[Funland] Bệnh xá OF: Phòng chẩn trị đa khoa Đông Y (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

waterpham88

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ cho e hỏi mới dạo gần đây thôi, mắt fai của e thỉnh thoảng cứ có vệt sáng chạy xẹt 1 cái, triệu chứng rất khó diễn đạt, kiểu như có 1 giọt gì đó sáng chạy dọc từ mí trên xuống mí dưới ấy. cứ thỉnh thoảng lại bị 2-3 ngày, e lo qá rủi mà kính cộp nữa thì lích kích lắm

waterpham88

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện cụ chủ cho e hỏi sao e gần 30t rồi mà chưa mọc được cái răng khôn nào nhể :D

Chaien

Xe tăng
Cụ Sâu ơi! Chỉ số Axit Uric của em vẫn cao và tăng theo thời gian (495-500-533 umol/l), mặc dù chưa có triệu chứng của Gout nhưng em vẫn lo....
Ngoài chế độ ăn kiêng khem có nên uống Hoàng Thống Phong không hả Cụ....Mấy anh bác sĩ Việt Đức thì khuyên em nên uống Soda ( Natri carbonat) để trung hòa Axit vì anh ý bảo Hoàng Thống Phong là bên Đông Y , anh ý ko rành....

Cụ cho em lời khuyên với!

Cảm ơn Bác sĩ Sâu kèn

Gamechip

Xe điện
Cụ Sâu ơi! Chỉ số Axit Uric của em vẫn cao và tăng theo thời gian (495-500-533 umol/l), mặc dù chưa có triệu chứng của Gout nhưng em vẫn lo....
Ngoài chế độ ăn kiêng khem có nên uống Hoàng Thống Phong không hả Cụ....Mấy anh bác sĩ Việt Đức thì khuyên em nên uống Soda ( Natri carbonat) để trung hòa Axit vì anh ý bảo Hoàng Thống Phong là bên Đông Y , anh ý ko rành....

Cảm ơn Bác sĩ Sâu kèn
Soda uống vào trung hòa acid dạ dày chứ acid uric trong máu với ổ khớp cơ mà nhỉ ?

Gamechip

Xe điện
Chắc nó cũng phải thẩm thấu vào máu nữa chứ! giống acolhol ấy hê hê
Trước khi ngấm vào tới máu thì nó cũng kịp trung hòa 1 số thứ rùi ợ ;)) Hoàng Thống Phong em thấy td bt. Cụ cứ mua cái glucosamin + chondroitine là cũng đc rùi ợ :D

Chaien

Xe tăng
Trước khi ngấm vào tới máu thì nó cũng kịp trung hòa 1 số thứ rùi ợ ;)) Hoàng Thống Phong em thấy td bt. Cụ cứ mua cái glucosamin + chondroitine là cũng đc rùi ợ :D
Ối, thuốc Tây em sợ lắm...chưa thấy xuống lại đã thấy hỏng 1 số bộ phận thì tèo

Mà em đã bị khớp đâu! Đang tìm thuốc để giảm Axit Uric máu thôi....

Chỉnh sửa cuối:

Chaien

Xe tăng
Bác sĩ Hoa Súng Kèn đâu gòy

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Cảm ơn Bác sĩ Sâu kèn

Kụ uống soda, hoặc nước khoáng có độ kiềm cao là đúng. Đồng thời nên uống nhiều nước,giảm đạm.

Sau 1 thời gian (2-3 tháng) đã điều chỉnh, kụ làm lại xét nghiệm a.uric nếu ổn thì không phải can thiệp gì, nếu chỉ số vẫn cao, hoặc không cao nhưng cso triệu chứng ở khớp (đặc biệt là khớp ngón bàn chân) thì mới cần điều trị thật sự. Chúc kụ khỏe!

Chaien

Xe tăng

Kụ uống soda, hoặc nước khoáng có độ kiềm cao là đúng. Đồng thời nên uống nhiều nước,giảm đạm.

Sau 1 thời gian (2-3 tháng) đã điều chỉnh, kụ làm lại xét nghiệm a.uric nếu ổn thì không phải can thiệp gì, nếu chỉ số vẫn cao, hoặc không cao nhưng cso triệu chứng ở khớp (đặc biệt là khớp ngón bàn chân) thì mới cần điều trị thật sự. Chúc kụ khỏe!
Em cảm ơn Cụ nhưng vấn đề ở đây là

1. Uống Soda liều lượng thế nào? Bao nhiêu lon 1 ngày? uống bao nhiêu lâu?

2. Ăn uống cũng vậy...ăn kiêng bao lâu thì đi xét nghiệm lại được....1, 2, 3 tháng

3. Theo cụ em có nên uống bổ sung Hoàng Thống Phong không ạ?

4. Chỉ số Uric của em chắc cao lâu lắm rồi...em cũng hạn chế ăn đạm( nhưng chưa quyết liệt lắm :D) Cũng mua soda về uống ( thi thoảng ăn hải sản về thì làm 1 lon...Hôm vừa rồi đi xét nghiệm cũng hy vọng chỉ số nó loanh quanh 490-500 nhưng lại thấy vọt lên 530 mới hoảng....Vấn đề ở đây là gì hả Cụ...do cái gì em cũng chỉ thực hiện nửa vời nên ko có hiệu quả hay thế nào nhỉ?

