[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đệm chia sẻ các cụ cách chữa khỏi

medici_rider

Xe tăng
Nói chung có đúng như chủ thớt nói thì cũng không phải là thần thánh gì vì chữa đúng cho 1 người chưa chắc đã đúng cho người khác. Và thế nào là khỏi bệnh cũng khó nói. Không đau đớn gì nhưng chả làm được gì, đi không dám đi, chạy không dám chạy, bê vác không dám bê vác thì có gọi là khỏi không? Như bản thân em khẳng định không thể khỏi được, cũng có thể do nhiều nguyên nhân ví dụ như tập khí công thì em cũng lười, tập đến lúc đỡ lại bỏ bê, thuốc đông y được vài thang là thôi, chỉ chăm thể dục thể thao. Thế nhưng em giờ chỉ hay mỏi vai mỏi cổ thôi còn lại mọi thứ như người thường, bê vác, chạy nhảy, đi lại... duy chỉ có khi 1 năm 1 lần bị tái phát, đau vài hôm là thôi.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Em vẫn còn trẻ, khỏe. Nhưng vào hóng hớt để phòng tránh lúc về già. :D

CCCK

Xe tăng
Cái này tập Gym em e là không hợp cụ ạ. Tạ nặng lại càng dồn nhiều vào sống lưng.
Trước em cũng nghĩ như cụ sau đi tập mới thấy GYM đâu chỉ là tạ.
Cụ tập kéo, uốn để giãm xương,tăng lực cơ lưng là gián tiếp chữa thoái vi rồi.
Em thật.

sungtrongquan

Xe đạp
Em cũng đang bị đau, xin hỏi cc đã bị bệnh là chụp mri ở viện 108 để xác định nguyên nhân được ko ag? cảm ơn cc!

Tran Thanh Tung

Xe điện
Các cụ cho e xin địa chỉ khám chụp chiếu, chẩn đoán bệnh thoát vị đĩa đệm và bệnh về cột sống với ạ.

DMsport

Xe hơi
em cũng thoát vị các cụ ạ.
đợt năm ngoái đỡ do em chịu khó đu xà đơn.
mà năm nay đau quá, chơi bóng đá cũng ko được nữa
chẳng biết bắt đầu từ đâu cho việc chữa trị này

Luu Lehong

Xe container
Cụ có bị cái này không? Em thấy cụ chủ cũng hơi ậm ừ :D
Em đã bị, đã trải nghiệm đủ cả các loại lang và BS trước khi mổ (em mổ năm 2010) nên em đọc mấy trang ỡm ờ của thớt là em đọc vị ngay bác ạ!
TV đĩa đệm bình thường do sinh hoạt sai tư thế, có tuổi bị yếu cơ, xương khớp thì ai cũng có thể bị! Tuy nhiên, nếu bình tĩnh nghỉ ngơi, sinh hoạt nhẹ nhàng thì nếu nhẹ có thể tự khỏi. Chính vì vậy, 1 số lang tự nhận cho rằng mình chữa được nhưng thực sự cơ thể bệnh nhân tự điều chỉnh mà khỏi! Bố cụ các loại lang sống dậy cũng ko chữa được TV, em khẳng định luôn!
Em cách đây gần 10 năm, do bê tài liệu nhiều, vội bước mấy bậc cầu thang vấp mà dẫn đến TV. Nhưng do nóng vội, đi cả BV để xoa bóp bấm huyệt, đi vài lang uống thuôc, châm cứu, đắp thuốc tốn kém hàng trăm triệu nhưng cuối cùng chính bọn lang làm cho đến viện phải mổ! Nhiều thằng lang phet lác chữa khỏi, dọa dẫm p/p mổ là 50/50 dẫn đến mọi người ko biết thì lao vào chữa! Ăn may nếu bị nhẹ thì cơ thể tự điều chỉnh khỏi (đỡ) thì bọn lang sẽ lấy làm gương quảng cáo là mình chữa được TV! Em đã nói với 1 vài lang chữa khỏi em tạc tượng luôn! Cuối cùng tiền mất tật mang, ngày càng nặng do đi lại, xoa bóp, vỗ đập!
Đến khi đau quá, vào viện mổ thì xong. Giờ chỉ vận động nhẹ nhàng đúng khoa học, luyện tập bơi, treo xà, đi xe đạp là ok!
Vào viện ai cũng chửi lang vì biết thế mổ cha nó ngay từ đầu thì khỏi đau, ko tốn kém! Hồi mình mổ là 2010, thấy BS nói 30 năm nay chưa ai mổ mà 50/50 cả! Toàn nghe hóng, thêu dệt dọa ma thôi. Ngày 1 viện mổ 5-6 ca có ai sao đâu!
Thế nên, cái cốt yếu là sinh hoạt hàng ngày phải đúng tư thế, nếu bị thì nghỉ ngơi, vận động nhẹ nhàng, cơ thể tự điều chỉnh hồi phục. Nếu bị nặng, thấy đau nhức mãi ko khỏi, chân nhỏ đi, chụp MRI thấy rách dây chằng thì mổ! Thế thôi!
Mình ban đầu bị nhẹ, chính bọn lang nó làm cho nặng mà phải đi mổ nên các bạn cần rút kinh nghiệm, chớ có đi gặp các lang và ko nên nghe lang! Lợn lành thành què, đau vẫn hoàn đau lại tốn kém! Bọn lang luôn vẽ ra là chữa khỏi, dọa đi mổ sẽ chỉ 50/50 và nếu mình chữa ko khỏi chúng sẽ nói là do BN ko kiên trì!

