[Funland] Bếp điện dây "mayso"

Forza Azzurri

Xe điện
Em chỉ nhìn thoáng qua thì thấy loại này là đời sau ạ! Đời đầu mặt bếp màu hồng hồng, gần như màu viên sỉ than tổ ong các cụ ạ! Em tìm ảnh trên Gúc ko thấy :((

EyeStorm

Xe điện
Amiang em tưởng độc cấm sử dụng rồi cụ ?
Đúng là dùng mãi mà không biết . Dân bán hàng dùng từ hay quá
Cách nhiệt cụ không dùng a-mi-ăng em đố cụ tìm được vật liệu nào thay thê tốt hơn áh :( :( :(
Có chăng a-mi-ăng chỉ cấm dùng trong sản xuất mái phi-bờ-rô-xi-măng vì độc tính hấp thu qua cơ thể người khi trời nắng găt (hấp hơi) và khi con người hứng nước mưa từ mái xuống sử dụng (hòa tan) thôi cụ ợ :)

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
hà hà, bếp hồng ngoại bản chất khoa học của nó là dùng ánh sáng hồng ngoại để gia nhiệt. Còn bếp may so của liên xô, bọc trong ống gang và cát thì truyền nhiệt trực tiêp, bếp lò xo tự chế của ta thì kết hợp cả 2. Nếu bếp nào nấu mà cách một lớp kính cường lực ấy là bếp hồng ngoại dù bên dưới nó là cái gì gì( may so, hay bóng halogen....) Còn bếp nào mà đặt cái nồi lên trực tiếp trên thanh đốt ấy là bếp điện. Dù bếp hồng ngoại có hiệu suất cao hơn bếp điện cổ lổ sỉ nhưng nó lại ít đc tụi giãy chết dùng vì nó có hại hơn bếp điện. Tụi giãy chết nó chỉ xài bếp điện mà thôi. Cụ nào nói bếp điện và bếp hồng ngoại giống nhau thì cứ xếp em vào danh sách kg biết nhé.

.Chuối.

Xe tăng
Vậy bức xạ nhiệt mới lị cái dây mayso là 1 hả cụ
Bức xạ hồng ngoại phát sinh từ những nguồn phát có nhiệt độ trên độ 0 tuyệt đối, mật độ bức xạ tỉ lệ với nhiệt độ vật chủ, dây may so là nguồn phát bức xạ nhiệt, đơn giản = rẻ tiền và hiệu quả do công suất phát nhiệt gần như tính theo điện trở thuần của sợi dây, thất thoát do phát xạ dưới dạng ánh sáng nhìn thấy là không đáng kể.

.Chuối.

Xe tăng
hà hà, bếp hồng ngoại bản chất khoa học của nó là dùng ánh sáng hồng ngoại để gia nhiệt. Còn bếp may so của liên xô, bọc trong ống gang và cát thì truyền nhiệt trực tiêp, bếp lò xo tự chế của ta thì kết hợp cả 2. Nếu bếp nào nấu mà cách một lớp kính cường lực ấy là bếp hồng ngoại dù bên dưới nó là cái gì gì( may so, hay bóng halogen....) Còn bếp nào mà đặt cái nồi lên trực tiếp trên thanh đốt ấy là bếp điện. Dù bếp hồng ngoại có hiệu suất cao hơn bếp điện cổ lổ sỉ nhưng nó lại ít đc tụi giãy chết dùng vì nó có hại hơn bếp điện. Tụi giãy chết nó chỉ xài bếp điện mà thôi. Cụ nào nói bếp điện và bếp hồng ngoại giống nhau thì cứ xếp em vào danh sách kg biết nhé.
Đốt trực tiếp là để giảm bớt tổn hao thất thoát qua tiếp xúc với môi trường chung quanh, không lãng phí bức xạ nhiệt đốt nóng không khí hay giẻ lau... Thêm nữa bức xạ hồng ngoại không phải là ánh sáng. Định nghĩa ánh sáng: "Ánh sáng là từ phổ thông dùng để chỉ các bức xạ điện từbước sóng nằm trong vùng quang phổ nhìn thấy được bằng mắt thường của con người (tức là từ khoảng 380 nm đến 700 nm)"

Rivers

Xe container

bây giờ cc vữn dùng nó hàng ngày với cái tên mỹ miều- bếp hồng ngoại - hahahha - tsb cái anh marketing- thánh quá đi. có mấy cụ chưa biết điều này điểm danh đi ợ.
Cái quan trọng là bếp ngày xưa nó lòi cả dây may so ra, không cẩn thận nó giật cho toé khói, chứ bếp này lại an toàn rồi cụ.

0962226789

Xe container
Bản chất nó hoàn toàn giống nhau cụ ạ. Đều là bếp dùng điện trở gia nhiệt.
Nó khác một chút là bếp điện dùng cách truyền nhiệt trực tiếp còn bếp hồng ngoại là nhiệt phát nóng qua điện trở được đi qua một lớp kính. Lớp kính này vó tác dụng hướng nhiệt đi theo chiều vuông góc lên để truyền nhiệt thoi. Bộ phận sinh nhiệt vẫn là dây điện trở!

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất nó hoàn toàn giống nhau cụ ạ. Đều là bếp dùng điện trở gia nhiệt.
Nó khác một chút là bếp điện dùng cách truyền nhiệt trực tiếp còn bếp hồng ngoại là nhiệt phát nóng qua điện trở được đi qua một lớp kính. Lớp kính này vó tác dụng hướng nhiệt đi theo chiều vuông góc lên để truyền nhiệt thoi. Bộ phận sinh nhiệt vẫn là dây điện trở!
Dây điện trở và dây phát tia hồng ngoại khác nhau cụ ạ. Kg phải tự nhiên mà tụi tây lông nó dùng bếp điện thường, mà kg dùng bếp hồng ngoại. Dù bếp hồng ngoại hiệu suất cao hơn, an toàn điện hơn.

Aziz Nesin

Xe tăng
Hồi năm 8 mấy em còn sáng kiến ngắt cmn bớt sợi mayso để tăng công suất! Giờ nghĩ lại sợ v~!:))!

Hết xăng

Xe tăng

bây giờ cc vữn dùng nó hàng ngày với cái tên mỹ miều- bếp hồng ngoại - hahahha - tsb cái anh marketing- thánh quá đi. có mấy cụ chưa biết điều này điểm danh đi ợ.
Ko phải vậy chứ
Đếm em nữa nhá

Hết xăng

Xe tăng
Có gì đâu ạ. Nó chỉ khiến dây tăng tải nhanh đứt hơn thôi. Xưa nhà em vẫn làm thế

greysky

Xe buýt
Em chỉ nhìn thoáng qua thì thấy loại này là đời sau ạ! Đời đầu mặt bếp màu hồng hồng, gần như màu viên sỉ
than tổ ong các cụ ạ! Em tìm ảnh trên Gúc ko thấy :((
Hồi đó chưa ai chụp cái bếp cả :((

SƠN CƯỚC

Xe điện
nó cho cái dây mayso (lần này nó làm bằng chất liệu tốt) và trong ống khí trơ (để không bị ôxy hóa - tức là nhanh bị đứt) và gọi là đèn halogen cụ ợ. vưỡn nó thôi.

cụ đọc kỹ lại hai cái định nghĩa cụ trích đó thì sẽ thấy đội marketing lươn lẹo ntn. marketing thánh thật.
Đèn nào sinh nhiệt lớn mà chả phải có dây tóc cụ . Ko may xo thì cacbon. Họ có bói khác đâu cụ

New_Carens

Xe điện
G
Hôm nay ngồi bàn chuyện ngày xưa, nhắc đến cái bếp điện dây mayso thời những năm 80-90 mà sao thấy bồi hồi lạ. Ký ức ùa về nhất là những lần đang nấu cơm bị điện giật.

Giờ cái này nó đưa vào bên trong bếp hồng ngoại.

hieukon

Xe container
của cụ là bếp hồng ngoại rồi, trc dùng bếp là cái lò xo, thi thoảng đứt cơ

bong07

Xe container
ngày xưa gọi là tàu ngầm!

New_Carens

Xe điện

ac . cụ lói thế nào chứ hồng ngoại sao là bếp mayso được
để phát nhiệt, nó dùng chính cái dây mayso mà cụ vẫn mơ ước thời xưa đó ạ, thêm trước đó mạch hẹn giờ, cảm biến nhiệt, bàn phím tít tít cho sướng tai. phía trên nó bít cái mặt kính mờ mờ ảo ảo vào và nó gọi là hồng ngoại.
bản chất là không đổi cụ ợ.
Thế cụ k biết bếp mai so cũng chính là bếp hồng ngoại à
Bếp hồng ngoại dùng 2 công nghệ gia nhiệt: đèn halogen (rẻ tiền, sáng rực bếp - chói mắt, chóng hỏng) và mâm nhiệt (đắt tiền, không phát ra ánh sáng chói mắt, bền bỉ lâu hỏng). Bếp hồng ngoại tốn ít điện không như dây may xo ngày xưa.