[Funland] Bắt được ăn cắp, nhờ các cụ tư vấn

binhsu7273

Xe cút kít
thế nếu ăn trộm là 1 cô bé xinh xắn thì các cụ sẽ xử lý ra sao.. :))
Nhốt ló vào nhà WC dồi xả nước cho sạch bụi đời bám trên người ló, sau đó mang máy sấy vứi bàn là vào sấy quần áo và tóc của ló cho khô.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hitle888

Xe điện
Cụ mợ cho toé son lại dở, đừng đụng vào chúng nó mệt người. Nhà em trước cũng tóm được đạo chích nhét hàng vào người nhân viên nhà em tóm được có cả camera ghi lại gọi em về em đưa ra 2 phương án: 1. Là đền gấp 3 lần tổng giá trị hàng; 2. Là em gọi CA đến vì trị giá hàng trộm trên 2tr là quy tội HS rồi. Sau phải đền tiền em.
Ấy, pa 1 loằng ngoằng ăn tội cưỡng đoạt đấy cụ

Suri15

Xe tăng
Là em chắc em cũng chả có đủ dũng cảm cho nó tóe son. Vợ cụ gấu nhỉ

lalala1122

Xe tải
Là em chắc em cũng chả có đủ dũng cảm cho nó tóe son. Vợ cụ gấu nhỉ
Bọn e gặp nhiều rồi, có lần bắt được đứa con gái lớp 12, bắt tại trận luôn nhé, nó viết tường trình xin lỗi xong, về nhà nó kể với bố mẹ nó là nó bị vu oan. Bố mẹ nó gọi bộ dội đến, vợ e nó còn vác 5 con dao ra đuổi chạy rẽ đất cụ ạ =))

lalala1122

Xe tải
Trước e có đọc 1 thớt hoặc 1 còm của 1 cụ đi tù.
Đại loại tội phạm có 2 dạng :
Một là tội phạm theo bản tính, bản năng, sự phạm tội và tù tội là đương nhiên và không sớm thì muộn
Hai là tội phạm nhưng bộc phát, phần nào vẫn có tính người trong họ, phạm tội vì nhiều nguyên nhân nhưng cơ bản có thể cải tạo lại phần nào.
Để đánh giá ai thuộc đối tượng nào qua 1 hành vi thật quá khó, của đau thì con xót mà mặt khác lại muốn cho tên tội phạm 1 cơ hội nên xử lý ra làm sao ko phải dễ mà quyết định đúng được.

Bản thân em ở tuổi trẻ trâu cũng từng phạm tội, không thành án nhưng gần như là nỗi ám ảnh suốt đời vì làm ảnh hưởng đến uy tín gia đình, bản thân. Nếu ngày đó không được tha thứ, không có gia đình thì đời sang trang u tối là đương nhiên. Giờ cuộc sống khá tốt rồi nhưng vẫn khó để giải thích hay chấp nhận các lý do của sai lầm thời đó. Tuổi bồng bột!

Đến tận bây giờ, hơn 20 năm mà sự việc đó gần như em vẫn nhớ như in, như là ngày hôm qua mới xảy ra và em có thể kể chi tiết rõ ràng được, thực sự rất khó chịu.
Cụ chủ thớt cứ bình tĩnh suy xét ạ.
Vâng, e đàn ông mặc dù cũng ức lắm nhưng ko muốn động tay động chân. Vợ e cũng là người hiểu biết, cũng đánh nó rồi cho công an dọa, chứ ko làm quá lên đâu. Dù vậy e vẫn lưu lại clip + hình ảnh + tường trình để tránh sau này ăn cắp còn la làng cụ ạ

