[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Palisade

Xe tải
Bếp từ an toàn sạch sẽ , đặc biệt là trần nhà bn năm vẫn trắng phau , bếp ga nhiệt từ ngọn lửa bốc lên cuốn theo dầu mỡ thì chỉ 1 năm nhìn trần nhà tủ bếp ( soi huỳnh ) biết nhau ngay .
Tuy nhiên tùy vào điều kiện nhà cửa , túi tiền của chủ bếp , để dùng cho thích hợp

Palisade

Xe tải
Hôm qua em lên Vincom mua nồi chảo của Goldsun thấy có cả bếp từ Goldsun.
Em thấy bếp đơn vs bếp đôi dương thì bảo của VN nhưng bếp âm lại in hẳn trên bếp made in italy.
Em thấy ảo quá, goldsun nghĩa là mặt trời vàng, chỉ có ông VN mới đặt tên kiểu này chứ em nghĩ thằng Tây ko đặt kiểu vậy, ý lại càng không. Search Goldsun induction cũng toàn ra tiếng Việt...
Lẽ nào dám tự tiện in Made in italia mà ko sợ bị phạt chăng?
Rất nhiều bếp Đức , Ý thương hiệu tự nghĩ mua linh kiện TQ sản xuất lắp ráp ở Đức , ý để lấy xuất xứ để làm thương hiệu bán giá cao thôi

thangmin

Xe tăng
có phải nhà cụ nào cũng có đủ kinh tế mà sài bosch, aeg, cata đâu cụ. Phân khúc giá rẻ thì như Canzy Chefs giá hợp lý chất lượng ok. Còn về vấn đề lỗi thì hãng nào chả có ạ. Tất cả đều hên sui
Tầm 10củ r thêm tý ti là mua dc rồi :D hàng điện tử thì hên xui thật nhưng tỷ lệ xui của hàng chuẩn nó ít hơn team giả cầy.

Dung Jun

Xe đạp
Bếp từ thì an toàn và sạch sẽ hơn bếp ga nhiều là không phải bàn cãi, nhưng em thấy có 1 số nhược điểm ( không nướng được, nếu nấu các món hầm hoặc kho cần ít nhiệt thì không ngon vì bếp đóng ngắt lien tục ở số nhỏ nên nhiệt không đều, các món xào không ngon vì chảo chỉ nóng phần đáy, và tất nhiên là mất điện công mưa gió thì nhịn ăn…) vậy để khắc phục các bác nên chọn loại 1 bên từ 1 bên hồng ngoại, và mua them 1 bếp ga mini để phòng mất điện.

thangmin

Xe tăng
Bếp từ thì an toàn và sạch sẽ hơn bếp ga nhiều là không phải bàn cãi, nhưng em thấy có 1 số nhược điểm ( không nướng được, nếu nấu các món hầm hoặc kho cần ít nhiệt thì không ngon vì bếp đóng ngắt lien tục ở số nhỏ nên nhiệt không đều, các món xào không ngon vì chảo chỉ nóng phần đáy, và tất nhiên là mất điện công mưa gió thì nhịn ăn…) vậy để khắc phục các bác nên chọn loại 1 bên từ 1 bên hồng ngoại, và mua them 1 bếp ga mini để phòng mất điện.
Ko nướng dc thì đúng còn đóng ngắt liên tục là bếp từ lởm cụ ạ :D mất điện thì cả năm chắc mất 1-2 lần thôi nên cũng k phải là vấn đề. Tiếp theo là ko nên chọn 1 từ 1 hồng ngoại khi đã mua bếp gas mini :))

pino86

Xe tải
Em thấy có thương hiệu Prato quảng cáo là của Ý, không biết có phải của Ý thật ko các cụ?
Chất lượng so với bosch ra sao ạ.
Nhờ các cụ thông nào giúp.

luongngoc

Xe tăng
Ko nướng dc thì đúng còn đóng ngắt liên tục là bếp từ lởm cụ ạ :D mất điện thì cả năm chắc mất 1-2 lần thôi nên cũng k phải là vấn đề. Tiếp theo là ko nên chọn 1 từ 1 hồng ngoại khi đã mua bếp gas mini :))
Bếp nhật nó có đóng ngắt liên tục ko cụ

Dung Jun

Xe đạp
E chưa dùng cũng chưa nhìn thấy nên ko dám phán cụ ạ. Đọc review trên face thì ko :)
Em sd được 2 cái rồi, 1 cái latino 10tr bên từ bên hồng ngoại , 1 cái gì của ý 2 bên từ 20tr đều bị đóng ngắt khi số thấp, cái nhiều tiền thì nấu nhanh và nhiệt có vẻ khỏe hơn. nhưng cái bên từ bên hồng ngoại tiện hơn, nấu lâu thì cho lên hồng ngoại, còn chiên xào nhanh thì bên từ.

