Bẫy đường 5 em bị dính chiều nay (chiêu này giờ XXX áp dụng khắp nơi)

thanhdong0810

Xe tải
Theo em đối vs cái trường hợp này cụ xử lí bằng cách: lôi cổ thằng trym mồi ra cho nó vài mồi tiết vào mồm nó cụ ạ

xfactor

Xe máy
lỗi này cãi được mà cụ ơi..cụ xem lại bài trong thớt này là ra

ndb_s

Xe tải
dạ báo cáo các cụ... e vừa ở HD về... hnay XXX Hải Dương bắn tốc độ trong phố mới vãi ... e thấy dính la liệt... trc đó 1km có 1 em Spack đỗ trên vỉa hè rất khả nghi :(

soul 9133

Xe tăng
Chiêu này của xxx kể ra hiểm thật. Ngày mùng 04/06/2012 e cùng phải chạy sau 1 chú Buổi sáng cũng đoạn này mất khoảng hơn 3 km. Bực không chỗ nào nói hết. Chán với cách xxx hành sử bây giờ

anvilvn123

Xe đạp
Ôi lại lỗi vượt phải ah, đợt này Hải Dương ra quân, ae xxx đông đảo và nhiệt tình lắm, bắn tốc độ cả xe máy trong thành phố cơ mà ;))
Chiều nay em ngồi uống nước mía với thằng bạn, xem các anh làm việc vui mắt lắm

thanhdong0810

Xe tải
dạ báo cáo các cụ... e vừa ở HD về... hnay XXX Hải Dương bắn tốc độ trong phố mới vãi ... e thấy dính la liệt... trc đó 1km có 1 em Spack đỗ trên vỉa hè rất khả nghi :(
Chắc cụ mới từ HN về quê nhà e thấy đường thông hè thoáng nên cụ cứ mát chân chứ j(e quảng cáo quê e tí), xxx quê e thỉnh thoảng chân quê lắm hok xử lý hành chính tại chỗ đc cơ.

Quangtrunghp

Xe tải
Bọn chó xxx hai dương chó chết lắm ,các bác qua đây để ý nhé, ko lên cho bọn chó ăn *** của minh các bác ah

Quangtrunghp

Xe tải
Lái mới thấy cói đèn thí tạt vào ngay ,cón bọn chó xxx nó mới vậy,hôm nọ em cũng bị chim mồi chơi em ,nhưng xe biển xanh ,biển hải dương ,may ông anh làm xxx ngồi trên xe ,bọn chó xxx hai. Dương quá lắm rồi ,hôm nào cho viên gạch

anvilvn123

Xe đạp
cụ căng thằng thế? ;)) nguội cụ ơi hôm nay trời mát mẻ rồi. Em là em thấy xxx HD lành, hiền và dễ tính hơn hn, thái bình và các tỉnh lân cận nhiều

balol

Xe đạp
Chiều nay, đang thong dong Phú Thái về HN, vừa qua đoạn đông dân cư (50km/h) em vít ga lên 80km/h được tầm 5km thì gặp con Yaris mầu xanh lơ chạy như rùa bò (chỉ 50 - 60km). Mọi biện pháp (nhá pha, xi nhan, còi...) không hiệu quả, nhân tiện mấy ông xe khách vượt phải thế là em cũng xi nhan phải vượt lên. Theo sau em là mấy cụ Fotuner 16P, Altis 14M... cũng vượt theo. Em đoán mợ nào tập đi, nhưng vừa lên ngó qua kính xe đen xì nhưng vưỡn thấy lờ mờ một thằng đang nghía sang lẩm nhẩm...chột dạ em đi chậm lại và các cụ phía sau lần lượt vượt qua.

Kết quả thì các cụ biết đấy, sau khoảng 3- 4 km thì mấy cụ kia và em lần lượt bị tóm hết... Bắt em là một XXX trẻ đeo kính trắng trông khá non. Kịch bản như thông thường:

XXX: <Chào đúng điều lệnh>
Em: Mình lỗi gì đ/c nhỉ?
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm vượt phải cách đây gần 4km. Chúng tôi có đủ bằng chứng rõ ràng.

Em: Bla...bla.... Thì thằng Yaris khốn nạn nó không cho mình vượt, tốc độ 80 mà nó đi thế, mình thấy các xe vượt thì mình xi nhan vượt thôi.

XXX: <Cười rất bí hiểm> Anh qua xe làm việc với sếp em nhé.

XXX cầm giấy tờ qua đưa sếp rồi bảo "Anh ơi, vượt theo mấy xe kia"

XXX2 <sếp>: Bla bla lỗi, phạt..... Thế định thế nào?
Em: Bla bla....<rồi trình bày hoàn cảnh>

XXX2: Lần sau lưu ý đi tuân thủ luật nhé

XXX2 cầm thóc rồi đưa em giấy tờ xe.

Thế là mất toi 200K, không nhiều nhưng bực mình.

Các cụ xem có phương án nào đối phó bẫy kiểu này không (em thấy trên đây XXX các nơi áp dụng chiêu tương tự khá nhiều). Còn em giờ chắc phải kiên trì hơn, gặp mấy thằng khốn nạn cũng phải chịu...chứ nôn nóng đâm mất tiền oan.
giờ mới đọc. ý bác là yaris là trym mồi của xxx à, đểu thế

anvilvn123

Xe đạp
Nói như cụ blackpaint thì cũng k phải, ở đường 5 xxx bắt lỗi vượt phải,cụ nào cũng phải mất T, nếu k thì cũng phải gọi điện cho người thân. em chưa thấy có trường hợp nào thoát cả. Nếu Cụ nào cãi đc đúng luật thì cho anh,em biết với.
cụ ko chú ý rồi. Đường 5 các cụ vượt phải: bật đèn chuyển hướng vào làn trong, vượt xong bật đèn chuyển hướng về làn ngoài luôn. XXX có gọi xuống thì yêu cầu làm rõ lỗi thì mới đưa giấy tờ. Đặc điểm chung của XXX đường 5 là fai cứng. Quy chế quản lý và khai thác đường 5 nói rồi, làn 2,3 là cho xe vượt mà.

