[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

tbmc

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp cháu nồi áp suất dùng bếp từ với ạ. Nhiều quá cháu chả biết chọn, nhu cầu ninh hầm cháo cho f2, giá khoảng 3 củ đổ lại ạ, nếu cần thì cố thêm tí cũng dc.

chemotech

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp cháu nồi áp suất dùng bếp từ với ạ. Nhiều quá cháu chả biết chọn, nhu cầu ninh hầm cháo cho f2, giá khoảng 3 củ đổ lại ạ, nếu cần thì cố thêm tí cũng dc.
Cụ chơi cái Fissler không phải ngợi.

chemotech

Xe điện
Vượt quá khả năng của cháu ợ, mà nó có tính năng gì vượt trội hơn anh tefal nhụt bổn ko ợ
Tefal cũng tốt cụ ạ, tuy không đẹp như Fissler hay WMF.

hanatuor

Xe hơi
Em định mua của bọn Chefs, các cụ thấy có được không a?
Có cụ trên đây bảo Chefs là của TQ nhưng ko phải đâu, nhà cháu cũng đang dùng nó nè được 2 năm rồi vẫn chạy tốt. Mà từ hồi nấu cái bếp từ cháu thấy đỡ vất vả hẳn, nóng thì có thể bật quạt tẹt mà vẫn đứng nấu được chứ riêng cái khoản này thì cái thằng bếp ga gọi là chạy thua ợ.

thanhbn1983

Xe điện
Có cụ nào phân phối bếp từ cơ của ĐỨC hay Nhật Bản không? Giới thiệu cho em

Nhinhoi

Xe đạp

Có cụ nào đang dung loại bếp như này không ạ ? Cho em hỏi với .
Em luộc gà hoặc cần đun xoong to , nặng là nó tự ngắt không chạy nữa ạ ? Bỏ bớt nước cho nhẹ đi thì nó chạy ? Vậy thì hơi dở nhỉ ?
còn một số lặt vặt nữa ..
Bếp do ông anh xách chân trực tiếp từ Đức về , nên không có hướng dẫn sử dụng ạ . Cụ nào có hay hướng dẫn hay dùng rồi cho e xin một bản nhé !
Cái này cụ mua bn ạ, nhà cháu đang dùng thấy bt, cái nồi to phạc luộc 2 con gà cho 10 người ăn vẫn đun ro ro. Quyển hdsd nằm trong hộp mà, đơn giản lắm

chemotech

Xe điện
Cái này cụ mua bn ạ, nhà cháu đang dùng thấy bt, cái nồi to phạc luộc 2 con gà cho 10 người ăn vẫn đun ro ro. Quyển hdsd nằm trong hộp mà, đơn giản lắm
Loại này cũng tốt cụ ạ

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Có cụ trên đây bảo Chefs là của TQ nhưng ko phải đâu, nhà cháu cũng đang dùng nó nè được 2 năm rồi vẫn chạy tốt. Mà từ hồi nấu cái bếp từ cháu thấy đỡ vất vả hẳn, nóng thì có thể bật quạt tẹt mà vẫn đứng nấu được chứ riêng cái khoản này thì cái thằng bếp ga gọi là chạy thua ợ.
Đâu phải bếp TQ là dùng nhanh hỏng :)

hungpmu

Xe tăng
Quả thật là cái bếp Chefs thì đúng là của VN lắp, có địa chỉ, bảo hành đàng hoàng và linh kiện thì có giời mới biết. Gấu nhà em bảo mua loại này vì thấy có người dùng lâu rồi và vẫn ok (cái việc ok thì cũng hên xui, nhà em có cái bếp từ China hiệu Media để ăn lẩu, dạo này em bê ra nấu cơm thế mà chạy mãi có hỏng đâu). Tuy nhiên em hỏi là do việc bỏ ra >10 triệu cho cái bếp linh kiện China thì em hơi lăn tăn, do đó em hỏi các cụ xem đã có ai dùng chưa và chất lượng thế nào thôi.

hanatuor

Xe hơi
Quả thật là cái bếp Chefs thì đúng là của VN lắp, có địa chỉ, bảo hành đàng hoàng và linh kiện thì có giời mới biết. Gấu nhà em bảo mua loại này vì thấy có người dùng lâu rồi và vẫn ok (cái việc ok thì cũng hên xui, nhà em có cái bếp từ China hiệu Media để ăn lẩu, dạo này em bê ra nấu cơm thế mà chạy mãi có hỏng đâu). Tuy nhiên em hỏi là do việc bỏ ra >10 triệu cho cái bếp linh kiện China thì em hơi lăn tăn, do đó em hỏi các cụ xem đã có ai dùng chưa và chất lượng thế nào thôi.
Cụ chủ à, nhà cháu mua cái bếp Chefs nhưng chỉ có 6,8tr à (dùng 2 năm rùi) cụ mua loại trên 10tr thì nên mua mấy cái loại nhật bãi ý dùng cho thích.