bất động sản đang bị làm giá

Justforfuntoo

Xe container
Giờ cụ nào không có nhà, chán cảnh đi thuê thì mua thôi
Còn đầu tư thì giờ hơi muộn, tầm 1-2 năm về trước thì giá ngon: cc Kim văn kim lũ 10 tr, Mandarin garden 35-40, LK Đại thanh 26-27tr giờ bán 35-50
Năm ngoái em làm lô lk đại thanh giá 26, giờ có ng trả 36 rồi, đúng 1 năm mà lãi hơn 30%, tính 1 năm lãi 500tr ngon choét mà giờ bán đi chẳng biết mua ở đâu, nước nổi thuyền cũng nổi, mà bán đi để bỏ tiền vào ngân hàng thì lại nóng ruột nên em quyết xây cc mini cho thuê lấy tiền hàng tháng vậy

nguyenthang87

Xe tải
Còn đầu tư thì giờ hơi muộn, tầm 1-2 năm về trước thì giá ngon: cc Kim văn kim lũ 10 tr, Mandarin garden 35-40, LK Đại thanh 26-27tr giờ bán 35-50
Năm ngoái em làm lô lk đại thanh giá 26, giờ có ng trả 36 rồi, đúng 1 năm mà lãi hơn 30%, tính 1 năm lãi 500tr ngon choét mà giờ bán đi chẳng biết mua ở đâu, nước nổi thuyền cũng nổi, mà bán đi để bỏ tiền vào ngân hàng thì lại nóng ruột nên em quyết xây cc mini cho thuê lấy tiền hàng tháng vậy
chuẩn món xây CCMN bây h là kiếm lắm đấy ạ

Damancuc

Xe hơi
Túm lại là thế này:
- Cụ nào có nhà rồi thì cũng nên làm 1 cái để an cư lạc nghiệp, chứ phận đi thuê cũng nhục như con trùng trục, không dám mua sắm trang hoàng cho cái gọi là tổ ấm của mình, dăm bữa nửa tháng chủ nhà đòi nhà lại lục đục chuyển, con cái học hành không ổn định, hàng xóm láng giềng thay đổi liên tục
- An cư rồi thì lúc nào thừa tiền lại đầu tư đất liền kề cho thuê, giá cho thuê không thể bằng gửi tk nhưng giá đất về lâu về dài vẫn tăng. Chung cư thì để sống thôi chứ càng ngày càng mất giá các cụ ạ
Chuẩn men

BMW_BMW

Xe hơi
Cụ thấy thích thì chén thôi. Cảm giác giá hợp lá quất. Ko thì thôi.

newidea09

Xe tăng
Nhất cụ rồi. Hôm trước em vào Đại Thanh thấy liền kề đang xây dựng nhộn nhịp lắm

zinzin87

Xe máy
Nhà em đợt này có tiền tầm 1 tỏi mua đất, nhưng giờ em chưa muốn mua vì chưa có nhu cầu.
Theo các cụ, em có nên để 1-2 năm nữa mới mua hay là mua xong để đấy rồi xây nhà sau ạ?

Justforfuntoo

Xe container
Nhất cụ rồi. Hôm trước em vào Đại Thanh thấy liền kề đang xây dựng nhộn nhịp lắm
Vâng, hàng xóm láng giềng nhà em xây hết rồi, hai bên 2 nhà xây đã về ở, còn mỗi nhà em chưa xây vì còn mải mua Times city hết cả tiền :((

newidea09

Xe tăng
Nhà em đợt này có tiền tầm 1 tỏi mua đất, nhưng giờ em chưa muốn mua vì chưa có nhu cầu.
Theo các cụ, em có nên để 1-2 năm nữa mới mua hay là mua xong để đấy rồi xây nhà sau ạ?
Em cũng giống cụ. Vừa rồi em tìm mua đất thì thấy giá có vẻ bị đẩy lên cao. Em tìm đất huyện Thanh Trì và khu Hà Đông (mạn xa xa thôi) mà giá toàn 30-40tr/m2 đất ở trong ngõ nhỏ. Hic