Cụ trả lời từng ý một giúp em nhé! Em ảm ơn cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em cảm ơn Cụ nhưng vấn đề ở đây là

1. Uống Soda liều lượng thế nào? Bao nhiêu lon 1 ngày? uống bao nhiêu lâu?

2. Ăn uống cũng vậy...ăn kiêng bao lâu thì đi xét nghiệm lại được....1, 2, 3 tháng

3. Theo cụ em có nên uống bổ sung Hoàng Thống Phong không ạ?

4. Chỉ số Uric của em chắc cao lâu lắm rồi...em cũng hạn chế ăn đạm( nhưng chưa quyết liệt lắm :D) Cũng mua soda về uống ( thi thoảng ăn hải sản về thì làm 1 lon...Hôm vừa rồi đi xét nghiệm cũng hy vọng chỉ số nó loanh quanh 490-500 nhưng lại thấy vọt lên 530 mới hoảng....Vấn đề ở đây là gì hả Cụ...do cái gì em cũng chỉ thực hiện nửa vời nên ko có hiệu quả hay thế nào nhỉ?

Cụ trả lời từng ý một giúp em nhé! Em ảm ơn cụ nhiều
- Uống nước khoáng có độ kiềm cao là uống thường xuyên (như uống nước lọc) không uống loại có ga kụ nhé. Hiện tại có nước khoáng gì của Quang Hanh (quảng ninh) có thể đáp ứng tốt cho kụ.
- Ăn kiêng cũng là thường xuyên, và định kỳ thời gian kiểm tra (hiện tại là 1 tháng 1 lần). Khi ổn định thì 3-6 tháng 1 lần.
- em không biết cái Hoàng thống phong
- cái cuối kụ tự nhận định đúng rồi
Hehe..

Chaien

Xe tăng
- Uống nước khoáng có độ kiềm cao là uống thường xuyên (như uống nước lọc) không uống loại có ga kụ nhé. Hiện tại có nước khoáng gì của Quang Hanh (quảng ninh) có thể đáp ứng tốt cho kụ.
- Ăn kiêng cũng là thường xuyên, và định kỳ thời gian kiểm tra (hiện tại là 1 tháng 1 lần). Khi ổn định thì 3-6 tháng 1 lần.
- em không biết cái Hoàng thống phong
- cái cuối kụ tự nhận định đúng rồi
Hehe..
Chắc có khi phải vào chùa tu thôi cụ nhể

Tks Cụ ! Vừa add facebook của Cụ

Chaien

Xe tăng
Em có thắc mắc muốn hỏi Cụ Sâu về quy trình tổng hợp dinh dưỡng

Nếu bị Gout...mình ăn hải sản, thịt chóa phát là biết ngay...đau ngay chứng tỏ Purin được tổng hợp ngay lập tức vào cơ thể sinh Urat lắng đọng

Vậy nếu ăn kiêng hoặc thậm chí là nhịn, uống thì uống khoáng kiềm thì em nghĩ nhiều lắm chỉ 2 đến 3 ngày là làm gì còn chất đạm trong người nữa....

Sao phải chờ đến 1 thậm chí 3 tháng sau mới được xét nghiệm lại chỉ số Axit Uric nhỉ ...2-3 ngày là xét nghiệm được rùi

Cụ giải ngố cho em phát

Gamechip

Xe điện

Nếu bị Gout...mình ăn hải sản, thịt chóa phát là biết ngay...đau ngay chứng tỏ Purin được tổng hợp ngay lập tức vào cơ thể sinh Urat lắng đọng

Vậy nếu ăn kiêng hoặc thậm chí là nhịn, uống thì uống khoáng kiềm thì em nghĩ nhiều lắm chỉ 2 đến 3 ngày là làm gì còn chất đạm trong người nữa....

Sao phải chờ đến 1 thậm chí 3 tháng sau mới được xét nghiệm lại chỉ số Axit Uric nhỉ ...2-3 ngày là xét nghiệm được rùi

Cụ giải ngố cho em phát
Hihi, vì cái cơ thể của cụ nó tự tổng hợp nhưng lại bị hạn chế ở khâu phân hủy nên nó sẽ ở mức cao. Và cũng giống ng cao HA, luôn ở mức cao rồi thì khi ăn nhiều đạm chỉ cần cao thêm chút thôi là có phản ứng ngay. Hôm qua cụ hỏi uống Nabica nên e hiểu là cụ định tương hẳn cái muối đó. Chứ uống nước khoáng thì ok. Còn lý do em xúi cụ uống 2 cái kia là vì những ng uric cao tập trung ở ổ khớp thì dễ bị khô khớp...

Cụ nên đi tu rất tốt cho sức khỏe cụ ợ :))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Cụ giải ngố cho em phát
Kụ là người bị RỐI LOẠN CHUYỂN HÓA, vì vậy không giống như người nình thường, quá trình đồng hóa của kụ cao hơn, nhưng dị hóa lại thấp hơn ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng