[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đệm chia sẻ các cụ cách chữa khỏi

harley_Tau

Xe hơi
Câu chuyện này bắt đầu từ một chấn thương, trật đĩa đệm. Vị bác sĩ người Nhật nói có thể em sẽ tàn phế suốt đời. Lúc đó e hoang mang tột độ. Có lúc đã lấy vải quấn bụng định dùng dao găm xử cho xong chuyện. Chết lành hơn sống què.

Nhưng cơ may e đã chữa khỏi nhờ thuốc. Tới giờ sau nhiều năm không tái phát. E đã rút dc kinh nghiệm chữa. Chú ý giờ quảng cáo linh tinh nhiều nên tránh lẫm vs bọn qc, e xin phép k chơi ib kín kín, có k công khai rõ ràng.

Cách chữa: có 2 cách:

1, dùng thuốc uống trong, phác đồ hình Sin giảm dần( thang chẵn lẻ). Ngoài chườm nóng cho phá ra, bôi thuốc lành da cho lành lại.

2, sử dụng châm cứu - động công. Cái này khá lâu mà phải gần nhà vì liệu trình 7 ngày 1 đợt.

Ngoài ra tiêm, mổ sẽ không bao giờ khỏi. Tin em đi. Ngta đưa e đến bv e đã bỏ lên chân núi tản chữa. Nếu không giờ này vẫn liệt.
trường hợp của cụ là may mắn thôi. vì gặp đúng thầy.
theo cháu biết thì chữa bằng đông y trong trường hợp này kết hợp khí công vẫn đem lại hiệu quả cao nhất.
còn việc dùng thuốc tây hiện tại ko mang lại hiệu quả thiết thực. đa số là thuốc giảm đau, chống phù nề...
các cụ khác bị hay có người nhà nên tham khảo.

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
Kinh nghiệm của em là chấp nhận sống chung với lũ, có thể đi tập Gym, bơi, Tập Gym các cụ cứ tập thoải mái tất cả các bài và lắng nghe cơ thể bài nào làm nhẹ lưng giảm các giác đau thì các cụ có thể chọn và tập thường xuyên, trước kia em rất sợ tập bài squat nhưng giờ thì ko còn sợ nữa

OxIT

Xe buýt
Bị bệnh này cực khổ lắm, đứng nằm ngồi đều không được. Em có bị một thời gian. Em đọc trên báo thấy có mấy cao thủ chữa được bằng bài thuốc lá gì đó không biết đã ai thử chưa.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Tuổi nào cũng bị đc cụ ạ, học sinh sinh viên bị khối, em là 33 thì dính, bê tủ nặng, sai tư thế :(
cụ biết cách bê vác đúng tư thế chuẩn ko chỉ em với :(

vieteuro

Xe container
Thay bằng trả lời com chủ thớt phọt mẹ noa địa chỉ lên đây đê
Cứ lắm mồm làm cccc gì
Mịa cái bọn khẩu xà tâm cũng xà mà cứ tinh tướng

vieteuro

Xe container
Hay là mế ở thanh thủy phú thọ
Chữa khỏi cho mấy người mà em biết
Đuôi điện thoại 4566

nvh_hn

Xe container
Em hóng cái, tối về mới xem được vì đợt rồi khám sức khỏe thấy kêu cũng có vấn đề.

Isu_zu

Xe container
E bị mấy chục năm, làm ngoài giàn khoan, bê vác có khi 50-60kg leo cầu thang, lưng có lúc đau kinh khủng. Với e thì chả có thuốc nào, bơi và yoga là ổn hết, giờ lại chịch ầm ầm :)). Yoga rất hay, e ko nói các cụ tập yoga đâu nhé, chỉ cần vài động tác chống đau lưng, 5p 1 ngày là ok thôi, cùng với tập thể dục cho khỏe cơ lưng là ổn ngay.

ducletrung

Xe container
Bệnh này chữa không bao giờ khỏi hoàn toàn được. Chỉ có tập luyện và giữ gìn thôi

Tuongdinh

Xe hơi
Từ hồi chuyển sang tennis em đã giảm và giờ thôi hẳn bóng đá rồi.
Còn thời gian cho gia đình nữa chứ và mình cũng yếu rồi. :)
À, cụ tập GYM có chơi bài Squat không, trước em chưa biết bị TVDD nhưng em cũng đoán mình có vấn đề về lưng và đầu gối nên chẳng bao giờ dám chơi.
Sau đọc linh tinh thấy có thông tin nói bài đó lại chữa được Thoái hóa đốt sống lưng (trọng lượng bằng 2/3 cân nặng cơ thể), em thử thấy lưng khỏe ra và nếu lưng bị đau mỏi nhẹ, tập bài này xong sáng sau ngủ dậy là hết.
Mình nghĩ vẫn chơi được món Squat nhưng phải đúng tư thế. Mình cũng bị mấy năm rồi, vẫn chơi Gym (nhẹ nhàng thôi) và tránh một số bài tập gây áp lực lớn lên đốt sống. Mình nghĩ thể dục rất quan trọng nó làm cho cơ thể cứng cáp và nâng ngưỡng chịu đau của cơ thể lên chứ hạn chế vận động quá sẽ không tốt.

