Bẫy đường 5 em bị dính chiều nay (chiêu này giờ XXX áp dụng khắp nơi)

answer

Xe hơi
Đó đúng là bẫy rồi, thường bon nó có 2 xe thay nhau chạy. Mội lần cài bẫy như vậy nó bắt được khoảng 20 xe. một ngày nó làm khoảng 4 tua rùa bò như vậy trên Cao tốc rồi chúng nó đi uống bia trưa và chiều.

hanoi24h

Xe tải
E cũng bị tương tự trên đường Hồ Chí Minh-Đoạn Cẩm Thuỷ/Thanh Hoá các cụ ợ. Thế này nhé: Có thằng đi xe máy cứ đi vào làn oto, cói nó k tránh mà vượt là "dẫm vạch" mà đoạn Thanh Hoá / đường Hồ Chí Minh toàn bắt lỗi "dẫm vạch mới đau chứ. E đi rất nhiều lần, có lần em còi nhiều, thằng ngồi sau xe máy còn chỉ tay vào cái vạch chết tiệt đó ra vẻ thách đố. Ôi công lý ở đâu vậy ta???

hoinhap

Xe tăng
Chiều nay, đang thong dong Phú Thái về HN, vừa qua đoạn đông dân cư (50km/h) em vít ga lên 80km/h được tầm 5km thì gặp con Yaris mầu xanh lơ chạy như rùa bò (chỉ 50 - 60km). Mọi biện pháp (nhá pha, xi nhan, còi...) không hiệu quả, nhân tiện mấy ông xe khách vượt phải thế là em cũng xi nhan phải vượt lên. Theo sau em là mấy cụ Fotuner 16P, Altis 14M... cũng vượt theo. Em đoán mợ nào tập đi, nhưng vừa lên ngó qua kính xe đen xì nhưng vưỡn thấy lờ mờ một thằng đang nghía sang lẩm nhẩm...chột dạ em đi chậm lại và các cụ phía sau lần lượt vượt qua.

Kết quả thì các cụ biết đấy, sau khoảng 3- 4 km thì mấy cụ kia và em lần lượt bị tóm hết... Bắt em là một XXX trẻ đeo kính trắng trông khá non. Kịch bản như thông thường:

XXX: <Chào đúng điều lệnh>
Em: Mình lỗi gì đ/c nhỉ?
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm vượt phải cách đây gần 4km. Chúng tôi có đủ bằng chứng rõ ràng.

Em: Bla...bla.... Thì thằng Yaris khốn nạn nó không cho mình vượt, tốc độ 80 mà nó đi thế, mình thấy các xe vượt thì mình xi nhan vượt thôi.

XXX: <Cười rất bí hiểm> Anh qua xe làm việc với sếp em nhé.

XXX cầm giấy tờ qua đưa sếp rồi bảo "Anh ơi, vượt theo mấy xe kia"

XXX2 <sếp>: Bla bla lỗi, phạt..... Thế định thế nào?
Em: Bla bla....<rồi trình bày hoàn cảnh>

XXX2: Lần sau lưu ý đi tuân thủ luật nhé

XXX2 cầm thóc rồi đưa em giấy tờ xe.

Thế là mất toi 200K, không nhiều nhưng bực mình.

Các cụ xem có phương án nào đối phó bẫy kiểu này không (em thấy trên đây XXX các nơi áp dụng chiêu tương tự khá nhiều). Còn em giờ chắc phải kiên trì hơn, gặp mấy thằng khốn nạn cũng phải chịu...chứ nôn nóng đâm mất tiền oan.
Sao cụ không sử sự như cụ Ngoc Phan XLS cụ cứ cho chúng no tiền làm ..éo gì?

tranngochai1979

Xe tải
Hihi hôm 30.4 em cũng HN-HP lượt đi lượt về, cũng vượt phải suốt mà không bị làm sao, may qué!

