[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bồ Nông

[Tịch thu bằng lái]
Topic đã gần 1 thập kỉ nhưng các cụ nhà mình có vẻ vẫn chưa tìm ra được giải pháp.
Nhà em hiện đang bán dây gắm, có tác dụng lưu thông, bổ máu, hạ acid uric trong cơ thể, các cụ có thể google để biết thêm thông tin nhé. Các cụ nào đang ở giai đoạn đầu, hay đang có triệu chứng đau nhức xương khớp, chân tay, thì cũng nên dùng thử xem sao. 10 người ở giai đoạn đau thông thường, và gout nhẹ thì khỏi 8( Khỏi ở đây là hạ axid uric về ngưỡng an toàn, và sau đó KHỐNG CHẾ GOUT phát triển. Còn có một trường hợp rỉ mủ ra rồi uống thuốc nhà em đã tan mủ và hiện vẫn đang sử dụng cho tác dụng tốt ( hết mủ, giảm đau ) Cũng có cụ hx uống và khỏi trong khoảng 10 năm ( ông này chưa bị gout mà đợt đó đang đau nhức xương khớp trong một thời gian dài )
Thời tiết tn các cụ già thường hay bị đau nhức, chỉ cần 1-2 chén mỗi ngày là ổn ạ. Đun nước uống hoặc ngâm với rượu đều ok, k phải kiêng khen gì cả.
Cụ nào muốn tìm hiểu cứ alo/mess em nhé 0963634645, TẶNG FREE luôn 1 chai rượu ngâm gắm 330ml cho các cụ trong nội thành, em chỉ lấy tiền ship hàng ( tầm 30k ) thôi nhé , nó có tác dụng giảm đau nhức rất nhanh ( từ 1->3 ngày ) đã thấy hiệu quả rồi. Nên sau đó các cụ có quay lại ủng hộ em thì welcome các cụ 24/24 ạ.
Giá dây gắm khô nhà e đang bán: 130k/kg
Frs nội thành cho các cụ lấy từ 1kg trở lên.
Mỗi cụ lấy tối đa 5kg, vì nhà em mỗi đợt lấy hàng về đc có 20kg thôi.
Chúc các cụ mạnh khoẻ!
Một thằng này không ăn thua các cụ ạ. Kể cả hàng tấn cũng không giải quyết được. Em có một ông thần y chuyên trị Gút. Đảm bảo 1 tháng dứt điểm không tái phát. Chữa bảo hành đàng hoàng chục năm sau không tái phát. Cụ nào quan tâm PM cho em không có lại mang tiếng quảng cáo vớ vỉn.

Khacnammsa

Xe hơi
Cụ thần Y chữa được Gout dứt điểm xứng đáng được giải Nobel @@! Em thấy khống chế nó thì đơn giản, còn khỏi hẳn em cũng muốn ngóng xem cụ nào thành công review ạ :D

Bồ Nông

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thần Y chữa được Gout dứt điểm xứng đáng được giải Nobel @@! Em thấy khống chế nó thì đơn giản, còn khỏi hẳn em cũng muốn ngóng xem cụ nào thành công review ạ :D
Cụ ạ, thằng em đây 15 năm gút. Cũng từng xài dây gắm giống của cụ rồi không ăn thua. Cuối cùng bất ngờ được thằng bạn ở Úc về chứa khỏi nó giới thiệu cho. Đã giải quyết xong từ 3 năm nay. Giờ lá chuối rít tẹt ga. Đá bóng thoải gà mái. Em không có ý ngáng bạc cụ nhưng cái gì đã trải qua thì mách nhau thôi. Chứ uống mãi mà không đỡ tốn tiền mất thời gian.

Khacnammsa

Xe hơi
Bán thuốc không phải nghề của em, em bán cho vui thôi cụ ạ :D Em nói thật lãi 20k 1kg gắm suýt đủ em ăn sáng :))
Nếu hiệu quả vậy thực sự cụ nên chia sẻ với nhiều người. Vì em thấy nhiều người khổ vì gout rồi, nhân tiện cụ chia sẻ cho em thì tốt quá, vì nhà em còn một ông khách giai đoạn nặng tophi nổi tùm lum, kèm theo vài bệnh gan thận nữa mà chưa biết chữa ở đâu ạ.

cairong_2011

Xe container
Cụ ạ, thằng em đây 15 năm gút. Cũng từng xài dây gắm giống của cụ rồi không ăn thua. Cuối cùng bất ngờ được thằng bạn ở Úc về chứa khỏi nó giới thiệu cho. Đã giải quyết xong từ 3 năm nay. Giờ lá chuối rít tẹt ga. Đá bóng thoải gà mái. Em không có ý ngáng bạc cụ nhưng cái gì đã trải qua thì mách nhau thôi. Chứ uống mãi mà không đỡ tốn tiền mất thời gian.
Đây là nơi trao đổi KN để hạn chế (tôi ko dám nói khỏi). Vậy nếu cụ có phương thuốc nào thì chia sẻ cho anh em cùng hóng.

bridge

Xe điện
Em cũng đang Gout, hóng kinh nghiệm và phương pháp của các cụ...