Chỉnh sửa cuối:

Ladagia

Xe điện
em cũng thoát vị các cụ ạ.
đợt năm ngoái đỡ do em chịu khó đu xà đơn.
mà năm nay đau quá, chơi bóng đá cũng ko được nữa
chẳng biết bắt đầu từ đâu cho việc chữa trị này
Nếu đang bị thì em khuyên cụ không nên chơi cái gì nặng mà phải dùng tới sức rướn vì nó sẽ càng đau thêm. Em gặp nhiều người đau tới mức không đi được, phải lết. Cụ thử món bơi, đi bộ, đạp xe, đu xà thôi.

Ladagia

Xe điện
Em đã bị, đã trải nghiệm đủ cả các loại lang và BS trước khi mổ (em mổ năm 2010) nên em đọc mấy trang ỡm ờ của thớt là em đọc vị ngay bác ạ!
TV đĩa đệm bình thường do sinh hoạt sai tư thế, có tuổi bị yếu cơ, xương khớp thì ai cũng có thể bị! Tuy nhiên, nếu bình tĩnh nghỉ ngơi, sinh hoạt nhẹ nhàng thì nếu nhẹ có thể tự khỏi. Chính vì vậy, 1 số lang tự nhận cho rằng mình chữa được nhưng thực sự cơ thể bệnh nhân tự điều chỉnh mà khỏi! Bố cụ các loại lang sống dậy cũng ko chữa được TV, em khẳng định luôn!
Em cách đây gần 10 năm, do bê tài liệu nhiều, vội bước mấy bậc cầu thang vấp mà dẫn đến TV. Nhưng do nóng vội, đi cả BV để xoa bóp bấm huyệt, đi vài lang uống thuôc, châm cứu, đắp thuốc tốn kém hàng trăm triệu nhưng cuối cùng chính bọn lang làm cho đến viện phải mổ! Nhiều thằng lang phet lác chữa khỏi, dọa dẫm p/p mổ là 50/50 dẫn đến mọi người ko biết thì lao vào chữa! Ăn may nếu bị nhẹ thì cơ thể tự điều chỉnh khỏi (đỡ) thì bọn lang sẽ lấy làm gương quảng cáo là mình chữa được TV! Em đã nói với 1 vài lang chữa khỏi em tạc tược luôn! Cuối cùng tiền mất tật mang, ngày càng nặng do đi lại, xoa bóp, vỗ đập!
Đến khi đau quá, vào viện mổ thì xong. Giờ chỉ vận động nhẹ nhàng đúng khoa học, luyện tập bơi, treo xà, đi xe đạp là ok!
Vào viện ai cũng chửi lang vì biết thế mổ cha nó ngay từ đầu thì khỏi đau, ko tốn kém! Hồi ình mổ là 2010, thấy BS nói 30 năm nay chưa ai mổ mà 50/50 cả! Tàon thêu dệt dọa ma thôi. Ngày 1 viện mổ 5-6 ca có sao đâu!
Thế nên, cái cốt yếu là sinh hoạt hàng ngày phải đúng tư thế, nếu bị thì nghỉ ngơi, vận động nhẹ nhàng, cơ thể tự điều chỉnh hồi phục. Nếu bị nặng, thấy đau nhức mãi ko khỏi, chân nhỏ đi, chụp MRI thấy rách dây chằng thì mổ! Thế thôi!
Mình ban đầu bị nhẹ, chính bọn lang nó làm cho nặng mà phải đi mổ nên các bạn cần rút kinh nghiệm, chớ có đi gặp các lang và ko nghe lang! Lợn lành thành què, đau vẫn hoàn đau lại tốn kém! Bọn lang luôn vẽ ra là cheũa khỏi, dọa đi mổ 50/50 và nếu mình chữa ko khỏi chúng sẽ nói là do ko kiên trì!
Bị cái này em thấy châm cứu không ăn thua nữa. Xoa bóp, bấm huyệt thì cần có thuốc đắp thêm. Giờ cụ có bị đau khi thời tiết thay đổi không?

Luu Lehong

Xe container
Bị cái này em thấy châm cứu không ăn thua nữa. Xoa bóp, bấm huyệt thì cần có thuốc đắp thêm. Giờ cụ có bị đau khi thời tiết thay đổi không?
Thỉnh thoảng nếu quên là mình đã mổ, bê vác nặng vài chục cân; hoặc ví như đẩy cái xe to chắn lối ở bãi để mình đánh xe đi sẽ nhức mỏi nhưng nghỉ ngơi, vận động nhẹ nhàng là lại bt bác ạ! Giờ cứ treo xà (ko phải lên xà); đạp xe đạp, bơi là ổn định, cái này cũng tốt cho những người mới bị đau cũng sẽ ổn thôi! Nên tránh chạy đi nhiều sẽ nặng thêm, khó hồi phục!
LY Bảo Long họ cũng khuyên ko nên châm cứu nhé!

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

Anh.Em

Xe buýt
Em cũng bị đốt L5 trượt ra phía trước. Em thấy chạy bộ đối với Em có hiệu quả thật. Cơ lưng khoẻ nên ko còn bị đau nữa. Cách ngày Em lại chạy 10km. Hãy thể dục thể thao đều đặn và lắng nghe cơ thể mình để có một sức khỏe ổn định.

Luu Lehong

Xe container
Em cũng bị đốt L5 trượt ra phía trước. Em thấy chạy bộ đối với Em có hiệu quả thật. Cơ lưng khoẻ nên ko còn bị đau nữa. Cách ngày Em lại chạy 10km. Hãy thể dục thể thao đều đặn và lắng nghe cơ thể mình để có một sức khỏe ổn định.
Trong việc điều trị TV đĩa đệm thì treo xà, đạp xe đạp, bơi là 3 phương pháp điều trị rẻ và h/q nhất! Ngày nào mình cũng đạp xe đạp thấy cơ lưng khỏe thì nó êm ko mỏi! Mình đã gặp 1 bác gần 60t ở chỗ mua phụ kiện xe đạp, mỗi ngày đạp 4-50km từ Hòa Bình xuống Hà Nội trên đường cao tốc, trước cũng nằm liệt, chân đã nhỏ đi mà chỉ đạp xe trở lại như người bình thường! Chân trước bị teo nhỏ thì nó giữ nguyên còn người chắc như con cá trắm! Mình thật sự cảm phục nghị lực người già!

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em cách đây gần 10 năm, do bê tài liệu nhiều, vội bước mấy bậc cầu thang vấp mà dẫn đến TV. Nhưng do nóng vội, đi cả BV để xoa bóp bấm huyệt, đi vài lang uống thuôc, châm cứu, đắp thuốc tốn kém hàng trăm triệu nhưng cuối cùng chính bọn lang làm cho đến viện phải mổ! Nhiều thằng lang phet lác chữa khỏi, dọa dẫm p/p mổ là 50/50 dẫn đến mọi người ko biết thì lao vào chữa! Ăn may nếu bị nhẹ thì cơ thể tự điều chỉnh khỏi (đỡ) thì bọn lang sẽ lấy làm gương quảng cáo là mình chữa được TV! Em đã nói với 1 vài lang chữa khỏi em tạc tượng luôn! Cuối cùng tiền mất tật mang, ngày càng nặng do đi lại, xoa bóp, vỗ đập!
Vào viện ai cũng chửi lang vì biết thế mổ cha nó ngay từ đầu thì khỏi đau, ko tốn kém! Hồi mình mổ là 2010, thấy BS nói 30 năm nay chưa ai mổ mà 50/50 cả! Toàn nghe hóng, thêu dệt dọa ma thôi. Ngày 1 viện mổ 5-6 ca có ai sao đâu!
Mình ban đầu bị nhẹ, chính bọn lang nó làm cho nặng mà phải đi mổ nên các bạn cần rút kinh nghiệm, chớ có đi gặp các lang và ko nên nghe lang! Lợn lành thành què, đau vẫn hoàn đau lại tốn kém! Bọn lang luôn vẽ ra là chữa khỏi, dọa đi mổ sẽ chỉ 50/50 và nếu mình chữa ko khỏi chúng sẽ nói là do BN ko kiên trì!
Mời cụ 1 ly. Vậy là ô chủ thớt mập mờ quảng cáo chữa bệnh hả cụ :)

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Trong việc điều trị TV đĩa đệm thì treo xà, đạp xe đạp, bơi là 3 phương pháp điều trị rẻ và h/q nhất! Ngày nào mình cũng đạp xe đạp thấy cơ lưng khỏe thì nó êm ko mỏi! Mình đã gặp 1 bác gần 60t ở chỗ mua phụ kiện xe đạp, mỗi ngày đạp 4-50km từ Hòa Bình xuống Hà Nội trên đường cao tốc, trước cũng nằm liệt, chân đã nhỏ đi mà chỉ đạp xe trở lại như người bình thường! Chân trước bị teo nhỏ thì nó giữ nguyên còn người chắc như con cá trắm! Mình thật sự cảm phục nghị lực người già!
Em cũng đạp xe gần một năm nay thấy rất tốt cho lưng và sức khoẻ nói chung, cơ mà gần đây lại bị đau mỏi bên vai phải kinh khủng, k biết có liên quan đến thoát vị hay thoái hoá k nữa.