[Funland] BĐS hậu covid đã thực sự ngấm đòn

Cũng có thể là nhu cầu ảo, giao dịch ảo để kéo thanh khoản. Số liệu chính xác về giao dịch phải lấy được từ phòng TNMT - nơi cấp sổ đỏ. hoặc cơ quan thuế - nơi thu thuế trước bạ và thuế TNCN chứ phòng công chứng thì cũng ảo lòi - đó là cái mờ các cụ cầm đồng tiền mồ hôi nước mắt cần cực kỳ lưu ý!
Và thông tin từ mồm mấy ông ofer lại càng ảo cụ nhỉ. Túm 👗 lại là cứ mang tiền tươi thóc thật của mình ra thị trường xem thực hư nó thế nào là tốt nhất, chả tin được bố con thằng nào cả.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Và thông tin từ mồm mấy ông ofer lại càng ảo cụ nhỉ. Túm 👗 lại là cứ mang tiền tươi thóc thật của mình ra thị trường xem thực hư nó thế nào là tốt nhất, chả tin được bố con thằng nào cả.
Nhà cháu cũng chỉ mong các cụ cầm đồng tiền khó nhọc từ lao động, thậm chí phải vay mượn, mua được căn nhà, miếng đất với giá hợp lý - để làm tổ ấm cho gia đình. Nhưng việc đó đôi khi là bất khả giữa cái ma trận hiện tại.
Việc dừng lại, nghe ngóng 1 thời gian cũng là 1 ý nên tham khảo

Chỉnh sửa cuối:
Cũng có thể là nhu cầu ảo, giao dịch ảo để kéo thanh khoản. Số liệu chính xác về giao dịch phải lấy được từ phòng TNMT - nơi cấp sổ đỏ. hoặc cơ quan thuế - nơi thu thuế trước bạ và thuế TNCN chứ phòng công chứng thì cũng ảo lòi - đó là cái mờ các cụ cầm đồng tiền mồ hôi nước mắt cần cực kỳ lưu ý!
Cụ nào lơ ngớ tưởng thật...tưởng dễ ăn lại đi mua hàng kiếm tiền lướt ván...xong SML ngay 😂😂😂

QuangSunlight

Xe điện
Hai cụ này làm cái kèo đê, cứ chém gió thế này vô thưởng vô phạt ai chả chém được!!!

Ối giồi ôi, bảo nhau không mua á??? Lại giống bảo nhau không mua Honda SH để bọn nó không làm kênh giá á???
Thánh họ =))
Cụ nhắc sh em mới nhớ đấy là lần tiêu tiền ngu ngốc của em . Đầu năm 2009 em mua cái sh , cả trước bạ với tiền biển tròn 160 triệu .
Em vừa tính excel là nếu để bank thì tính theo compound interest giờ đã thành 382 triệu , bằng chiếc wigo mới coóng :)

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
E hóng các cụ

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là bây giờ tìm được 1 môi giới giúp các cụ tiết kiệm được thời gian và tiền và quan trọng nhất là được việc là quan trọng nhất
Nhiều ng nghĩ mua nhà không qua môi giới tiết kiệm được chi phí thì càng sai, cái này em nghĩ cụ nào từng tự đi tìm nhà theo kiểu lần theo hang cùng ngõ hẻm hiểu
Còn về giá bđs năm nay từ giờ cuối năm, thổ cư thì theo em có giảm nhẹ ko đang kể, tuỳ theo tình hình dịch. Nhà đẹp thì ko giảm, nếu chờ giá giảm em nghĩ khó

Halinh07

Xe tăng
Chung cư bán lại em thấy giảm 10% rồi mà thanh khoản cũng chậm. Đất nền vùng ven HN có bị đẩy lên thật. Em đi xem mấy mảnh sâu trong làng mà các em MG hô đắt hơn 2019 cỡ 20%. Năm nay đói kém em dành tiền để ăn chứ đất đai thì để 2 năm nữa tính sau. Giờ này giá đang ở ngọn cây rồi