Chi Phương

Xe đạp
thưa các cụ !
e vừa gom được ít xiền để làm cái chung cư ở cho sang thằng người thì thấy thị trường loạn quá. các cò đăng chào giá rất hấp dẫn khi gọi điện hỏi đúng căn đấy thì không có hoặc giá cao hơn so với giá đăng đến ngót chục giá lận, nào là bây giời sốt lắm anh à, căn đó do người mua bán lại nên giá chênh rât cao. nhưng nếu đúng là người mua bán lại thì phải làm văn bản chuyển nhượng theo nd71. nhưng nếu mua họ cho mình vào tên hợp đồng trực tiếp luôn ????
việc làm giá này được thực hiện theo kiểu đồng loạt, dự án nào cũng vậy. cảm giác như có một thế lực đang điều khiển toàn bộ thị trường ... chán quá e chả buồn tìm nữa.
thế thôi, bác đừng mua nữa. về quê ở cho thoáng,hoặc tới gặp trực tiếp chủ đầu tư mà mua. (cơ mà cũng khó)

lum..zzz

Xe điện
Kệ bố chúng nó, đi thuê là chuẩn nhất vì bây giờ giá thuê đang quá rẻ so với giá nhà. Căn nhà 4 tỷ làm gì có cửa cho thuê 20 củ nhưng 4 tỷ gửi ngân hàng có ngay 20 củ/tháng đủ thuê 2 căn như thế. Nhiều năm trước các cụ bô lão nhà cháu tích luỹ tiền trước khi nghỉ hưu chỉ đủ mua căn 60m, nghe lời nhà cháu để tiền gửi tiết kiệm với mua vàng cho tới khi BĐS đóng băng làm ngay căn hơn trăm mét vẫn cùng khu đó mà còn dư ra gần 1 củ to dưỡng già, cứ gọi là cười phe phé. Đó là còn vì nóng ruột, chứ chờ thêm 1 năm nữa thì có hẳn 2 củ to.

Ngay như nhà cháu, mấy năm trước nhìn căn 150m ở THNC mà thèm vì không đủ tiền, vợ chồng bảo nhau thôi đi cày tiếp. Giờ đủ tiền mua 2 căn như thế vì một phần giá nhà xuống, trong khi tiền mình vẫn tăng lên đều đặn, ấy thế mà vẫn chưa thèm mua. Có khi sắp tới thuê nhà chung cư ở một thời gian xem có hợp lý không, khu nào chuẩn chỉ thì lúc đó xuống tiền quất một nhát cũng chưa muộn. Cái hay là hầu như khu chung cư nào cũng có căn cho thuê, cho nên hoàn toàn có thể "sống thử" trước khi sống thật. Còn trước mắt nhất định không cúng tiền cho cò vạc được, chúng nó bỏ công sức bao nhiêu đâu mà đòi ăn sâu đậm hơn cả thằng chủ đầu tư nai lưng hàng năm trời mới ra cái nhà.
Cụ giống em hnao giao lưu đê. Em thì cứ nhà mặt đất mua, rồi tiền cất đấy, thuê ở hết Roy rồi đến TImes. Con học ở đâu em té ra gần đấy

soido

Xe hơi
Cụ có mua nhà trong ngõ phố Trương Định không, 23m2 giá hơn 800tr, nhà 2 tầng sẵn một số đồ (tivi, tủ lạnh, máy giặt, tủ quần áo, ...). Cụ mà có cách mua thêm nhà sát vách thì được mảnh to hơn 40m2 vuông vắn. Cách nhà 10m là sân chơi rất sạch sẽ, thoáng mát.
Cụ cho hỏi nhà này có sổ đỏ ko để em hỏi cho con em

Justforfuntoo

Xe container
Em cũng giống cụ. Vừa rồi em tìm mua đất thì thấy giá có vẻ bị đẩy lên cao. Em tìm đất huyện Thanh Trì và khu Hà Đông (mạn xa xa thôi) mà giá toàn 30-40tr/m2 đất ở trong ngõ nhỏ. Hic
Sao đắt thế cụ, cụ vào khu đô thị đại thanh giáp ranh giữa hà đông và thanh trì, ô tô đỗ cửa, vỉa hè 3m, đường bàn cờ, giá có trên dưới 40, tháng 11 có sổ đỏ, có ng rao mảnh 40m giá có 1.6 tỷ thôi