Điều 2. Các từ ngữ dùng trong Quy chế này được hiểu như sau:
1. "Làn xe" là phạm vi giới hạn giữa hai vạch sơn liền hoặc đứt khúc mà phương tiện được phép đi theo hướng quy định. Đối với đường có từ hai làn xe trở lên cho một chiều thì làn phía bên phải theo hướng xe chạy là làn số 1, các làn bên cạnh tiếp theo là làn số 2, làn số 3.
Chương 2
QUY ĐỊNH VỀ SỬ DỤNG
Điều 6. Quy định sử dụng làn xe cơ giới.
1. Làn xe cơ giới chỉ dành cho các loại xe có động cơ hoạt động.
2. Tất cả các loại xe chạy trên đường chỉ được chạy trên làn xe quy định (giữa hai vạch sơn phân làn), không được để bánh xe chạy đè dọc lên vạch sơn phân làn trừ trường hợp vượt hoặc rẽ.
3. Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt.
4. Làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau.
5. Nghiêm cấm các loại xe thô sơ, xe đạp, người đi bộ, xe súc vật kéo, trâu bò đi vào phần đường dành cho xe cơ giới; chỉ được vượt qua đường dành cho xe cơ giới tại những nơi có đường ngang hoặc có mở giải phân cách theo quy định, nhưng phải chú ý quan sát, tuân thủ theo biển báo hiệu.
6. Khi xe cơ giới chạy trên đường bị hư hỏng thì người điều khiển phương tiện phải tìm biện pháp ngay lập tức đưa xe vào sát mép đường và phải có tín hiệu xe đỗ để đảm bảo lưu thông trên đường và sau đó phải nhanh chóng đưa xe ra khỏi làn xe cơ giới.

Chỉnh sửa cuối:

httran

Xe hơi
nói chung là chúng nó k0 có cách nào để ăn nên phải tìm cách để ăn bẩn.

chim1non

Xe tải
Nhà B7 Khu tập thể vacvina đường lê văn thiêm
Website
www.otofun.net
Lái mới thấy cói đèn thí tạt vào ngay ,cón bọn chó xxx nó mới vậy,hôm nọ em cũng bị chim mồi chơi em ,nhưng xe biển xanh ,biển hải dương ,may ông anh làm xxx ngồi trên xe ,bọn chó xxx hai. Dương quá lắm rồi ,hôm nào cho viên gạch
Mời cụ ly diệu hạ hỏa ạ. Mà cái đo đỏ vui phết. 8-x

Altis1.8G

Xe hơi
Website
www.muatructiep.vn
Bố khỉ, em không biết giá lại chở ông bà già kẹp luôn 3 lít.

Mà em chắc chắn 100% là chim mồi (trong trường hợp bác nào còn nghi ngờ). Nộp tiền xong em tỉnh ra hỏi thằng xxx trẻ trẻ, chim mồi hả em, nó không trả lời nhưng ánh mắt nó thì 100% là chữ YES to tướng.

Đứng lại đấu tranh với bọn nó cũng ngại thật. Nhưng mà cái kiểu này rất dễ dính, đặc biệt là đoạn Hải dương.

cutwind11

Xe máy
Chiều nay, đang thong dong Phú Thái về HN, vừa qua đoạn đông dân cư (50km/h) em vít ga lên 80km/h được tầm 5km thì gặp con Yaris mầu xanh lơ chạy như rùa bò (chỉ 50 - 60km). Mọi biện pháp (nhá pha, xi nhan, còi...) không hiệu quả, nhân tiện mấy ông xe khách vượt phải thế là em cũng xi nhan phải vượt lên. Theo sau em là mấy cụ Fotuner 16P, Altis 14M... cũng vượt theo. Em đoán mợ nào tập đi, nhưng vừa lên ngó qua kính xe đen xì nhưng vưỡn thấy lờ mờ một thằng đang nghía sang lẩm nhẩm...chột dạ em đi chậm lại và các cụ phía sau lần lượt vượt qua.

Kết quả thì các cụ biết đấy, sau khoảng 3- 4 km thì mấy cụ kia và em lần lượt bị tóm hết... Bắt em là một XXX trẻ đeo kính trắng trông khá non. Kịch bản như thông thường:

XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm vượt phải cách đây gần 4km. Chúng tôi có đủ bằng chứng rõ ràng.

Em: Bla...bla.... Thì thằng Yaris khốn nạn nó không cho mình vượt, tốc độ 80 mà nó đi thế, mình thấy các xe vượt thì mình xi nhan vượt thôi.

Các cụ xem có phương án nào đối phó bẫy kiểu này không (em thấy trên đây XXX các nơi áp dụng chiêu tương tự khá nhiều). Còn em giờ chắc phải kiên trì hơn, gặp mấy thằng khốn nạn cũng phải chịu...chứ nôn nóng đâm mất tiền oan.
Chuyển làn có tín hiệu xinhan đi đúng tđộ là xong

dcfocus

Xe tăng

Ai bảo cụ vào OF mà không đọc hết các topic, Vượt phải trên đường 5 đã nhiều cụ chỉ giáo rồi mà.