[Funland] BĐS hậu covid đã thực sự ngấm đòn

QuangSunlight

Xe điện
Bất động sản nghỉ dưỡng và đấn nền dự án thì đang chững, còn đất thổ cư trong lõi thì em thấy vẫn mua bán bt
Tầm này giá đang tốt nên cũng nhiều người tìm mua và dân đầu tư cũng lùng sục để còn làm kịp cuối năm
Em thấy nhà mặt phố vùng lõi trước nay đẻ ra tiền rất đều đặn , nhưng đợt này thu nhập đã sút hẳn . Giá có xu hướng giảm nhẹ .
Còn nhà ngõ , ngách chỉ để ở , không sinh ra tiền , chẳng có vị gì nên còn giảm nữa .

cuongdiv

Xe container
2 cụ kệ thành phần này đi! Loại này nó ảo tưởng trên này quá! Trên of cũng chỉ là giao lưu chém gió cho vui thôi!
Chó lại căn em phát nữa! Đỏ hết cả mít 🤪🤪
E chả biết cc cãi nhau những gì nhưng e mời cụ chén cho vào bờ ạ :))

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có nhà hoặc đất các quận nội thành cần bán gấp, giá hợp lý cứ báo em nhé. Đang thừa tiền gửi ngân hàng mà lãi thấp quá

themlaixe

Xe buýt
Kinh tế phục hồi hình chữ U đáy rộng hay hẹp tùy thuộc vào Vacxin. Chứ ko phải chữ V như dự đoán. Từ h đến cuối năm sẽ chứng kiến làn sóng bán tháo BĐS...
Em nghĩ bán tháo phải sang năm...thời điểm này đến cuối năm có nhiều cụ vẫn đang cố cầm cự :)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em nghĩ bán tháo phải sang năm...thời điểm này đến cuối năm có nhiều cụ vẫn đang cố cầm cự :)
lãi NH đang rẻ, vay thì dễ thì việc gì phải cầm cự. Cụ sang ngân hàng xem đội có tiền đi vay ầm ầm mua BĐS, NH thì đang áp lực tăng trưởng tín dụng, thừa tiền nhiều quá

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu vỡ rồi!
Cơ mà thực tráng đáng buồn là với những loại BĐS này có bán tháo thì giờ cũng rất ít người mua.
BĐS giờ nếu mua thì mua những loại ăn ngay như nhà phố có thể dọn vào ở ngay, căn hộ chung cư đang ở muốn bán, chứ mấy loại đất nền với lại căn hộ thanh toán chờ giao thì né cho nhanh!

Ba lang nhang

Xe đạp
Không biết cụ thớt có đầu tư BĐS hay chỉ đọc báo coi tin thôi, chứ ở VN mình riêng khoản đầu tư bằng kênh BĐS và chứng khoán nếu cụ đầu tư theo báo chí là cụ out rồi. Khi báo chí VN đăng sóng BĐS tăng, chứng khoán lập đỉnh trên báo thì đó là lúc cụ nên bán ra chốt lời hoặc không nên vào. Và ngược lại khi lều báo đăng BĐS giảm, chứng khoán ảm đạm thì cụ nên vào... Lều báo ở 2 mảng này đa phần viết theo ý của đội lái thị trường là chính ụ cụ ạ, cụ cứ thảm khảo thêm thực tế giữa 2 kênh đầu tư này với giá thực tại tại thời điểm bài viết là rõ.
Chuẩn luôn cụ, như cụ bên trên nói muốn biết thế nào cứ ra văn phòng công chứng mà xem cụ nhé. Mua bán đất chật kín luôn. Giờ tiền rẻ vậy ko lao vào đất mà bảo toàn tài sản thì ăn cám à. Dự sắp tới bơm tiền tiếp thì thành quả tích lũy thành mây khói hết. Cụ nào chờ rẻ thì cứ ngồi chờ tiếp nhé.

Caibang85

Xe tải
Cụ nào có nhà hoặc đất các quận nội thành cần bán gấp, giá hợp lý cứ báo em nhé. Đang thừa tiền gửi ngân hàng mà lãi thấp quá
cụ ngó qua nhà phố của em xem có ưng ko ạh

noCandy4u

Xe máy
Chuẩn luôn cụ, như cụ bên trên nói muốn biết thế nào cứ ra văn phòng công chứng mà xem cụ nhé. Mua bán đất chật kín luôn. Giờ tiền rẻ vậy ko lao vào đất mà bảo toàn tài sản thì ăn cám à. Dự sắp tới bơm tiền tiếp thì thành quả tích lũy thành mây khói hết. Cụ nào chờ rẻ thì cứ ngồi chờ tiếp nhé.
Kinh tế tốt, lạm phát thấp , đổ tiền vào bds , giờ kinh tế khó khăn, lạm phát cao , vẫn đổ tiền vào bds, vậy theo cụ bao giờ thì không nên.

thapvanxuong

Xe đạp
Có chung cư nào giảm giá ko các bác? em đi tìm có thấy rẻ hơn quái đâu

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là tiền sẽ rẻ trong bao lâu cụ ạ :)
Mua xong chưa kịp bán chốt lời lãi tăng lại đua nhau chạy mất dép :)
Lãi suất thấp chính là 1 biện pháp kích cầu. Tuy nhiên, không thể dựa vào cái này để đầu tư tài sản dài hạn được. Tự đâm đầu vào bẫy đến lúc ăn đòn đủ thì chả biết kêu ai

Chỉnh sửa cuối: