[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

duc_anh

Xe tải
nói thật
mua bếp từ cứ mua của cụ vua bếp là chuẩn nhất
trên trang web cửa hàng cụ ý ko có 1 con bếp tầu nào, loại kém nhất cũng là hàng Cata
còn hàng steba của cụ chủ thớt là hàng Đức công nghệ Mỹ, nói túm lại là sản xuất ở Mỹ Đức ( hà nội 2 )
sao cụ biết rõ thế ạ?

bachkhoak40

Xe điện
nói thật
mua bếp từ cứ mua của cụ vua bếp là chuẩn nhất
trên trang web cửa hàng cụ ý ko có 1 con bếp tầu nào, loại kém nhất cũng là hàng Cata
còn hàng steba của cụ chủ thớt là hàng Đức công nghệ Mỹ, nói túm lại là sản xuất ở Mỹ Đức ( hà nội 2 )
Thật không cụ?

catpv

Xe điện
Bếp từ có quạt làm mát, cái quạt này chạy cho đến khi mặt bếp nguội đến chế độ đặt thì mới tắt. Để quạt bền thì khi nấu xong nhất là các món hầm các cụ các mợ nhớ bắc nồi ra khỏi bếp ngay để tránh nhiệt truyền trở lại thì quạt phải chạy nhiều, cái quạt này mà có vấn đề là các cụ mợ mệt đấy.
Em thêm chút thông tin nữa về vấn đề nay ạ. Các cụ có dùng bếp lẩu từ thì chớ có rút điện ngay sau khi tắt bếp, mà phải tắt bằng công tắc của bếp trước, rồi chờ cho cái bếp nó tắt hẳn, không kêu ù ù nữa hãy rút điện. Lý do là cái lúc tắt rồi nó vẫn Ù ù là đang làm mát cho hệ thống đó ạ.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu hóng kinh nghiệm các cụ để học đòi ah!

Patriots

Xe lăn
Em thêm chút thông tin nữa về vấn đề nay ạ. Các cụ có dùng bếp lẩu từ thì chớ có rút điện ngay sau khi tắt bếp, mà phải tắt bằng công tắc của bếp trước, rồi chờ cho cái bếp nó tắt hẳn, không kêu ù ù nữa hãy rút điện. Lý do là cái lúc tắt rồi nó vẫn Ù ù là đang làm mát cho hệ thống đó ạ.
Cụ nói vậy là rất chuẩn đấy, cháu chế luôn cái công tắc nấu xong sau 10 phút thì cháu tắt, đỡ phải rút ra cắm vào, nút cảm ứng nên cháu tắt xong, bếp cũng nguội, phụt nước lau kính lên lau qua cái là sạch bóng.

metalins

Xe tăng
Cụ nói vậy là rất chuẩn đấy, cháu chế luôn cái công tắc nấu xong sau 10 phút thì cháu tắt, đỡ phải rút ra cắm vào, nút cảm ứng nên cháu tắt xong, bếp cũng nguội, phụt nước lau kính lên lau qua cái là sạch bóng.
Ớ, em bị bọn hãng thuốc là phải dùng loại riêng để rửa mặt kính Schott Ceran. Nó cảnh báo ko nên dùng các loại nc rửa kính thông thường vì sợ nhiều hóa chất làm ảnh hưởng bề mặt cũng như phần cảm ứng sao đó. Cụ tìm hiểu lại xem.

khanhpt4

Xe tăng
E thấy khi nấu bếp từ này dễ bị cháy khi thức ăn chạm vào đáy nồi. 1 lần vợ e nấu canh cá, ko để ý làm miếng cá cháy đen trong khi nồi đầy nước

thanhdo62

Xe tăng
Em mua của 1 cụ ở trên này 1 bếp từ f32as ,1 bộ nồi từ ,1 ấm đun nước ,1 lioa cộng công lắp đăt cắt đá rồi ổ cắm át ủng dây điện hết hơn 23 củ tí.Sau 3 tháng sử dụng thấy nấu luộc nhanh ngon ,xào không bằng bếp ga ,rán không vấn đề gì ,kho hoặc hầm đun liên tục độ 1h ở chế độ hầm thì đèn ở bảng điều khiển nhảy loạn xạ ,tắt đi độ 5p thì lại đun được chắc do nóng quá .Nồi đắt tiền đun nhanh hơn nồi rẻ tiền ,lò nướng dung tích nhỏ nướng tạm ổn ,bếp hồng ngoại vòng nấu nhỏ mà đun nóng như bếp ga .Điện gần 200 nghìn ,sạch sẽ ,nếu không vội cứ đun ở chế độ mặc định là ổn nhất , còn rán hoặc xào bật chế độ mặc định rồi chỉnh về nấc nhỏ nhất sau đó tùy chỉnh to nhỏ.Trong khi đun không được nhấc nồi khỏi bếp vì nhấc ra đèn ở bảng điều khiển nhảy tít mù ,đèn báo nhiệt tắt hẳn mới được rut phích cắm và vệ sinh .Nói chung là cần phải đọc kỹ hướng dẫn trươc khi sử dụng và của bền tại người.

mất gương

Xe tăng
Em đang tìm cái bếp từ nhỏ để tết làm nồi lẩu nhâm nhy . Lão nào có hàng cũ không dùng gọi em nhé .

