bất động sản đang bị làm giá

Camontinhyeu

Xe điện
Mạn Kim Giang cầu Lủ dạo này lắm dự án thế nhỉ , em đang nhắm cái five star hoặc riverside garden mà chắc đợi hoàn thiện xong mua chứ theo dự án oải lắm .
Five star giá ảo khủng. Em định xuống tiền nhưng tạm dừng chờ phương án khác. Khu này đường Khương Đình chiều về đoạn cầu tắc khiếp

HenryFord

Xe điện
Em không lạc quan như 1 số cụ trên này. Qua các sàn thì chênh lên đáng kể. Chủ đầu tư thì vừa pi vừa dòm để cá nhân trục lợi. Chả bán được hàng nhưng vẫn kêu hết rồi. CQQL thì lo tiền thầy bỏ túi, làm ngơ cho những hành động lũng loạn, sai trái. Cái lợi thì mấy tay trong được hưởng. Cái hại thì người tiêu dùng cuối và toàn bộ nhân dân được hưởng.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Chủ d
Em không lạc quan như 1 số cụ trên này. Qua các sàn thì chênh lên đáng kể. Chủ đầu tư thì vừa pi vừa dòm để cá nhân trục lợi. Chả bán được hàng nhưng vẫn kêu hết rồi. CQQL thì lo tiền thầy bỏ túi, làm ngơ cho những hành động lũng loạn, sai trái. Cái lợi thì mấy tay trong được hưởng. Cái hại thì người tiêu dùng cuối và toàn bộ nhân dân được hưởng.
Chủ đầu tư nào cũng có chiêu của mình, điển hình là đợt sau buộc cao hơn đợt trước, (chắc để nhà đầu tư thứ cấp an tâm đầu tư) . bán ra nhỏ giọt(tạo sự quí hiếm). Cam kết thuê lại ( lấy gì bảo đảm nếu cam kết không thực hiện được.?

gadi2banh

Xe điện
Nếu cụ là môi giới thì cụ cũng là một tác nhân đem sự rối loạn thị trường làm béo cho nhà đầu cơ có tiếp tay của những người quan chức bưng bít thông tin, hoặc thông tin không chính xác
Cụ mà có tiền chắc cũng đầu cơ ác. Sốt ruột.

5banhxe

Xe điện
Chung cư Trung Hòa Nhân chính chửa bao giờ lên đến 40 kể cả nhà 34T luôn, nói thế để cụ hiểu. THời đỉnh cao nhất của Trung Hòa Nhân Chính là đầu năm 2011, giá chênh cho 1 căn đẹp ở NO5tầm 1,5 t ỷ, như vậy giá tầm 34tr/m2 nhé. E làm Vina đấy nhé.
Trên mạng vẫn còn nhiều tin rao 45 triệu/m hoặc 43 triệu/m. Nhà cháu hồi đó hỏi qua sàn BĐS và họ báo vậy cho mình mặc cả, có lẽ đúng thời điểm đang nóng sốt 2010 sau khi có gói kích cầu 1 tỷ đô năm 2009. Căn bản cũng đã quyết không mua nên không muốn đàm phán, chỉ nhớ cái giá đó làm mốc. Cùng thời điểm đó cũng đi xem 2 toà 57 và 101 Láng Hạ, bên nào cũng có căn to 170m khoảng 8 tỷ. Cứ nhớ mãi chuyện phòng ngủ không có cửa sổ.

Nếu có chỗ nào cụ nghĩ nhà cháu chém thì cụ cứ mạnh dạn chém ngược lại, chứ những thông tin cũ kỹ đó nhiều khi còn phụ thuộc vào bộ nhớ vốn còn phải ôm đồm nhiều thứ khác nữa :)

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Em đang dự mua căn chung cư trong SG rồi cho thuê lấy tiền để F1s ăn học. Cụ nào am hiểu về các dự án và tình hình thị trường cho thuê nhà trong đấy thì vào giúp em mở mắt cái ạ.
mai cụ mời cafe em tư vấn cho

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Five star giá ảo khủng. Em định xuống tiền nhưng tạm dừng chờ phương án khác. Khu này đường Khương Đình chiều về đoạn cầu tắc khiếp
Khi nào xong vành đai 2,5 thì sẽ giải quyết được chỗ tắc đấy cụ ạ , phải làm mấy cái cầu nữa , đoạn đối diện 5 star cũng xây thêm 1 cầu . 5star hình như unicon thuộc coteccons thi công phần thân , thôi cứ đợi giá đang ảo lắm .

Justforfuntoo

Xe container
Túm lại là thế này:
- Cụ nào có nhà rồi thì cũng nên làm 1 cái để an cư lạc nghiệp, chứ phận đi thuê cũng nhục như con trùng trục, không dám mua sắm trang hoàng cho cái gọi là tổ ấm của mình, dăm bữa nửa tháng chủ nhà đòi nhà lại lục đục chuyển, con cái học hành không ổn định, hàng xóm láng giềng thay đổi liên tục
- An cư rồi thì lúc nào thừa tiền lại đầu tư đất liền kề cho thuê, giá cho thuê không thể bằng gửi tk nhưng giá đất về lâu về dài vẫn tăng. Chung cư thì để sống thôi chứ càng ngày càng mất giá các cụ ạ