lalala1122

Xe tải
Theo luật thì ngoài cố ý gây thương tích trên 11% còn nhiều trường hợp khác nữa cũng có thể khởi kiện mợ à
Khởi kiện e tung hê hết clip + tường trình + hình ảnh lên mạng cụ ạ. Lúc đấy thì chỉ có đuổi học + dơ mặt hàng xóm láng giềng thôi. Chỗ con ăn cắp đấy 1 rổ khách nhà e, e đăng clip lên cái là loạn ngay

hitle888

Xe điện
Khởi kiện e tung hê hết clip + tường trình + hình ảnh lên mạng cụ ạ. Lúc đấy thì chỉ có đuổi học + dơ mặt hàng xóm láng giềng thôi. Chỗ con ăn cắp đấy 1 rổ khách nhà e, e đăng clip lên cái là loạn ngay
À, lúc đấy thì cụ ăn thêm quả làm nhục người khác nữa

Life with wings

Xe tải
Cháu nó làm thuê chắc nhà cũng nghèo túng, rõ ràng nếu chơi nhau thì cụ thiệt to, thành án hình sự vào tù. Cháu nó chuyển đi đến vùng khác chả ai biết nữa. Tội ăn trộm 1 lần dưới 2 triệu không trường nào đuổi học cả.

Hoangtver

Xe hơi
Bà hàng xén chỗ em kể là bắt quả tang 4 lần 1 con bé đang học tiếng Nhật để đi Nhật làm việc ăn cắp hàng trong cửa hàng bà ấy. Lần đầu chỉ là cái bàn chải, lần sau thì lon Coca, lần sau nữa thì cả một hộp kem lần gần đây nhất thì gói bánh. Hai ông bà già mắng xối xả rồi tha, thế mà nó vẫn cứ tái phạm bình thường.
Con bé này mà sang Nhật chắc lại chôm đồ bên đó rồi lại mang tiếng người Việt ra, loại này đáng ra bà hàng xén nên thông báo với cơ quan chức năng ko cho nó đi xuất khẩu lao động mới đúng cụ nhỉ.

Roman

Xe điện

lalala1122

Xe tải
Cháu nó làm thuê chắc nhà cũng nghèo túng, rõ ràng nếu chơi nhau thì cụ thiệt to, thành án hình sự vào tù. Cháu nó chuyển đi đến vùng khác chả ai biết nữa. Tội ăn trộm 1 lần dưới 2 triệu không trường nào đuổi học cả.
E đăng lên nhưng ko nói gì cả sao gọi làm nhục được cụ ? E đăng lên bảo lưu giữ bằng chứng thôi mà
Đấy là e nói thế chứ e tha cho nó từ sáng rồi haha

Website
talata.uk
Đọc bài của cụ làm em nhớ chuyện xưa. Lúc con em học lớp 4 thì em bị gọi phone báo là con em ăn cắp đồ trong tiệm . Hai vợ chồng em phải chạy từ chổ làm việc đến nơi xem như thế nào và giận con vô cùng .

Nhưng khi đến nơi, nghe chủ tiệm mắng vốn 1 tràng luôn. Mắc cở quá trời . Đến chừng em hỏi " con em đâu", thì mới biết được đứa trẻ ăn cắp đồ trong tiệm không phải con của em . Hai vợ chồng mừng quá .

Không biết tại sao đứa bé ấy quen biết con em, cho tên tuổi của con em cho ông chủ tiệm, và nói rằng nó tên đó . Khi ông chủ tiệm liên lạc với trường học. Họ chỉ theo cái tên là cho ngay số phone của em cho ông chủ tiệm, không thèm tìm hiểu xem coi có đúng hay không .

Sau khi em rời tiệm đó, em không biết đứa trẻ đó có khai thật tên họ hay không. Nhưng em đoán rằng bố mẹ đứa trẻ đó cũng giống như hai vợ chồng em . Khi nghe được thông báo là con mình ăn cắp đồ bị bắt, họ sẽ vừa chạy xe, vừa lo lắng và vừa giận con mình .
Sao cụ ko nhận nó là con mình rồi mang nó ra?