Justforfuntoo

Xe container
Thế ạ, Time mới ra 4 tòa mới Park Hill Premium đẳng cấp bậc bậc nhất khu đấy. Căn hộ thông minh, tích hợp nhiều tính năng rất tuyệt vời, tiếc quá cụ lại mua rồi. :) mua ở đây thì sướng phải biết :)
Căn hộ dành cho người lười ;)), giá rổ có chưa cụ, không biết có đắt hơb park cũ không

Justforfuntoo

Xe container
Hehe, dành cho người yêu sự hiện đại chứ cụ :). Giá sẽ cao hơn khoảng 5% cụ nhé. Khu đấy sẽ có nhiều không gian xanh hơn, riêng tư hơn. :) Sắp tới, KH đã mua Park Hill sẽ được mời đi dự tiệc cực hoành tráng đấy cụ ạ :)
Sau khi bị lừa vụ tặng rau sạch cho khách hàng mua Park em chán Vin rồi, không tin vào bất cứ mời chào hứa hẹn nào cả, trước toàn nói tốt cho Vin thì giờ toàn nói xấu thôi, một sự bất tín, vạn sự bất tin :(

dcdpro

Xe hơi
thưa các cụ !
e vừa gom được ít xiền để làm cái chung cư ở cho sang thằng người thì thấy thị trường loạn quá. các cò đăng chào giá rất hấp dẫn khi gọi điện hỏi đúng căn đấy thì không có hoặc giá cao hơn so với giá đăng đến ngót chục giá lận, nào là bây giời sốt lắm anh à, căn đó do người mua bán lại nên giá chênh rât cao. nhưng nếu đúng là người mua bán lại thì phải làm văn bản chuyển nhượng theo nd71. nhưng nếu mua họ cho mình vào tên hợp đồng trực tiếp luôn ????
việc làm giá này được thực hiện theo kiểu đồng loạt, dự án nào cũng vậy. cảm giác như có một thế lực đang điều khiển toàn bộ thị trường ... chán quá e chả buồn tìm nữa.
Bác đang muốn tìm dự án nào vậy, bác tìm chủ đầu tư hoặc đơn vị phân phối độc quyền xem, trước còn thế được, giờ thị trường có sốt đâu mà lại có tình trạng đó.

Justforfuntoo

Xe container
Cá nhân em thì thấy Vinhomes là Chủ Đầu Tư uy tín nhất ở Hà Nội. Sự cố rau sạch của bác là sao thế ạ?
Thì gửi thư, quảng cáo rầm rộ tặng rau, chưa kịp tặng cho hết khách hàng thì dừng lại hẹn 25/10 tặng tiếp, giờ 26/10 rồi chả thấy động tĩnh gì
Chỉ được cái quảng cáo láo, đầu voi đuôi chuột
Dự án mở đường Minh khai cũng thế, thuê báo chí pr ầm ỹ tháng 10 bắt đầu mở rộng mà giờ hết tháng 10 rồi cũng chưa thấy làm gì
Nói chung chỉ được mặt truyền thông
Hồi mới mua Park em cũng hâm mộ Vin uy tín lắm, giờ chán rồi!

Justforfuntoo

Xe container
Ồ, như thế này để bác hiểu thêm 1 chút. Hiện ở Time City đang có nhiều đại lý phân phối, nhiều sales phân phối, cả phân phối chính thức lẫn ở ngoài. Các chính sách của CĐT có thể đã bị bóp méo đi 1 phần. Ai truyền thông cho cụ chính sách ấy cụ cứ thế mà yêu cầu. Nếu không phản ánh lên CĐT. Qua đây em thấy đúng là mua nhà phải tìm được 1 Sales mà cụ có đủ sự tin tưởng để giao phó.
Làm gì có sale nào nói với em, sale bán được căn hộ xong cho em rồi phắn, có í ới gì đâu?
Tặng rau là cđt gửi mail cho em tb
Làm đường thì Vin mua bài báo pr ầm ỹ cả tháng trời, em đầu óc có đơ đâu mà tin vào sale phán