Xe em nhỏ bé nên các bác nào cứ xin vượt là em nhường ngay, nhưng em ghét nhất là đi sau cứ nháy pha mà không xi nhan, những bác này là em ứ có cho vượt vì cái tội làm em chói mắt hehe
Cụ lại giống xxx rồi, điều nào của luật quy định xin vượt phải xinhan ??? mời cụ cho em biết để em còn học ạ ( đương nhiên ứng với trường hợp xe mình là xe con, đi làn sát trái, sát giải phân cách cứng giữa đường cụ nhé) !

ductrung1828

Xe tải
hà hà đọc bài này mới thấy giờ ko có gì là không thể cả :(, đúng là nền kinh tế thì trường :))

ks.quyet

Xe tải
Hihi hôm 30.4 em cũng HN-HP lượt đi lượt về, cũng vượt phải suốt mà không bị làm sao, may qué!

Xe em nhỏ bé nên các bác nào cứ xin vượt là em nhường ngay, nhưng em ghét nhất là đi sau cứ nháy pha mà không xi nhan, những bác này là em ứ có cho vượt vì cái tội làm em chói mắt hehe
bác tìm hộ em xem có ở đâu ghi là khi xin vượt là phải bật xi nhan không ạ ? trong trường hợp đủ điều kiện mà bác không nhường đường là bác phạm luật đấy ạ. em chỉ dùng xi nhan khi chuyển làn chuyển hướng để tránh hiểu nhầm cho người khác và để đúng luật nữa.

Lần sau cụ vượt phải lên chặn đầu nó, bắt nó xuống xe táng cho phát cái tội làm chim mồi cho xxx. Nếu nó ko xuống mà lách sang phải vượt cụ thì nó cũng bị tóm he he he, huề cả làng.

E cũng bị tương tự trên đường Hồ Chí Minh-Đoạn Cẩm Thuỷ/Thanh Hoá các cụ ợ. Thế này nhé: Có thằng đi xe máy cứ đi vào làn oto, cói nó k tránh mà vượt là "dẫm vạch" mà đoạn Thanh Hoá / đường Hồ Chí Minh toàn bắt lỗi "dẫm vạch mới đau chứ. E đi rất nhiều lần, có lần em còi nhiều, thằng ngồi sau xe máy còn chỉ tay vào cái vạch chết tiệt đó ra vẻ thách đố. Ôi công lý ở đâu vậy ta???
Cụ đen thôi chứ em đây về quê Xứ Nghệ toàn chạy đường HCM, em đè vạch hàng trăm lần mà chưa lần nào dính. Mà nếu có dính em cãi ngay chứ sợ đếch gì. Tiền mình, xe mình, cùng lắm mất vài trăm k mà được chửi bọn nó cũng đáng.

butchikim

Xe ba gác
Thớt cháu tròn năm mà vẫn có cụ mời riệu...chả nhẽ giờ vẫn nhiều cụ dính ;))

mrto0ms

Xe buýt
trời ạ cụ tham gia từ 2010 mà bây giờ vưỡn mất tiền cho xxx vì cái lỗi đấy ạ, các cụ nhà mềnh tuyền chiến đấu và tuyền thắng xxx ở đường 5 rồi đấy. cụ chịu khó tìm đọc để sau này còn chiến đấu nhé

MIT-ONE

Xe điện
Chiều nay, đang thong dong Phú Thái về HN, vừa qua đoạn đông dân cư (50km/h) em vít ga lên 80km/h được tầm 5km thì gặp con Yaris mầu xanh lơ chạy như rùa bò (chỉ 50 - 60km). Mọi biện pháp (nhá pha, xi nhan, còi...) không hiệu quả, nhân tiện mấy ông xe khách vượt phải thế là em cũng xi nhan phải vượt lên. Theo sau em là mấy cụ Fotuner 16P, Altis 14M... cũng vượt theo. Em đoán mợ nào tập đi, nhưng vừa lên ngó qua kính xe đen xì nhưng vưỡn thấy lờ mờ một thằng đang nghía sang lẩm nhẩm...chột dạ em đi chậm lại và các cụ phía sau lần lượt vượt qua.

