số ngày một đông. Mà chúng được nuôi dưỡng bằng quá nhiều phương thức nào nhắn tin, tờ rơi, khuyến mại toàn bằng vàng ....
Thôi thì nhờ Trời thôi cụ ạ.

TOMBM

Xe buýt
Ế chỏng ế chơ, sáng đi làm nghe VOV GT chỉ toàn thấy BDS mở bán, khuyến mại, chết khấu, giảm giá.....v..v Thế mà ông cò nào cũng chém tưng bừng nào là khan, nào là tăng, nào là cháy,..... Riết rồi nhìn bọn này cũng giống mấy thằng đa cấp

Airbus

Xe hơi
Ế chỏng ế chơ, sáng đi làm nghe VOV GT chỉ toàn thấy BDS mở bán, khuyến mại, chết khấu, giảm giá.....v..v Thế mà ông cò nào cũng chém tưng bừng nào là khan, nào là tăng, nào là cháy,..... Riết rồi nhìn bọn này cũng giống mấy thằng đa cấp
Thì cả mấy trăm em MG, ngày ngày ngồi cafe online chém mà!

5banhxe

Xe điện
Cụ dẫn chứng cho e xem cái khu nào từ 60m2 giờ mua căn 100m2 vẫn thừa ra 1 củ to?
Hồi đó 48tr/m các cụ có 2,8 củ to hơi non. Mua 100 cây 2,4 củ to còn lại gửi tiết kiệm. Vàng lên 4,7 bán đi mua mua căn 110 lúc đó cỡ 38 hay 39tr/m. Còn dư đâu như 700 củ với 1 ít vàng. Tức là giai đoạn đó vàng thì lên mà nhà thì xuống.

1 năm sau nhà còn 29tr/m và giữ ở đó cho tới nay.

blackpaint

Xe container
Thời buổi kinh tế như này mà nhiều cụ vẫn tin là khan hàng thì e cũng chịu.

lookinsideacar

Xe tải
thưa các cụ !
e vừa gom được ít xiền để làm cái chung cư ở cho sang thằng người thì thấy thị trường loạn quá. các cò đăng chào giá rất hấp dẫn khi gọi điện hỏi đúng căn đấy thì không có hoặc giá cao hơn so với giá đăng đến ngót chục giá lận, nào là bây giời sốt lắm anh à, căn đó do người mua bán lại nên giá chênh rât cao. nhưng nếu đúng là người mua bán lại thì phải làm văn bản chuyển nhượng theo nd71. nhưng nếu mua họ cho mình vào tên hợp đồng trực tiếp luôn ????
việc làm giá này được thực hiện theo kiểu đồng loạt, dự án nào cũng vậy. cảm giác như có một thế lực đang điều khiển toàn bộ thị trường ... chán quá e chả buồn tìm nữa.
Em đã mua mảnh đất và chuẩn bị xây nhà cho nó lành! EM ko thích ở chung cư!

FordHagiang

[Tịch thu bằng lái]
Không để bọn bđs tham tàn hút máu các cụ ạ...
Chúng nó không làm giá được lâu đâu

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ làm nguời tiêu dùng thông thái thì ai làm giá được với các cụ.

SoDepCatTuong

Xe điện
Hồi đó 48tr/m các cụ có 2,8 củ to hơi non. Mua 100 cây 2,4 củ to còn lại gửi tiết kiệm. Vàng lên 4,7 bán đi mua mua căn 110 lúc đó cỡ 38 hay 39tr/m. Còn dư đâu như 700 củ với 1 ít vàng. Tức là giai đoạn đó vàng thì lên mà nhà thì xuống.

1 năm sau nhà còn 29tr/m và giữ ở đó cho tới nay.
May mắn chiếm phần lớn cụ ạ! Nếu không phải làm may mắn thì là thiên tài: Tiên đoán được thị trường BĐS, tiên đoán được Giá Vàng, và tiên đoán được cả Khủng hoảng toàn cầu nữa! Mà lại toàn tiên đoán trước 3,4 năm.
Nếu thực sự tiên đoán thì... bây giờ thiếu gì cơ hội: Vàng, Chứng, Đất, Chính Trị,...

Sonpaint

Xe tải
Em cũng tìm đất đấu giá mãi ko dc và em cŨng có nhận xét giống cụ. Khi TP đấu giá đất thì có 1 cty là sân sau nó có tiền và gần như là ôm hết các lô đất sau đó cty đó nó đứng ra bán và thuê các vp nhà đất làm cò mồi. Vì chúng nó ăn chia với nhau nên giá bn là chúng nó qđ. Em có xem giấy tờ giá chúng thầu là 24 mà chúng nó bán cho khách giá 48 lô xấu còn lô đẹp là 51. Em choáng luôn *** thèm mua nữa.
Vụ này em công nhận chuẩn ạ
Thông tin cụ đưa ra em đoán là đất đấu giá Lệ mật ô số 4 bị chéo phải không ạ