TVL.COM

Xe tăng
1 ý tưởng tồi nhất mà em biết !

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Nhà em ghét mấy bọn hồn Trương Ba da hàng thịt.
giờ chả có hãng nào làm kiểu đó đâu cụ. Chỉ có nhân viên tư vấn 1 là thiếu đạo đức, 2 là thiếu hiểu biết tư vấn bố láo. Hàng Trung quốc hãng họ đã ghi rõ dàng lại tư vấn cho khách là hàng Đức.. thì chịu.

TVL.COM

Xe tăng
giờ chả có hãng nào làm kiểu đó đâu cụ. Chỉ có nhân viên tư vấn 1 là thiếu đạo đức, 2 là thiếu hiểu biết tư vấn bố láo. Hàng Trung quốc hãng họ đã ghi rõ dàng lại tư vấn cho khách là hàng Đức.. thì chịu.
Nhìn Nik, chắc cụ bán bếp. Nhưng không chỉ bếp, mà hầu hết các mặt hàng giá trị đều bị làm giả (như cụ trên nói là Hồn Trương Ba, da hàng thịt). Giả như thật. Giả có cả trang web luôn...

nhtho

Xe buýt
Bác có cao kiến gì thì cứ mạnh dạn share cho anh em
CỤ TVL nới đúng đấy ạ.
Nhà cháu, các anh chị em nội ngoại nhà cháu giờ dùng bếp từ hết rồi.
Mua bếp tốt tốt tiền >10tr là đun số nhỏ nó sủi lăn tăn (như kiểu có inverter)
Bếp tốt tiền thì quạt làm mát cũng êm, không ồn ào khi hoạt động.
Đặc biệt là mùa hè đun nấu xong, khu bếp không bị nóng.
Nếu cụ dùng bếp hồng ngoại, nhiệt lượng dư thừa khi đun nấu phát tán ra môi trường nhiều, đun nấu xong cả khu bếp nóng lắm. Ngoài ra, nhiệt độ, nhiệt lượng của bếp cao cũng làm cho linh kiện điện tử cho bếp nhanh lão hóa -> tuổi thọ bếp không bằng bếp từ 100%

Bonnie2401

Xe đạp
CỤ TVL nới đúng đấy ạ.
Nhà cháu, các anh chị em nội ngoại nhà cháu giờ dùng bếp từ hết rồi.
Mua bếp tốt tốt tiền >10tr là đun số nhỏ nó sủi lăn tăn (như kiểu có inverter)
Bếp tốt tiền thì quạt làm mát cũng êm, không ồn ào khi hoạt động.
Đặc biệt là mùa hè đun nấu xong, khu bếp không bị nóng.
Nếu cụ dùng bếp hồng ngoại, nhiệt lượng dư thừa khi đun nấu phát tán ra môi trường nhiều, đun nấu xong cả khu bếp nóng lắm. Ngoài ra, nhiệt độ, nhiệt lượng của bếp cao cũng làm cho linh kiện điện tử cho bếp nhanh lão hóa -> tuổi thọ bếp không bằng bếp từ 100%
Em đang định chốt bếp từ Nhật (2 từ, 1 hồng ngoại) mà nghe bác nói thế này lại lăn tăn quá

Ngoc.bv

Xe máy
Chào các cụ.
Sau khi tham khảo bếp từ thì e vẫn còn phân vân 2 mã sau. Nhờ các cụ tư vấn để e chốt ạ.
Tầm giá ~ 10tr
1. Bếp Nhật Nội địa Hitachi M6k hoặc K6K
2. Cata Ib772

chamuchalong

Xe tải
Đang dùng bếp 3 từ model +/- Bosch Tây Bán Nhà cũng size 3 và gọn cho khử mùi size 600x 600mm. Nút +/- rất nhạy nhé cc. Để tờ giấy ăn nó rú ầm lên rồi. Xài 4 năm vẫn rất thích. Nhu cầu gia đình bếp 3 là thoải mái. Tiết kiệm diện tích. Bếp rộng thì lên 4 vùng. Boasch, AEG,..đều ngon cả. Tiết kiệm điện. Còn ở Quê thì xài đủ, Từ, Gas thường, Gas công nghiệp, củi, vì rộng rãi. Túm lại Tầm 10 củ các cụ cứ đập con 3 vùng nấu của Boasch chính hãng là ko cần bàn cãi. 😁

NguyenXun

Xe hơi
Chào các cụ.
Sau khi tham khảo bếp từ thì e vẫn còn phân vân 2 mã sau. Nhờ các cụ tư vấn để e chốt ạ.
Tầm giá ~ 10tr
1. Bếp Nhật Nội địa Hitachi M6k hoặc K6K
2. Cata Ib772
Nội địa nó có Invester chưa cụ?