[Funland] Bắt được ăn cắp, nhờ các cụ tư vấn

Tha cho người ta làm phúc cụ ạ, đừng dồn ép người ta vào đường cùng, mà hỏng cả một đời của họ, tha được thì tha thôi ạ.

lx125_black

Xe container
Trước e có đọc 1 thớt hoặc 1 còm của 1 cụ đi tù.
Đại loại tội phạm có 2 dạng :
Một là tội phạm theo bản tính, bản năng, sự phạm tội và tù tội là đương nhiên và không sớm thì muộn
Hai là tội phạm nhưng bộc phát, phần nào vẫn có tính người trong họ, phạm tội vì nhiều nguyên nhân nhưng cơ bản có thể cải tạo lại phần nào.
Để đánh giá ai thuộc đối tượng nào qua 1 hành vi thật quá khó, của đau thì con xót mà mặt khác lại muốn cho tên tội phạm 1 cơ hội nên xử lý ra làm sao ko phải dễ mà quyết định đúng được.

Bản thân em ở tuổi trẻ trâu cũng từng phạm tội, không thành án nhưng gần như là nỗi ám ảnh suốt đời vì làm ảnh hưởng đến uy tín gia đình, bản thân. Nếu ngày đó không được tha thứ, không có gia đình thì đời sang trang u tối là đương nhiên. Giờ cuộc sống khá tốt rồi nhưng vẫn khó để giải thích hay chấp nhận các lý do của sai lầm thời đó. Tuổi bồng bột!

Đến tận bây giờ, hơn 20 năm mà sự việc đó gần như em vẫn nhớ như in, như là ngày hôm qua mới xảy ra và em có thể kể chi tiết rõ ràng được, thực sự rất khó chịu.
Cụ chủ thớt cứ bình tĩnh suy xét ạ.

Dodge Ram

Xe điện
Bà hàng xén chỗ em kể là bắt quả tang 4 lần 1 con bé đang học tiếng Nhật để đi Nhật làm việc ăn cắp hàng trong cửa hàng bà ấy. Lần đầu chỉ là cái bàn chải, lần sau thì lon Coca, lần sau nữa thì cả một hộp kem lần gần đây nhất thì gói bánh. Hai ông bà già mắng xối xả rồi tha, thế mà nó vẫn cứ tái phạm bình thường.
Đáng nhiêu!!! Chỉ là thực tập để sang bển gửi “hàng xách tay” về cho người nhà bán thôi. :))

• Vodka
Reactions: one

tourist123

Xe buýt
nó u não, nhũn não. dăm hôm nó chết thì cả nhà cụ đi tù
giờ năn nỉ nó đi viện khám sức khỏe còn kịp :D

Ớt xanh

Xe điện
Bà hàng xén chỗ em kể là bắt quả tang 4 lần 1 con bé đang học tiếng Nhật để đi Nhật làm việc ăn cắp hàng trong cửa hàng bà ấy. Lần đầu chỉ là cái bàn chải, lần sau thì lon Coca, lần sau nữa thì cả một hộp kem lần gần đây nhất thì gói bánh. Hai ông bà già mắng xối xả rồi tha, thế mà nó vẫn cứ tái phạm bình thường.
Em ấy mà sang tới Nhật thì cứ gọi là......

Thằng hề 06

Xe tăng
Hôm nay cửa hàng nhà vợ em bắt được ăn cắp, bắt tại trận luôn nhét đồ trong người ( có camera và người làm chứng ). Do giá trị ko cao ( tầm 2 triệu ) và thủ phạm là sinh viên đại học, nên nhà e cũng ko làm căng. Chỉ gọi công an vào doạ, yêu cầu viết tường trình + e có lưu trữ lại hình ảnh.
Mà có điều lúc nóng lên vợ e cho mấy cái mắc áo vào đầu, có toé son nên không biết có vấn đề gì ko các cụ? E đàn ông thì đứng vòng ngoài bảo vệ thôi chứ ko làm gì
Vợ cụ đã vi phạm pháp luật, đúng ra trộm cắp vào nhà mà bắt đc thì ko đc phép đánh vì nó có chống lại đâu, đúng ra phải mời nó ngồi uống nước, giảng giải đạo đức cho nó, bao nhiêu vụ đánh trộm bị khởi tố mà ko rút đc kinh nghiệm à

slaz8

Xe ba gác
Hôm nay cửa hàng nhà vợ em bắt được ăn cắp, bắt tại trận luôn nhét đồ trong người ( có camera và người làm chứng ). Do giá trị ko cao ( tầm 2 triệu ) và thủ phạm là sinh viên đại học, nên nhà e cũng ko làm căng. Chỉ gọi công an vào doạ, yêu cầu viết tường trình + e có lưu trữ lại hình ảnh.
Mà có điều lúc nóng lên vợ e cho mấy cái mắc áo vào đầu, có toé son nên không biết có vấn đề gì ko các cụ? E đàn ông thì đứng vòng ngoài bảo vệ thôi chứ ko làm gì
thôi xong , cụ dại rồi, có ngỡ tay không mời trộm uống nước ăn uống mà ngược đãi lại phọt cả lên đay thì kiểu gì thằng trộm nó kiện cụ đó. LP xứ diệc nôm nay cực kỳ công bằng , bảo vệ cả thàng ăn trôm cơ, bao nhiêu vụ trộm vào nhà bị bắt là bây nhiêu án cho chủ nhà rùi cụ cửn thựn

hai.tranhr

Xe container
Theo iem thì nên cho người ta cơ hội để sửa đổi, chắc vì túng quá nên mới vậy.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Thôi rồi, cụ mợ chuẩn bị tinh thần khăn áo đi nhé

Tội này to lắm. Đã không mời cơm, mời bia mà lại toé toè loe son nhé

Em nhỡ mồm vui tí :P

hitle888

Xe điện
Em cũng có lần bắt trộm, ông nhõi nghẹo giật đt rồi chạy, loạng quạng thế nào xòe xe ngay chỗ mấy anh em uống nước, ông bạn em phi cái ghế làm ngã, em sút cho mấy phát bắt ngồi ôm đầu rồi gọi công an. Khám ra cu cháu có con dao bằng cái kẹo lại sợ, ơn giời nhìn nó nghẹo nên bọn em ra đòn cho gục luôn đỡ phải ôm ấp.
Sau công an đến em cũng lên phường làm khai báo đàng hoàng, phải đến 1 tháng sau công an gửi giấy mời đến làm việc, gửi đến cơ quan làm cả làng xôn xao, éo ai ngờ lại giấy mời đến nhận giấy khen.
Ps: vụ đấy cũng nhì nhằng phết nhưng nếu cho em làm lại em vẫn làm thế, sau này nếu có vụ tương tự em vẫn tiếp tục làm. Nhiều cụ bảo cho người ta cơ hội, nhưng em nghĩ đau 1 lần còn hơn phạm lại lỗi to hơn

DeltaLives

Xe hơi
Cụ mợ cho toé son lại dở, đừng đụng vào chúng nó mệt người. Nhà em trước cũng tóm được đạo chích nhét hàng vào người nhân viên nhà em tóm được có cả camera ghi lại gọi em về em đưa ra 2 phương án: 1. Là đền gấp 3 lần tổng giá trị hàng; 2. Là em gọi CA đến vì trị giá hàng trộm trên 2tr là quy tội HS rồi. Sau phải đền tiền em.