Patriots

Xe lăn
Ớ, em bị bọn hãng thuốc là phải dùng loại riêng để rửa mặt kính Schott Ceran. Nó cảnh báo ko nên dùng các loại nc rửa kính thông thường vì sợ nhiều hóa chất làm ảnh hưởng bề mặt cũng như phần cảm ứng sao đó. Cụ tìm hiểu lại xem.
Cụ ơi cháu tham khảo rồi nên mới làm thế, dù có nhiều tính chất ưu việt nhưng nó cũng vẫn là kính, chịu nhiều điều kiện về cơ, lý, hoá hơn kính thường, thì không có lẽ gì kính thường chịu được mà kính kia lại không chịu được. Cháu bật mý với cụ cháu cũng đổ nước rửa kính thường vào ngăn rửa kính ô tô, tiết kiệm và tiện dụng lại thân thiện môi trường.

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Em đang tìm cái bếp từ nhỏ để tết làm nồi lẩu nhâm nhy . Lão nào có hàng cũ không dùng gọi em nhé .
Cuộc cách mạng bếp từ này mới bắt đầu chắc ko có hàng cũ :P :P
Hàng cũ mới là hàng chuẩn kể cả tàu cụ ạ, hàng mới bộ cảm ứng từ toàn bằng nhôm, linh kiện bảng mạch bé tý chân linh kiện toàn bằng dây nhôm để 1 thời gian là tự đứt chân thằng bạn em sửa chữa điện tử bảo thế :P

metalins

Xe tăng
Cụ ơi cháu tham khảo rồi nên mới làm thế, dù có nhiều tính chất ưu việt nhưng nó cũng vẫn là kính, chịu nhiều điều kiện về cơ, lý, hoá hơn kính thường, thì không có lẽ gì kính thường chịu được mà kính kia lại không chịu được. Cháu bật mý với cụ cháu cũng đổ nước rửa kính thường vào ngăn rửa kính ô tô, tiết kiệm và tiện dụng lại thân thiện môi trường.
Thì em bảo hãng nó thuốc em mà. Ngoài lề, nc rửa kính ko thân thiện môi trường đâu. Tất cả các sản phẩm hóa mỹ phẩm, vệ sinh công nghiệp đều ko tốt cho nguồn nc, ko khí. Nên tìm các sản phẩm nguồn gốc tự nhiên, ko mùi thơm hóa chất mà chỉ thoảng rât ít mùi tự nhiên thậm chí còn ko có mùi là tốt nhất.

Patriots

Xe lăn
Thì em bảo hãng nó thuốc em mà. Ngoài lề, nc rửa kính ko thân thiện môi trường đâu. Tất cả các sản phẩm hóa mỹ phẩm, vệ sinh công nghiệp đều ko tốt cho nguồn nc, ko khí. Nên tìm các sản phẩm nguồn gốc tự nhiên, ko mùi thơm hóa chất mà chỉ thoảng rât ít mùi tự nhiên thậm chí còn ko có mùi là tốt nhất.
Cụ ơi, ý cháu là nước rửa kính thường thân thiện với môi trường hơn là loại rửa kính cho ô tô thôi, chứ tất nhiên nó có hoá chất, muốn thân thiện hơn thì cụ dùng nước rửa bát, loại này thì thân thiện, vì nó vào cơ thể mình còn được, tây lông rửa bát xong là úp lên ngay chứ không có tráng qua nước như mình.

Chỉnh sửa cuối:

thanktn

Xe tăng
Cụ cho em xin tên của loại công tắc này ạ.

thiemhoang

Xe hơi
Nhà cháu vẫn dùng 2 bếp, 1 Từ đơn, 1 ga đôi. Các cụ dùng bếp từ nên dùng Xoong chảo, loại 3 đến 5 đáy. Nó nóng đều và không bị cháy.
Chứ mấy loại xoong nồi rẻ tiền, Mỏng và nhanh cháy.
Như 1 cụ ở trên có nói, đấy là bếp từ nó có quạt làm mát bếp, khi sử dụng xong các cụ không nên rút điện ra luôn. Mà nên sử dụng nút TẮT / MỞ để điện vẫn đc duy trì ở quạt.

metom

Xe tải
đúng đấy các cụ ạ, nếu mặt bếp là kính Schott ceran thì phải dùng loại nước vệ sinh riêng đặc chủng cụ ạ, còn nếu dùng loại nước xịt kính thông thường thì nên xịt ra khăn rồi mới lau bếp chứ không nên xịt thẳng lên bếp nhé, hoặc các cụ dung khăn ẩm lau mặt bếp trước sau đó dùng khăn khô sạch lau lại ngay lập tức là được, nhà cháu toàn làm thế mà mặt bếp vẫn sạch tinh luôn

xe thủng lốp

Xe container
đúng đấy các cụ ạ, nếu mặt bếp là kính Schott ceran thì phải dùng loại nước vệ sinh riêng đặc chủng cụ ạ, còn nếu dùng loại nước xịt kính thông thường thì nên xịt ra khăn rồi mới lau bếp chứ không nên xịt thẳng lên bếp nhé, hoặc các cụ dung khăn ẩm lau mặt bếp trước sau đó dùng khăn khô sạch lau lại ngay lập tức là được, nhà cháu toàn làm thế mà mặt bếp vẫn sạch tinh luôn
Lấy mấy miếng cọ bằng sắt đánh chắc chắn là sạch hơn mấy loại nước kia cụ ạ mà lại không ô nhiễm môi trường nữa :))

metom

Xe tải
Lấy mấy miếng cọ bằng sắt đánh chắc chắn là sạch hơn mấy loại nước kia cụ ạ mà lại không ô nhiễm môi trường nữa :))
vâng, vậy mời cụ dùng thử rồi post lên cho các cụ cùng chiêm ngưỡng xem sao ạ? nhà cháu chưa thử kiểu ấy nên không biết kết quả thế nào