Tuongdinh

Xe hơi
Vâng, có lần có người nói với em sở dĩ thoát là vì một phần cơ lưng mình yếu, lại làm các thứ sai tư thế. Khi cơ lưng mình khỏe lên thì nó sẽ đỡ cho xương sống phần nào. Em không phải bác sĩ nên không biết là tập cái gì là đúng vì cơ thể mỗi người một khác nên tốt nhất là mỗi người tự tập xem sao. Riêng môn khí công của bác Trần Hoài Văn thì em thấy bài Vạn bộ trường sinh rất dễ tập, không chấn thương và rất tốt. Em lười tập các bài khác chỉ tập bài vạn bộ đã tháy tốt rồi. OF nhiều người tập bác này nên chắc em cũng chả cần quảng cáo.
Mình cũng thấy đúng như cụ nói, cơ lưng và cơ bụng khỏe sẽ hỗ trợ cột sống rất nhiều trong việc nâng đỡ cơ thể.

dexom

Xe ba gác
Hôm nọ em chịch 1 phát thật lực, tí thì chật vị đĩa đệm... :|

kimthanlahan

Xe tăng
Đây không phải trò đùa
Đây là bệnh nguy hiểm
Đau khủng khiếp
Các cụ vào chém thì cũng chả ảnh hưởng
Có điều e tuyên bố e đập tất. Dẹp loạn hết
Ai cần chữa ngta sẽ hiểu. Ai k cần chém linh tinh chỉ tổ ngta hoang mang.
Mà kệ, ai hoang mang nghỉ.

Tham sân si mạn nghi. Bên đại thừa toàn đập vào tam si, lờ đi Nghi. Vì bọn họ lừa đảo.
Hi hi, vì nó không đùa nên thông tin nó phải chính xác, rõ ràng. Đây là bệnh coi là nguy hiểm cũng được vì gây đau đớn, tàn phế ảnh hưởng tới sinh hoạt, lao động của con người. Đau ở cột sống có lúc gọi nó là bệnh như vôi hóa, thoái hóa, gai xương..., có lúc chỉ coi nó là sang chấn do va chạm thôi. Đừng vơ đũa cả nắm, không ai nói tôi bị bệnh gẫy chân cả. Tung một cái tin ất ơ này nọ, ai phản biện thì đòi chấp tất, dẹp loạn mới cả nhất thống các sứ quân ^:)^^:)^^:)^. Nên nhớ là cơ thể sống có khả năng phục hồi và thích nghi nên chấn thương có thể tự khỏi, đau lưng vẫn chạy và squat được nhưng phải theo dõi đặc biệt và khi hệ thống cơ lưng khỏe nó sẽ hết đau. Đại đa số các trường hợp chữa đông y rơi vào dạng này, chữa hay không chữa cũng tự khỏi, khỏi được một người thì đồn thổi, rêu rao, quá đà tý là thành bách bạch tiêu tán, vạn bệnh tiêu trừ với một đơn thuốc cho tất cả mọi người.
Trong bối cảnh nhá nhem này, bác sĩ ở các bệnh viện nhỏ còn chưa tin được thì mọi người nên cẩn trọng hơn với lương y và đông y. Rất nhiều trường hợp nghiền cả thuốc tây vào thuốc đông y với liều lượng chết người. Đa số là thuốc phiện, giảm đau, corticoid... khi đó bệnh chính thì hết đau rồi chuyển sang suy gan, thận thì lương y lại bán được một mớ thuốc nữa. Cũng có nhiều lương y có tâm không làm chuyện này nhưng họ không thể tay không sản xuất ra được thuốc, phải đi mua nguyên liệu. Tất cả các thuốc lá đông, nam y hiện tại đều sao tẩm hóa chất để chống mốc nên uống vào chỉ tổ hại người thôi. Theo quan điểm cá nhân trong giai đoạn hiện tại là nếu có bệnh mà sợ chết thì vào bệnh viện. Còn không thì kệ mẹ nó, ứng dụng đông y là ăn uống điều độ, cân bằng, tập thể dục nhẹ nhàng. Đừng hy vọng vào cái nội công, khí công. Mình tập 10 năm chưa được đâu, người tập được (nếu giả dụ có) thì bản thân dùng còn chả đủ, quý thế, hiếm thế thì lấy đâu ra mà giúp người.
Thân!

Tuongdinh

Xe hơi
Em một số cụ tranh cãi nhiều quá, thậm chí nặng lời với nhau. Em nghĩ bệnh TVDD nó cũng nhiều dạng (ví dụ như em là L4,L5 lệch phải vào lỗ liên hợp) rồi thì còn tùy vào cơ địa mỗi người mới có phương pháp phù hợp. Thông tin thì nhiều nhưng vấn đề là biết được cái phù hợp với mình để áp dụng chứ có phương pháp nào đúng với tất cả mọi người đâu.

phamconghung

Xe tăng
e cũng chịu chả biết chủ thớt ý là sao nữa

hongminhphat

Xe điện
E chả bán j
Post lên ai đau biết dg mà chưã

Cáu lên chửi nhau thích thì bem tất k cần

Vụ này các cụ bị đau sẽ hiểu
Ai k đau ra ngoài đừng đâm bị thóc chọc bị gạo khi chưa bit j
em cũng bị đau nhưng cụ cứ úp úp mở mở éo biết đường nào mà lần , thời buổi này bảo ko điện thoại ko địa chỉ chữa theo tùy duyên , có duyên mà gặp cao nhân thì khỏi mẹ nó từ lâu rồi , hay câu bài vào chợ mới nói

Phuco2007

Xe lăn
Bệnh thoái hóa cột sống và thoát vị địa đệm sao bj nhiều thế k bít nữa! Mới gần ngưỡng 40 mà bạn bè E đứa nào cũng có triệu chứng cả r!