haxuannguyen

Xe tải
Em đ
em đang ở Úc, cụ có cách nào chỉ em để em đi tìm ạ. Em đang nằm ì vì bị gout đây ah

Bồ Nông

[Tịch thu bằng lái]
Đây là nơi trao đổi KN để hạn chế (tôi ko dám nói khỏi). Vậy nếu cụ có phương thuốc nào thì chia sẻ cho anh em cùng hóng.
Cụ ở Cái Rồng - Vân Đồn hả? Có biết vợ chồng Cường Tàu nhà hàng cơm tàu ở đối diện bến xe không ạ? Nhờ ông đó mách thầy lang mà em khỏi thằng Gút đấy.

cairong_2011

Xe container
Cụ ở Cái Rồng - Vân Đồn hả? Có biết vợ chồng Cường Tàu nhà hàng cơm tàu ở đối diện bến xe không ạ? Nhờ ông đó mách thầy lang mà em khỏi thằng Gút đấy.
Em không ở đó đâu, chỉ là tên kỷ niệm thôi

Khacnammsa

Xe hơi
Đối với em uống kiểu gì cũng được nên cũng ko khó lắm. Hy vọng có tác dụng
Lần đầu cụ đun 2l, 2 lần sau đun tầm 1l cho đỡ loãng. Chắc giờ cụ ăn uống điều độ nên cả năm chưa bị cơn gout cấp nào đúng k ạ :D

cairong_2011

Xe container
Lần đầu cụ đun 2l, 2 lần sau đun tầm 1l cho đỡ loãng. Chắc giờ cụ ăn uống điều độ nên cả năm chưa bị cơn gout cấp nào đúng k ạ :D
Em đun mỗi lần khoảng gần 1L vì có cái ấm điện nhỏ ở VP, trong ngày có thể đun 3 lần kể cả đem về nhà uống sau khi hết giờ. Nói chung uống xem tác dụng thế nào chứ lâu rồi em ko bị đau cấp kể cả có đợt ngày nào cũng 1 bữa nhậu. Tuy nhiên chỉ số vẫn cao nên cần đề phòng. Còn chế độ ăn và độp xe thì em vẫn đang duy trì đều đặn.

Khacnammsa

Xe hơi
Em đun mỗi lần khoảng gần 1L vì có cái ấm điện nhỏ ở VP, trong ngày có thể đun 3 lần kể cả đem về nhà uống sau khi hết giờ. Nói chung uống xem tác dụng thế nào chứ lâu rồi em ko bị đau cấp kể cả có đợt ngày nào cũng 1 bữa nhậu. Tuy nhiên chỉ số vẫn cao nên cần đề phòng. Còn chế độ ăn và độp xe thì em vẫn đang duy trì đều đặn.
Điều độ thế thì chả lo cụ ạ, uống hết 1 túi là nó tụt ngay ấy mà, có điều em cũng chưa biết tụt được bao nhiêu ;P , cụ dùng cái allopurinol để hạ axit baoh chưa ạ? Kb cái đó mỗi tháng giảm được bn cụ nhỉ ?!

cairong_2011

Xe container
Điều độ thế thì chả lo cụ ạ, uống hết 1 túi là nó tụt ngay ấy mà, có điều em cũng chưa biết tụt được bao nhiêu ;P , cụ dùng cái allopurinol để hạ axit baoh chưa ạ? Kb cái đó mỗi tháng giảm được bn cụ nhỉ ?!
Dùng Allopu mình có dùng một đợt đã lâu mua của một cụ trên này (thuốc ở Pháp mang về), tuy nhiên hồi đó cũng ko theo dõi nên ko rõ có giảm được bao nhiêu. Tuy nhiên bảo uống 1 tháng giảm bao nhiêu hơi khó vì cũng tùy thói quen và cơ địa từng người. Có uống nhưng vẫn duy trì ăn nhậu có lẽ cũng chẳng giảm hoặc nó giữ ổn định nhưng sau khi hết có thể lại lên. Thuốc cũng chỉ là một phần thôi, có lẽ cái chính vẫn là tự từng người

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Chân mình đau dưới lòng bàn chân, mỗi sáng sớm vừa buốt xuống là đau. Hoặc đang làm việc bỏ chân xuống đi lại là đau? Không biết có phải triệu chứng gout không các cụ?

cairong_2011

Xe container
Chân mình đau dưới lòng bàn chân, mỗi sáng sớm vừa buốt xuống là đau. Hoặc đang làm việc bỏ chân xuống đi lại là đau? Không biết có phải triệu chứng gout không các cụ?
Gout chủ yếu là đau ở các khớp do tích tụ axit uric ở đó. Của cụ đau ở lòng bàn chân hoặc ngồi bỏ chân xuống đi lại là đau có thể ko trực tiếp là gout. Cụ nên đi kiểm tra về xương khớp xem thế nào ? Nhiều khi do thoái hóa CS hay thoát vị đĩa đệm nên gây đau tê ở lòng bàn chân

bridge

Xe điện
Em cũng đau giống cụ khi AU lên cao (tầm gần 700)...
Khi đó lại phải xơi thuốc Tây thì mới đỡ để đi lại được !!

Trạng thái
Thớt đang đóng