[Funland] Bất động sản Mũi Né, Phan Thiết

tung1311 .

Xe điện
Ở Phan Thiết e thấy mua phải xác định rõ mục đích.
Thường giá rẻ 1 xíu và gần biển thì là đất dân thường xa khu dân cư. Nên nếu mua 1 mảnh nhỏ nhỏ ko biết để làm gì. Mảnh to thì phải nhiều tiền và phải đầu tư nhiều.
Các khu đẹp gần biển, gần khu trung tâm thì đều đã được qui hoạch dự án, hợp với du lịch bình dân, khám phá thành phố, mặc để ở về già. Tùy dự án, tùy lô thì cũng có giá từ hợp ví đến tầm to tiền.

HoangDuy241

Đi bộ
Hàm tiến 2 cụ nên tránh !
Khu nova cụ ko thông thổ cũng chớ nhảy !
Thế thì cụ kiếm mảnh Nguyễn Thông
Hôm trước dưới cây xăng có cụ bán 17 tỷ mà 1630 m em về muộn , bay mất , còn thực tế nó khoảng 20 tỷ thì múc được cụ ạ
Hàm tiến 2 là khu phố 2 chỗ nguyễn đình chiểu, có sổ ODT nên tránh à cụ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Hàm tiến 2 là khu phố 2 chỗ nguyễn đình chiểu, có sổ ODT nên tránh à cụ
Hàm tiến 2 dính Hoàng quân cụ !!!
từ sát chỗ Bà Trâm ( Bà này tay quá to HQ ko dám động đến ) sát khu bùn khoáng nóng mũi né đến tận gần hoàng Ngọc , chỗ cái cống là ranh giới , ngày xưa mấy tay đại ca dùng bút vẽ 1 phát làm 1 khoảng to cho vào QH cấp quốc gia luôn làm mấy thùng tiền to , giờ ăn cơm cân !

Chỉnh sửa cuối:

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
E vừa mua xăng chiều qua ở cây xăng ngã ba này, gần chỗ nước mắm. Giá đó là đất bên biển hay bên đồi hả cụ?
cụ mua làm gì ngoài đường đôi !!!
cụ xem khu trường đại học cũ và mới chứ , dưới cây xăng là dưới về phía mũi né cụ ạ !
hoặc khu sát sát mấy khách sạn Phú hải resort , amarilis trên mặt đường to , cụ vào khảo , thấy giá đẹp thì múc , nếu nó có cao tý mà tầm nhìn xa , và đất đẹp thì theo em cũng vẫn múc được

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Thật cụ nếu cụ cần em cho số của tay chủ tên Linh , tay này chuyên làm thuỷ lợi và điện mặt trời , ngay khu Bà cô sáu cũ có cái công ty mở phía trong đường , đất đó rộng khoảng 3, 4 ngàn m trên mặt đường NT , sát thằng melon resort , khu này mới là đẹp mà xd khách sạn thì miễn bàn rồi
em không rõ giá , lâu ko gặp tay này
cụ gạ tốt nó bán đấy !

HoangDuy241

Đi bộ
Hàm tiến 2 dính Hoàng quân cụ !!!
từ sát chỗ Bà Trâm ( Bà này tay quá to HQ ko dám động đến ) sát khu bùn khoáng nóng mũi né đến tận gần hoàng Ngọc , chỗ cái cống là ranh giới , ngày xưa mấy tay đại ca dùng bút vẽ 1 phát làm 1 khoảng to cho vào QH cấp quốc gia luôn làm mấy thùng tiền to , giờ ăn cơm cân !
Vâng, khu phố 1 và 2 nên tránh vậy thì từ khu Hoàng ngọc hất về phía khách sạn mường thanh là múc đc cụ nhỉ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, khu phố 1 và 2 nên tránh vậy thì từ khu Hoàng ngọc hất về phía khách sạn mường thanh là múc đc cụ nhỉ
khu 1 mua được , khu 2 tránh
dưới HN múc được , tuỳ chỗ ! có chỗ giá rất mềm nhưng tranh chấp , có chỗ Hoà Bình đường ra biển , ngay khu nhà thờ dính qh đường mở rộng !
trên mặt đương HTK khi mua nên để ý ranh giới trên sổ , có nhiều nhà ranh giới này chiếm rất nhiều nhưng họ vẫn tính mét mà bán cho cụ !

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cụ nào có nhu cầu Sunny Villa Mũi Né thì ới em . Em có lô muốn ra để làm việc khác ạ . Quên mất , em còn vài lô ở đảo Phú Quý nữa nhé . Quy hoạch ngon luôn .

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Cụ inbox cho em thông tin sunny villa với ạ !

tom_chua

Xe hơi
Nova 50 năm cụ ơi ! Mà TMDV chứ ko phải ODT !
Em mua 2 căn Sealinks úc giá có 3.2 tỷ , năm ngoái bán 1 căn có 8 tỷ giờ nó đội lên 10,5 = thế đấy !
Căn còn lại em để ở luôn !
Mua đất Hàm tiến giờ rất khó toàn ít cũng 7. 80 tỷ ,
Giá hàm tiến toàn ít cũng từ 45 triệu đến 60 triệu / 1 m vuông !!! xem ra đầu tư thế khó ăn quá !
Chỗ nào 30 , đến 50 t thì bay nhanh luôn !
Mà đất thì ngày càng khó để vào , cách đấy 6 tháng còn dễ , dân chơi ôm lâu dài nhiều quá , giá cũng lôm côm , nhưng khó nhất là bản đồ mới chưa ra , dễ dính đòn , em ôm vài lô dự án , dự án ăn chắc hơn , và phải đầu tư lâu dài , tránh mấy thằng có phốt ra thôi
Còn condotel thì thôi tránh trước cho rồi
Ăn chắc chứ lao linh tinh giờ này không nên đâu!
Nova World sale chào em ác quá, đất tmdv 50năm đầu tư giờ đc ko Cụ?

messiah

Xe máy
Nova World sale chào em ác quá, đất tmdv 50năm đầu tư giờ đc ko Cụ?
Cụ thử tính dòng tiền khi hoàn thiện và cho thuê được xem có nổi 5%/năm net trở lên ko thì hãy đầu tư, và giả thiết trong đk ổn định ko dịch bệnh gì. Chứ về ở thì em can vì ở thà mua mie ocean dune giữa trung tâm Tp đầy đủ tiện ích hơn.

van1912

Đi bộ
Em định xuống tiền 1.2ha kế cạnh giặt ủi sao biển (Thiện Nghiệp), nằm trong đề án KOSY. Các cụ thấy sao?