Kết quả thì các cụ biết đấy, sau khoảng 3- 4 km thì mấy cụ kia và em lần lượt bị tóm hết... Bắt em là một XXX trẻ đeo kính trắng trông khá non. Kịch bản như thông thường:

XXX: <Chào đúng điều lệnh>
Em: Mình lỗi gì đ/c nhỉ?
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm vượt phải cách đây gần 4km. Chúng tôi có đủ bằng chứng rõ ràng.

Em: Bla...bla.... Thì thằng Yaris khốn nạn nó không cho mình vượt, tốc độ 80 mà nó đi thế, mình thấy các xe vượt thì mình xi nhan vượt thôi.

XXX: <Cười rất bí hiểm> Anh qua xe làm việc với sếp em nhé.

XXX cầm giấy tờ qua đưa sếp rồi bảo "Anh ơi, vượt theo mấy xe kia"

XXX2 <sếp>: Bla bla lỗi, phạt..... Thế định thế nào?
Em: Bla bla....<rồi trình bày hoàn cảnh>

XXX2: Lần sau lưu ý đi tuân thủ luật nhé

XXX2 cầm thóc rồi đưa em giấy tờ xe.

Thế là mất toi 200K, không nhiều nhưng bực mình.

Các cụ xem có phương án nào đối phó bẫy kiểu này không (em thấy trên đây XXX các nơi áp dụng chiêu tương tự khá nhiều). Còn em giờ chắc phải kiên trì hơn, gặp mấy thằng khốn nạn cũng phải chịu...chứ nôn nóng đâm mất tiền oan.

Cái này trong luật quy định : Lỗi không nhường đường cho xe xin vượt phạt đến ??? 500k Theo điều 8 khoản 2 của nghị định 34

Đề nghị tất cả các cụ cố gắng thu thập bằng chứng là chiến đấu được

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Hôm 20 tháng 5 em cũng là nạn nhân tiếp theo như của bác chủ thớt 1 năm về trước. Bó tay, khổ thân dân đen nhà mềnh quá.

Gowind

Xe tải
Đúng là kinh nghiệm đọc rồi mà xem bài này giờ mới nhớ ra. Nhưng đường 5 còn cãi được chứ em nghe nói đường Hồ Chí Minh chúng nó cho chim mồi ra đi thì đố các bác không cán vạch được nếu không đủ kiên nhẫn. Phải nói là bon xxx bây giờ đúng là loại sâu mọt nhất. Nhưng tại sao chúng nó được lộng hành như vậy?

faw

Xe tải
em sẽ rút kinh nghiệm ngay vì em hay chạy đoạn này cảm ơn chủ thớt nhé

moonsun1130

Xe buýt
Đúng là chả có bằng chứng thì cãi nhau cũng mệt, hôm nọ em đi từ HP - Bắc Ninh đến trạm soát vé hải dương cũng bị xxx nó lao ra chặn, cũng như bác chủ thớt em xuống xe và hỏi xe tôi vi phạm lỗi gì thì xxx nó bảo là xe anh chèn vạch trên cầu bình. Cãi nhau với nó 1 hồi cuối cùng em đành phải mất 400k với nó mà trong lòng cứ hậm hực suốt. Đúng là con mi.a nó chứ. Sau vụ naỳ em sẽ lắp Cam em thề

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
hôm nay e đi trên lê văn luơng kéo dài thấy mấy chú thanh tra giao thông núp ở gốc cây

Dương Tử Anh

Xe tải
Lần sau, cụ chủ làm theo cách này: Signal chuyển làn giữa, sau đó đi song song nó 1 đoạn để tăng tốc độ dần rồi vượt lên trên, sau đó signal ra làn ngoài cùng (nghĩa là trước xe Yaris kia) cứ như thế bò 10km/h trong khoảng 500m (chú ý là không cho nó vượt lên trên mình) sau đó vọt 80km/h và cuối cùng là trên xe phải có sẵn camera để ghi lại hết và ghi hình lũ xxx kia, đảm bảo thách kẹo xxx cũng không làm gì được cụ.
Em bổ sung là thêm vài chai nước nếu các cụ xác định con rùa bò trước mắt là chim mồi:-|.