Tanvuong37

Xe hơi

Tanvuong37

Xe hơi
Thực tế nếu kéo dài tình hình dịch Covid thì BĐS ít nhiều sẽ bị ảnh hưởng. Giá BĐS có thể vẫn cao 1 phần là do đội lái, do đội cò chặn người mua và bán thật sự gặp nhau. Khi mình đăng 1 bản tin bán nhà lên sẽ có hàng chục con còn bay vào, rồi cũng lại đăng các thông tin y hệt như vậy và người mua thật gần như không có cơ hội tiếp cận thông tin của người bán.
Các Bác cứ xem cái vụ PT nam thì biết: người bán được 3 củ, người mua trả 18 củ, cò ăn 15 củ!!! Thực trạng . ở VN.
Không có đâu cụ. Mặt bằng chung rồi. Tâm lý người mua thích kì kèo nên gặp thương lượng thì họ đăng chênh 1 ít để trả giá là vừa

Tanvuong37

Xe hơi
Mạn Hoài Đức cụ ạ. Xưa bọn đầu cơ nó lướt ván ăn chán chê mê mỏi rồi. Giờ đi đổ mứt cho chúng nó.
Ngay từ đầu năm em đã bảo rồi Hoài Đức éo lên được quận đâu thế mà các cò cứ đăng tin lung tung: "năm nay Hoài Đức lên quận các kiểu..." Bố khỉ, còn khướt mới lên được quận nhé! Nhất là anh Chung bị tóm rồi thì cắc phải tầm nhìn đến năm 2025 may ra mới có cửa!
Ông anh đó có mảnh cỡ hơn 50m2, thế éo nào nghe lời xúi bẩy đăng bán 35-37 triệu/1m2 ở 1 nới đường cùng ngõ cụt-khỉ ho cò gáy... Em có nói chuyện với ông anh: anh khổ rồi, đăng thế chó nó mua, bọn cò nó làm thế để giữ "mặt bằng chung" nhưng miếng mà cò trót thổi giá rồi...
Đúng là mua bán nhiều khi tâng bốc, lừa nhau, lùa gà là chính.
Ở bên đấy thì có ma mua thật. Mạn Long biên,Gia lâm nó liên quan đến các TP vệ tinh xung quanh HN,nên đầu tư phải sang bên này chớ

Tanvuong37

Xe hơi
Những người mà họ xác định nhà để ở thì lên xuống gì họ cũng đâu có bán đâu cụ.Trừ trường hợp biến cố trong cuộc sống.
Mà mình nghĩ với dịch bệnh như này thì với nhiều người có thể là biến cố lớn trong cuộc đời họ. Vậy nên vẫn phải căng mình theo dõi tình hình dịch thôi cụ.
Chuẩn, phải cất công theo dõi cái mình thích là chốt dc ngay

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư bán lại em thấy giảm 10% rồi mà thanh khoản cũng chậm. Đất nền vùng ven HN có bị đẩy lên thật. Em đi xem mấy mảnh sâu trong làng mà các em MG hô đắt hơn 2019 cỡ 20%. Năm nay đói kém em dành tiền để ăn chứ đất đai thì để 2 năm nữa tính sau. Giờ này giá đang ở ngọn cây rồi
2 năm nữa cây đấy lại thành đại thụ ( chứ chưa nói cổ thụ) thì lại khổ cho cụ :P

Tanvuong37

Xe hơi
Cụ kiếm con cũ tầm 3,4 năm... Cắt lỗ nhiều lắm... Em mua 2 căn.. giờ bán lỗ cả củ to.. mà bán mãi ko trôi kìa... Hu hu
Cc chỗ nào vậy cụ.Long biên thì ib em

canhhoabatdiet

Xe container
Ở bên đấy thì có ma mua thật. Mạn Long biên,Gia lâm nó liên quan đến các TP vệ tinh xung quanh HN,nên đầu tư phải sang bên này chớ
Bên Long Biên, Gia Lâm quy hoạch tốt hơn. Sang đó nhìn đường xá đẹp và vuông vắn (kể cả ngõ), còn mạn Hoài Đức, Đan Phượng thì bị băm nát. Tương lai ai sẽ chịu trách nhiệm về việc này?