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Em định xuống tiền 1.2ha kế cạnh giặt ủi sao biển (Thiện Nghiệp), nằm trong đề án KOSY. Các cụ thấy sao?
cụ nghĩ sao thế ạ ?? dính vào nó làm gì cho đau đầu ?
thiếu gì đất đẹp ạ ??

diepnh81

Xe tăng
À vậy em nhầm !
Không em đang bàn về nova bàu trắng , mà đất nền chứ ko phải đất dự án !
Nova chơi chiêu , thực tế chỉ có 100 ha dự án ,em đã dc xem văn bản !
Nhưng nó thòng thêm cái dubai nông trại , cái này hàng giả mà diện tích là khoảng 1000 ha ( Nông trại là khu sản xuất ) nên giá nó khác , tiền chạy dự án cũng ko bao nhiêu , nó trùm bên ngoài nova thật là để các nhà đầu tư đất nền chùn tay
Khu này mặt đường còn khá nhiều đất đẹp view đẹp ,
- 1 liều vứt xuống vào tỷ có khi ăn to nhưng có khi đội nón ra đi cả công lao và tiền bạc !
Hài nhất có ông Bắc vào ôm 1 sào ( 1000 m ) cây lâu năm ngay qua chỗ gái tệ ông hét 7 tỷ !!! Trong khi bên trên có 1.4 ha giá có 1.2 1.3 tỷ / sào nhưng cả mảnh to
Nova Bàu nó muốn gom cả 2000 ha, giờ gom đc gần 1000ha rồi cụ nhể, thằng Dubai lập ra để gom đất bán lại cho thằng Nova, e chơi dưới Bàu đợt này cũng nhiều, đất xen kẹt dân cư để ở lại làm TMDV hoặc ONT cũng có mà khu Mũi Yến e cũng làm 18ha nhẩy thẳng vào mồm Nova, mà sợ gì hội đó, nó đang cho ng đi gạ mua lại của dân, rẻ thì cũng x2 so với lúc mua năm ngoái, còn ương thì cứ từ từ về sau có khi x3,x4, DA nó k0 phải DA quốc phòng hay đường xá... thì ngại gì, nó là DA kinh doanh, giờ bố bảo nó k0 dám đeo mác Nova đi gom đất mà cho mấy ô xấu xấu bẩn bẩn đi gom kiểu gạ mua lại, chắc gom đc 80% nó mới tung DA, ô nào cứng bán lúc nó mở DA có khi lại ăn to.... nhưng quan trọng mua phải thật rẻ chứ đất lên đến 1 vài triệu 1m2 rồi thì khó, mua gom lúc có mấy trăm triệu/ha thì quá ổn

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Nova Bàu nó muốn gom cả 2000 ha, giờ gom đc gần 1000ha rồi cụ nhể, thằng Dubai lập ra để gom đất bán lại cho thằng Nova, e chơi dưới Bàu đợt này cũng nhiều, đất xen kẹt dân cư để ở lại làm TMDV hoặc ONT cũng có mà khu Mũi Yến e cũng làm 18ha nhẩy thẳng vào mồm Nova, mà sợ gì hội đó, nó đang cho ng đi gạ mua lại của dân, rẻ thì cũng x2 so với lúc mua năm ngoái, còn ương thì cứ từ từ về sau có khi x3,x4, DA nó k0 phải DA quốc phòng hay đường xá... thì ngại gì, nó là DA kinh doanh, giờ bố bảo nó k0 dám đeo mác Nova đi gom đất mà cho mấy ô xấu xấu bẩn bẩn đi gom kiểu gạ mua lại, chắc gom đc 80% nó mới tung DA, ô nào cứng bán lúc nó mở DA có khi lại ăn to.... nhưng quan trọng mua phải thật rẻ chứ đất lên đến 1 vài triệu 1m2 rồi thì khó, mua gom lúc có mấy trăm triệu/ha thì quá ổn
Chuẩn cụ , đang sôi động phết , đến anh Đông còn nhẩy vào thì cụ biết độ sôi thế nào rồi , anh ý đang phải 3 tháng thay máu 1 lần vì bênh đường huyết mà còn ham hố thế đấy ạ

diepnh81

Xe tăng
Chuẩn cụ , đang sôi động phết , đến anh Đông còn nhẩy vào thì cụ biết độ sôi thế nào rồi , anh ý đang phải 3 tháng thay máu 1 lần vì bênh đường huyết mà còn ham hố thế đấy ạ
Ông Đông ung thư hả cụ, giờ có vẻ chỉ gom đất bán lại cho Nova thôi chứ RĐ cũng ko ham hố làm gì nhiều, bán cả chỗ gần đồi cát đỏ rồi Lương Sơn bán hết cho Nova rồi, đang gom thêm cho Nova đủ dt mới tung DA. Ô Nova mượn mấy ô địa phương đi gom đất chứ Nova đứng ra có khi mua lại của dân thì khó và bị giá cao