gadi2banh

Xe điện
Em không bao giờ mua chung cư và nhà đất dự án ạ. Chắc lại một con cò
Hờ hờ, e chưa bao giờ là cò, mà nếu là cò thì cũng là 1 nghề, người ta có làm gì sai mà cụ cay cú cò gớm nhể. Cụ ko kinh doanh nhà cửa nhưng kinh doanh món khác, bản chất vẫn là lấy lợi nhuận trong khâu lưu thông thôi, phi thương bất phú mà. Nên đừng tỏ ra cay cú dân đầu cơ. Cờ vào tay cụ chắc cụ cũng phất mạnh thôi.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Hờ hờ, e chưa bao giờ là cò, mà nếu là cò thì cũng là 1 nghề, người ta có làm gì sai mà cụ cay cú cò gớm nhể. Cụ ko kinh doanh nhà cửa nhưng kinh doanh món khác, bản chất vẫn là lấy lợi nhuận trong khâu lưu thông thôi, phi thương bất phú mà. Nên đừng tỏ ra cay cú dân đầu cơ. Cờ vào tay cụ chắc cụ cũng phất mạnh thôi.
M không cay cú cụ ạ cò có làm gì ảnh hưởng đến em đâu.Em thấy cò đã đề phòng rồi,em chỉ tả rõ bản chất của cò thôi. Không tự nhiên mà dân lại gọi là cò. Đúng ra phải gọi là người môi giới nhà đất chứ ạ

Mrphamvn

Xe tăng
hàng của nó thì nó bán thế nào kệ cha nó, Quản lý nhà nước vào thì làm gì ??? Nó tuyên bố hết hàng cũng là quyền của nó

Quyền của bác là dek mua nữa, thế thôi

Mrphamvn

Xe tăng
Túm lại là thế này:
- Cụ nào có nhà rồi thì cũng nên làm 1 cái để an cư lạc nghiệp, chứ phận đi thuê cũng nhục như con trùng trục, không dám mua sắm trang hoàng cho cái gọi là tổ ấm của mình, dăm bữa nửa tháng chủ nhà đòi nhà lại lục đục chuyển, con cái học hành không ổn định, hàng xóm láng giềng thay đổi liên tục
- An cư rồi thì lúc nào thừa tiền lại đầu tư đất liền kề cho thuê, giá cho thuê không thể bằng gửi tk nhưng giá đất về lâu về dài vẫn tăng. Chung cư thì để sống thôi chứ càng ngày càng mất giá các cụ ạ
Bác lò cò à ??? GIờ thị trường thuê nhà khác hoàn toàn 5 năm trước rồi. Bác muốn thuê hợp đồng dài quá dễ ấy chứ

Justforfuntoo

Xe container
Bác lò cò à ??? GIờ thị trường thuê nhà khác hoàn toàn 5 năm trước rồi. Bác muốn thuê hợp đồng dài quá dễ ấy chứ
Em chả bao giờ đi thuê nên cũng chả rõ lắm, toàn cho thuê thôi, trong hợp đồng cho thuê em bảo trong TH ko cho thuê nữa thì báo trước 1 tháng, thuê thì thuê, ko thuê thì thôi, giá em cho thuê rẻ, nhà em cho thuê đẹp nên dù có điều khoản đấy vẫn đầy người thuê, em báo phát họ lại phải chuyển đi thuê nhà khác sau 1 tháng
Nói chung giờ cứ đi thuê thì biết, xem có mua sắm gì ko? Xem có bao nhiêu % người Việt nam có vài tỷ trong tay mà để tiền gửi tk, phải đi thuê nhà?
Nói gì thì cũng phải trên cơ sở thực tế 1 chút

Huthasa

Xe container
Em không hiểu có sốt siếc gì không, nhưng mỗi ngày em nhận vài cái tin bán nhà, điện thoại các em Savil, Đất xanh gọi ơi ới. Nhức cả đầu

HenryFord

Xe điện
Cụ với em vào còm men cho vui.
Kệ là kệ thế nào? Ki cóp cả đời mới có tý mua chỗ chui ra chui vào, đóng 90% hợp đồng mà gần 10 năm chưa thấy nhà đâu. QLNN thì làm gì mà để như thế. Chênh với vênh có phải là vi phạm PL không?

FordHagiang

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó vẫn câu kết hút máu dân vì đó là chỗ nhiều máu nhất

5banhxe

Xe điện
Cụ nhầm, mua cái nhà khoảng 3-4 tỏi, cho thuê một năm được 120-150tr, trích 20-50tr ra tu sửa vẫn ăn ra 100tr và nhà vẫn là của mình với giá trị chỉ tăng chứ không giảm.

Cụ phải tính cả trượt giá, 4 tỏi gửi ngân hàng sau 3 năm đã có giá trị khác rồi. Với lại lựa chọn hoặc là mua nhà, hoặc là để tiền đầu tư, chứ ai lại tính bỏ vào ngân hàng lấy lãi đi trả tiền thuê nhà. Cụ không biết vụ gửi tiền tiết kiệm sau vài chục năm thì từ một gia tài thành vài chục cân gạo à :P Còn cái nhà sau 50 năm thì cũng phải có tý đền bù mới giải tỏa được chứ, mà tiền đền bù chắc chắn không nhỏ. Cụ có công nhận không?
Cụ ghép 2 vấn đề làm 1 là chưa chuẩn. Ai cũng đồng ý về lâu dài là phải có nhà cửa đàng hoàng. Của cải cũng phải được chia ra ở các dạng khác nhau (tiền, vàng, đô, nhà, chứng khoán...). Tuy nhiên vấn đề là khi nào nên mua nhà đất, chứ ko phải có mua hay ko. Và chủ thớt cũng còn hỏi cụ thể hơn: giờ đã đến lúc mua chưa?

Quan điểm nhà cháu là chênh ít, có nhu cầu ở ngay thì nên. Chênh nhiều, mua để đầu cơ hay chờ giá lên thì không nên.