[Funland] BĐS hậu covid đã thực sự ngấm đòn

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Chắc do bên cụ gửi giá nhiều nên nó mới cao thế chăng ? :))
Cái này cụ nói chưa chính xác rồi. Bình thường giá do chủ nhà quyết hết từ giá rao đến giá bán, thời buổi bây giờ không có chuyện gửi giá nữa đâu cụ ạ.
Thực tế là Môi giới muốn giá càng rẻ càng tốt vì càng rẻ càng dễ thanh khoản, càng nhanh đẩy hàng thì bọn em càng mừng. Giá cao hay giá thấp không ảnh hưởng gì nhiều tới MG. Thế nên nhiều người bảo vì MG mà giá cao cái này em thấy nhầm lớn.
Giá cao hay không là do thị trường quyết định, giá đấy vẫn có người mua thì chứng tỏ mọi người vẫn chấp nhận. Còn MG bọn em tuổi gì mà gửi giá và đẩy giá thị trường lên
Thực tế ai đi mua bán đều tham khảo thị trường chán, xem hàng chục căn, so sánh các kiểu rồi mới quyết định mua hay không? Cả chủ nhà và khách hàng đều là người có tiền và rất hiểu biết chứ có phải là người không am hiểu đâu mà để MG bọn em gửi giá

0978617028

Xe hơi
có cụ nào có nhà rẻ một nửa so với giá thị trường ới em phát

terwa

Xe tăng
chỗ nào nhiều người bán thì phải giảm, chô nào ko ai bán thì cứ tăng

candy_nguyen

Xe máy
nhà em ở khu Lò Đúc, ngõ nhà em là ngõ chợ, nghĩa là ồn ào ầm ĩ ko thể chịu nổi ấy ạ, mấy tháng trước có cái nhà bé tí ti 18, 19m bán giá 4t, mà có người mua luôn ợ!
Em bảo giá đấy mà đăng lên mạng chắc bị mắng cho, hic, còn 1 cái c4 60m (gần mặt đường hơn, thì bán 8t @-)@-)
Là em thì còn lâu em mới bỏ bằng đấy tiền mua cái chỗ ở như thế, nhưng nhiều ng thì vẫn thích vì lên phố gần, lại kinh doanh được, còn cùng nhà như vậy nhưng ngách bé hin thì giá còn 1/2!

Jiren198

Xe điện
nhà em ở khu Lò Đúc, ngõ nhà em là ngõ chợ, nghĩa là ồn ào ầm ĩ ko thể chịu nổi ấy ạ, mấy tháng trước có cái nhà bé tí ti 18, 19m bán giá 4t, mà có người mua luôn ợ!
Em bảo giá đấy mà đăng lên mạng chắc bị mắng cho, hic, còn 1 cái c4 60m (gần mặt đường hơn, thì bán 8t @-)@-)
Là em thì còn lâu em mới bỏ bằng đấy tiền mua cái chỗ ở như thế, nhưng nhiều ng thì vẫn thích vì lên phố gần, lại kinh doanh được, còn cùng nhà như vậy nhưng ngách bé hin thì giá còn 1/2!
Mợ giống e... e ở trong này bí bách, Ồn ào kinh khủng... chả hiểu gần ao rùa làm gì... cả tháng mới mò lên 1 lần.. đi làm về nghỉ ngơi... rảnh chỉ muốn đi du lịch... e đang gom tiền ra chỗ ngoại thành ở

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mợ giống e... e ở trong này bí bách, Ồn ào kinh khủng... chả hiểu gần ao rùa làm gì... cả tháng mới mò lên 1 lần.. đi làm về nghỉ ngơi... rảnh chỉ muốn đi du lịch... e đang gom tiền ra chỗ ngoại thành ở
Em giống bác ạ =)) , trước ở 622 Minh Khai, bán nhà giờ về Ga, thấy thoải cm mái hết cả người, khỏe ra mấy tuổi :)) Mỗi tội Ga bị các cụ trên này chửi ghê quá =))

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
Không biết ngấm hay chưa nhưng một số nhà nho nhỏ khu vực Đỗ Ngọc Du, Lò Đúc thì cuối năm ngoái căn trên 30m xây vài tầng trả 4,1 tỷ không bán, giờ chủ nhà muốn bán 3,1 tỷ; căn 18m cũng xây vài tầng năm ngoái trả hơn 2,1 tỷ, nay dưới 2 tỷ không có ai mua.
Ngõ trước nhà thế nào cụ?
Sâu ko?
Nếu đc cụ giới thiệu em nhé. Em múc luôn và ngay

Vungoctu260887

Xe đạp
Em thấy chắc chắn sẽ ảnh hưởng nhưng phải tầm 6-12 tháng nữa. Việt Nam mình các cụ còn nhiều tiền tích lũy, để dành nên còn sống khỏe. Việt Nam mình khác Tây chỗ đó. Các công ty các khu công nghiệp cho nghỉ nhiều lắm, ở quê em đang kêu oai oái

Hung Phuc

Xe điện
Có cụ nào đầu tư khu này ko, cắt lỗ nhiều thế này ko biết có phải ko?

toanbui

Xe tăng
Giải phóng sẽ nhanh hơn chứ, vì dân sẽ dễ dàng chấp nhận bồi thường. Hiện tại giải phóng mặt bằng lâu không phải vì không có tiền mà vì dân không đồng ý phương án bồi thường của nhà nước nên kiện cáo tùm lum, không chịu đi. Hiện giờ nhà nước muốn bồi thường theo giá thị trường cũng ko được vì căn cứ vào văn bản nào để xác định giá thị trường? Không thể nói là tôi nghe nói ở đó đang giao dịch giá thế này thế kia làm căn cứ đền bù được.
Nhà nước không cần phải nghe nói.
Chỉ cần mua đất tương tự để bồi thường cho người ta. Khó quá thì sẵn đất ruộng trong tay, chuyển đổi thành đất tái định cư cho dân, vừa rẻ vừ nhanh vừa đỡ tranh cãi giá cả.
Còn vẫn kiểu áp đặt giá nhà nước bằng 1/3 giá thị trường rồi ép dân phá nhà thì còn lâu mới phát triển.